Đâu là trang facebook tiêu biểu của một chuyên gia làm giàu 4.0 tại Việt Nam?

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,590
153,959
Nếu anh em đã lỡ đăng trên facebook cá nhân của mình 1 dòng nào đó hoặc tham gia một group nào đó và để lại comment với nội dung tìm hiểu về đầu tư tài chính, cụ thể là đầu tư chứng khoán, forex, quyền chọn nhị phân hay cfd index, hay chỉ là tìm kiếm cách làm giàu, cách thoát nghèo thôi, thì anh em sẽ nhanh chóng được một dàn "bạn bè lạ" kết bạn, add friend. Vậy làm cách nào để phân biệt được 1 người bạn thực sự và một "chuyên gia làm giàu 4.0" đang muốn tư vấn cho chúng ta? Dưới đây là một trang cá nhân tiêu biểu của "chuyên gia"

Dễ dàng quan sát thấy những đặc điểm nổi trội trong 1 trang cá nhân của "chuyên gia làm giàu 4.0" như sau:
  • Ảnh cover trang là hình đội nhóm trẻ trung, ăn mặc sang trọng, lịch sự, thể hiện quyết tâm cao độ
  • Hình avatar cá nhân thường là người trẻ măng, mặc đồ rất chuyên nghiệp, thường là vest.
  • Cá nhân thường giỏi rất nhiều mảng liên quan đến đầu tư tài chính, gồm chứng khoán, forex, quyền chọn nhị phân.
  • Có thể đề cập đến các kênh làm giàu "thụ động" như copy trade, đội nhóm trade, ủy thác đầu tư, tín hiệu giao dịch, giảng dạy bí kíp
  • Profile có thêm nhiều "câu từ" hấp dẫn khác như tự do tài chính, chuyên gia đào tạo, chuyên gia đầu tư, nhà tư vấn tài chính...
Sẽ không lạ nếu trong trang cá nhân cá nhân của những chuyên gia này thường trích dẫn các câu nói của những diễn giả truyền động lực nổi tiếng như Tony Robbins, Robert Kiyosaki... Đặc biệt hơn, nếu có comment nào kêu là lừa đảo thì sẽ có các câu trả lời đại khái như "tư duy ấy có mà nghèo cả đời".

Anh em có thấy các friend tương tự trên facebook của mình không?

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Thực Chiến Hiệu Suất Cao Của Nhà Quán Quân Giao Dịch Tài Chính

Sách hướng dẫn phương pháp giao dịch hiệu suất cao của tác giả Robert Miner, người đã từng nhiều lần vô địch và đạt thứ hạng cao tại các cuộc thi trading toàn thế giới
Nếu bạn biết 1 mỏ vàng khổng lồ thực sự, bạn sẽ im lặng đào 1 mình hay đăng lên fb để mọi người cùng đào. Đơn giản vậy thôi!
Một mỏ vàng khổng lồ thì ăn cả đời sẽ không hết....mà phải nuôi một dàn Ngọc Trinh ở khắp nơi trên TG để....mỏ vàng luân chuyển....
Vàng chỉ quý khi nó hiếm.... nhưng Forex sẽ rất zui...khi có nhiều người chơi....kkk

Lỡ vào facebook giờ đâm lao theo lao cụ ạ! 7 vía có, 9 vía có, 8 vía cũng có luôn. Phát mệt với các chiên da.

Các bác có thể giải ngố giúp em 9 vía , 7 vía và 3 vía là gì chớ :eek:?

sao admin biết họ k phải là chuyên gia thiệt
Có đoạn nào trên bài viết kết luận họ không phải chuyên gia thiệt vậy bác?

Tôi đang nói về thực trạng là có 1 loạt các chuyên gia làm giàu 4.0 như bác trong hình. Còn tôi có kết luận nên hay không nên đầu tư cho các bác này đâu.

Bài viết là để nêu ra thực trạng, vậy nên nó được che mặt và không nói tên là ai. Còn lại tiền ai nấy xài, khôn dại tự chịu.

Mới chỉ tham gia vào nhóm TraderViet thiệt lành thôi mà gái add friend, inbox cứ ầm ầm nên đành phải out khỏi nhóm.:D
Add friend thì bác đừng accept. Bác không accept friend thì họ inbox bác nó sẽ không vào inbox. Đơn giản mà bác. Còn bác thích thì bác accept. Gì mà phải thoát group ghê vậy bác?

Có đoạn nào trên bài viết kết luận họ không phải chuyên gia thiệt vậy bác?

Tôi đang nói về thực trạng là có 1 loạt các chuyên gia làm giàu 4.0 như bác trong hình. Còn tôi có kết luận nên hay không nên đầu tư cho các bác này đâu.

Bài viết là để nêu ra thực trạng, vậy nên nó được che mặt và không nói tên là ai. Còn lại tiền ai nấy xài, khôn dại tự chịu.
thế ý admin là gì khi để "chuyên gia" trong ngoặc kép.
vậy cho em hỏi ý kiến của admin trong chuyện này là thế nào? tốt hay xấu, nên theo hay k, nên nhân rộng hay dẹp bỏ.
Admin là trùm diễn đàn fx số 1 VN thế nên đừng nói là k có ý kiến nhé.

Day ko phải đồn công an nên ko nhất thiết phải dẫn chứng hihi. Bác nào thấy nhột nhảy ra tôi tiếp luôn . Nói thật trade ngon hay tạm dc thôi thì tội mẹ gi phải đi dạy học chém gió...các kiểu kiếm xèng lẻ để tụi nó chửi làm gi
bác ei nếu em trade được thì em cũng mở lớp dạy thêm nguồn thu nhập bác ạ( sáng trade tối dạy, miễn mình có cái mà show ra).
còn bác @No SL Trading nói là quan điểm bác ấy, 50 k anh em mình nên ủng hộ, để bác ấy kêu gọi vốn họ hàng gần xa để cho các trader 4.0 giúp bác ấy làm giàu, các bác đừng cản vote cho bác ấy đi

Day ko phải đồn công an nên ko nhất thiết phải dẫn chứng hihi. Bác nào thấy nhột nhảy ra tôi tiếp luôn . Nói thật trade ngon hay tạm dc thôi thì tội mẹ gi phải đi dạy học chém gió...các kiểu kiếm xèng lẻ để tụi nó chửi làm gi
tôi cũng nghĩ là họ k trade dc giống như bác nghĩ nhưng chúng ta k nên hồ đồ ỷ mình thuộc số đông trade k dc mà chửi họ.
Theo bác thì thế nào là trade ngon để k phải đi dạy và chém gió
Nếu giờ admin Huy đi dạy thì bác nghĩ thế nào, có thay đổi k

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 210 Xem / 10 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 988 Xem / 41 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,254 Xem / 41 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 321 Xem / 7 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,317 Xem / 84 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 339 Xem / 31 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên