EA chán lắm, hãy tự tạo 1 hệ thống thế này để có thể viết các Strategy phức tạp

Thảo luận trong 'Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator' bắt đầu bởi Nguyen Bao Nguyen, 02/05/2019.

1. cảm ơn bác, đọc sơ qua vài comment thì thấy bác rất có kinh nghiệm, xin được giao lưu với bác, vì tôi còn mới non kém lắm

aliba3 bài này.
  2. cảm ơn bác, con robot trong link bác ấn tượng quá !

3. Ah, tôi ví dụ thôi chứ bạn chịu khó đi tìm trên các diễn đàn thì nhiều ngườicó nhiều người theo, kể cả GD bằng tay lần EA. Cao thủ ngoài kia rất nhiều. Bảo thủ như bạn thì có lãi bằng giời bạn cũng tìm được lý do để chê thôi. Lãi nhiều thì chê DD cao, DD thấp thì chê chỉ lãi hơn NH tý, lãi không đều....
    Chỉ có bán phở sáng và chạy xe ôm là Profit factor cao mà DD thấp thôi.

minhnq bài này.
  4. bác ơi, con robot FX Choice là của bác hả?

5. Không , tôi chưa giỏi đến thế.

6. NamVu82

NamVu82

500
    520
    Ối dời, các bạn chọn robot vãi quá: Nhìn history của nó mà vãi luôn =))
    (các bác chú ý 2 quả max cạnh nhau nhá :D)
    upload_2019-5-26_22-44-4.

Nguyen Bao Nguyen bài này.
  7. tôi nghĩ robot này của chủ sàn bác ơi :D
    bác xem cái chỗ Sumary nha, chỉ có 20 cú Short mà lợi nhuận hơn 500K USD, hơi ảo nhỉ

Marvelking, NamVu82 and aliba3 bài này.
  8. aliba3

aliba3

143
    140
    Nhiều có nghĩa là dễ tìm ra 1 cái link ngon bác ạ. Tôi comment dựa vào số liệu bác đưa chứ không bịa. Nói chuyện chung chung bâng quơ thì đơn giản thôi.

9. Tôi tìm 1 lúc cũng ra nhiều mà:
    https://www.myfxbook.com/members/HappyForex/happy-gold-v18-thinkmarkets/784644
    Tôi đã nói ở trên là tôi dừng code sau khi tìm hiểu các Signal provider trên mạng vì cảm thấy khó giỏi hơn họ trong lĩnh vực trade tự động. Người thật việc thật luôn đó bạn. Việt Nam cũng có mội tội các bạn ấy khong tham gia chat chit ở đây thôi.
    Tin hay không thì họ vẫn đang thu phí kiếm tiền và nguoi Follow van đang có lãi. Đến bao giờ thì tôi cũng chịu.

Chỉnh sửa cuối: 26/05/2019
    minhnqNguyen Bao Nguyen bài này.
  10. NamVu82

NamVu82

500
    520
    Xem kỹ thì nhiều Short lắm, nhưng nó ảo ở chỗ khác kìa :D
    Nếu lệnh ban đầu là lệnh dương thì nó cho chạy một đoạn là ngắt ngay. Trong khi nếu âm ban đầu, nó nuôi tầm 9x pips thì ngắt, sau đó làm lệnh ngược lại lập tức với khối lượng x7, tp tầm 13 đến 14pips. Ảo ở chỗ, lần nào cũng ăn =))
    Không hiểu chuyện gì luôn =)).

Nguyen Bao NguyenMarvelking bài này.
  11. Tôi đọc topic này không thấy có mùi lùa gà, bán hàng.
    Chỉ là chủ thớt - một người theo nghề lập trình, nay hứng thú với trade, tập tành tự tay viết code và chiến thắng vài bữa đầu.
    Dù gì code tự tay mình viết ra, nó chạy theo lệnh của mình, còn mình thì biết rõ về nó (hơn là mua EA của người khác, không hiểu hết người ta làm gì trong đó).

Nhưng dù gì trong góc nhìn của tôi thì:
    - Chủ thớt ví như hình ảnh một đứa bé vừa mới tập tễnh (bước chân vào thị trường - lập trình giao dịch tự động).
    - Đứa bé lợm được cái gì đó vừa hứng thú vừa hô hào lên.
    - Mọi người trong làng chạy lại gần để xem đó là thứ gì, và sau đó họ phát hiện chỉ là 1 viên sỏi trắng bình thường.
    - Với đứa bé thì nó thú vị, vì là lần đầu tiên được nhìn thấy. Với mọi người thì nó chả có gì hết, vì người ta thấy hoài.
    -----
    Không quan trọng là biết lập trình không, vì điều này có thể thuê, quan trọng là ý tưởng thuật toán, phương pháp giao dịch,... mà điều này thì không phải là chuyên môn của chủ thớt, cho nên thời gian sẽ trả lời. :D

12. aliba3

aliba3

143
    140
    Con này dữ liệu quá khứ về mấy năm trước rất khủng! Tuy nhiên từ năm 2018 lãi không ấn tượng. Tổng 5 tháng 2019 đang âm, chắc bác nghĩ con này mua tin hiệu vào tiềm năng chăng!

13. Oizoi, bạn bi lừa mấy lần rồi? sao nhìn đâu cũng thấy màu đen thế. Lên đây chém gió trao đổi thông tin cho đỡ cô đơn- Trader là người cô đơn nhất mà.

14. Thú thực là tôi mới chỉ mua Signal chứ chưa follow ai bao giờ. Cũng đang có ý định đấy vì nhìn perfomance của họ hơn mình rất nhiều. Sao không để 1 phần tiền vào đấy, coi như đầu tư rủi ro xem sao.

Nguyen Bao Nguyen bài này.
  15. Không phải trù chủ thớt thất bại, mà tại vì đã có rất nhiều người từng mua hoặc tự code... cũng thắng liên tục gian đoạn đầu (demo hoặc real), rồi cũng phấn khích, viết bài chia sẻ, nhật ký... và rồi nhận cái kết đắng lòng. Nên mới viết chỉ có thời gian mới có thể trả lời, là vì vậy. :D

Nhưng dù sao cũng hoan nghênh chủ thớt, ra vào diễn đàn có cái mà đọc! :p

16. aliba3

aliba3

143
    140
    Tôi nghĩ không có ai bỏ tiền để mua tín hiệu một hệ thống mà nó đang lỗ trong vòng 5 tháng trở lại đây. Dù trước đấy nó có ngon thế nào đi chăng nữa.Thêm nữa bác để ý đây là tài khoản Demo nhé. Cái kiểu tài khoản demo thì người ta có thể lập hàng trăm tài khoản, cho chơi theo phương pháp kiểu hòn tuyết lăn. Sau đó tài khoản nào thua thì thôi, tài khoản lãi thì public lên để lùa gà. Trong cả đống tài khoản demo cũng có một vài con sống sót.

Chỉnh sửa cuối: 26/05/2019
  17. Nó giống như 1 cô gái xinh đẹp có 1 vết sẹo nhỏ, trong khi đó xung quanh có hàng ngàn cô gái xinh đẹp khác không có sẹo hoặc chưa có sẹo.

Marvelking bài này.
  18. Bác văn hay gớm, cho hỏi có phải công tác viên của 4rum ko? Trong này có nhiều bồi bút và hoạt náo viên lắm. Có khi nhiều hơn cả trader.

19. bác nói hay đó, mình cũng cảm giác như đứa bé mới bước vào đây, bây giờ thì tui thấy cái này bình thường rồi, giống viên sỏi trắng nhỏ đẹp đẹp chơi cho vui thôi.
    sao bác không chúc tui còn chat ở đây được sau 1 năm đi :D

Chỉnh sửa cuối: 27/05/2019
  20. cái clip nói về SMS giả mạo của bạn rất hay, người nói trong clip rất biểu cảm, bạn lồng tiếng luôn à ?

Bình luận mới nhất

• Dat Quach trong Quyền chọn Nhị phân - Binary Options 1,230 Xem / 8 Trả lời
  • Vinh Dũng trong Hệ thống giao dịch 19,304 Xem / 21 Trả lời
  • TrangCo trong Chuyện bên lề 1,844 Xem / 2 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    GKFXPrime
    FXCM
    EightCap
    SMInvest
    FBS