Đây là phương pháp giao dịch hiệu quả với MACD

Bác có thể chia sẻ rõ ràng hơn về chuyển động giá được không ạ, Vì e thấy lĩnh vực này khá mơ hồ và mỗi người mỗi kiểu

Đúng là cái chuyển động giá mỗi người mỗi kiểu, bởi vậy nên mới có người không đồng ý với cách của mình đó chứ. Mình sẽ chia sẻ về chủ đề này nhiều hơn qua các bài viết khác. Bạn đón xem nhé.

sao MACD của e nó không giống của a nhỉ :(

đúng rồi, MACD chỉ dc gọi là Phân kỳ khi nó bẻ gãy lưng gấu(đồi MACD gồ lên) và bẻ gãy lưng Bò(đồi MACD võng xuống)
MACD của bác thớt là đã tùy biến và dùng MACD nguyên thủy nên ko có cái đó. Mình nghĩ vậy
Bác cho e hỏi, như thế thì với MACD chỉ có 2 trường hợp phân kì thôi ak.
TH1. Giá có đỉnh sau cao hơn đỉnh trước, khi đó MACD ở trên zero line cho đỉnh sau thấp hơn trước thì giá sẽ đảo chiều tăng thành giảm ( trongTH1 này nếu MACD trên zero line và cho đỉnh sau thấp hơn trước thì có đc gọi là phân kì không ak)
TH2. Giá có đáy sau thấp hơn đáy trước, trong khi MACD đang ở dưới zero line cho đáy sau cao hơn đáy trước thì tín hiệu sẽ cho giá đảo chiều từ giảm thành tăng (Trong TH2 nếu MACD trên zero line và cho đáy sau cao hơn đáy trước thì có gọi là phân kì không ak)

Em giao dịch với phân kỳ làm sơ khởi pinbar. Hành động giá em chỉ nhớ đc mỗi pinbar, nhưng vẫn ko win 100% được. Ngay cả khi kết hợp đc 2 yếu tố đc coi là mạnh mẽ trong phân tích. Ấy mà có khi vào bừa chỉ có phân kỳ ko pinbar mà ăn. Thật khó đoán mà.

Bác cho e hỏi, như thế thì với MACD chỉ có 2 trường hợp phân kì thôi ak.
TH1. Giá có đỉnh sau cao hơn đỉnh trước, khi đó MACD ở trên zero line cho đỉnh sau thấp hơn trước thì giá sẽ đảo chiều tăng thành giảm ( trongTH1 này nếu MACD trên zero line và cho đỉnh sau thấp hơn trước thì có đc gọi là phân kì không ak)
TH2. Giá có đáy sau thấp hơn đáy trước, trong khi MACD đang ở dưới zero line cho đáy sau cao hơn đáy trước thì tín hiệu sẽ cho giá đảo chiều từ giảm thành tăng (Trong TH2 nếu MACD trên zero line và cho đáy sau cao hơn đáy trước thì có gọi là phân kì không ak)
Trên dđ có cuốn cách mới giao dịch để kiếm sống, có nói về cái này, bạn thầm khảo thử xem

Cám ơn bác chủ thớt về bài viết công phu. Về điểm vào lệnh như vậy rõ ràng rồi. Về điểm thoát lệnh do giá lúc chạy được lúc dài lúc ngắn nên để tối đa lợi nhuận thấy rất khó+ngoài ra có sự tác động tâm lý nữa. Mong rằng bác chủ thớt nếu có pp chốt lệnh hiệu quả dùng macd hay pp gì khác chia sẻ thêm cho a e được biết. Thanks

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,842 Xem / 80 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 840 Xem / 44 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,677 Xem / 13 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 333 Xem / 19 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 158 Xem / 4 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 231 Xem / 3 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 235,492 Xem / 1,065 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên