Đã đến lúc nhận ra sự thật về Binary Options

ono

Junior Mod
1,953
7,367
Dưới đây là lời tâm sự của 1 BO Trader kỳ cựu bên diễn đàn BOE và gây ra nhiều ý kiến trái chiều. Những dòng dưới đây không hề mang ý nghĩa tiêu cực, có chăng bạn có nhận ra được sự thật đằng sau hay không.

-------------------------------------
Có một người đã nhắn tin cho tôi về chiến lược hay cách để chiến thắng thị trường. Tôi không khó chịu với người đã nhắn cho tôi tin này, tôi chỉ khó chịu về sự ngu ngốc của thị trường Quyền chọn Nhị phân và những người nghĩ rằng họ có thể kiếm tiền từ sàn. Chỉ có một ngoại lệ là sàn Nadex (sàn Binary duy nhất ở Mỹ được cấp phép CFTC), nhưng rất tiếc không phải ai cũng được giao dịch trên sàn này và tôi cũng vậy. Nếu bạn buộc phải giao dịch BO, hãy xem nó như một thú vui, và chỉ nạp vào 1 khoản nhỏ mà thôi. Hãy dừng việc suy nghĩ về cách kiếm tiền đều đặn ổn định với Quyền chọn Nhị phân. Nếu có ai cho rằng tôi nói sai, hãy chứng minh điều đó và đưa bằng chứng bạn đã rút từ sàn lợi nhuận ít nhất $5000 mà không bị khóa tài khoản.

Dù sao thì, tôi cũng chỉ chia sẻ suy nghĩ của mình về người đã nhắn tin cho tôi. Tôi hi vọng ít nhất bạn cũng xem xét nghiêm túc về việc trở thành một Trader thực thụ, không phải là Trader ảo tưởng.

"Chào bác. Em đã đọc hết bài viết của bác và có vẻ bác là một BO Trader chuyên nghiệp. Em đã thua lỗ $8000 rồi. Bác có thể giúp em học từ thị trường để thắng lệnh 1 phút không? Em biết không có chén thánh gì ở đây, nhưng tôi muốn được hướng dẫn chi tiết về cách dự đoán thị trường. Mong nhận được hồi âm từ bác.

Cảm ơn."

Tôi đã trả lời như sau:
"Xin chào. Tôi thấy bác đã thua đến $8000 nên tôi cho rằng bác vẫn còn vốn để duy trì việc giao dịch. Ý tôi ở đây là giao dịch ở một thị trường công bằng hơn: forex. Quyền chọn Nhị phân không phải là giao dịch, nó là sở thích thì đúng hơn. Bác sẽ không hiểu được đâu, nhưng nếu bác đủ thông minh, bác sẽ tiếp nhận lời khuyên của tôi. Chúng ta đều lao vào Binary Options vì trông có vẻ dễ ăn. Hãy tin tôi đi, nếu bạn tìm được chén thánh, sàn cũng không để bạn lấy lại $8000 đâu.

Nếu bác thật sự cần sự giúp đỡ từ tôi, bác hãy giao dịch forex, chọn một chiến lược đã được chia sẻ trên diễn đàn, khi đó không những bác lấy lại những gì đã mất, bác sẽ kiếm được lợi nhuận về dài hạn.

Nhưng nếu bác vẫn kiên quyết ở lại với Binary Options, hãy tiếp tục giao dịch, chọn một chiến lược đúng đắn và đã được chia sẻ ở đây vì tôi cũng sử dụng chúng.

Xin lỗi về những từ khó nghe ở đây, nhưng tôi đang nói sự thật từ kinh nghiệm bản thân. Bác có thể hỏi những thành viên cũ ở đây. Ý của tôi "thành viên cũ" không phải là người chỉ biết học hỏi kiến thức mới mỗi ngày, mà là những Trader đã giao dịch Binary Options bằng tiền thật, đã mất tiền thật, để bác nhận ra rằng, đó là một thị trường giao dịch nhưng bác chẳng bao giờ có lợi nhuận đều đặn đâu.

Tôi chúc bác may mắn với sự lựa chọn của mình.

Bây giờ, nếu bác không thuần thục một chiến lược Quyền chọn Nhị phân nào và bác không giao dịch trên Nadex, đừng tốn thời gian vào Binary nữa, những người anh em khác đã bỏ cuộc và không còn mất tiền vào thị trường này.

Chào thân ái và quyết thắng"

P/s: Khi tôi đề cập lợi nhuận $5000, không có nghĩa là nạp vào sàn $5000 rồi rút ra $5000. Ý tôi là bạn có lợi nhuận ròng $5000 đều đặn mỗi tháng.

----------------------------------

Bạn có suy nghĩ gì không?

>> Tâm sự thật lòng của một Trader - Đoạn kết cho nhiều người trong chúng ta?
Nguồn: BOE

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Mới Để Giao Dịch Kiếm Sống

Quyển sách của Tiến sỹ Alexander Elder đề cập đến những vấn đề cơ bản và cần thiết nhất với các trader. Sách được đánh giá rất cao trên toàn cầu
Có chuyện này nữa à, mấy tháng trước mình thử nạp vô sàn iqoption 200u, thắng được 100u mình rút ra hết 300u để xem nó cho rút ko, nó khuyến nghị để lại chơi tiếp nhưng mình vẫn rút hết, hơi lâu nhưng khoảng 3 ngày vẫn rút về Skrill được hết 300u. Thấy sàn cũng uy tín, đang lên chiến lược để nạp vô đánh lớn mà thấy bài viết này chắc chỉ đánh forex và chứng khoán thôi.

mình cũng đang lo vụ nó không cho rút lời nếu lời nhiều hoặc bị khóa tài khoản, có bác nào có vấn đề gì với IQoption không ?

"Hãy dừng việc suy nghĩ về cách kiếm tiền đều đặn ổn định với Quyền chọn Nhị phân. Nếu có ai cho rằng tôi nói sai, hãy chứng minh điều đó và đưa bằng chứng bạn đã rút từ sàn lợi nhuận ít nhất $5000 mà không bị khóa tài khoản."
Không có bằng chứng là người ta vu tội xuyên tạc nhé bác, top tuần trên sàn IQ toàn trên chục ngàn, mà bảo 1 tháng 5k không cho rút thì có vẻ hư cấu :eek:

Tôi có đánh BO trên sàn IQ Option. Ở các sàn khác thì tôi ko rõ, nhưng ở IQ Option thì tôi đã và đang thắng, rút lợi nhuận đều, số tiền lớn hơn 5000$ và ko gặp trở ngại nào.

Tôi đồng quan điểm với nhân vật trong bài về việc nên ngừng trade BO khi chưa hiểu rõ cuộc chơi và chưa có một chiến lược hiệu quả.

BO hay forex thì cũng rủi ro như nhau cả thôi nếu bạn ko có kỷ luật và tâm lý tốt, nhiều sàn Bo uy tín nhưng vấn đề là bạn có đủ trình để thắng đc ko mới là vấn đề! Khi nào tự tin pp của mình thắng đc tt hãy lo đến việc chọn sàn, Highlow, IQ, Dúkacopy, Binary.com ... rất nhiều sàn uy tín! Ko thiếu đâu

có bác nào trên này oánh ở Binary.com mỗi lệnh 5000$ mà, thị trường là vậy. Qui luật 80/20 mà bác 5% số người có lợi nhuận chiếm lấy 80% số vốn của thị trường

Bác ý thì thánh lắm rồi, mỗi lệnh gần 3k để tổng tiền là 5k nhé b. M đọc bác ý chia sẻ nhiều khi chả hiểu gì, quả là lời thánh nhân :)
Mà tầm ní chắc bác ý lại off rồi, mỗi năm onl vào tháng 12 hoy thì phải :D

Tôi có đánh BO trên sàn IQ Option. Ở các sàn khác thì tôi ko rõ, nhưng ở IQ Option thì tôi đã và đang thắng, rút lợi nhuận đều, số tiền lớn hơn 5000$ và ko gặp trở ngại nào.

Tôi đồng quan điểm với nhân vật trong bài về việc nên ngừng trade BO khi chưa hiểu rõ cuộc chơi và chưa có một chiến lược hiệu quả.
Bác lãi đều khi trade BO? Pp của bác là gì? Có thể chia sẻ ko ạ?

Ôi bác quá cao thủ

"Hãy dừng việc suy nghĩ về cách kiếm tiền đều đặn ổn định với Quyền chọn Nhị phân. Nếu có ai cho rằng tôi nói sai, hãy chứng minh điều đó và đưa bằng chứng bạn đã rút từ sàn lợi nhuận ít nhất $5000 mà không bị khóa tài khoản."
Không có bằng chứng là người ta vu tội xuyên tạc nhé bác, top tuần trên sàn IQ toàn trên chục ngàn, mà bảo 1 tháng 5k không cho rút thì có vẻ hư cấu :eek:
1 tháng 2 tháng bạn có thể rút
đến tháng thứ 3 thứ 4 tk bạn hỏi sao lại tự bốc hơi ko 1 dấu vết
đấy là suy đoán vậy nhưng nếu sự thật thì bạn cũng chả làm được gì
top đấy là số tiền đã giao dịch thắng còn giao dịch thua vài trăm ngàn có đâu hiển thị

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 324 Xem / 15 Trả lời
  • captainfx trong Chuyện bên lề 729 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 174 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,235 Xem / 32 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên