Đỉnh cao của lừa đảo hiện nay là gì? Vào học bí kíp nhé

captainfx

Editor
Trial mod
2,025
13,194
Bài này chôm trên facebook của Admin. Các bác vào đọc nhanh kẻo lão xóa
-----------​
Ở Việt Nam mình thì việc lừa đảo nhau diễn ra như cơm bữa rồi, có gì mà lạ. Lừa anh em, bạn bè, đồng nghiệp, người thân để bán từng cái xoong, từng chai dầu gội, hũ vitamin hay khóa học làm giàu... thiếu giống gì.

Nhưng trò tự mình đi lừa người khác là trò xưa cũ hạ tiện rồi. Bây giờ đã có trò mới mẻ và an toàn hơn nhiều. Để nói cho nghe (dọn rổ khoai lang với ấm trà lên rồi mới chém được).

Thằng A đi hội thảo làm giàu về, nhất quyết đòi mua mã hàng X thì mới "tự do tài chính" được.

Thằng B đi hội thảo thị trường nghìn tỷ về, nhất quyết phải mua con "robot công nghệ tự động kiếm tiền" để trở thành doanh nhân thế hệ 4.0.

Vẫn còn thằng thằng C, D.... với các bài học tương tự nữa.

Vậy cách lừa đó tóm lại là gì?

Đó là bọn lừa đảo nó không lừa bạn nữa, mà nó cấy vào đầu bạn 1 cái tương lai màu hồng, sung sướng, nhàn nhã, để rồi sau đó BẠN TỰ LỪA BẠN.

Vâng, đỉnh cao nhất của lừa đảo đó chính khiến 1 thằng nào đó tự lừa chính nó bằng ảo tưởng được cấy ghép vào đầu.

Cấy xong thì công thức 'nhiệt tình + ngu dốt = phá hoại' sẽ tự vận hành và hủy diệt thằng bị cấy não đó. Thằng lừa đảo khỏi cần ra tay

Lừa như vậy mới là bậc thầy của lừa đảo.

Nhớ có câu nói hay "Hai điều khó nhất (1) cấy tư duy của mình vào đầu người khác, (2) lấy tiền người khác đặt vào túi mình. Làm được (1) thì là thầy mình, làm được (2) thì là vợ mình". Mà loại thầy bá láp thì giờ không thiếu

Giới thiệu sách Trading hay
Mô Hình Biểu Đồ - Phương Pháp Hiệu Quả Để Tìm Kiếm Lợi Nhuận

Được xem là cẩm nang về mô hình biểu đồ của các nhà đầu tư, giao dich tài chính toàn cầu và là kiến thức bắt buộc phải nắm về Phân Tích Kỹ Thuật
Bác đang ám chỉ thằng Nguyễn Duy Khương đúng không ta ?

Thanh niên này trade demo từ 6k lên 27k trong 2 tuần quay clip tự sướng đăng facebook mới ghê.

Nghe nói bị anh em TraderViet bóc phốt qua rồi thì phải, mình chẳng biết thanh niên này lai lịch ra sao ? Lót dép hóng info.

Mình thì không muốn nhìn mặt bắt hình dong, nhưng về nhân tướng học thì thanh niên này trán ngắn thấp, mắt tam giác là loại người không nên giao du làm gì kẻo chuốc quả lừa.

Link: https://www.facebook.com/nguyenkhuongduyglobal?fref=ts

Thanh niên này trade demo từ 6k lên 27k trong 2 tuần quay clip tự sướng đăng facebook mới ghê.

Nghe nói bị anh em TraderViet bóc phốt qua rồi thì phải, mình chẳng biết thanh niên này lai lịch ra sao ? Lót dép hóng info.

Mình thì không muốn nhìn mặt bắt hình dong, nhưng về nhân tướng học thì thanh niên này trán ngắn thấp, mắt tam giác là loại người không nên giao du làm gì kẻo chuốc quả lừa.

Bài này viết chung không ám chỉ ai nhé bác. Đừng chụp mũ nó cho người nào mà lỡ sai thì tội người ta

Thằng Nguyễn Duy Khương tự sướng bằng tài khoản demo thì rõ mười mươi rồi. Vậy mà thi thoảng vẫn có người bị nó lùa. Facebook thì khóa comment bình luận. Chỉ để vài người nâng "bi" cho mình comment. :)

CHẮC LÀ BI TO
Mình thấy bạn ấy có like page TraderViet ak, mà không biết có đọc đc topic này hay không thôi :rolleyes:. Bản thân mình thấy anh cỏn live stream ngồi đọc file sẵn trên con Macbook mà mình chỉ biết ôm bụng cười thầm ;).

• Like
Reactions: thi
Mình thấy bạn ấy có like page TraderViet ak, mà không biết có đọc đc topic này hay không thôi :rolleyes:. Bản thân mình thấy anh cỏn live stream ngồi đọc file sẵn trên con Macbook mà mình chỉ biết ôm bụng cười thầm ;).
Đọc được thì kệ nó chứ. Có gì anh em nói lấy. Thằng đấy so tài năng. Độ liều trong trading. Thì làm sao bằng 1 số người trẻ được. Tài Hải vụ PAMM đó. Tài Hải lỗ, nhưng mình thấy còn được khâm phục hơn thằng Khương Duy này.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 619 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 145 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,225 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 258 Xem / 12 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên