EA chán lắm, hãy tự tạo 1 hệ thống thế này để có thể viết các Strategy phức tạp

Thảo luận trong 'Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator' bắt đầu bởi Nguyen Bao Nguyen, 02/05/2019.

1. tôi nhìn thấy Tài khoản DEMO là không tin ngay

2. OK! Chúc bác kiếm được lợi nhuận từ thị trường do EA bác lập trình ra!
    Dù sao tự tay lập trình cũng có tính giải trí hơn là bỏ tiền ra mua EA từ người khác. :D

3. Ngày 6.5.2019:
    Sáng sớm đầu tuần thật sảng khoái, chờ robot hoạt động, nghe tin Trump oánh Trung Quốc, nghĩ là thị trường tài chính sẽ chao đảo và giá vàng lên, lọt chọt LONG con vàng XAUUSD 1 cái xong lỗ quá chời.
    Kỷ niệm một: cứ để robot cày, đừng có "chọt" cái tay vào :D

Dù sao cũng có lãi hôm nay:

8.5.2019:
    Mới bổ sung Chiến dịch mở rộng giao dịch, nhưng không ổn, tuy Profit vẫn lớn hơn Loss tuy nhiên mình quyết định đóng hết các giao dịch lại để sửa lại robot, không mở chiến dịch Quan Hệ Rộng nữa. :D

Lời 316 usd mà Floating lỗ tới 276 usd :(

Với quyết định đóng hết các lệnh để làm sửa robot, tỷ lệ lợi nhuận giảm từ 24% về 20% :(
    Chốt hạ , hôm nay Profit tăng thêm được khoảng 80 usd:

28.05.2019:
    Vậy là cũng được 4 tuần rồi đó, sao mình cảm thấy thời gian trôi chậm vậy, muốn chạy cái vèo 1 năm luôn để xem robot còn sống không :D
    Sai lầm chiến thuật trung bình giá đã làm chỉ số DD của mình lên cao quá, buồn, nhưng dừng chiến thuật đó sớm cũng là may mắn rồi.
    Hiện giờ robot cũng kiếm được 1 ngày 20 usd, có ngày vui thì 30 usd thấy cũng được, nhưng với chỉ số DD cao hơn 30% thế này thì rb này không được chọn để copy trade rồi, thôi kệ My Heart Will Go On ...
    ai.gyazo.com_7b0eb77e84ed037e2bd60d4cc842649e.

Bonmua bài này.
  4. Bác có thể nói so quá chiến lược roobot của bác không ạ? VD như sử dụng chi báo j kg ạ

5. kid2104

kid2104

45
    23
    chia sẻ tý bác :v bác viết con này bằng gì vậy ? C++ ah ? làm sao lấy dữ liệu và cách nào để order lệnh mà ko qua EA vậy ?

6. Ea h4 mình đang chạy, Thuần price action. Never give up!^^ up cho anh em xem chơi chứ ko có ý định lùa gà gì đâu nhé. Backtest tư 2000 đến nay

Các file đính kèm:

Nguyen Bao Nguyen bài này.
  7. các bạn nghiên cứu chiến thuật Turtle trading nha, tôi quản trị các lệnh bằng cách cân đối các lệnh lời lỗ với nhau để ra quyết định đóng các cặp lệnh lời / và lỗ tương ứng.
    Khác với cách truyền thống là đặt SL và TP

No SL Trading bài này.
  8. Price action là tốt hơn dùng indicator đó, chưa xem kỹ nhưng cứ chúc mừng bác chọn hướng đi đúng cái đã

9. các bạn nghiên cứu chiến thuật Turtle trading nha, tôi quản trị các lệnh bằng cách cân đối các lệnh lời lỗ với nhau để ra quyết định đóng các cặp lệnh lời / và lỗ tương ứng.
    Khác với cách truyền thống là đặt SL và TP
    xem clip

Xem thêm chi tiết: https://www.youtube.com/watch?v=weK37O7u2TA

vinhlphatNo SL Trading bài này.
  10. ai.gyazo.com_d7560601bf195e5b56cc5e1ed8595b00.
    ai.gyazo.com_be1d257ba756918f72dd05f01797eb4a.
    theo tôi nghĩ, nếu không có order mới thì Margin sẽ không thay đổi, thế mà nó bảo Margin thay đổi tùy theo Equity

11. Cũng hơn được một tháng rồi đấy, cố lên robot Tutle.
    Thật sự là rất ngứa tay và cần sự kiên nhẫn thật sự lớn, 1 lệnh phải cho nó chạy lãi trong vòng vài ngày, cắt sớm mất lãi uổng lắm
    ai.gyazo.com_c08c71230285f9438de140f1d283b19f.
    chắc mỗi tháng e nạp thêm 500 usd nữa :D, trade forex khỏe ghê bác ợ, có robot làm dùm cũng đỡ vất vả, em làm lập trình viên lâu nay, phải chi biết sớm forex viết con robot này sớm thì đời em khỏe sớm hơn rồi :D
    mình lưu lại các kỷ niệm và kinh nghiệm ở đây để giao lưu thôi , chứ không có ý lùa gà gì đâu nhé các bạn

12. kid2104

kid2104

45
    23
    chia sẻ mình bí quyết lấy thông tin từ MT4 đi :)) vậy là System bro cũng code ở ngoài chứ ko dùng MQL IDE à ?

13. mới đầu viết code MQL nhưng thấy chán quá, không đủ diễn tả strategy của mình, nên mình dùng ngôn ngữ C quen thuộc để oanh tạc cho dễ, viết strategy trading theo ý mình dễ hơn.

Bonmua bài này.
  14. aliba3

aliba3

143
    139
    Theo mình biết thì không thể gửi lệnh đến sàn mà không qua MQL4, bạn có thể chia sẻ làm cách nào để gửi lệnh giao dịch lên sàn mà không qua MQL4 được không? hay mql5 nhỉ?

15. bạn nghiên cứu giao tiếp thông qua API nhé
    https://www.icmarkets.com/en/forex-trading-tools/api-trading

Bonmua bài này.
  16. kid2104

kid2104

45
    23
  17. :D suốt ngày cứ đòi free
    không có bữa trưa miễn phí
    buổi trưa với Quơ Rân Búp Phét mấy triệu USD kìa :D

Bonmua bài này.
  18. aliba3

aliba3

143
    139
    Nguyen Bao Nguyen bài này.

Bình luận mới nhất

• SoYoung trong Chuyện bên lề 62 Xem / 6 Trả lời
  • g1nt4ma trong Hệ thống giao dịch 326 Xem / 17 Trả lời
  • anhnguyen14 trong Quyền chọn Nhị phân - Binary Options 19,262 Xem / 1,116 Trả lời
  • dinh_ns trong Sách - Tài liệu 85,995 Xem / 1,035 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    GKFXPrime
    BDSwiss Group
    Infinox Capital Ltd.
    FXCM
    EightCap
    SMInvest
    FBS
    AETOS