Đánh giá FutureNet - Lừa đảo hay không lừa đảo?

captainfx

Editor
Trial mod
2,025
13,194
Futurenet có lừa đảo hay không? Futurenet có phải là là Ponzi hay không? Mình tổng hợp lại 1 số nguồn để cho các bạn có cái nhìn toàn diện khi tìm hiểu về Futurenet và về việc Futurenet có đáng đầu tư không?

Bài viết của Longphibtc1 trên Steemit https://steemit.com/futurenet/@longphibtc11/review-ve-futurenet

Bài là quan điểm cá nhân của tác giả. Mình đem lên đây để thảo luận thôi.

Dạo này thấy rộ lên FUTURENET, tìm hiểu thì thấy có 3 thành phần chủ yếu tham gia FutureNet như sau:
  • Nhóm 1. Những người tham gia mua gói quảng cáo, xem quảng cáo để kiếm tiền.
  • Nhóm 2. Những leader tuyển ref ăn hoa hồng, càng nhiều ref càng đc nhiều tiền.
  • Nhóm 3. Các doanh nghiệp sử dụng dịch vụ của FutureNet.
Trong đó nhóm 1 đông nhất, hầu như mọi người đều tham gia FN với mục đích duy nhất là kiếm tiền, nó khiến FN giống như 1 Group, 1 Club hơn là 1 mạng xã hội phổ biến, như vậy hiệu quả tiếp thị quảng cáo của doanh nghiệp đến cộng đồng này không cao.

Công việc chủ yếu của nhóm 1 là xem quảng cáo và kiếm tiền, nó khá giống với chương trình Paid To Click ngày xưa, khác 1 điều là mình phải bỏ tiền mua gói quảng cáo mới có quảng cáo để kiếm tiền, đây mới là bản chất đa cấp, ponzi của hệ thống: NẠP TIỀN MUA GÓI ĐỂ KIẾM LẠI TIỀN VÀ TUYẾN TRÊN ĐC HƯỞNG 20 ~ 30% HOA HỒNG, PHẦN CÒN LẠI ĐỂ CHI TRẢ CHO VIỆC XEM QUẢNG CÁO CỦA MÌNH VÀ NHỮNG NGƯỜI KHÁC.

Ta gọi khoản tiền mua gói quảng cáo đó là đầu tư, nhưng thực chất nó ko tạo ra giá trị và mang lại lợi nhuận, bản chất PONZI của hệ thống được che đậy bằng công việc xem quảng cáo này. Quảng cáo là dịch vụ của hệ thống mà Nhóm 3 trả tiền để mình xem, tuy nhiên đây là dạng quảng cáo cưỡng bức không có nhiều giá trị cho doanh nghiệp cho nên rất ít doanh nghiệp sử dụng và giá cả cũng rất rẻ.

Điều này cho thấy doanh thu của hệ thống chủ yếu đến từ nhóm 1. Bên cạnh đó còn các dịch vụ khác nhưng thực chất nó chỉ là phông bạt để tạo niềm tin cho cộng đồng, khi đối tượng chính của FN là Nhóm 1. Từ nhóm 1 sẽ có 1 bộ phận phát triển lên nhóm 2 để lùa gà tiếp, đây mới là nhóm kiếm lợi nhuận khủng và an toàn tuy nhiên chỉ dành cho số ít có khả năng tiếp thị và MẶT DẦY.

Nói qua vậy thôi, nghĩ kỹ hơn thì nó là ĐA CẤP PONZI biến tướng, khi đã bẫy được 1 lượng lớn con mồi, nó sẽ SCAM và biến mất, và khi tất cả mọi người đều biết đến nó, muốn tìm hiểu và tham gia thì chính là thời điểm nó chuẩn bị SCAM.

Ai có ý định tham gia thì suy nghĩ kỹ. Chúc may mắn!
Nguồn: Hải Hà - Trade coin kiếm tiền số​

-----------​
Cập nhật thêm thông tinh cảnh báo chính thức về Futurenet từ chính quyền https://traderviet.org/threads/futu...ng-tin-chinh-thuc-tu-co-quan-chuc-nang.17913/
-----------​
Mình tham gia từ 12/2016 tới giờ. Và mình KHUYÊN các bạn có ý định tham gia thì NÊN TRÁNH XA. Ban đầu do mình tính toán ko kĩ, nên thành ra phải dính với nó tới giờ. Giờ chỉ đợi cho nó trả hết rồi mình cạch mặt luôn. Bây giờ mình xin chia sẻ lại 1 vài loại phí mà các bạn mới tham gia sẽ ko để ý.

1 gói của nó sẽ dc active cho tới trả về đủ 120%. (120% này là trong tài khoản FutureAdPro, còn qua bước rút nữa nhé, rút nó mới ăn dày).

1 ngày trả lãi ~0.5-1%. Như trường hợp cụ thể của mình là ~5 tháng trả lấy lại dc 120%.

_ Trong đó, khi rút, nó sẽ -5% tổng số tiền rút ra (Cái này ko phải phí, phí sẽ trừ sau nữa. 5% này thực chất nó chạy qua chỗ khác, mình có thể xài dc, nhưng để rút ra thành tiền thì ko thể. Coi như mất luôn).

_ Sau đó, nó sẽ trừ thêm $10 phí rút (Các options rút phí khác nhau, nhưng cái nào cũng cao chót vót).

Vậy, tính ra là sau 5 tháng. Mình sẽ nhận được
= 95%*(120% vốn ban đầu) - $10.

Giả sử "đầu tư" vào $1000.
5 tháng sau sẽ nhận được: 95% * (120% * 1000) - $10 = 1130.
Lợi nhuận thật: $130 / 5 tháng => 1 tháng dc khoảng $26.

Và mỗi phải dành thời gian để vô xem 10 cái quảng cáo. 1 ngày bạn kím dc $26/30 = $0.87 ≈ 20k.

Vậy, với vốn $1000 bỏ ra, bạn MUA được 1 công việc với LƯƠNG 20k / NGÀY với 10p làm việc, RÒNG RÃ trong 5 THÁNG
.
Chưa nói tới rủi ro bị nó ôm giựt bỏ chạy cái là bạn mất hết.

(Ngoài ra, khi rút nó còn nhiều chiêu trò nữa, ở trên mình chỉ đưa ra những con số có thật để mang tính khách quan, còn các chiêu trò kia do cảm nhận của mình nên có thể ko khách quan nên mình ko đề cập tới).
Nguồn Fb Bui Hong Duc
Kết luận: 2 nguồn mình trích ở trên đều nói rất chính xác vấn đề của Futurenet. Và chính xác Futurenet là 1 hình thức MLM Scam. Chúng ta đã từng nhớ những bài học của Bitconnect, Hextra, iFan .... của cuối năm 2017. Và giờ đây MLM Ponzi vẫn sống, thậm chí sống khoẻ, nó chuyển sang hình thức khác, 1 diện mạo khác, nhưng bản chất của nó thì ở đâu cũng vậy, vẫn sẽ là lừa đảo thôi. Nếu bạn nào đang kẹt vốn trong đó rồi thì hãy sớm rút về được bao nhiêu thì tốt bấy nhiêu. Đừng tham gỡ lại số vốn của mình bỏ ra, quan trọng là bạn giữ được tiền của mình.

Lời khuyên của mình là nên tránh xa Futurenet. Có rất nhiều cách để bạn có thể kiếm tiền tốt hơn là cách đi mua rủi ro ở Futurenet như vậy.

Cập nhật thêm về Futurenet https://traderviet.org/threads/dau-hieu-lua-dao-cua-futurenet.17532/

>> Hội Forex Việt Nam nào khủng khiếp thế này?

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp VPA - Kỹ Thuật Nhận Diện Dòng Tiền Thông Minh bằng Hành Động Giá kết hợp Khối Lượng Giao Dịch

Phương pháp VPA - Volume Price Analysis - là phương pháp Price Action hướng dẫn ĐỌC GIÁ / NẾN kết hợp với KHỐI LƯỢNG GIAO DỊCH để tìm ra hướng đi của DÒNG TIỀN THÔNG MINH
Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Trích một số comment của các bạn trên 1 số kênh telegram

em có xem mấy cái clip hướng dẫn của nó, nói loằng ngoằng một hồi nghe rất cao siêu cuối cùng quay về vẫn chỉ là tuyển ref thì mới sống được.

"Nếu điều gì đó có vẻ quá tốt đến mức khó tin, thì có lẽ nó không phải là sự thật"

Em thấy họ nói tới việc tái đầu tư để sinh lãi kép, tức là đầu tư 1000$ sau đó hàng ngày xem quảng cáo, và rồi tái đầu tư với số tiền được trả, cứ thế tái dần lên. Mọi người có ý kiến như nào về việc này?

Một hình thức huy động rồi ... chiếm dụng vốn, vẫn là lấy tiền thằng sau nuôi thằng trước, thằng sau mua thêm hay tuyển dc thêm, thằng trước dc ăn %, bản chất MLN hay ponzi ... thả gà ra đuổi.... chỉ thằng vào sớm có lợi, cũng có thằng ăn hoa hồng cả tỉ / tháng ... nhưng nó rút lúc nào thì không biết, khi nhiều tiền quá chẳng hạn :p 4 tháng mới rút dc hết 50$ hay 1 vit ...nó vào vn đã khá lâu, giờ thêm nhiều trò cam kết hoàn tiền ..sau 5 năm. Nó có con fto coin nữa ... cũng thổi từ 4x lên 31x trong 1 tháng, giờ còn 10x ...ai lướt dc thì cũng ổn :p

Những bạn nào đã tham gia, đang tham gia và sắp tham gia thì ngoài mấy cái trên có 1 cái chú ý nho nhỏ.

Khoảng 1 tháng trở lại đây mình rút ko dc, do ko có email confirmation gửi về.

Contact support thì nó nói là do dùng mail yahoo, nên đổi lại.
Đổi lại thì đợi nó cả tuần rồi chưa hồi âm.

Còn gmail thì mình chưa biết sao nhé.

(Trước đây thì rút vẫn dc bt. Giờ thì vậy. Mà thường thì mấy cái thuyền sắp đắm kiểu này thì nó hay đốt hết áo phao) =))

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 324 Xem / 16 Trả lời
  • captainfx trong Chuyện bên lề 729 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 174 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,235 Xem / 32 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên