Đừng để mất tiền ngu nữa

Đừng để mất tiền ngu nữa

Đừng để mất tiền ngu nữa

captainfx

Editor
Trial mod
2,042
13,223
** Bài sưu tầm từ facebook

ĐỪNG ĐỂ MẤT TIỀN NGU NỮA

"Trước chị đánh chứng khoán Mỹ, lỗ mất 50 triệu

Chị đánh kiểu gì mà lỗ?

Có 1 bạn brooker giới thiệu cho chị nên chị đánh mấy mã, rồi chị cũng tìm hiểu, đọc thông tin kỹ lắm. Nhưng đánh được vài tuần thì lỗ hết”.

Chắc nhiều anh em cũng đã từng trải qua tình cảnh này.

Mình xin thưa với anh em...

Mình dị ứng với tất cả các thể loại kiếm tiền bất chính. Từ lô đề, cờ bạc, chăn gái, thuốc cấm...

Đó là những thứ luật pháp cấm mà ai cũng biết.

Nhưng có 1 thể loại kiếm tiền mà luật pháp không thể kiểm soát được, đó là họ bán rẻ lương tâm của mình để kiếm tiền.

Mình đang muốn nói đến một phận BROOKER không chân chính.

Nếu anh em nào chưa hiểu thì…

Brooker là người môi giới chứng khoán, forex, nói chung là người môi giới các sản phẩm tài chính. Họ sẽ ăn phần trăm khi nhà đầu tư tham gia một lệnh giao dịch.

Đương nhiên, vẫn có những Brooker vô cùng uy tín, thậm chí là rất giỏi. Mình tôn trọng những người đó.

Nhưng ở đây, mình muốn nói đến 1 bộ phận rất lớn các brooker làm việc không có đạo đức nghề nghiệp.

Mình từng nói chuyện với một trưởng nhóm Brooker của 1 sàn giao dịch Forex.

Mình hỏi: "Anh có giao dịch tài khoản thật không?"

Anh ấy trả lời mình: "Anh chỉ nạp vài trăm đô chơi cho vui thôi, chứ chơi không lãi được"

Mình hỏi lại: "Vậy hình ảnh anh lãi chụp lên facebook là lấy ở đâu ra"

Anh ấy nói: là tài khoản demo thôi, lập mấy tài khoản ra mà đánh, cái nào lãi thì chụp ảnh đưa lên facebook.

Nói đến đây mình thực sự muốn đấm vào mồm thằng đó.

Qua lần nói chuyện đó mình mới để ý thấy rằng, các nhóm Forex hay chứng khoán phím lệnh cho khách hàng đều chơi trên 1 cung thời gian vô cùng nhỏ.

Họ phím lệnh trên cung 1', lãi được chút xíu thì lại báo cắt lệnh để vào lệnh khác. Lỗ thì lỗ sấp mặt.
Ôi thật vãi đái.

Điều mình muốn nói ở đây là những anh em nào muốn kiếm được tiền từ đầu tư thì suy nghĩ cho kỹ, tìm đúng người, đúng thầy mà học. Chứ nghe theo brooker thì lại quay về cái máng lợn thôi.

Kể cả có những anh em brooker giỏi tư vấn thì anh em cũng nên tự học mà ra quyết định chứ họ không thể giúp anh em cả đời được đâu. Tiền của anh em thì anh em phải tự ra quyết định thôi.

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Wyckoff Hiện Đại - Kỹ thuật Nhận diện Xu hướng Thị trường Tiềm năng

Phương pháp Wyckoff là một phương pháp price action kinh điển và đem lại thành công cho nhiều trader. Phương pháp này là nền tảng của nhiều phương pháp trading nổi tiếng khác
Nhưng quan trọng nhất chơi lời cho cho rút tiền ko, hay để lỗ mới cho rút, mà lỗ lấy đâu ra mà rút.
Như mình chơi sàn fingmarket, lúc chơi thì cv toàn tư vấn sai, rùi kêu nạp thêm tiền để chịu lỗ, xong khi có lợi nhuận muốn rút thì 1001 lý do, còn tư vấn đầu tư thêm vs lệnh mà trước đó đã kêu ko chịu lỗ dc cần phải nạp thêm. Chẳng lẽ bây giờ theo lời cv đặt lệnh xong để 48h, nếu âm thì nạp tiền tiếp để chịu lỗ. Sợ quá sợ.

Grab chưa IPO mà nó còn dụ người ta mua được chứ đừng nói.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 524 Xem / 40 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 159 Xem / 19 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,411 Xem / 86 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 603 Xem / 46 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên