EA Robot nổi tiếng thế giới bản cr**k tặng anh em TraderViet

// Hours
int hour = TimeHour(TimeCurrent());
int day = TimeDayOfWeek(TimeCurrent());

// Dont run out of time
if(!((StartDay == 0 && EndDay == 0) || (day >= StartDay && day <= EndDay)) ||
(StartHour > 0 && day == StartDay && hour < StartHour) ||
(EndHour > 0 && day == EndDay && hour > EndHour)) { return(0); }

Cuối tuần thấy admin bị ngọc trinh bỏ rơi thương quá nổi hứng tặng AE TraderViet con EA keltner bản crack luôn.Link myfxbook Đây.Con này cực an toàn luôn! Hàng nóng AE vào tải nhanh kẻo nguội... 2 file keltner channel cho vào thư mục indicators còn file keltnerTrend v1.4 cho vào thư mục experts.AE đặt vào chats M5 nhé!
Thanks bạn đã chia sẻ EA rất hay. Trên myfxbook thấy họ có lịch sử gd eurusd, gbpusd, usdchf. Hiện giờ mình back test thấy cặp eurusd có lãi các cặp khác gbus,usch, và thêm audusd,usdcad... thì hòa hoặc lỗ không nhiều.

Cho mình hỏi thêm là EA này dùng M15 hay là M5 (vì mình back test thấy M15 lãi tốt hơn M5) và theo người lập ea ban đầu họ nói nó dùng những cặp tiền nào là ổn định?

bác @Tudongfx có thể tự sửa lại code của EA rồi up lên đây cho ae được ko ạ :)
chứ tình hình là em mò code lại gần 3 tháng nay mà backtest trên EU M5 toàn thấy lỗ :(

Mình thấy có 2 Vấn đề :
1. nó vô lệnh miết khi đã ở vào cuối của xu hướng.
2. Phá biên giả
khắc phục được 2 điểm này là ngon
Mình đã bổ sung thêm 1 số ind như MACD, RSI để lọc nhiểu, SL, TP theo Pip chứ ko theo tỷ lệ band nhưng kết quả vẫn không cải thiện được nhiều.
Bác nào có cao kiến gì bổ sung thêm

Mình thấy có 2 Vấn đề :
h1. nó vô lệnh miết khi đã ở vào cuối của xu hướng.
2. Phá biên giả
gửi bạn tuấn: mình đang đặt auto demo eurusd để thử và thấy vào 3 đợt lệnh thì đợt 1,2 mỗi đợt ra 1 lệnh bị "Phá biên giả" và sl ngay.
đợt 3 win hôm FOMC fed tăng suất vừa rồi 3 lệnh bù gần đủ lỗ. do bị giá hồi về chạm vào sl sớm (sl đã move và có lãi) rồi đi lên. nếu không bị sl sớm lãi cũng khá lớn.
cách để tránh phá biên giả khi xu hướng đó không đủ mạnh.mình đang thấy có hướng như sau:
1- đọc hiểu sơ qua chiến lược http://traderviet.org/threads/syner...phoi-hop-4-yeu-to-thi-truong.3207/#post-22524
đọc tiếp file pdf, trang 43
2-code lọc lấy 3 thông số quan trọng ở CL trên, ở file Traders_Dynamic_Index.mq4: khi giá đủ mạnh để đường green (RSI Price Line) phá qua đường blue (VB High hoặc VB Low) mới vào lệnh của EA Crack trên. mình chưa áp dụng được vì code hơi khó. bạn tuấn hay bạn nào code giỏi áp dụng thử và trích xuất dữ liệu để tích hợp vào mình tin là hiệu quả sẽ nâng lên rất tốt:

Hoặc nếu bạn nào biết cách trích dữ liệu (ví dụ lấy ra giá trị VB High) khi #import file Traders_Dynamic_Index.ex4 chỉ giùm cách, mình sẽ code được phần hiệu chỉnh của EA trên gắn thêm phần chống Phá biên giả và gửi file mq4 cho các bạn.

Hey!Mấy tháng nay bận đi tán em ngọc trinh mà ko được, bỏ bê tin tức TraderViet.Các bạn test EA thế nào rồi nhỉ?

2 tk cùng chạy thử 4 tháng.tk lãi nhiều DD 72%

File mq4 cho bạn nào cần!
Cám ơn bạn đã chia sẻ!

- KeltnerChannel_v1: có phải chạy eurusd ở M15 ko bạn?

- EA_Robot_trade_ThaiBinh: mình backtest thử eurusd thấy M5 kết quả có vẻ tốt nhất nhưng ko biết đúng với thiết lập của bạn chưa
bạn thiết kế nó chạy ở khung thời gian nào và cặp nào là phù hợp nhất nhỉ?

Cám ơn bạn đã chia sẻ!

- KeltnerChannel_v1: có phải chạy eurusd ở M15 ko bạn?

- EA_Robot_trade_ThaiBinh: mình backtest thử eurusd thấy M5 kết quả có vẻ tốt nhất nhưng ko biết đúng với thiết lập của bạn chưa
bạn thiết kế nó chạy ở khung thời gian nào và cặp nào là phù hợp nhất nhỉ?
2 EA đều chạy khung M5 bạn ạ!

EA_Robot_trade_ThaiBinh của bạn theo chiến lược martinage phải không? mình chưa backtest được dài vì ko có data chuẩn, mới chạy được 1 năm. Mọi khi bạn test với 1 cặp ví dụ gbpusd 2-3 năm nó cần balance lớn khoảng bao nhiêu $ để an toàn hả bạn?

Tặng tudongfx và mọi người 1 EA sưu tầm được khá hấp dẫn, link mình viết riêng ra để khỏi loãng topic của tudongfx:
http://traderviet.org/threads/ea-scalping-chuyen-giao-dich-bien-dong-gia-nhanh.3561/#post-24354

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,498 Xem / 18 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,574 Xem / 94 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 368 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 357 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên