DARWIN Providers - Trao đổi, học hỏi

Tôi biết bạn là 1 thành viên tích cực trên trader viet,neu bạn muốn cùng tôi kết hơp để chúng ta có 1 vũ khí lợi hai hòng kiếm tiền đều đặn thì xin hãy vui lòng truy câp vào gmai: [email protected]
Chúng ta sẽ cùng nhau trau đổi kiến thức,vì mính tin chắc chắn rằng system của mình sẽ đạt được hiệu quả,nếu có nguoi cùng hơp tác

Các bạn cho mình hỏi bây giờ có thể nạp vào darwinex bằng cách nào vậy?

Các bạn cho mình hỏi bây giờ có thể nạp vào darwinex bằng cách nào vậy?
có ông bạn mới nạp bằng thẻ debit của ACB đó (nhớ là phải có chức năng bảo mật 3D). Lần trước tôi nạp = thẻ credit của FE CREDIT vẫn được mà, k biết hiện tại thì sao

có ông bạn mới nạp bằng thẻ debit của ACB đó (nhớ là phải có chức năng bảo mật 3D). Lần trước tôi nạp = thẻ credit của FE CREDIT vẫn được mà, k biết hiện tại thì sao
bạn ơi mình vừa nạp bằng thẻ credit của Citi bank có 3D secure mà không nạp được, giờ không hiểu sao nạp vào khó vậy nhỉ?

Tôi biết bạn là 1 thành viên tích cực trên trader viet,neu bạn muốn cùng tôi kết hơp để chúng ta có 1 vũ khí lợi hai hòng kiếm tiền đều đặn thì xin hãy vui lòng truy câp vào gmai: [email protected]
Chúng ta sẽ cùng nhau trau đổi kiến thức,vì mính tin chắc chắn rằng system của mình sẽ đạt được hiệu quả,nếu có nguoi cùng hơp tác
Thành tựu của bạn đến đâu rồi ?
Vẫn ổn định tốt chứ ?

trong tất cả các thông số thì các bạn nên chú ý đến VaR (nên <20%) , Rs (đo tính ổn định của rủi ro, ví dụ VaR ổn định, đi ngang, càng sát với 10% thì Rs càng cao). thông số La cao (kiểu như lệnh lời luôn >lệnh lỗ, TP>SL) . Mấy tay to chỉ chú ý đến 1: lợi nhuận 2. Tổng điểm D-score. 3. VaR , 4: Rs, 5: La còn những cái khác thì càng cao càng tốt nhưng k đáng lưu tâm. Đôi điều chia sẻ, mặc dù mình oánh còn chưa thành công

trong tất cả các thông số thì các bạn nên chú ý đến VaR (nên <20%) , Rs (đo tính ổn định của rủi ro, ví dụ VaR ổn định, đi ngang, càng sát với 10% thì Rs càng cao). thông số La cao (kiểu như lệnh lời luôn >lệnh lỗ, TP>SL) . Mấy tay to chỉ chú ý đến 1: lợi nhuận 2. Tổng điểm D-score. 3. VaR , 4: Rs, 5: La còn những cái khác thì càng cao càng tốt nhưng k đáng lưu tâm. Đôi điều chia sẻ, mặc dù mình oánh còn chưa thành công
Công thức tính Var kiểu gì bác nhỉ? Mà xem RS và LA ở đâu thế?

Công thức tính Var kiểu gì bác nhỉ? Mà xem RS và LA ở đâu thế?
Khác với dạng theo vốn của sàn khác là trên sàn Darwinex , nhà đầu tư (nđt) theo vốn con DARWIN của bạn chứ không theo tài khoản gốc của bạn.
Vậy con DARWIN là gì?
Con DARWIN là 1 mã số gồm 3 chữ cái (ví dụ con có nhiều vốn theo bây giờ nhất là: LVS)
Lợi nhuận và thua lỗ của con DARWIN khác tk gốc (underlying stratety) là bộ phận quản lý rủi ro của sàn đã can thiệp trước khi đến con DARWIN. Theo 2 hình thức:
1. Quản lý rủi ro bằng VaR
- vì sàn này cố định rủi ro cho nđt tư: VaR=10%
nên nếu bạn có oánh lớn , VaR=20% chẳng hạn thì ln của nđt chỉ =1/2 ln tk gốc thôi
ngược lại, bạn oánh thấp, VaR=5% chẳng hạn thì ln (và cả thua lỗ) của nđt = 2 lần tk gốc
theo công thưc: Đòn bẩy (của nđt hay của con DARWIN) = đòn bẩy (tk gốc) x 10 (là VaR cố định)/VaR tk gốc.
Ví dụ. Tk gốc bạn có VaR = 30%
Thì Đòn bẩy (của nđt hay của con DARWIN)= 1/3 đòn bẩy của bạn nên lợi nhuận (và cả thua lỗ) của con DARWIN =1/3 lợi nhuận (và cả thua lỗ) của tk gốc của bạn.
Ngược lại. bạn đánh thấp, VaR=5% chẳng hạn thì
Thì Đòn bẩy (của nđt hay của con DARWIN)= 2 lần đòn bẩy của bạn nên lợi nhuận (và cả thua lỗ) của con DARWIN =2 lần lợi nhuận (và cả thua lỗ) của tk gốc của bạn.
bạn xem con THA đó, VaR<10% nên cả lợi nhuận (tất nhiên cả thua lỗ) đều lớn hơn của tk gốc của nó là finbouTHALES
VaR phụ thuộc 4 yếu tố: đòn bẩy, tần suất vào lệnh, thời gian giữ lệnh và mức biến động thị trường, 4 yếu tố này cao thì VaR cao và ngược lại
Nôm na. Nếu đòn bẩy là 1:10 (1000$ bạn quất 0.1 lots) bạn đánh trung bình 1 ngày 1 lệnh với thời gian giữ lệnh là 1h thì VaR của bạn xấp xỉ 8%
2. Quản lý rủi ro bằng Risk Ajustment (Ra)
Ví dụ bạn đang đánh đều, trung bình đòn bẩy là 1:10. Với VaR là 20%, tức đòn bẩy của con DARWIN xấp xỉ bằng ½ đòn bẩy của bạn là 1:5. Nhưng đột nhiên bạn có 1 lệnh đòn bẩy 1:50 thì đòn bẩy của con DARWIN vẫn là 1:5 (mức trung bình từ trước) chứ không phải nhảy lên 1:25 để bằng 1/2 đòn bẩy của bạn đâu.
Ngược lại, ví dụ Ví dụ bạn đang đánh đều, trung bình đòn bẩy là 1:3. Với VaR là 5%, tức đòn bẩy của con DARWIN xấp xỉ bằng 2 lần đòn bẩy của bạn là 1:6. Nhưng đột nhiên bạn có 1 lệnh đòn bẩy 1:50 thì đòn bẩy của con DARWIN vẫn là 1:6 (mức trung bình từ trước) chứ không phải nhảy lên 1:100 để bằng 2 đòn bẩy của bạn đâu.
Khi bạn có nhưng lệnh ‘’xuất thần’’ đột ngột như thế, Risk của bạn sẽ k ổn định, thì điểm Ra và Rs (2 trong 12 tiêu chí cho điểm) sẽ bị trừ
Đây là giải thích gốc của sàn về cách họ quản lý rủi ro cho nhà đầu tư (thông qua con DARWIN):
https://community.darwinex.com/t/the-new-risk-manager-2-0-part-1/1355
https://community.darwinex.com/t/the-new-risk-manager-part-2/1419
https://community.darwinex.com/t/the-new-risk-manager-part-3/1457

Bạn giải thích hộ tui giúp thông số này với : Average D-Leverage / Position

đó là đòn bẩy trung bình của con DARWIN (của các investor) đó
Công thức : Đòn bẩy (của nđt hay của con DARWIN) = đòn bẩy (tk gốc) x 10 (là VaR cố định)/VaR tk gốc.
Tôi thấy trong DarwinIA có 3 tiêu chí chính là D-score, monthly return, regularity. Cái regularity là cái gì và nó tính như thế nào vậy?
Ngoài ra còn có cái rating nữa. có phải điểm của 3 cái của tính trung bình ko

Tôi thấy trong DarwinIA có 3 tiêu chí chính là D-score, monthly return, regularity. Cái regularity là cái gì và nó tính như thế nào vậy?
Ngoài ra còn có cái rating nữa. có phải điểm của 3 cái của tính trung bình ko
Khi mà chưa tính xếp hạng thì nó để là regularity, sau khi bắt đầu xếp hạng thì nó chuyển thành activity, nó xếp hạng theo điểm rating; điểm rating này dựa trên 3 biến số : D-score, monthly retrrn và activity, công thức thì là bí mật của sàn ta không biết được, chứ không phải là trung bình của 3 biến số đó.

Khi mà chưa tính xếp hạng thì nó để là regularity, sau khi bắt đầu xếp hạng thì nó chuyển thành activity, nó xếp hạng theo điểm rating; điểm rating này dựa trên 3 biến số : D-score, monthly retrrn và activity, công thức thì là bí mật của sàn ta không biết được, chứ không phải là trung bình của 3 biến số đó.
activity có phải là chỉ số về hoạt động không? nghĩa là % số thời gian có lệnh giao dịch trong tài khoản so với không có lệnh.
những cái darwin trong darwinIA có phải là họ tự động chọn trong các darwin không hay mình phải đăng ký tham gia

activity có phải là chỉ số về hoạt động không? nghĩa là % số thời gian có lệnh giao dịch trong tài khoản so với không có lệnh.
những cái darwin trong darwinIA có phải là họ tự động chọn trong các darwin không hay mình phải đăng ký tham gia
Cái danh sách DarwinIA do sàn nó tự động chọn và tự động xếp hạng, bạn cứ giao dịch bình thường sao cho có hiệu quả tự khác lọt vào tầm ngắm của hệ thống ( nhưng bạn phải có con Darwin của bạn đã nhé - con có 3 chữ cái ấy ! )
Cái activity thì nó giải thích ở đây, nói thật tớ cóc hiểu rõ nó là cái quái gì. Hehe. Bạn đọc hiểu thì giải thích luôn cho anh em biết.
http://help.darwinex.com/darwinia-trading-contest/the-formula-of-the-darwinia-rating

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• black trong Hệ thống giao dịch - Trading system 18,579 Xem / 23 Trả lời
  • captainfx trong Hội Trader giao dịch Quỹ 103 Xem / 2 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,945 Xem / 16 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 984 Xem / 40 Trả lời
  • Smart_Money trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 152 Xem / 1 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,525 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 418 Xem / 19 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 368 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 416 Xem / 31 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên