Đây là phương pháp giao dịch hiệu quả với MACD

@The Blade ! Cho mình hỏi MACD-H khi đã hình thành rồi ,có bị thay đổi theo giá phía sau không ? ( Đôi khi mình thấy MACD-H có 2 thanh xuống dưới 0 rồi, nhưng sau giá tăng mạnh mình nhìn lại thì không có thành MACD-H nào dưới 0 nữa ) M mới trade nên không biết như nào, hay do mình nhầm lẫn, nhờ bạn chỉ dẫn, Thanks !

Thôi thì bác cứ nói MACD trên 0 thì chỉ canh mua, dưới 0 thì chỉ bán kết hợp với mô hình giá cho dễ hiểu. chứ sơ khởi sơ khai rồi nến 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 mấy ai hiểu đâu bác ơi
Ad viết thế mà bác ko hiểu thì bó tay bác, cái gì thì cũng có nhiều tín hiệu đồng thuận thì nó chắc ăn hơn, ad gom lại còn có 2 tín hiệu mà bác ko hiểu thì chịu

"Lấy indi làm tín hiệu sơ khởi, lấy chuyển động giá làm tín hiệu xác nhận". Chén thánh là đây chứ đâu. Đa tạ!

Bác nào có MACD có thể tùy chỉnh MA Method của Fast, Slow và Signal MA cho mình xin nhé ( mặc định dùng EMA hay bị tín hiệu sai lắm .) Thank các bác nhiều .

bác có thể giải thích giúp em sao bác lại chọn thông số: 24,52,14 mà không phải con số khác được không ạ. em cảm ơn bác nhiều

bác cho e hỏi là có những bài nào hướng dẫn cách dùng MACD Histogram để trade đa khung thời gian không bác?

E là trader mới nên có mấy cái nhỏ e ko hiểu mong bác chỉ em ạ:
- đồ thị mình coi theo dạng D1 hay H4 hay khung nào vậy ạ.
- 3 cái đường xanh xanh trên chỗ nến là đường MA đúng ko a. Hay đường nào ạ.
- ví dụ cái MACD nó chỉ có 1 đỉnh. Là noa đảo chiều từ dương qua âm hoặc ngược lại. Thì mình có nên vào lệnh hay phải đợi ạ. Tks a nhiều nhe a.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 692 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 166 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,227 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 286 Xem / 12 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên