E cần 1 cao thủ giúp đỡ 1 đoạn

dtyanmm

Active Member
233
95
con EA này e viết cũng hơn tháng , giờ nãy ra ý tưởng mới nhưng lại bị kẹt lại khúc này , EA viết khá cẩu thả nhưng ngay đoạn vào lệnh Buy/Sell từ Line 427 , e lập điều kiện là đúng giờ đúng ngày thì nó trade y như lệnh SellStop/BuyStop nhưng khác ở chỗ e muốn điều kiện ngày giờ là điều kiện chờ , điều kiện chính là
Volume[0]>Volume[1] && Open[0]<Close[0] - lệnh buy
Volume[0]>Volume[1] && Open[0]>Close[0] - lệnh sell

e có thử tìm thì thấy đoạn code example về # define SIGNAL_ ... nhưng mà thử vào cũng ko đc , theo e hiểu là do logic sai vì Volume của 1 nến mới ko thể nào ngay đúng giờ mở của lại cao hơn cây nến cũ cả ~.~! ... nhờ mọi người giúp giùm e !!!

Đính kèm

• 04.mq4
    22.1 KB · Xem: 13

Giới thiệu sách Trading hay
Bộ sách của Phù Thủy Trader Mark Minervini

Mark Minervini là một huyền thoại của giới trading toàn cầu. Bộ sách này mang đến các kiến thức cơ bản nhất về phương pháp giao dịch của Mark Minervini
con EA này e viết cũng hơn tháng , giờ nãy ra ý tưởng mới nhưng lại bị kẹt lại khúc này , EA viết khá cẩu thả nhưng ngay đoạn vào lệnh Buy/Sell từ Line 427 , e lập điều kiện là đúng giờ đúng ngày thì nó trade y như lệnh SellStop/BuyStop nhưng khác ở chỗ e muốn điều kiện ngày giờ là điều kiện chờ , điều kiện chính là
Volume[0]>Volume[1] && Open[0]<Close[0] - lệnh buy
Volume[0]>Volume[1] && Open[0]>Close[0] - lệnh sell

e có thử tìm thì thấy đoạn code example về # define SIGNAL_ ... nhưng mà thử vào cũng ko đc , theo e hiểu là do logic sai vì Volume của 1 nến mới ko thể nào ngay đúng giờ mở của lại cao hơn cây nến cũ cả ~.~! ... nhờ mọi người giúp giùm e !!!
Bác lồng đk vào 2 lệnh if nhé. If tổng là đk chính, sau đó if phụ bao trùm cái lệnh Order là đk thời gian nhé, như vậy đúng đk chính nó sẽ chờ, và đk thứ 2 đúng ngày nó mới vào

Bác lồng đk vào 2 lệnh if nhé. If tổng là đk chính, sau đó if phụ bao trùm cái lệnh Order là đk thời gian nhé, như vậy đúng đk chính nó sẽ chờ, và đk thứ 2 đúng ngày nó mới vào
ko được luôn a ơi ~.~! do Vol[0] lúc nào cũng ko thể cao hơn Vol[1] khi vừa mở cửa đc , trừ khi tin tức ra ở phút 30 của 1 tiếng (14h30 chẳng hạn) thì họa may nó mới vào lệnh , e vừa nghĩ ra 1 cách để thử có gì hk đc lại cmt tiếp :(

rồi , ko đc luôn ~.~! a có cách nào để EA nó nhận biết là khi đạt điều kiện ngày giờ thì phải chờ cho Vol[0] > Vol[1] ko ? @kissmez

Time1==TimeCurrent() , điều kiện này thì khó mà đặt lệnh được, lệch 1 giây thì coi như bỏ. vậy nên phải chuyển nó thành TimeToString(Time1,TIME_DATE) == TimeToString(TimeCurrent(),TIME_DATE) && TimeHour(Time1) == TimeHour(TimeCurrent(),)
Sau khi vào lệnh xong thì nên có 1 đoạn code để bỏ qua thời gian tại cây nến đó, chứ không nó cứ vào lệnh liên tục cho đến max orders

Time1==TimeCurrent() , điều kiện này thì khó mà đặt lệnh được, lệch 1 giây thì coi như bỏ. vậy nên phải chuyển nó thành TimeToString(Time1,TIME_DATE) == TimeToString(TimeCurrent(),TIME_DATE) && TimeHour(Time1) == TimeHour(TimeCurrent(),)
Sau khi vào lệnh xong thì nên có 1 đoạn code để bỏ qua thời gian tại cây nến đó, chứ không nó cứ vào lệnh liên tục cho đến max orders
chuẩn luôn tks a ^^! 9dang đau đầu mỏi mắt vì search ko ra ai ngờ nó đơn giản vậy :confused: ko cần thiết phải thêm đoạn code kiểm tra newbar tại e dùng pp đóng lệnh sau khi hết 1 cây nến mà

thành quả của việc search gg và hỏi rất nhiều người ... trong này chắc còn nhiều lỗi lắm ^^! đem quăng qua topic "Để Ở Đây" ace nào có hứng thú lấy về trade tin tức Demo cho vui :p

Đính kèm

• NewsTradeEA-VerionLastOfLast.mq4
    24.8 KB · Xem: 4
Hic. Của bác loạn quá mình k đọc hết. Vd như lấy date ngày hôm nay.
Int CurrentDay=0;
Int PreviousDay=0;
If (đk tổng
{
CurrentDay=Date_of_week;
If (CurrentDay!=PreviousDay)
{
PreviousDay=CurrentDay,
Lệnh buy sell của bác
};
};

Rồi đó bác. Ở đầu EA cho hàm get ngày đi. Khi nào nó xoay lại thì nó tự get ngày. Đúng đk ngày thay đổi thì nó vào

À. Chỗ lệnh buy & sell. Bác nên để lệnh while & check đk để break nhé. Như vậy bảo đảm rằng lệnh sẽ vào. Nếu lỗi ntn thì tuỳ theo đk mà bác bỏ qua để vào lại nhé

EA này bán tự động mà , phải chỉnh ngày giờ mỗi tuần , mà thử nghĩ trade tin tức a có dám thả cho EA tự hủy ko ^^~

EA này bán tự động mà , phải chỉnh ngày giờ mỗi tuần , mà thử nghĩ trade tin tức a có dám thả cho EA tự hủy ko ^^~
Nếu ngày giờ càng dễ đó bác. Set ngày, giờ. Phút. Bt mà. Phút thì >55 là set. Đúng t4, 4h & > 55p là set :)

Nếu ngày giờ càng dễ đó bác. Set ngày, giờ. Phút. Bt mà. Phút thì >55 là set. Đúng t4, 4h & > 55p là set :)
vụ này e hk rành lắm , chỉ mới biết tới điều kiện đặt lệnh với cách vao lệnh , tại học nhờ mấy trang EA Builder ^^!
trade ko như backtest nhỉ ~.~! backtest nhìn TP mà ảo tưởng sức mạnh luôn , sàn spread giản nhưng test thì để 30 cho chuẩn vì giản ra cũng vậy , tính test sàn Forex . com mà nó giản kinh quá , toàn 100 hơn ko , trade tin sàn này là ăn spread cũng thấy mệt ~.~! tính ngủ mà nóng quá dậy backtest cho cay mắt ^^!

Đính kèm

144.3 KB · Xem: 4
    144.9 KB · Xem: 4
    148 KB · Xem: 3
    144.5 KB · Xem: 3
cái này hình như e làm rồi mà e sửa lại xài kiểu chọn ngày luôn cho tiện , ý a là điều kiện vào lệnh If(H==Hour() && M==Minutes() && Time1==True) đúng hk ? hay là ý khác
À. Chỗ lệnh buy & sell. Bác nên để lệnh while & check đk để break nhé. Như vậy bảo đảm rằng lệnh sẽ vào. Nếu lỗi ntn thì tuỳ theo đk mà bác bỏ qua để vào lại nhé
check như vậy nó sẽ lặp lại đến khi vào đc lệnh , tuy nhiên nó sẽ dễ vào lệnh sell ở đáy , buy ở đỉnh ... nguy hiểm khó lường @@!
tks 2 cao thủ @kissmez , @vn4xgr đã giúp đỡ e :)
giờ tìm kiếm ý tưởng tiếp cho con EA này phải 1000 line e mới thỏa mãn :D mới có 1 nữa thôi :D:D:D

cái này hình như e làm rồi mà e sửa lại xài kiểu chọn ngày luôn cho tiện , ý a là điều kiện vào lệnh If(H==Hour() && M==Minutes() && Time1==True) đúng hk ? hay là ý khác

check như vậy nó sẽ lặp lại đến khi vào đc lệnh , tuy nhiên nó sẽ dễ vào lệnh sell ở đáy , buy ở đỉnh ... nguy hiểm khó lường @@!
tks 2 cao thủ @kissmez , @vn4xgr đã giúp đỡ e :)
giờ tìm kiếm ý tưởng tiếp cho con EA này phải 1000 line e mới thỏa mãn :D mới có 1 nữa thôi :D:D:D
Đáng news nên bợ lệnh stop thôi bác. Check Ordertype. Nếu nó khớp lệnh thì xoá lệnh kia. Đánh tin 50:50 thua thì k vào nữa
Chỗ tgian phút bác để >55 nhé. Đừng để =

Đáng news nên bợ lệnh stop thôi bác. Check Ordertype. Nếu nó khớp lệnh thì xoá lệnh kia. Đánh tin 50:50 thua thì k vào nữa
Chỗ tgian phút bác để >55 nhé. Đừng để =
^^ đúng là trade News dùng lệnh Stop là ổn nhất , dùng Point hoặc Highest/Lowest nhưng Point cho RR tốt hơn , còn cái lệnh vào thẳng Buy/Sell mà dùng Volume nó vào ngon lành chỉ có điều dễ sell đáy buy đỉnh , còn ko dùng gì cứ đến giờ là vào thẳng lệnh thì RR khó đoán ^^! , e đang ngâm cứu đoạn code của EA lấy tin từ Investing xuống để vào lệnh tự động luôn , đọc nheo mắt mà chỉ mới hiểu đc 1/3 ^^! đúng là cùi bắp :D cơ mà xóa lệnh lỡ nó quay đầu là RR = 1:0 còn nếu để lệnh đợi hết hạn luôn thì RR có thể gỡ gặt hoặc mất thêm mớ nữa ^^! cũng là 50-50 , trade news là vậy rồi , trừ khi mình có Ăng-Ten thời chống Pháp đem đi dò News thì ít nhiều cũng bớt ăn hành :p:p:p

Goodjob. Đỡ viết :D
nhưng mà EA đó vào lệnh ảo quá , backtest nó vào lệnh toàn ngay những ngày ko có sóng thần @@! với e nhìn cũng ko thấy đoạn nào vào lệnh theo điều kiện Web hết , 1600 line tìm nheo mắt , chủ yếu là xem cách ông này lấy giờ ngày , mức độ quan trọng của tin từ web về rồi lồng vào điều kiện để EA trade

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 223 Xem / 28 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 322 Xem / 8 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 83 Xem / 1 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 67 Xem / 2 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,373 Xem / 85 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 260 Xem / 13 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên