Đầu tư web tiền ảo, vẫn chưa rút được, ....

thi

Active Member
503
307
thật là buồn khi đầu tư mà không thu được gì, nguy cơ mất vốn...

Giới thiệu sách Trading hay
Bộ sách của Phù Thủy Trader Mark Minervini

Mark Minervini là một huyền thoại của giới trading toàn cầu. Bộ sách này mang đến các kiến thức cơ bản nhất về phương pháp giao dịch của Mark Minervini
:( trước em cũng định dep vào site này nhưng thôi trade cho lành.
Vào site nhìn như game online :) vs cả cứ site nào có bảng tính toán lãi các thứ là em cho next :))

• Like
Reactions: thi
kễ chuyện thât 100% cho các bạn nghe , khoảng 2 năm trước mình có qua bên chỗ cửa hàng của bạn mình ở quận 1 chơi thấy có anh nhận viên trông xe ( la sinh viên mới ra trường 1 năm ) cứ hí húi với laptop mình hỏi anh ý nói đang đầu từ WEBtranfer gì đó của nga lời nhiều và ổn định lắm chú này kể cứ nạp tiền vào đó rồi cho người ta vay thu lời ngày 1 hay 1.5% gì gì đó tháng dc 20 tới 30%...... ngon lắm mình hỏi thế nap tiền chưa chú này nói nạp rồi khoảng 60tr tiên tích cóp ( em nó ra trường 1 năm rùi trong xe quán ăn ban mình từ 8h sáng tới 12h đêm lương 7tr bao ăn ở ) ...............nghe là biết vị em nó bị lừa rồi mình ngồi giải thích tới lui phân tích này kia cá kiểu con đà điều em nó cung ko nghe thậm chí còn tỏ ra khó chịu với mình thế là thôi kình ko nói nữa nhưng có nói lại với cnh chủ quán ban minh kêu anh ý nói nó .....khoảng hơn 1 tháng sau mình lại qua quán chơi ko thấy anh chàng này đâu hỏi anh ban mình bảo nó bỏ việc rồi anh can nó ko nghe nó còn tưởng anh chỉ muốn giữ nó lại làm cho anh. Nó bỏ đi đà lạt du lịch trước khi đi nó còn cho anh luôn cái laptop nó bảo sẽ mua cái khác vừa đi chơi vừa kiếm tiền......:( nó còn mở cho con bé em gái đang là sinh viên một cái tk muc đích cho em nó ..." cho vay lãi for living" .....:(......... khoảng nửa tháng sau mình lai qua quán chơi tiếp lần này nghe anh bạn mình kể nó bị lừa rồi em ơi hôm trước thất thểu quay lại chỗ anh xin lại cái laptop rồi đi đâu ko rõ nữa anh nói quay lại làm đi ko sao cả mà nó ngại vì trước đây lỡ chém gió với mấy đứa nhân viên nên ngại hình như nó đi làm gì ở cảng saigon rồi...............

lai còn một chuyện này nữa nhưng chuyện này chưa có kết quả vợ của bạn mình thân mình về nhà dụ chồng bảo có chị ở cty đầu từ coin gì đó ở cty nào đó lời lắm nap vào 10 USD cứ một ngày nó trả cho từ 50 tới 80 USD chỉ việc nằm ngửa hưởng thụ ( chú thích thêm là chị này có chồng làm sếp công an tiền kiếm dễ như quét là mít ) chi ý rủ chơi cùng thế là anh chồng biết mình có đầu tư bên này nên hỏi thì mình giải thích ABC...này kia hai vợ chồng ban nghe mình ko chơi va nói sẽ bảo chị kia ko chơi nữa...... khoảng 1 tuần sau mình hỏi thì ban mình nói can chị ý ko nghe vừa mới nạp thêm 40k USD nữa la thành hơn tỷ rồi..................chuyện này thì chưa có kết quả nhé các bạ vì hiện nay cty vẫn trả chị ý một ngày mấy trăm USD đều đều. Theo mình đoán có thể chị này sông trong môi trường ngập tràn tiền bạc của chồng nhờ người khác tự dâng tới nên nghĩ ngoài kia người ta đang kiếm tiền dễ nên dễ dàng dính bẫy ) có 1 điểm chung là ai mà thực tế tí thì ko bao giờ dính còn ai mà mơ mộng đã dính vào rồi thì chỉ có đời dạy cho họ dc thôi còn ban bè khuyên can ko dc đâu

Thật ra chơi mấy cái này phải thành nghề rồi mới chơi được, mấy tay mình biết chuyên săn loại mới mở kiểu này, họ đánh giá tiềm năng sống của site qua kinh nghiệm, là loại thành viên đầu tiên để đầu tư hớt váng, chạy được 1/3 thời gian là nó đã rút được cả gốc lẫn lãi kỳ vọng, chết là những ông tham gia sau.

• Like
Reactions: thi
Mấy site dạng này là HYIP nhé các bác, tiền nạp vào ko hề được dùng để đào bitcoin mà chỉ là mô hình ponzi, lấy tiền người gửi trước trả cho người sau. Khi chủ site đủ lợi nhuận, họ sẽ ôm 1 mớ rồi đóng site.

Hiện nay chỉ có vài công ty thực sự đào tiền ảo, tôi biết 2 công ty là Genesis Mining và Miner Gate. Tất nhiên, uy tín đi kèm lãi suất thấp. Bác nào tiền nhàn rỗi nhiều thì tìm hiểu 2 thằng này.

Sau một thời gian cày cuốc trên FX, em cũng tích cóp được tí vốn, rồi cũng tập tọe nhảy sang HYIP, học phí đến thời điểm này là 940 - quá nửa là do cú sập BTC-e khiến các site mất khả năng thanh toán.\ - còn lại là do tham.
Thực sự mà nói , đây cũng là một hướng đầu tư tốt, nhưng ko thích hợp với đại đa số ace. HYIP đòi hỏi vốn kiến thức rất rộng về IT..., kinh nghiệm, khả năng quản lí vốn cũng như một chút duyên gặp site sống ổn.
e học hỏi trên các diễn đàn : mmo4me , tekzoom.net, talkgold , và có đầu tư trên các site : control-finance ; trustedbiz.biz, aurum-bank, cryptosolution.biz, laser.online ; nói chung tiền đầu tư, là tiền có thể mất, nhưng nếu ổn , thì cũng sinh lời.

happy life - safe trade

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 165 Xem / 13 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 277 Xem / 8 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 12 Xem / 1 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 57 Xem / 1 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 488 Xem / 21 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 287 Xem / 8 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên