Đổi đời khi bỏ trading

Đổi đời khi bỏ trading

Đổi đời khi bỏ trading

Anchorite

Active Member
900
951
Em có một ý tưởng sẽ làm các bác đổi đời khi từ bỏ trading.

Các bác cũng biết, có đến >99% trader thua te tua khi trading FX. Vậy nếu các bác có cơ hội đổi đời khi chỉ tốn một phần nhỏ khoản lỗ trading thì tai sao không nhỉ?

Xổ số điện toán tự chọn đầu tiên Việt Nam với giải Jackpot tối thiểu 12 tỷ đồng và không giới hạn giải tối đa. Vậy khi Jackpot lên >100 tỷ thì mình sẽ mua.

Xác định là cả đời chỉ trúng 1 lần duy nhất thôi. Nên mỗi ngày mua 1 vé, vì nếu may mắn thì 1 vé cũng có cơ hội trúng. Tiếp tục mua cho đến khi có người trúng thì lại chờ lên >100 tỷ.

Chơi kiểu này các bác sẽ có cơ hội thực sự đổi đời mà không tốn thời gian, sức khỏe, tiền bạc... cho món trading nữa.

Giới thiệu sách Trading hay
Thấu hiểu Hành vi giá Thị trường Tài chính - Understanding Price Action

Là quyển sách hướng dẫn giao dịch Phương Pháp Price Action của Bob Volman, chỉ sử dụng duy nhất một đường MA và cấu trúc thị trường cùng hành vi giá để tìm kiếm lợi nhuận
Theo quán sát thì khả năng kiếm 100 tỷ với vietlot cao hơn trade 0.01 lót tài khoản 1000$ lên 100 tỷ VNĐ. Do vậy, tôi bắt đầu kế hoạch chinh phục vietlot bằng cách vẫn đang miệt mài sáng ăn cơm nguội với nước mắm để dành tiền ăn sáng mua xổ số vietlot. Bất kể giải 10 tỷ hay 100 tỷ tôi đều mong ẵm được hết mỗi tuần mua 6 vé hết 60k, một tháng hết có 240k quá là ít so với trade forex. Mà thực hiện cái này có vẻ kỷ luật răm rắp hơn là forex.

Tỷ lệ trúng xổ số này tốt hơn trading không chú?

Vietlott mới có chưa được 1 năm mà em liên tục thấy người trúng Jackpot lên nhận giải. Trong khi FX vào VN hơn 10 năm rồi mà em chưa bao giờ thấy một trader thực sự nào bằng xương bằng thị cả.

Theo bác thì tỷ lệ trúng xổ số này có tốt hơn trading không?

Theo quán sát thì khả năng kiếm 100 tỷ với vietlot cao hơn trade 0.01 lót tài khoản 1000$ lên 100 tỷ VNĐ. Do vậy, tôi bắt đầu kế hoạch chinh phục vietlot bằng cách vẫn đang miệt mài sáng ăn cơm nguội với nước mắm để dành tiền ăn sáng mua xổ số vietlot. Bất kể giải 10 tỷ hay 100 tỷ tôi đều mong ẵm được hết mỗi tuần mua 6 vé hết 60k, một tháng hết có 240k quá là ít so với trade forex. Mà thực hiện cái này có vẻ kỷ luật răm rắp hơn là forex.

Mỗi tuần có 3 kỳ thôi bác ạ.

Bạn chúng 100 tỷ mua vé số hết hơn 80 tỷ rồi. Điều đầu tiên nếu bạn muốn chúng bạn phải có 80tỷ để bao chọn bộ số nhé

Vietlott mới có chưa được 1 năm mà em liên tục thấy người trúng Jackpot lên nhận giải. Trong khi FX vào VN hơn 10 năm rồi mà em chưa bao giờ thấy một trader thực sự nào bằng xương bằng thị cả.
Forex đã được nhà nước cho phép đâu bác. Giờ thi với trao giải tùm lum có mà lại chẳng "lạy ông tôi ở bụi này." Hehe

Chưa chắc Vietlot dễ hơn Forex đâu. Nếu bác bỏ TK 1000 USD, bình quân mỗi ngày lãi 1%, compound interest trong 850 days trading tương đương 3.4 năm ( 1 năm 250 days trading) bác sẽ co 4,711,592 USD tương đương 107 tỷ. Mua vé số Vietlot trong 3.4 năm là 530 kỳ ( 3.4 x 52 x 3), xác bác trúng là 0.0066% ( 530/ 8 triệu)

Em có một ý tưởng sẽ làm các bác đổi đời khi từ bỏ trading.

Các bác cũng biết, có đến >99% trader thua te tua khi trading FX. Vậy nếu các bác có cơ hội đổi đời khi chỉ tốn một phần nhỏ khoản lỗ trading thì tai sao không nhỉ?

Xổ số điện toán tự chọn đầu tiên Việt Nam với giải Jackpot tối thiểu 12 tỷ đồng và không giới hạn giải tối đa. Vậy khi Jackpot lên >100 tỷ thì mình sẽ mua.

Xác định là cả đời chỉ trúng 1 lần duy nhất thôi. Nên mỗi ngày mua 1 vé, vì nếu may mắn thì 1 vé cũng có cơ hội trúng. Tiếp tục mua cho đến khi có người trúng thì lại chờ lên >100 tỷ.

Chơi kiểu này các bác sẽ có cơ hội thực sự đổi đời mà không tốn thời gian, sức khỏe, tiền bạc... cho món trading nữa.
95% NGƯỜI CHƠI FX ĐỀU THUA LỖ VẬY TÍNH RA CHỈ CÓ 5% CƠ HỘI LÀ THẮNG, NÊN TỪ BỎ TRADING CŨNG CÓ THỂ LÀ ĐÚNG

Chú tính thử tỷ lệ người mua/người trúng vietlott xem có bằng tỷ lệ 99% thua lỗ của trader không? Tôi e rằng tỷ lệ trật còn cao hơn nhiều tỷ lệ trader thất bại

Chưa chắc Vietlot dễ hơn Forex đâu. Nếu bác bỏ TK 1000 USD, bình quân mỗi ngày lãi 1%, compound interest trong 850 days trading tương đương 3.4 năm ( 1 năm 250 days trading) bác sẽ co 4,711,592 USD tương đương 107 tỷ. Mua vé số Vietlot trong 3.4 năm là 530 kỳ ( 3.4 x 52 x 3), xác bác trúng là 0.0066% ( 530/ 8 triệu)
1%/ngày , phải chăng bác đã tìm đc chén thánh trong truyền thuyết

tôi cũng chơi tk demo 1000usd sau 2 tháng thua ta là, quanh tùm lum, lên bờ xuống ruộng,lên voi xuống chó, đổ sông đổ biển mà profit k lên nổi 100usd... mà bác chơi 1 ngày 1% thì là ông trùm giới forex rồi

Chú tính thử tỷ lệ người mua/người trúng vietlott xem có bằng tỷ lệ 99% thua lỗ của trader không? Tôi e rằng tỷ lệ trật còn cao hơn nhiều tỷ lệ trader thất bại

Tỷ lệ 99% thua lỗ của trader cũng chỉ là trên lý thuyết thôi, thực tế còn cao hơn nhiều. Bác có tự tin TraderViet thực sự có 40 traders có lãi và sống khỏe bằng trading trong số >4k thành viên không?

Thực tế thì 100% trader bị cháy TK (thậm chí có nhiều traders còn cháy hàng trăm TK) trong khi Vietlott không có ai cháy TK cả.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 529 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 120 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,216 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 231 Xem / 12 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 487 Xem / 38 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên