Đột nhiên có giá 8000, Bitmex muốn làm gì anh em Crypto Trader trong đêm cuối tuần?

Đột nhiên có giá 8000, Bitmex muốn làm gì anh em Crypto Trader trong đêm cuối tuần?

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,631
154,006
Một đêm gió mát trăng thanh, khung cảnh hữu tình, thị trường crypto biến động vẫn biến động dịu dàng như Ngọc Trinh. Đột nhiên, tại sàn Bitmex, bitcoin có hẳn giá 8000, trong khi các sàn khá vẫn loanh quanh mốc trên 6500

So sánh biểu đồ 1 giờ của 1 sàn 1 lượt trên Tradingview, có thể thấy giá btcusd tại Bitfinex, Binance và Bittrex đều ngang ngang nhau, trong khi Bitmex 1 mình 1 ngựa xông thẳng lên mốc 8000, mốc trong mơ hiện nay của nhiều anh em cách mạng crypto. Lần gần đây nhất bitcoin có giá 8000 là cuối tháng 07/2018.

Cú siêu siêu pump này trên bitmex chắc đã khiến nhiền anh em Gấu tử nạn. Hay là Bitmex đã biết trước điều gì?

Lần trước, khi cú siêu pump diễn ra, Bitmex cũng đi bảo trì. Lần này thì 1 mình xông thẳng lên 8000. CEO Bitmex muốn uống nước với SEC Mỹ chăng?

Có anh em TraderViet nào dính cú sấm sét này của Bitmex không?

>> Paul Tudor Jones II dùng phương pháp phân tích kỹ thuật gì để kiếm được 100 triệu USD sau Thứ 2 đen?

>> Công việc Trading dạy chúng ta điều gì về cuộc sống này?

Giới thiệu sách Trading hay
Thấu hiểu Hành vi giá Thị trường Tài chính - Understanding Price Action

Là quyển sách hướng dẫn giao dịch Phương Pháp Price Action của Bob Volman, chỉ sử dụng duy nhất một đường MA và cấu trúc thị trường cùng hành vi giá để tìm kiếm lợi nhuận
Cái này không hiểu vì sao nó xảy ra được, 2 phát 7k, 1 phát 8k. trong khi mình set lệnh stop nó ko nhảy. set limit cũng ko dính?
1 là lỗi, 2 là sàn cố tình làm trò.

Nghe loáng thoáng trên trollbox tụi nó bảo ko fill dc lệnh order
Truy cập list những thằng bị thanh lí tk cũng ko thấy lệnh short nào cỡ 7k cả, khả năng là hack, bug??

^
Sàn đã edit bảng chart của nó, còn trên tradingview vẫn còn bằng chứng
Chắc lại bug rồi.

em xem vẫn 6k5 a @DuongHuy được chị Trinh cưng quá nên nhìn nhầm chăng :D
em xem vẫn 6k5 a @DuongHuy được chị Trinh cưng quá nên nhìn nhầm chăng :D
Đang xếp hình với Trinh thì nhìn thấy alert của bác @RainbwSeal , rồi mở tradingview thì đúng vậy, nên tung chăn chạy ra viết bài cho anh em.

Giờ lại mở hộp Lego ra xếp hình lại đây các bác ạ

Cái nến xảy ra đúng vào nến 1 phút 8h04', e nghĩ khả năng bug là cao, nếu fill đc cái giá 8k này thì volume chắc bay lên mây rồi

Mình vừa ăn tối xong bật máy lên thấy cái chart ảo ảo, tưởng vào lầm trang bitmextestnet cơ =)), cơ mà đang short thằng ETH nên ko có order nào bên BTC ko biết có bác nào fill dc ko.

[21:37] BitMEX_John: AntiHodler: The $7000 and $8000 price wicks on XBTUSD are erroneous, caused by an order that printed on the feed at its limit price and not its execution price. Trading is still normal and will continue, and the market reporting bug is being fixed. Those wicks will be removed from the chart. No Bitcoin was lost and the trading engine team is confident this will not compromise the integrity of the system.
Câu trả lời của admin trong trollbox!
Túm cái váy là nói do bug, ko ai bị mất tiền cả.

Đính kèm

3.8 KB · Xem: 7
Tao căm thù mấy thằng gấu lâu lắm rồi. Bấy lâu nay nó toằn thắng thế ko mà. Haha cho nó chết bớt đi

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 221 Xem / 29 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 44 Xem / 12 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 594 Xem / 46 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 307 Xem / 2 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên