Độc chiêu "Thuyền nan ra biển lớn"

Bác kicker phân tích giùm em con EU với ạ. Cảm ơn bác!

EU lúc này chỉ có 1 đường là đi xuống

Bác kicker cho em hỏi. Gold em thấy bác sell với setup kia rr là 1:3, vậy giá đi dc nửa đường thì bác có dịch sl ko ạ? Và với con gold thì dịch như thế nào để hạn chế hít sl rồi đi tiếp vậy bác.

H1 đã xác nhận xu hướng giảm. Bây giờ dời SL theo H1. Nếu thủng 1211 thì sẽ dời SL xuống đỉnh thấp hơn.

CHFJPY ngày 28.11

BUY 113.82, SL < 112.07, TP 117.38

View attachment 67906

NU & CHFJPY thế chỗ cho USDCAD và Vàng :D

Live trading on real account vì có một số bạn nhắn tin thắc mắc là admin ra chiến lược và có làm theo không hay chỉ chém gió & demo :D. Chiến lược thì 90% là BUY & SELL STOP nên bao giờ cũng phải chia sẻ trước khi giá chạy chứ không chia sẻ sau khi giá đi đúng xu hướng.

Đính kèm

80.8 KB · Xem: 4
Chỉnh sửa lần cuối:
NU & CHFJPY thế chỗ cho USDCAD và Vàng :D

View attachment 68040

Live trading on real account vì có một số bạn nhắn tin thắc mắc là admin ra chiến lược và có làm theo không hay chỉ chém gió & demo :D. Chiến lược thì 90% là BUY & SELL STOP nên bao giờ cũng phải chia sẻ trước khi giá chạy chứ không chia sẻ sau khi giá đi đúng xu hướng.
Buy và sell top để đánh breakuot, em thử áp dụng thì tỷ lệ thua rất cao. Vậy nguyên nhân có phải mình đặt giá sát quá hay ko hả bác kirker? Con gu em đặt cách ht và kc có lệnh đến 30pip mà vẫn chết. Bác tư vấn giúp em với.

Buy và sell top để đánh breakuot, em thử áp dụng thì tỷ lệ thua rất cao. Vậy nguyên nhân có phải mình đặt giá sát quá hay ko hả bác kirker? Con gu em đặt cách ht và kc có lệnh đến 30pip mà vẫn chết. Bác tư vấn giúp em với.

Khả năng do bạn không phân tích đúng xu hướng. 4 lệnh gần đây nhất mình chia sẻ theo chiến lược BUY STOP & SELL STOP đều có lời sau khi vào lệnh. Tất nhiên không thể lúc nào chiến lược cũng đúng nhưng nếu áp dụng đúng lý thuyết thì tỷ lệ đúng sẽ cao hơn tỷ lệ sai. Cặp GU có khuyến cáo bỏ qua khi vụ Brexit vẫn còn là chủ đề chính. Chỉ cần một câu nói của ai đó cũng có thể làm nó tăng giảm 100 - 200 pips.

Em vẫn đang mày mò mãi pp theo xu hướng này, đôi khi nỗi sợ làm không dám vào lệnh. Như lệnh Buy NU, hôm qua em cũng muốn buy mà cứ ngần ngừ, hôm nay đọc phân tích của bác thấy sao mà có vẻ đơn giản thế :(.
Cho em hỏi bác kicker vào lệnh Buy stop NU khi quan sát thấy cây nến búa ngược tại khung H1 hay dựa vào gì để đoán giai đoạn điều chỉnh giảm tại H1 sắp hết ạ

Em vẫn đang mày mò mãi pp theo xu hướng này, đôi khi nỗi sợ làm không dám vào lệnh. Như lệnh Buy NU, hôm qua em cũng muốn buy mà cứ ngần ngừ, hôm nay đọc phân tích của bác thấy sao mà có vẻ đơn giản thế :(.
Cho em hỏi bác kicker vào lệnh Buy stop NU khi quan sát thấy cây nến búa ngược tại khung H1 hay dựa vào gì để đoán giai đoạn điều chỉnh giảm tại H1 sắp hết ạ

Câu hỏi bạn đặt ra chứng tỏ bạn chưa đọc hết các tài liệu về phương pháp được chia sẻ trên diễn đàn. Nếu bạn đọc không hiểu chỗ nào thì mình sẽ giải thích, chứ chưa đọc mà muốn hiểu lời giải thích thì hơi khó.
Kicker setup.JPG

Công thức làm giàu không khó đó :D:D:D:D:D

USDJPY - ngày 30.11

Daily - Xu hướng tăng

H1 - Xu hướng giảm. Chỉ khí vượt 113.67 xu hướng giảm ngắn hạn mới bị phá vỡ.

Bác kicker ơi, Gold hôm qua nó phọt lên 1235, nếu theo nhận định của bác tuần trước thì khi nào nó break lên ht 1240 và đóng nến trên đó thì xh giảm dài hạn bị phá. Vậy theo chiến lược trade buy stop của bác thì mình lên buy ở hỗ trợ 1240 hay lên mức giá đã đạt đỉnh cao nhất tháng trước là 1243 hả bác.? Thanks!

Bác kicker ơi, Gold hôm qua nó phọt lên 1235, nếu theo nhận định của bác tuần trước thì khi nào nó break lên ht 1240 và đóng nến trên đó thì xh giảm dài hạn bị phá. Vậy theo chiến lược trade buy stop của bác thì mình lên buy ở hỗ trợ 1240 hay lên mức giá đã đạt đỉnh cao nhất tháng trước là 1243 hả bác.? Thanks!

Cứ đợi break đã. Mà phá được xu hướng giảm dài hạn thì cũng không mặc định là 1 xu hướng tăng sẽ bắt đầu.

Bác @Kicker cho em hỏi chút ạ : Trong video bác nói xu hướng giảm chính thức bị phá vỡ khi giá vượt đỉnh 2 .Nhưng theo lí thuyết của pp này thì đỉnh 2 đc công nhận là 1 đỉnh khi đáy4 nhỏ hơn đáy 3 . ở đây chưa có đáy nhỏ hơn đáy3 ,nên là 2 chưa đc công nhận là 1 đỉnh . theo e nhận định thì "xu hướng giảm bị phá vỡ khi giá vượt đỉnh 1 chứ ạ ". bác giaỉ thích giùm em chỗ này với . em đang luyện pp thuyền nan của bác đc 3 tháng nay rồi. Cảm ơn bác đã chia sẻ pp hay

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 989 Xem / 64 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 261 Xem / 20 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,971 Xem / 82 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 153 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 94 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 109 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 231 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên