Đặt dừng lỗ rộng hơn – và lý do tại sao trader cần làm vậy

SL và TP phải là 1 vị trí có ý nghĩa, không thể quy định bằng số Pips cố định
Hay thử cách nàu đi
Chuyển điểm dừng lỗ làm điểm vào lệnh.
Xem có cải thiện hơn không.
Cắn SL quay đầu lại chỉ là số ít thôi, nó là bẫy Gấu bẫy Bò của Big Boy thôi, thường mà hit SL là phóng thẳng luôn đó bác

Tuy đánh khung thời gian nào mà tính Tp, SL bao nhiêu pips. Muốn khoảng dừng lỗ rộng thì hãy đánh dài hơn khung H1.
Mình đã đặt dừng lỗ rộng mà vẫn dính SL dù đánh đúng hướng thì nguyên do không đúng thời điểm do thiếu kiên nhẫn. “Đúng thời điểm” là yếu tố quan trọng, ai lập gia đình rồi sẽ hiểu. Vợ mình không phải là người mình thích nhất trong số các bạn gái. Mình cũng không phải là ứng viên sáng giá nhất trong số bạn trai của cô ta. Chỉ là do gặp nhau “đúng thời điểm”.
Bác này nói chuẩn. Triết lý . tặng bác 1 like

Mình thấy bài viết không được khoa học cho lắm. Đặt dừng lỗ rộng hơn nghe nó rất mông lung, rộng hơn là rộng hơn bao nhiêu. Khi đặt dừng lỗ phải có cơ sở gì đấy để mình đặt dừng lỗ ở chỗ đó, chứ không phải dừng lỗ cách cái điểm mình vào bao nhiêu pip, và nới rộng nó ra là thêm bao nhiêu pip nữa cho chắc.

Việc mình bị hit SL xong giá quay đầu chạy là do điểm vào lệnh của mình chưa đúng. Thời điểm vào lệnh chưa chuẩn. Thay vì vào lệnh lúc đó có thể đợi giá chạy xuống điểm mình bị hit SL và chạy ngược lên lúc đó mới vào lệnh. Đấy mới là thời điểm vào lệnh đúng

Như bản thân mình trade theo trend, nếu trade ngược xu hướng bắt đỉnh đáy thì stoploss của mình chính là đỉnh và đáy gần nhất, vì nếu giá phá đỉnh (hoặc đáy trước đó) thì là xu hướng sẽ tiếp diễn và mình sẽ không biết giá sẽ còn đi đến đâu nữa, nên stoploss trên đỉnh và dưới đáy sẽ cho mình RR tốt nhất. Nếu bị cán stoploss thì cũng ko có gì băn khoăn vì thời điểm mình vào lệnh vẫn chưa đúng, sẽ khắc phục lần sau. Còn nếu trade thuận xu hướng thì sẽ stoploss ngược lại, ví dụ là buy thì stoploss ở đáy gần nhất, sell thì ngược lại. Vì nếu giá cán stoploss có nghĩa là xu hướng đang tiếp diễn đã bị phá vỡ, và sẽ không biết giá sẽ di chuyển tiếp như nào

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,926 Xem / 15 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 360 Xem / 23 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 94 Xem / 3 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 878 Xem / 6 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,238 Xem / 57 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 369 Xem / 7 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên