DARWIN Providers - Trao đổi, học hỏi

em có chút thắc mắc, bác nào biết giải thích hộ em với
con LVS
-theo lịch sử thì tháng 8/2018 nó ăn 10.31%
-theo lịch sử investor thì cuối tháng 8 có 2.3 triệu vốn theo, trung bình tháng cho là 2 triệu đi, ko kể vốn sàn cấp là 130k

như vậy nó ăn 10% của 2 triệu là 200k
và nó sẽ dc hoa hồng là 20% của 200k là 40k

nhưng nó kiếm dc có 11k euro. rất khác 40k

có gì k đúng ở đây vậy mấy bác?

em có chút thắc mắc, bác nào biết giải thích hộ em với
con LVS
-theo lịch sử thì tháng 8/2018 nó ăn 10.31%
-theo lịch sử investor thì cuối tháng 8 có 2.3 triệu vốn theo, trung bình tháng cho là 2 triệu đi, ko kể vốn sàn cấp là 130k

như vậy nó ăn 10% của 2 triệu là 200k
và nó sẽ dc hoa hồng là 20% của 200k là 40k

nhưng nó kiếm dc có 11k euro. rất khác 40k
Nó tính theo 3 tháng một lần, tháng 8 được nó chia tiền là tiền của 3 tháng 5-6-7; cái 10% của tháng 8 sẽ được tính cho 3 tháng 8-9-10 và nhận vào tháng 11; vì các khoản đầu tư không cùng một thời điểm bắt đầu, nên không thể lấy 1 cục 2,3 triệu nhân cùng tỷ lệ được, nó phải phân theo thời gia

có gì k đúng ở đây vậy mấy bác?

nó tính theo 3 tháng một lần , bắt đầu từ khi có khoản đầu tư, tiền nhận vào tháng 8 nhưng là của 3 tháng 5-6-7, cái 10% của tháng 8 sẽ được tính cho 3 tháng 8-9-10 và nhận vào tháng 11 (nếu 3 tháng cộng lại dương). và 2,3 triệu này phân rải theo các tháng tùy vào thời gian bắt đầu đầu tư, chứ không phải nhân một cục 2,3 triệu với cùng một tỷ lệ được.
Như ở đây 3 tháng 5+6+7 thì nó có chỉ số lãi khoảng 5% thôi, và có thể khoản đầu tư tròn 3 tháng chỉ là khoảng 1 triệu chứ không hẳn là 2,3 triệu được
5%x 1,1 triệu x 20% = 11k là đúng rồi.
:D

Chỉnh sửa lần cuối:
nó tính theo 3 tháng một lần , bắt đầu từ khi có khoản đầu tư, tiền nhận vào tháng 8 nhưng là của 3 tháng 5-6-7, cái 10% của tháng 8 sẽ được tính cho 3 tháng 8-9-10 và nhận vào tháng 11 (nếu 3 tháng cộng lại dương). và 2,3 triệu này phân rải theo các tháng tùy vào thời gian bắt đầu đầu tư, chứ không phải nhân một cục 2,3 triệu với cùng một tỷ lệ được.
Như ở đây 3 tháng 5+6+7 thì nó có chỉ số lãi khoảng 5% thôi, và có thể khoản đầu tư tròn 3 tháng chỉ là khoảng 1 triệu chứ không hẳn là 2,3 triệu được
5%x 1,1 triệu x 20% = 11k là đúng rồi.
:D
ví dụ, bạn bắt đầu invest vào nó từ ngày 23/10, thì 3 tháng sau, ngày 23/1 nó mới tất toán ''phần'' của bạn; tôi theo nó từ 10/11 thì 3 tháng sau, ngày 10/2 nó mới tất toán ''phần'' của tôi; vốn của sàn thì là 6 tháng. Như vậy , k có cái gọi là cuối tháng, hay cuối quý nó mới tính. Chỉ là cuối mỗi tháng, nó tổng hợp tất cả các ''phần'' nhỏ lẻ đó rồi tất toán trả phí hiệu suất cho con Darwin 1 lần (nếu có). Vốn theo thì rải rác, nên sẽ có hiện tượng này; và bạn sẽ thấy có hiện tượng, 1 số tháng nó âm, nhưng vẫn có phí hiệu suất, ngược lại, có tháng dương nhưng cũng k có phí hiệu suất

Chỉnh sửa lần cuối:
Các bác cho em hỏi cái là. Khi có vấn theo như vậy thì mình tài khoản của mình trade kiểu gì? Tức là mình vẫn trade trên Tài khoản cũ của mình hay sàn cấp cho một tài khoan mới và có số vồn bằng số vốn theo.
Nếu trade trên tài khoản cũ của mình thì số tiền tròng tài khoản cũ của mình sử lý thế nào?
:eek::eek::eek::eek::eek::eek:

Các bác cho em hỏi cái là. Khi có vấn theo như vậy thì mình tài khoản của mình trade kiểu gì? Tức là mình vẫn trade trên Tài khoản cũ của mình hay sàn cấp cho một tài khoan mới và có số vồn bằng số vốn theo.
Nếu trade trên tài khoản cũ của mình thì số tiền tròng tài khoản cũ của mình sử lý thế nào?
:eek::eek::eek::eek::eek::eek:
Dù có bao nhiêu vốn theo thì bạn vẫn trade trên tk của bạn như bình thường với số vốn bạn có. Vốn theo sẽ có lợi nhuận hoăc thua lỗ tương ứng với con DARWIN của bạn. Lợi nhuận con DARWIN của bạn so với tk gốc được tính theo hệ số frofit DARWIN = frofit tk của bạn x (10/Var).

Các bác cho em hỏi nếu như em muốn follow một Darwin nào đó thì em click vào BUY của Darwin đó phải không ạ?

Ngoài ra bên cạnh đó còn có nút SELL, em cũng không hiểu nút đó dùng để làm gì?

Các bác cho em hỏi nếu như em muốn follow một Darwin nào đó thì em click vào BUY của Darwin đó phải không ạ?

Ngoài ra bên cạnh đó còn có nút SELL, em cũng không hiểu nút đó dùng để làm gì?
nó như cổ phiếu đó bạn. khi bạn buy 1000 $ cổ phiếu đó chẳng hạn, tính từ lúc bạn theo vốn "cổ phiếu'' đó tăng 5% thì bạn có thêm 50$, bạn mất 20% phí hiệu suất cho chủ con DARWIN nên chỉ còn 40$, nếu nó giảm 5% thì bạn mất 50$ (lỗ thì tất nhiên k mất phí hiệu suất 20% kia); nếu muốn bán bớt 400$, chỉ theo 600$ thôi thì bạn bấm sell và điền khối lượng là 400$.
Ngoài ra bạn nên chú ý đến thông số trượt giá Monthly divergence & Latency; ví dụ như nếu bạn theo con JMC thì bạn thiệt so với con đó 1.92%/1 tháng đó, mức trượt giá này là quá thiệt cho nđt nên thành tích nó rất tốt so với những con khác mà vẫn ít vốn theo

Chỉnh sửa lần cuối:
Em hiểu rồi, thế nếu như em tìm 1 chú Darwin có đồ thị hướng về mo, sau đó em dùng lệnh SELL thì có giống như lệnh SHORT không vậy bác @saophuc

mà đoán đồ thị nó lên hay xuống thì khó ngang chơi cổ phiếu đó, biết thé quái nào đc

Không đơn giản như bác nghĩ đâu, Darwin là một cá nhân, không giống như một đám đông. Vậy nên nếu nó cho mình SHORT thì mình kiếm được khá tiền nhờ mánh khóe đó bác.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 364 Xem / 23 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,442 Xem / 78 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,074 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 280 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 116 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 154 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 237 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên