“Dừng Lỗ” và “Gồng Lỗ” cái nào đúng cái nào sai?

Lâu rồi ko vào thấy có bạn vẫn like 1 số phát biểu cũ của mình, chủ thớt lâu rồi ko update nên topic chắc cũng có kết quả của nó.
Tới thời điểm này mình đang thực hiện dừng lỗ và gồng lời nhận thấy việc dừng lỗ rất cần thiết. Bác nào còn gồng mà cứ ngấp nghé kho xăng thì nên dứt khoát chút, ko thôi tốn thêm thời gian.

Cuối cùng dù bạn có gồng lỗ bao nhiêu pip thì điều này cũng phụ thuộc vào khối lượng của 1 lệnh, độ lớn của tài khoản và giới hạn thua mỗi lệnh của bạn. Giả sử tài khoản có 1000$ thì bạn trade vàng tối đa chỉ 1 lệnh 0.01 lot và đặt dừng lỗ sao cho khi hit SL chỉ mất tối đa khoảng 20$. Mình không tán thành quan điểm không đặt SL. Dù bạn có nhanh mắt nhanh tay đến mức nào thì nếu không đặt SL, cho dù là SL không chặt lắm (để phòng tình huống xấu nhất có thể xảy ra) thì sẽ có ngày lãnh đủ. Chỉ cần một tuyên bố bất thường của ngài Trump, hay một vụ khủng bố lớn...sẽ làm bạn mất số tiền bằng mấy tháng trời com cóp có được.

mỗi người đều có pp riêng miễn sao bản thân thấy phù hợp và make dc money là được.

tôi ko phải chủ topic này nhưng tôi khuyên những a e mới đừng nên gồng lỗ,việc a e sai và mất tiền lúc đầu thấy khó khăn nhưng sau này khi đã ở trên thị trường đủ lâu sẽ thấy sai mà mất ít tiền còn hơn sai mà cháy. Thứ duy nhất mà a e nên gồng là Lời :D

Bao nhiêu bạn gồng lỗ mà tồn tại được 2 năm cho ý kiến với. Hoang mang quá

Ko có cái nào sai cả chỉ là mình xác định xu thế đúng và lâu dài mới có lãi. Còn ngắn hạn và ít tiền càng gồng càng chết, dừng lỗ còn có cơ hội kiếm lại.

Mình từng xây dựng hệ thống trade trong sideway, khi giá thoát ra khỏi sw sẽ có lệnh bù để cân bằng lệnh thua, quan trọng trong sw phải bù đủ số âm nếu giá thoát khỏi sw. Pp này vấn đề ở chỗ là nếu giá chạy ngược so với hướng mình trade và cũng như thời điểm ra tin. Mình đọc thấy cách của bận tương đối giống pp mình đã từng làm. Nếu đc, bạn cần tính toán thêm lệnh bù nhé.

có thời điểm mình cũng đánh như kiểu của bạn. nói chung trong ngắn hạn thì kết quả ổn. dài hạn mà tuân thủ tốt khi lỗ 5% nên cắt thì ổn. nhược điểm là sẽ rất lâu mới có thể sử dụng lãi kép và khi gồng lỗ mình sẽ k còn tâm chí đánh lệnh khác. cơ hội khác ngon hơn có khi mình kiếm lại gấp đôi số tiền mình cắt lỗ.

Mình cũng chuyên trade gold+gồng lỗ. Tk ban đầu 50$ đánh 0.01. Nếu lỗ 20$, nạp thêm 100$ nhồi 0.02. Nếu lỗ tiếp 60$ nạp thêm 200$ nhồi 0.04..
Đến nếu đến nạp đến 5k mà thị trường chưa quay đầu thì chịu. Trong mọi trường hợp khi quay đầu về hòa thì cắt ngay lập tức.

Gồng lỗ thì.

Một là không dùng đòn bẩy.
Hai là không dùng vốn vay.
Ba là mua tài sản có giá trị.

Làm ba cái trên thì là đầu tư rồi không còn là giao dịch nữa.

Nói chung trade thì cứ cắt lỗ đều tay cho quen thôi.

máy cái này chả qtrong.. vẫn là entry . sl ..không xác định được tức là không biết phân tich chart.. :D:D có 1 vân đề qtrong hon tất cả...'' lòng tham ':eek::eek: hôm qua em sell GA xong cái tật nhồi 1 đóng lệnh to bự xong phải tự cắt bớt lệnh ,,rồi em lại buy ga..chốt non.:rolleyes::rolleyes:,nguoc xuôi đủ cả..hee...

GỒNG : tuyệt chiêu của những thằng ngu và điên và hèn ! Vì sai mà không muốn chấp nhận mình sai, ngu vì sức bằng hạt bụi mà muốn xoay vần vũ trụ, muốn thị trường phải chạy theo ý của mình, hèn vì không dám đối diện sự thật, vì không dám chịu cái nỗi đau cát lỗ ( vì nó đau như cắt "dế" vậy!
:D
bác vơ đũa cả nắm. gồng lời tốt lắm đấy. em đang học gồng lời mà khó chết đây nè. thích nhất là ăn được vài bà trăm pip. sướng gì đâu, tự tin gì đâu. he he

GỒNG : tuyệt chiêu của những thằng ngu và điên và hèn ! Vì sai mà không muốn chấp nhận mình sai, ngu vì sức bằng hạt bụi mà muốn xoay vần vũ trụ, muốn thị trường phải chạy theo ý của mình, hèn vì không dám đối diện sự thật, vì không dám chịu cái nỗi đau cát lỗ ( vì nó đau như cắt "dế" vậy!
:D
Nói vậy cũng phiến diện quá.
Nhà giao dịch kỹ thuật cắt lỗ bằng đồ thị giá.
Nhà đầu tư cơ bản cắt lỗ bằng báo cáo tài chính.
Giá xuống mà doanh nghiệp tốt nhà đầu tư càng mua thêm.
Doanh nghiệp xuống mà đồ thì lên thì nhà giao dịch mua lên.
Phương pháp khác nhau thôi.
Mà thực tế nhà đầu tư bao giờ chả giàu hơn nhà giao dịch.

Gồng hay không gồng thì các bạn vẫn phải xác định được xu hướng là gì và đi theo nó. Nếu gồng lỗ trong 1 con sóng điều chỉnh thì còn có cửa sống. Chứ gồng lỗ kiểu bắt đáy/đỉnh một xu hướng thì bao nhiêu tiền cho đủ :))

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,496 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 340 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 862 Xem / 39 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 262 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 391 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 132 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,755 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên