Dùng script này sẽ giúp bạn copy chart mt4 nhanh hơn

Khánh Trình

Active Member
1,439
8,621
Nếu bạn trade đa khung thời gian và tốn khá nhiều thời gian để kẻ cản, kẻ trendline... thì hãy sử dụng script dưới đây. Bài viết sẽ bao gồm phần hướng dẫn cài đặt script vào mt4 cho bạn nào chưa biết.

Trước tiên, mình giới thiệu sơ sơ chức năng của script này để các bạn dễ hiểu.

Ví dụ, khi bạn bật tới 4 chart mt4 của AUDUSD cùng lúc, và thấy rất tốn thời gian khi phải kẻ đi kẻ lại các vùng supply demand như thế này. Làm sao để hiển thị cái ô màu xanh supply đó trên tất cả các chart?

daily chart traderviet.jpg

Như thế này:

m15 traderviet.jpg

Thử tưởng tượng bạn kẻ trendline, kẻ cản trên khung daily và... phải kẻ lại mớ thứ đó trên 3 chart kia. Chắc kinh khủng lắm! Thôi không đi vòng vo nữa, mình vào bài hướng dẫn ngay và luôn.

Bước 1: tải 2 file script Copy_object và script Paste object về.

Bước 2: bạn bật mt4 lên và mở thư mục Open Data Folder.

data folder traderviet.jpg

Bước 3: Tìm thư mục có tên Scripts. Nó thường đi theo đường dẫn sau: MQL4 > Scripts. Sau đó, bạn copy 2 script vừa tải về vào đây. Cuối cùng, khởi động mt4 lại.

Bước 4: Sau khi bạn khởi động lại mt4, bạn mở bảng Navigator lên (hoặc bấm CTRL + N) sẽ thấy 2 script bạn tải về nằm ở vị trí dưới đây.

navigator traderviet.jpg

Bước 5: Thiết lập phím nóng cho 2 em này để sử dụng tiện hơn. Bạn click chuột phải vào tên 2 script này, nó sẽ hiện lên bảng như hình dưới. Sau đó, nhấn vào ô Set Hotkey.

hotkey traderviet.jpg

Bước 6: bây giờ, bảng Hotkey đã xuất hiện, mình sẽ cài đặt phím nóng để sử dụng 2 em script này bằng CTRL + C (cho em Script Copy object) và CTRL + V (cho em Script Paster object). Lý do là vì 2 tổ hợp này đã quá quen thuộc với mọi người rồi (đừng nói là có bạn không biết tới 2 tổ hợp phím này nha :confused:).

set hot key traderviet.jpg

Lưu ý: bạn nhớ bấm ô Set để xác nhận với mt4, đừng nhấn Close là tèo luôn đó.

Bước 7: xong rồi, bây giờ bạn chỉ việc bấm CTRL + C, nhấp ok rồi click chart mới bấm CTRL + V nữa là xong.

Chúc các bạn thành công!

Các bài viết cùng chủ đề:

Đính kèm

• COPY5_ObjectCopier.mq4
    33.2 KB · Xem: 78
  • PASTE5_ObjectCopier.mq4
    33.2 KB · Xem: 76

Giới thiệu sách Trading hay
Khám phá Nghệ thuật Giao dịch Tiền tệ Chuyên nghiệp

Sách được viết bởi FX Trader chuyên nghiệp, có gần 30 năm giao dịch Forex cho các ngân hàng lớn thế giới như Citi, Nomura hay HSBC, đồng thời từng trading cho quỹ đầu cơ có vốn hàng chục triệu đô la

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,042 Xem / 83 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 333 Xem / 21 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,366 Xem / 77 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 246 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 113 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 141 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 235 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên