Đầu tư cổ phiếu quốc tế bằng BelFX

E bonus thêm đoạn tin nhắn của broker belfx. Anh em cho e cái nhận xét với ạ. E rối... nó xúi e mua 1 lot vàng, mua 1 lot là e cháy tài khoản r. Thật may e mua có 0.2 thui vì sợ biến động mạnh. E hỏi nó thì nó v đó. Nó muốn e phải tôn thờ nó như thánh sống hay sao ý.

Chính sách của bọn broker này là như vầy
1. Xúi mình mua nhiều để hưởng hoa hồng, không cần biết mình chịu giá được bao nhiêu.
2. Nếu mà chịu giá dc càng ít nó càng mừng, vì sắp cháy tài khoản thì mình phải bơm thêm tiền để cứu (lại hưởng hoa hồng).
3. Cho thông tin chung chung và có khi thấy mình ăn nhiều nó còn cho thông tin sai, để mình yếu vía sẽ đặt lệnh tùm lum (tiếp tục hưởng hoa hồng).
4. Phải tôn sùng nó như thánh.
Lưu ý:
1/. Và phải ăn nói cho cẩn thận chứ không sẽ bị mấy ảnh bắt bẻ, chửi như hát... e bị 2 người chửi vô lý r mà cũng dek hiểu tại sao lại bị chửi nữa.
2/. Ai chơi khôn như e, nó ghét cực vì chả dc ăn uống gì, nó nói gì e toàn làm theo ý e thui. Nên e thoát chết nhiều lắm ạ.
3/Mọi người có chơi thì vẫn ok hết, nhưng phải có bạn bè trong đó để nắm thêm thông tin cho chắc cú
4/ Nhớ giữ bình tĩnh và phải hiểu về tài chính mới chơi mn nha.

chào các sư huynh Trader !

e mới nghiên cứu trading và ước mơ sở hữu 1 cp của apple hoặc berkshire hathaway theo kiểu đầu tư đúng nghĩa.
cơ may hay cơ nguy cũng không biết BelFX môi giói mở tài khoản để mua 10 lot cổ phiếu Total ( dầu nhớt pháp ) vì 20-3 này nó sẽ chia cổ tức 0,61euro/shares.
tỉ lệ đòn bẫy chào em : 1/50 -> chỉ cần kí quỹ 0,94euro/shares.
phí mua bán : 0,84euro/lot 100 shares
phí swap : 0,35 euro/lot 100 shares
tính sơ sơ chỉ cần cp Total nó tụt 1% sau khi chia lãi là ngay tức khắc tèo hết tiền kí quỹ :)

cho e hỏi vài câu:
1) bọn Belfx này tin tưởng được ko ?
2) cái trò mua cp hưởng cổ tức này rồi sau đó mình buộc phải gồng nếu cp đi xuống tạm thời rồi chờ lên mới bán chốt lời ? vậy nếu âm hết kí quỹ thì chuyện g xảy ra với tài khoản của mình trên hệ thống của Belfx ( đang dùng phần mềm metatrader4)
3) nếu muón sở hữu thực sự 1 cp của apple dài hạn thì buộc phải trả đầy đủ 100$/cp chứ không thể dùng đòn bẫy của bên môi giới ?
4) cái ý nghĩa đằng sau của việc hỗ trợ kí quỹ là gì ? đòn bẫy là gì ?

xin các huynh đệ trader có kinh nghiệm chia sẽ giúp e
Mình có tí kinh nghiệm nghiên cứu nên xin trả lời bạn nhé:
1. khó quá bỏ qua, vàng thau lẫn lộn.
2. CFD là một phần của chứng khoán phái sinh và rất cao cấp bên nước ngoài, một dạng hợp đồng tương lai. bỏ tiền kí quỹ vẫn nhận dc cổ tức. Thời điểm đầu tư tốt nhất là trước khi chia cổ tức 15 ngày đến 1 tuần sẽ có lợi nhuận khi giá tăng trưởng (theo mình quan sát vài mã). có mã tăng trước, có mã tăng sau khi chia cổ tức nhưng giá không bị điều chỉnh như Việt Nam. Còn bạn mua khi nào thì dùng phân tích kĩ thuật xác định điểm vào ra cho phù hợp .
Nếu âm kí quỹ sẽ cháy tài khoản ( như forex), nên không bao giờ vào đúng bằng tiền kí quỹ vì sẽ 50-50 hên xui (mà xui nhiều hơn hên). kí quỹ 0.9 euro thì bác vào luôn 5 euro/ cp cho lành để chừa đường giá giảm khỏi lo. người ta bỏ 40-50 $ mới nhận dc chừng nớ cổ tức, bác bỏ vốn rẻ hơn ngta gấp nhiều lần mà băn khoăn gì?
3. bác đầu tư dài hạn thì tìm nhà môi giới không có phí swap hoặc phí swap rẻ mà đầu tư. Trả bao nhiêu tùy thuộc bác nhận định về biên độ dao động của cổ phiếu. Cái này có kinh nghiệm nhìn ra ngay.
4. đòn bẩy là một dạng đặt cọc lấy quyền bán cổ phiếu. hôm trước được một đứa giải thích nghe dễ hiểu, chứ đọc mấy cái tài liệu hoa cả mắt.
Thêm nữa, các bác cứ ầm ầm lên thế này thế khác mình có chút ý kiến. Đầu tư lợi nhuận đi kèm rủi ro. Tự mình chịu trách nhiệm tiền của mình lợi nhuận của mình. Môi giới tư vấn lấy hoa hồng, nhưng nhiệm vụ của môi giới là tư vấn chiến lược cho mình tìm hiểu và hỗ trợ mình mình tìm hiểu. Đỡ hơn các bác tự đào bới, không ai giảng giải rối tinh rối mù lên. Nhưng nó không phải là thánh để các bác giao quyền sinh quyền sát chỉ đâu đánh đó.
Nó chỉ luật cho các bác, cách chơi. Còn chia bài rồi thì mỗi thằng 1 chiến lược, một cách đánh. Thấy được thì triển, không thì thôi chứ kênh này giờ phổ biến lắm rồi. Có người mất nhiều nhưng đầy người kiếm tiền khá tốt.
ban đầu thì đầu tư cổ phiếu an toàn hơn và nên đầu tư lâu dài, an toàn, chứ ham hố lợi nhuận nhảy vô forex cháy tài khoản ầm ầm hỏng cả thị trường. Hoang mang các bác mới tìm mà chưa hiểu

Chính sách của bọn broker này là như vầy
1. Xúi mình mua nhiều để hưởng hoa hồng, không cần biết mình chịu giá được bao nhiêu.
2. Nếu mà chịu giá dc càng ít nó càng mừng, vì sắp cháy tài khoản thì mình phải bơm thêm tiền để cứu (lại hưởng hoa hồng).
3. Cho thông tin chung chung và có khi thấy mình ăn nhiều nó còn cho thông tin sai, để mình yếu vía sẽ đặt lệnh tùm lum (tiếp tục hưởng hoa hồng).
4. Phải tôn sùng nó như thánh.
Lưu ý:
1/. Và phải ăn nói cho cẩn thận chứ không sẽ bị mấy ảnh bắt bẻ, chửi như hát... e bị 2 người chửi vô lý r mà cũng dek hiểu tại sao lại bị chửi nữa.
2/. Ai chơi khôn như e, nó ghét cực vì chả dc ăn uống gì, nó nói gì e toàn làm theo ý e thui. Nên e thoát chết nhiều lắm ạ.
3/Mọi người có chơi thì vẫn ok hết, nhưng phải có bạn bè trong đó để nắm thêm thông tin cho chắc cú
4/ Nhớ giữ bình tĩnh và phải hiểu về tài chính mới chơi mn nha.
bác này khôn này, thì mình là người ra quyết định. Lớn rồi ai xúi được ai bác nhỉ? hihi.
Nó không có quyền chạm vào tài khoản hay đặt lệnh cho mình đâu. Kiện nó đi tù ngay

BelFX tôi đang đc tư vấn đầu tư vào BelFX và FXGIANTS liệu có bị lừa đảo không các bạn
Bac fai xét toàn bộ vấn đề chư ko fai lúc nào cũng nhìn vào 1 hướng bác ah. 1 tin giật tít ko làm sự việc trở nên tồi tệ hơn fai tìm hiểu rõ ràng và có bằng chứng chụp lại hình xem xét nó ntn chứ a hùng bàn phím nào cũng có thể viết đầy lên.

mình không làm tư vấn trên này. Bạn thấy làm được hay muốn tư vấn cho ai mua cp Mỹ từ VN bạn cứ làm.
Nó không đơn giản như bạn nghĩ đâu.
Cổ phiếu Mỹ được giao dịch trên toàn thế giới, nước nào cũng mua được mà Việt Nam mua không được à bạn? do bạn không biết cách mua, không biết đường mua, không ai chỉ bạn mua, không biết chỗ mua thôi

Đọc trong nay thấy hoàn cảnh của mình cũng giống các bạn BELFX; FXONUS. Nhất là Fxonus khi vào tiền xong có thằng Jack Nguyễn gì đó gọi cho mình và hỗn láo, mình không giao dịch bên đó mà không cho mình rút tiền.
Belfx thì khi có lời nó bắt nhồi lệnh để nó hưỡng hoa hồng, còn không thì mình bị cháy.
Đọc bài viết của bạn mình thấy giống hoàn toàn, mọi người nên rút kinh nghiệm, học trước rồi giao dịch

Đọc trong nay thấy hoàn cảnh của mình cũng giống các bạn BELFX; FXONUS. Nhất là Fxonus khi vào tiền xong có thằng Jack Nguyễn gì đó gọi cho mình và hỗn láo, mình không giao dịch bên đó mà không cho mình rút tiền.
Belfx thì khi có lời nó bắt nhồi lệnh để nó hưỡng hoa hồng, còn không thì mình bị cháy.
Đọc bài viết của bạn mình thấy giống hoàn toàn, mọi người nên rút kinh nghiệm, học trước rồi giao dịch
nhờ hai "cô gái đến từ hôm qua" quote cái comments của mình tư vấn cho giao dịch cổ phiếu Mỹ ở broker nào thì tốt.

"Cô gái đến từ hôm qua" là do hai thành viên nữ này mới đăng ký hôm qua và hôm nay, mai bạn đọc mục này thì cũng thành là hôm qua ;)

Chỉnh sửa lần cuối:
Chào các bác. Em cũng bị lừa y chang như các bác. Em thì cũng mới chân ướt chân ráo thôi, nên kinh nghiệm còn ít mà bọn nó lừa gê qá. Mới đầu em cũng nghĩ là do em ngu (ngu thật) nhưng thật sự thì cái ngu của em cũng chỉ 1 phần thôi. Cái chính là bọn nó có dã tâm có ý làm cho người chơi cháy tài khoản để nạp thêm. Bạn em làm sale bên đó và lên làm support bên đó luôn cũng nói với em như thế. Bọn support bên đó tháng nào mà ko làm khách cháy tài khoản thì cứ xác định là đứng xếp hàng rồi ăn chửi các bác ạ. Bạn em nó làm sale xog qa support làm đc đúng 1 tháng là nghỉ vì lương tâm cắn rứt. Chỉ 1 tháng thôi mà đã dụ dc khách nạp vô cả chục ngàn $ xog rồi cháy cháy hết. Nó nói với em lương tâm cắn rứt, cảm thấy có lỗi lắm nên đã nghỉ hẳn ko quay trở lại CFD nữa.
Còn nhiều chuyện khôi hài lắm. Phòng bọn support nó chỉ như 1 phòng làm việc bình thường thôi, có thêm cái tivi. Mỗi lần khách nào mà gần cháy rồi ấy, support nó quănng đt qa cho thằng khác gọi tới khách bảo là phòng quản trị rủi ro cấp 1 cấp 2 bla bla bla. "Anh xem tài khoản giao dịch của em anh cũng rất thấy tiếc. Trong hôm nay em có thể vào 1 khoản vốn 1000$ dc ko, a sẽ đứng ra xin bonus 50%....". Hồi kỳ tài khoản em còn 300$ mà nó kêu em đặt buy 0.5 lot vàng các bác ạ, trong khi chart thì đang 1 cây đỏ. Em hỏi lại nó thì nó kêu do các nhà đầu tư chốt lời nên nó rơi 1 tí...... Rồi còn có lần đó vạch đâu ra những mã như EUR/RUB. Giá thì cao ngất ngưởng, trong khi tài khoản em thì chỉ có 300$. Nó xúi em đặt 0.5 lot lận cơ. Các bác nào bênh sàn thì thôi em lạy luôn. Ah chưa kể chart MT4 của nó chậm so với thị trường tới 5p lận. Cái này e ko rõ là do kỹ thuật hay do e ngu.
Nói chung tránh xa belfx, fxnet, fxgiants ra các bác ạ. Ở HCM cty nó tên là Minh Hà Media địa chỉ ở 35 Nguyễn Huệ, Bến Nghé, Q1, Hồ Chí Minh. Lầu 7 là sale, lầu 6 là support. Thằng vừa support cho em nó đấy này. Nó chắc chỉ sn 94-99 thôi mà dám kêu là sn 85 với 10 năm kinh nghiệm. Các bác có thấy sự lừa đảo chưa!!
ascontent.fsgn5_1.fna.fbcdn.net_v_t1.0_9_21728330_14665386801023d21003ac7841b5240619828785b3cd.jpg

Em cũng y như bác trên, khúc e bị vấn đề cũng nạp vào để cứu. nhưng may mà gỡ ra kịp thời thế là e out luôn. đợt e đánh bê n natural.
Thằng này hỗ trợ em, nó cũng cao lắm 90 mấy. Thằng này lừa đảo có gì các bác tránh ra.12187680_456201404578599_6816623881517934011_n.jpg

thằng Natural này ngày xưa dính phốt rồi,ông anh cũng mất gần trăm triệu.Bác trên thua bao nhiêu vậy.

theo mình nghĩ thì chúng ta nên xem xét cẩn thận trước khi đầu tư. nhiều khi có nhiều sàn họ làm ăn rất tốt, nhưng cũng có nhiều sàn làm rất tệ. tiền mình bỏ ra mà không biết đi đâu thì kiểu này hơi ghê. thế hiện giờ bạn có kênh nào đầu tư tốt không cho mình 1 kênh với. Mình rất thích về mảng này nhưng lên đây học hỏi thì thấy nhiều cái như thế nên hơi sợ rồi.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 185 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 803 Xem / 43 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,905 Xem / 14 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 218 Xem / 19 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,442 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên