DARWIN Providers - Trao đổi, học hỏi

Các bạn có kinh nghiệm đánh giá giúp tôi con WIM với. Hình như VAR cao quá.

Thực tế giao dịch với margin thấp như hiện nay thì tk lúc nào cũng thấy nhấp nháy margin call mặc dù dd chả đáng kể gì.
nhấp nháy margin chắc là nó stopout 100%. Bác chắc đánh nhiều lệnh mà tk có 500. 1 lệnh 0.01 margin hêt 30u rồi.

nhấp nháy margin chắc là nó stopout 100%. Bác chắc đánh nhiều lệnh mà tk có 500. 1 lệnh 0.01 margin hêt 30u rồi.

Margin call 100%, stop out 50%. Nó call liên tục nên cặp nào chạy yếu là thoát ngay để vào cặp khác nếu có tín hiệu. Hơi khó chịu tý nhưng cũng khá an toàn.

Chuỗi lãi và chuỗi lỗ là kết quả của tương quan giữa system và trạng thái thị trường. Giao dịch 1 số ít cặp tiền thì những chuỗi này sẽ xuất hiện khá rõ rệt.

2 tháng nay bị sao quả tạ chiếu rồi, không ngóc lên được!
tính kiếm mấy thang thuốc của ama kong mà chưa ra!.
:D
Kéo Var xuống sẽ dễ điều tiết lợi nhuận trong tháng hơn. Với 2k6 mỗi lệnh 0.02 và tối đa chỉ nên mở 5 lệnh. Hiện được 110k duy trì quanh 5%/tháng thì bỏ túi tầm 1k, duy trì để mỗi năm tăng lên 1k sau 3 năm nữa là sống ổn với nghề rồi. Dục tốc bất đạt. Chúc bạn thành công.
Mình cũng đang đi từng bước, mới đầu Var cũng cao nay hạ xuống dễ thở hơn, mới có 20 Dcore nên chưa tạo DARWINia
https://www.darwinex.com/account/D.75404

@Cafe Forex : TK bạn từ tháng 7/2018 mà chưa tạo được DarwinIA là sao? Tôi đủ 31 ngày giao dịch là tạo được, thời điểm đó Dscore của tôi khoảng 12.

Chờ đủ tuổi vô bảng DarwiniA (50 D Core) rồi tạo luôn, chắc 4 tháng nữa.:)
giao dịch kiểu như bạn thì ko lên được quá 50 điểm d-score đâu mặc dù lợi nhuận hàng tháng của bạn tốt thật. nhưng các chỉ số về rủi ro, độ ổn định, tính nhất quán rất thấp. cho dù lợi nhuận cao hơn nữa cũng ko kéo điểm lên được. cần điều chỉnh lại hệ thống

Có thể xác thực bằng CMT bạn nhé. Nếu không biết cách mở bạn có thể gửi giấy tờ tôi mở giúp cho cũng được.
Bạn mở qua IB của forexrebate.xyz để được hoàn tiền 15% commission + 10% commission của các investor theo Darwin nhé
Chi tiết ở đây: https://forexrebate.xyz/chuong-trinh-hoan-tien-rebate-tot-nhat-tai-Darwinex.html
cho mình hỏi bên darwinex cho phép giao dịch với đòn bẩy tối đa bao nhiêu vậy bạn

giao dịch kiểu như bạn thì ko lên được quá 50 điểm d-score đâu mặc dù lợi nhuận hàng tháng của bạn tốt thật. nhưng các chỉ số về rủi ro, độ ổn định, tính nhất quán rất thấp. cho dù lợi nhuận cao hơn nữa cũng ko kéo điểm lên được. cần điều chỉnh lại hệ thống
bác ơi căn cứ vào đâu để bác nhận định như vậy, bác chỉ ae rõ với

Kéo Var xuống sẽ dễ điều tiết lợi nhuận trong tháng hơn. Với 2k6 mỗi lệnh 0.02 và tối đa chỉ nên mở 5 lệnh. Hiện được 110k duy trì quanh 5%/tháng thì bỏ túi tầm 1k, duy trì để mỗi năm tăng lên 1k sau 3 năm nữa là sống ổn với nghề rồi. Dục tốc bất đạt. Chúc bạn thành công.
Mình cũng đang đi từng bước, mới đầu Var cũng cao nay hạ xuống dễ thở hơn, mới có 20 Dcore nên chưa tạo DARWINia
https://www.darwinex.com/account/D.75404
sao con này k thấy Var nhỉ

Được nhưng hơi lâu thôi, mới đầu nghĩ profit cao là nó lên nhanh nên chơi lớn Var lên vùng 35, giờ đang chỉnh lại chiến lược...

Mình thấy đánh full margin mà để lệnh qua ngày thì VAR cao lắm, với mình không quan trọng lợi nhuận thực (USD) của tk chủ mà chỉ chú ý đến return % của Darwinia nên cứ min lot mà chiến, cắt lệnh trong ngày, nâng volume lên Var cao cũng vậy thôi.

hình như muốn được darwinIA thì tài khoản phải đủ lớn

theo như bảng này thì muốn lấy dc 300k của darwin thì ngoài kết quả trade tốt thì tk còn phải > 10k.

Được nhưng hơi lâu thôi, mới đầu nghĩ profit cao là nó lên nhanh nên chơi lớn Var lên vùng 35, giờ đang chỉnh lại chiến lược...
bạn nên lập con Darwin để xem nó tính lời lỗ thực trên con Darwin thế nào rồi điều chỉnh. Nên nhớ là nđt theo vốn con Darwin, chứ không phải theo tk mt4 gốc này của bạn. Với lại danh sách IA hàng tháng, nó đâu có quy định phải trên 50 điểm D-score mới vào danh sách đâu

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,033 Xem / 83 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 330 Xem / 21 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,354 Xem / 77 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 233 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 110 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 141 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 234 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên