Để trở thành một Forex trader thành công, bạn chỉ cần bắt chước y chang mấy đại ca pro là xong?

Để trở thành một Forex trader thành công, bạn chỉ cần bắt chước y chang mấy đại ca pro là xong?

Le Hue Truong

Editor
Trial mod
7,284
32,433
Xin chào cả nhà!

Hôm nay, chúng ta sẽ cùng đi tìm câu trả lời cho một thắc mắc của rất nhiều trader, đó là: "Liệu bắt chước các trader khác có giúp tôi trở thành một trader thành công?".

Mình đã đọc, lọc và dịch ra những câu trả lời trên trang web Quora, mời anh em tham khảo nhé!

---------------------------------​

Câu trả lời của [URL='https://www.quora.com/profile/Sofien-Kaabar']Sofien Kaabar[/URL]

Logic có vẻ đơn giản nhưng thực ra có một số vấn đề trong đó:
  • Nếu bạn bắt chước những trader và nhà đầu tư dài hạn, trong khi bạn lại hy vọng có được những lợi nhuận trong ngắn hạn, thì rất có thể, bạn sẽ bỏ lỡ cơ hội hoặc thậm chí là thua lỗ.
  • Nếu bạn sử dụng một broker khác, lợi nhuận bạn kiếm được sẽ chẳng thế nào giống với trader mà bạn đang bắt chước.
  • Nếu trader bạn bắt chước có khả năng chịu đựng mức drawdown (sụt giảm tài khoản) rộng hơn thì bạn cũng sẽ thua thôi. Một trader có lợi nhuận vẫn có thể đối mặt với những ngày tồi tệ và đương nhiên, nếu đã soi gương, thì bạn phải soi luôn cả những "ngày mưa" ấy.
Tro-thanh-Forex-trader-thanh-cong-bang-cach-bat-chuoc-trader-khac-TraderViet1.gif

Câu trả lời của [URL='https://www.quora.com/profile/Ramya-Velama']Ramya Velama[/URL]

Hầu hết chúng ta đều biết rằng có khoảng 7 nghìn tỷ đô la đang được giao dịch hàng ngày trên thị trường Forex. Do vậy, đúng là có hàng ngàn người đang kiếm được lợi nhuận từ giao dịch Forex mỗi ngày. Tuy nhiên, sự thành công không hề dễ dàng đến vậy!

Một điều quan trọng mà mọi trader nghiêm túc luôn nên làm trước tiên là phải hiểu được thị trường Forex hoạt động như thế nào trước khi nhảy vào thực hiện bất kỳ giao dịch nào với hy vọng kiếm được lợi nhuận một cách phi thường. Hiểu những điều cơ bản của thị trường Forex sẽ giúp bạn trở thành một trader giỏi hơn và cũng giúp bạn kiếm được lợi nhuận nữa!

Tro-thanh-Forex-trader-thanh-cong-bang-cach-bat-chuoc-trader-khac-TraderViet2.gif

Nếu hoàn toàn không biết gì về thị trường thì việc tham gia vào thị trường là cực kỳ rủi ro. Vì vậy, nếu bạn muốn kiếm được lợi nhuận hợp lý trong thị trường Forex, hãy làm theo các bước sau:
  • Bước 1: Tìm hiểu những kiến thức cơ bản về giao dịch Forex và nâng cao kỹ năng giáo dục bản thân.
  • Bước 2: Bắt đầu giao dịch tài khoản demo để bạn nắm được cơ chế mà không mất một đồng nào. Hãy biến kiến thức của bạn thành thực tế trước khi trade real.
  • Bước 3: Thực hành và đánh giá toàn bộ các kỹ năng của bạn. Thực hành như thể bạn không thể nào hiểu sai được nữa.
  • Bước 4: Mở một tài khoản real và bắt đầu kiếm lợi nhuận từ trading thôi!

Câu trả lời của [URL='https://www.quora.com/profile/Jonathan-329']Jonathan[/URL]

Nếu bạn muốn trở thành một Forex trader thành công, bạn cần phải tự lực cánh sinh. Bạn không thể lúc nào cũng phụ thuộc vào người khác được. Thành công phải đến từ việc tự đứng trên đôi chân của chính bạn và tự mình làm mọi việc.

Có thể bạn đặt ra câu hỏi này vì sợ phải phải tự mình làm mọi thứ hoặc một chút lười biếng trong tư duy khiến bạn không muốn học Forex và thực hành thường xuyên. Tuy nhiên, kiếm tiền từ giao dịch Forex không phải là chuyện dễ dàng. Bạn phải thực sự kiên nhẫn thì may ra mới đạt được thành công!

Tro-thanh-Forex-trader-thanh-cong-bang-cach-bat-chuoc-trader-khac-TraderViet3.gif

Câu trả lời của [URL='https://www.quora.com/profile/Kenneth-John-McPherson']Kenneth John McPherson[/URL]

Về nguyên tắc thì đây có vẻ như là một ý tưởng tốt. Khi bạn tự mình giao dịch, bạn có lẽ sẽ cảm giác như mình đang chơi với lửa vậy. Tuy nhiên, việc giao dịch dựa vào bên thứ ba đằng sau ngọn lửa thậm chí còn khốc liệt hơn về mặt rủi ro.

Tro-thanh-Forex-trader-thanh-cong-bang-cach-bat-chuoc-trader-khac-TraderViet4.gif

Giao dịch thành công là trách nhiệm của bạn bằng cách đạt được các kỹ năng liên quan đến chuyên môn mà không cần sử dụng những "cứu trợ" kiểu như ăn theo như vậy!

-----------------------------​

Vậy còn quan điểm của anh em thế nào? Comment ý kiến bên dưới cho mình và các anh em khác cùng biết với nhé!

Nguồn: quora
Nếu thấy bài viết hay và hữu ích thì đừng quên THẢ TIM, SHARE VÀ COMMENT để ủng hộ mình nhiều hơn nữa nhé!! Nice day cả nhà ;););)

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Wyckoff Hiện Đại - Kỹ thuật Nhận diện Xu hướng Thị trường Tiềm năng

Phương pháp Wyckoff là một phương pháp price action kinh điển và đem lại thành công cho nhiều trader. Phương pháp này là nền tảng của nhiều phương pháp trading nổi tiếng khác
Chỉnh sửa lần cuối:

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 200 Xem / 10 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 970 Xem / 41 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,249 Xem / 41 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 309 Xem / 7 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,312 Xem / 84 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 336 Xem / 31 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên