Đầu tư cổ phiếu quốc tế bằng BelFX

Chính sách của bọn broker này là như vầy
1. Xúi mình mua nhiều để hưởng hoa hồng, không cần biết mình chịu giá được bao nhiêu.
2. Nếu mà chịu giá dc càng ít nó càng mừng, vì sắp cháy tài khoản thì mình phải bơm thêm tiền để cứu (lại hưởng hoa hồng).
3. Cho thông tin chung chung và có khi thấy mình ăn nhiều nó còn cho thông tin sai, để mình yếu vía sẽ đặt lệnh tùm lum (tiếp tục hưởng hoa hồng).
4. Phải tôn sùng nó như thánh.
Lưu ý:
1/. Và phải ăn nói cho cẩn thận chứ không sẽ bị mấy ảnh bắt bẻ, chửi như hát... e bị 2 người chửi vô lý r mà cũng dek hiểu tại sao lại bị chửi nữa.
2/. Ai chơi khôn như e, nó ghét cực vì chả dc ăn uống gì, nó nói gì e toàn làm theo ý e thui. Nên e thoát chết nhiều lắm ạ.
3/Mọi người có chơi thì vẫn ok hết, nhưng phải có bạn bè trong đó để nắm thêm thông tin cho chắc cú
4/ Nhớ giữ bình tĩnh và phải hiểu về tài chính mới chơi mn nha.
vậy là phải có bạn làm trong đó mới chắc ăn hả bạn?? kiểu giống như tin nội bộ ấy hả. chơi vậy an toàn không? hixx đang muốn học hỏi mà đọc bài như thế sợ luôn

cũng không hẳn. nhưng đầu tư thì xác định mình vẫn là người quyết định chứ hạn chế tin ai.

Sàn này mình cũng mới bị nó dụ mua CP dầu khí cty TQ. Y chang như bạn mô tả, cái nick vibert là Jane Nguyễn nói là tự CH SEC nên gọi viber cho đỡ tốn kém.
Qúa trình làm việc hỗ trợ mình cảm thấy nó có dấu hiệu scam nên đã nói thẳng là đã chụp lại tại khoản , lịch sử yêu cầu rút tiền. nếu rút không được công khai lên các diễn đàn, sau 5 ngày đã nhận lại dc tiền.
Mọi người rút kinh nghiệm

Bạn ơi, inbox giúp mình SDT, mình call nhờ bạn giúp tí, mình cũng đang muốn rút tiền từ Belfx về mà không biết rút bằng cách nào, tụi nó hõ trợ gì rối nhăn ra...Có bạn nào đã rút tiền tư BelFX hõ trợ giúp mình.

Bạn ơi, inbox giúp mình SDT, mình call nhờ bạn giúp tí, mình cũng đang muốn rút tiền từ Belfx về mà không biết rút bằng cách nào, tụi nó hõ trợ gì rối nhăn ra...Có bạn nào đã rút tiền tư BelFX hõ trợ giúp mình.

Mình vừa rút 300$ tuần trước xog. Bạn cần gì alo mình thử giúp xem dc ko nhé. 0965093050

Đọc trong nay thấy hoàn cảnh của mình cũng giống các bạn BELFX; FXONUS. Nhất là Fxonus khi vào tiền xong có thằng Jack Nguyễn gì đó gọi cho mình và hỗn láo, mình không giao dịch bên đó mà không cho mình rút tiền.
Belfx thì khi có lời nó bắt nhồi lệnh để nó hưỡng hoa hồng, còn không thì mình bị cháy.
Đọc bài viết của bạn mình thấy giống hoàn toàn, mọi người nên rút kinh nghiệm, học trước rồi giao dịch
Đốt luôn nhà thằng jack Nguyễn đi,may mà mợ còn rút dc

Chào quí Anh Chị, e đã đọc nhiều topic về vấn đề này trên TraderViet.
Đã đọc được rất nhiều người bị mất tiền qua các broker ko uy tín như FXGiants, BelFX...
Cũng như đa phần là dạng custody.

https://traderviet.org/threads/su-tro-lai-cua-ironfx-duoi-mot-cai-ten-khac-ngay-tai-viet-nam.5840/
https://traderviet.org/threads/dau-tu-co-phieu-quoc-te-bang-belfx.3322/
https://traderviet.org/threads/muon-mua-co-phieu-facebook-google-thi-phai-lam-sao.4932/

Đã đọc nhiều kinh nghiệm quý báu của mọi người rồi.
Nhưng rồi cuối cùng e cũng vẫn chưa biết được vậy làm thế nào để SỞ HỮU ĐÚNG NGHĨA cổ phiếu của nước ngoài ạ?
E dự định đầu tư lâu dài vài mã cổ phiếu mà e yêu thích, để lâu cũng dc mặc lên xuống.
Mà đầu tư qua broker thì nguy cơ lệ thuộc và cháy tk ko giữ dc gì cả.

Nên e rất mong quý Anh Chị chia sẻ giúp e cách để mua và sở hữu cổ phiếu đúng nghĩa thuần tuý ạ.
Cụ thể e thích Apple, CocaCola, Facebook ạ.
Xin quý Anh Chị chỉ giúp e e xin chân thành cảm ơn ạ.

Các sàn cũng mua được cổ phiếu thực hết đó bạn. Bạn yêu cầu đòn bẩy 1:1 là k sợ chịu giá. Giá bạn mua cổ phiếu chắc chắn là nhiều tiền hơn. Thí dụ mua 100 cổ phiếu apple là đã 15.400 đola r ( giá hiện tại). Mà mua thực chắc k ai thèm care bạn vì lợi ích hoa hồng hk nhiều như chơi đòn bẩy

Đứa bạn e chơi fxonus cháy 25000$ vì nó kêu mua dầu và cổ phiếu cũng chia cổ tức.cháy xong thằng chuyên viên ở Đà Nẵng có Viber là jack Nguyễn cũng biến luôn
Tk của em bên đó cũng bị chuyển cho người khác chăm sóc.đánh thắng đến khi rút hết tiền về thì tiền lãi do 1 người bên Việt nam chuyển khoản,tiền gốc thì sàn trả qua visa từ CH Séc như vậy là sao?quá trình chuyển tiền về khó khăn giấy tờ mất 15 ngày.may mắn là nạp ít tiền để thử nghiệm .

Chào bạn,
Mình cũng giống như trường hợp bạn kể trên, mình tham gia sàn Imttrade, khi mình đã giao dịch nhiều và nạp tiền rất nhiều rồi mới nhận ra là trò lừa đảo, cái thằng hướng dẫn cũng có tên là Jack Nguyễn gọi điện từ Cộng hòa Sec gì đó - thực chất là nó dùng phần mềm gọi điện từ Việt Nam sau đó gọi qua Viber - thực chất thủ đoạn nó là như thế này:
- Đầu tiên họ sẽ tư vấn cho mình có lời chút xíu mà nếu thấy lời quá nhiều sẽ hoảng hốt và tư vấn cho mình cái nào đó sẽ dẫn lỗ vì rằng sàn bên đó sẽ ôm lệnh của mình không chuyển đi ra thị trường vì vậy nếu mình lời bên đó sẽ bỏ tiền ra trả, lỗ họ ăn. Vì vậy Nó chuyên đi tư vấn tầm bậy và khi tài khoản mình gần cháy là nó bảo nạp thêm tiền để cứu và kết quả là mình mất tiêu 35.000$. Kết quả là các nhà đầu tư thường là cháy tk rất nhanh để bọn nó hưởng hết số tiền trên - theo như mình biết hơn 85% là cháy tk chỉ có một số ít rút được tiền thôi.
- Nếu cần mình sẽ chia sẻ thêm số điện thoại của một số người trong công ty IMT và đa số những sdt này là của công ty cấp để đi lừa đảo chứ không phải số thực của họ.
- Bạn có biết nó đã lừa bao nhiêu người và kiếm được bao nhiêu tiền một tháng không vài chục tỷ một tháng đó vì sao bọn vô lương tâm đó bị mờ mắt bởi tiền.
- Trên đây là chia sẻ câu chuyện thực của mình để cảnh báo với mọi người đừng để bọn nó lừa nữa nhé.

Chào bạn,
Mình đã tham gia sàn Imttrade và đã bị cháy mất 35000$, khi mình đã giao dịch nhiều và nạp tiền rất nhiều rồi mới nhận ra là trò lừa đảo, cái thằng hướng dẫn cũng có tên là Jack Nguyễn gọi điện từ Cộng hòa Sec gì đó - thực chất là nó dùng phần mềm gọi điện từ Việt Nam sau đó gọi qua Viber - thực chất thủ đoạn nó là như thế này:
- Đầu tiên họ sẽ tư vấn cho mình có lời chút xíu mà nếu thấy lời quá nhiều sẽ hoảng hốt và tư vấn cho mình cái nào đó sẽ dẫn lỗ vì rằng sàn bên đó sẽ ôm lệnh của mình không chuyển đi ra thị trường vì vậy nếu mình lời bên đó sẽ bỏ tiền ra trả, lỗ họ ăn. Vì vậy Nó chuyên đi tư vấn tầm bậy và khi tài khoản mình gần cháy là nó bảo nạp thêm tiền để cứu và kết quả là mình mất tiêu 35.000$. Kết quả là các nhà đầu tư thường là cháy tk rất nhanh để bọn nó hưởng hết số tiền trên - theo như mình biết hơn 85% là cháy tk chỉ có một số ít rút được tiền thôi.
- Nếu cần mình sẽ chia sẻ thêm số điện thoại của một số người trong công ty IMT và đa số những sdt này là của công ty cấp để đi lừa đảo chứ không phải số thực của họ.
- Bạn có biết nó đã lừa bao nhiêu người và kiếm được bao nhiêu tiền một tháng không vài chục tỷ một tháng đó vì sao bọn vô lương tâm đó bị mờ mắt bởi tiền.
- Trên đây là chia sẻ câu chuyện thực của mình để cảnh báo với mọi người đừng để bọn nó lừa nữa nhé. Vì vậy đừng nghe những lời mời hấp dẫn từ các sàn. Ngay cả những địa chỉ của các nhà môi giới cụ thể cũng không được công khai trên mạng lấy gì mà tin.

Nhưng cho hỏi đã bác nào rút được tiền từ olofx.com ra chưa vậy? Em cũng đang mất mấy nghìn từ sàn này nhưng vẫn muốn phục thù để rút tiền ra bằng cách tự giao dịch ko nghe bọn nó nữa?

Tôi có đôi lời như này với các bác newbie...

1. Cái khó khăn lớn nhất của các bác khi mới vào thị trường là không biết 1 tí gì về thị trường và không có ai hướng dẫn.

2. Để giải quyết đc vấn đề 1, các bác hãy tận dụng và lợi dụng tối đa bọn nhân viên môi giới. Cụ thể như này, kêu nó hỗ trợ mở tài khoản demo, chọn deposit (mức vốn) 3k trở xuống (đây là loại tài khoản ảo để luyện tập, k nạp tiền đc mà cũng k rút tiền đc, chỉ để luyện tập làm quen thị trường, để nâng trình lên). Cái gì thắc mắc cứ đè đầu nó ra mà hỏi, nó tốn tiền đt chứ k phải mình, cứ 8 thoải mái với nó, tâm sự mỏng với nó, thì quan trọng là các bác chưa biết cách đặt lệnh mua bán giao dịch như nào, rồi vân vân và mây mây nên cứ đè đầu cưỡi cổ nó ra mà hỏi :V ... tận dụng triệt để cho tôi :V

3. Sau khi nó (cái bọn môi giới dễ thương nhiệt tình í) đã hướng dẫn cũng đc kha khá cho các bác, nó sẽ gợi ý việc mở tài khoản tiền thật rồi nạp tiền giao dịch, tôi đề nghị các bác newbie phải kiên định 1 điều nhất quyết k mở là k mở, tài khoản demo luyện tập còn chưa luyện tập đc thì mở cái gì >.<, mà các bác tìm lý do nói khéo vào vì nó đang còn giá trị lợi dụng mà, tận dụng nó mà hỏi những cái các bác còn thắc mắc, mỗi khi nó gọi thì cứ tận dụng mà hỏi, hỏi từ ngày này qua ngày khác, tuần này qua tuần khác, thời gian qua đi các bác sẽ rành rọt cái phần mềm giao dịch MT4 thôi.

4. Vừa luyện tập trên tài khoản demo, các bác vừa lên các diễn đàn cộng đồng forex học phương pháp giao dịch, tìm đâu xa - traderviet.org nè, vào phần lớp học í, miễn phí hoàn toàn, cơ bản là các bác phải chịu khó vọc vạch mò mẫm. Cái mà bọn môi giới hướng dẫn cho các bác.. chỉ là những cái cơ bản nhất thôi (sử dụng phần mềm giao dịch MT4, thông tin thương vụ), biết cái cơ bản rồi thì cái quan trọng tiếp theo là làm sao giao dịch có lời, thì cứ vọc vạch mò mẫm các phương pháp giao dịch trên các diễn đàn cộng đồng fx Việt Nam í.

Thôi để khi nào tôi cmt tiếp, mỏi tay quá :'(

mấy bác mà cứ nghe thấy chứng khoán phái sinh quốc tế thì nên né sớm đi.mình từng làm ở chỗ 344 tầng 5 tòa nhà VNPT đà nẵng cũng khá lâu..ở đó có belfx ,fgmraket,fxlift,olofx,velmarket...cái olofx bị tẩy chay quá nên nó đổi qua thương hiệu velmarket..bản chất là của nó là người đầu tư.lúc đầu là do 1 ông đứng đầu mở kinh doanh ở sài gòn tên Hùng gì đó hiện tại chủ của fxnet belfx nhiều cái nữa.sau đó có mấy đứa lính tách ra mở mấy vp ở đà nẵng tên Tuấn Anh hay sao á.nó chủ yếu muốn lừa tiền người đầu tư.chứ đâu có phải sàn quốc tế tiền chuyển vô tk nó.mấy thằng chuyên viên toàn mấy đứa học văn với thể dục thể thao được cái dẻo miệng thôi..mình làm cũng được lâu mới đâu vô vẽ màu hồng sau đó khách mình có gửi ảnh của mấy đứa chuyên viên tư vấn khách mình thu 16k.tiền bonus thì khi nào mà cháy nó nó xuất hiện nhưng cx k dùng được gì....thật lòng mình cũng thấy áy náy nên mình khuyên các bạn thật sự không có chia cổ tức không có cái gì là apple samsung boeing gì cả

Về vấn đề này mình cũng chính đính y như bác, đã từng làm ở thị trường này.
Lúc mới vào làm tiêu chí của mình vẫn là trader chứ ko phải broker. Trải qua 1 quá trình làm việc không ngắn cũng không dài thì mình cũng có 1 số ý kiến giống như com của các bác:
1. Sàn ôm lệnh chứ chả có cái gì gọi là cổ phiếu hay cổ tức gì đâu, đòn bẩy cực cao, bonus cực nhiều. Mồi ngon :))
2. Tất cả broker có văn phòng đại diện ở VN toàn là 1 :))
3. Nạp qua visa mà rút về là Ngân hàng nội địa (điều này hơi vui nè:))
4. Đội ngủ support của các broker này toàn là ở VN ko à, chả có SEC cái cm gì đâu :)). Cần địa chỉ thì inbox tui cho :))
5. Tất cả các khách hàng khi xưa mình đã mắc dạy chôt (nói vậy chứ newbie khi bước vào tưởng là 1 màu hồng) khi gọi lại hỏi thăm thì 100% cháy :)) (cảm thấy đau lòng vcl ra, khách hàng mình bỏ công sức ra cứ nghỉ họ có lợi nhuận ai dè :(( đau)
6. Suy đi tính lại, hiện mình cũng là 1 trader. Dẫu sao mình cũng thích lao vào chiến trường, mặc cho đứng trên đống lửa nhưng mình vẫn thích chiến đấu nhưng ko quá 10.000$ :)) Lỡ có sập thì cũng coi như mất mát đau thương của đi thay người

Mình không nói danh tính công ty mình đã làm, nhưng nó cũng nằm trong danh sách các bác kể trên. Chiến đấu với thị trường này có đau thương mất mát như nào thì cũng chẳng sợ, chỉ sợ SCAM. Thân :))

Các bác cứ nghe lợi nhuận là ùn ùn vô kéo vốn vô mà không biết bản chất của nó là gì cả. Tôi cũng là người đầu tư , vợ chồng tôi sau 5 năm ckvn không ra sao, tôi được giới thiệu qua ck mỹ, lúc đầu tôi cũng ngần ngại đủ kiểu, bỏ ra 2 tháng trời để nghiên cứu nó, cuối cùng cũng chơi thử với số tiền rất thấp, mặc cho vợ can ngăn. Cảm thấy có ln là tôi rút ra, có cái gì mới rồi lại vào thêm. tôi chơi nó 1 năm còn lợi nhuận hơn cả tôi chơi ở ckvn. hiện nay tôi có tk bên fxpro và fxonus, gd hơn 1 năm, vợ tôi chẳng phàn nàn lấy 1 câu.
Kinh nghiệm đơn giản lắm, các bác cứ lấy thông tin cổ tức ra mà đánh , rồi chốt trước khi có cổ tức , đảm bảo ăn chắc. Chúc các bác thành công.

bạn đang bị gì

Các bác cứ nghe lợi nhuận là ùn ùn vô kéo vốn vô mà không biết bản chất của nó là gì cả. Tôi cũng là người đầu tư , vợ chồng tôi sau 5 năm ckvn không ra sao, tôi được giới thiệu qua ck mỹ, lúc đầu tôi cũng ngần ngại đủ kiểu, bỏ ra 2 tháng trời để nghiên cứu nó, cuối cùng cũng chơi thử với số tiền rất thấp, mặc cho vợ can ngăn. Cảm thấy có ln là tôi rút ra, có cái gì mới rồi lại vào thêm. tôi chơi nó 1 năm còn lợi nhuận hơn cả tôi chơi ở ckvn. hiện nay tôi có tk bên fxpro và fxonus, gd hơn 1 năm, vợ tôi chẳng phàn nàn lấy 1 câu.
Kinh nghiệm đơn giản lắm, các bác cứ lấy thông tin cổ tức ra mà đánh , rồi chốt trước khi có cổ tức , đảm bảo ăn chắc. Chúc các bác thành công.
Mong bác chia sẻ ít kinh nghiệm. Hy vọng có thể xin số dt zalo của bác?
mail e: [email protected]
cảm ơn bác nhiều

Tôi có đôi lời như này với các bác newbie...

1. Cái khó khăn lớn nhất của các bác khi mới vào thị trường là không biết 1 tí gì về thị trường và không có ai hướng dẫn.

2. Để giải quyết đc vấn đề 1, các bác hãy tận dụng và lợi dụng tối đa bọn nhân viên môi giới. Cụ thể như này, kêu nó hỗ trợ mở tài khoản demo, chọn deposit (mức vốn) 3k trở xuống (đây là loại tài khoản ảo để luyện tập, k nạp tiền đc mà cũng k rút tiền đc, chỉ để luyện tập làm quen thị trường, để nâng trình lên). Cái gì thắc mắc cứ đè đầu nó ra mà hỏi, nó tốn tiền đt chứ k phải mình, cứ 8 thoải mái với nó, tâm sự mỏng với nó, thì quan trọng là các bác chưa biết cách đặt lệnh mua bán giao dịch như nào, rồi vân vân và mây mây nên cứ đè đầu cưỡi cổ nó ra mà hỏi :V ... tận dụng triệt để cho tôi :V

3. Sau khi nó (cái bọn môi giới dễ thương nhiệt tình í) đã hướng dẫn cũng đc kha khá cho các bác, nó sẽ gợi ý việc mở tài khoản tiền thật rồi nạp tiền giao dịch, tôi đề nghị các bác newbie phải kiên định 1 điều nhất quyết k mở là k mở, tài khoản demo luyện tập còn chưa luyện tập đc thì mở cái gì >.<, mà các bác tìm lý do nói khéo vào vì nó đang còn giá trị lợi dụng mà, tận dụng nó mà hỏi những cái các bác còn thắc mắc, mỗi khi nó gọi thì cứ tận dụng mà hỏi, hỏi từ ngày này qua ngày khác, tuần này qua tuần khác, thời gian qua đi các bác sẽ rành rọt cái phần mềm giao dịch MT4 thôi.

4. Vừa luyện tập trên tài khoản demo, các bác vừa lên các diễn đàn cộng đồng forex học phương pháp giao dịch, tìm đâu xa - traderviet.org nè, vào phần lớp học í, miễn phí hoàn toàn, cơ bản là các bác phải chịu khó vọc vạch mò mẫm. Cái mà bọn môi giới hướng dẫn cho các bác.. chỉ là những cái cơ bản nhất thôi (sử dụng phần mềm giao dịch MT4, thông tin thương vụ), biết cái cơ bản rồi thì cái quan trọng tiếp theo là làm sao giao dịch có lời, thì cứ vọc vạch mò mẫm các phương pháp giao dịch trên các diễn đàn cộng đồng fx Việt Nam í.

Thôi để khi nào tôi cmt tiếp, mỏi tay quá :'(
mong bác chia sẻ ít kinh nghiệm CFDs nào ok vây bác?

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 308 Xem / 27 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,293 Xem / 84 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 275 Xem / 16 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên