EA scalping chuyên giao dịch biến động giá nhanh>>>

nguyenhoan

Active Member
366
272
Tặng mọi người 1 EA sưu tầm được nó scalping dùng gbusd và eurusd m5.
ưu điểm ko phải loại treo lệnh, có sl, tp nên an toàn, ăn hay lỗ chỉ trong nháy mắt là kết thúc.
backtest với broker ko có phí commission kết quả rất sốc: 20$ sau 6 tháng thành 7760$. Còn gd thực tế chắc chắn kém hơn. nếu được 1/10 kết quả trên kia cũng quá tốt vì con này dùng lệnh liên tiếp đón các biến động mạnh nên việc bị chậm lagg sẽ thay đổi kết quả.
mình đang trade demo thử, 1 người xem sẽ ko toàn diện và lâu nên chia sẻ để mọi người cùng test và mổ xẻ con này xem sao. ko có file mq4 nếu bạn nào dịch được ra mq4 thì gửi giúp cho mọi người để cùng nghiên cứu nhé.
do file nặng quá 12000 lệnh nên backtest gửi kèm dưới đây chỉ có tổng kết và 1 đoạn đầu. đoạn cuối lot tính theo balance nên tăng 0.15 do đó profit lúc cuối dốc ngược như mái nhà rông :)
ghi chú: Robot cần được kiểm tra kỹ lưỡng và các bạn tự chịu trách nhiệm về lỗ lãi khi dùng tiền thật giao dịch nhé.

Đính kèm

• GREAY EA2.0.ex4
    23.8 KB · Xem: 1,546
  • backtest.doc
    125 KB · Xem: 872

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp VPA - Kỹ Thuật Nhận Diện Dòng Tiền Thông Minh bằng Hành Động Giá kết hợp Khối Lượng Giao Dịch

Phương pháp VPA - Volume Price Analysis - là phương pháp Price Action hướng dẫn ĐỌC GIÁ / NẾN kết hợp với KHỐI LƯỢNG GIAO DỊCH để tìm ra hướng đi của DÒNG TIỀN THÔNG MINH
Chỉnh sửa lần cuối:
Kết quả không ngờ. Cỗ máy in tiền đây rồi bà con ơi!!!

Làm live trade đi bạn để cho mọi người xem với
live trade là 1 bằng chứng rất thuyết phục về tính ổn định của robot, mình đang dùng tk demo

theo mình broker tốt tài khoản demo ECN (mất phí commision cho mỗi lệnh) đòn bẩy nhỏ điều kiện gần giống được với tk real để thử mới phát huy đúng hiệu quả. còn tài khoản demo mô phỏng tài khoản thật có đòn bẩy lớn đến 1:1000, spread 2-3 pip và mọi điều kiện nôm na broker dành cho các trader mới thử giao dịch thì thử khó đúng.

nếu tk demo chạy quá chậm, lagg hoặc quá tốt (ko có trượt giá v.v...) khác quá nhiều tk real thì kết quả test khác 1 trời 1 vực và đôi khi ea tốt nhưng mình test demo thấy kém và vứt bỏ thì phí.
để biết tốc độ tk demo thử = cách mở khoảng 10-20 cặp,và đều nạp indicator loại nặng. tk demo đểu thì treo luôn hoặc ì ạch không chạy nổi.

mình đang thử tài khoản demo ecn xl fxcc rồi (ko có phí commision) và chạy trên VPS 24/24 nên khá chính xác ko bị bỏ sót lệnh nào, kết quả đang theo dõi, chắc ít nhất cũng phải vài tuần nữa. bạn nào có tk demo broker khác thử để khỏi trùng hợp, ví dụ alpari.com, fxopen.co.uk, fxpro.com....

Chỉnh sửa lần cuối:
Không ăn thua nha. Test trên backtest của mt4 mặc đinh thì lời thật khủng, còn dùng tickstory của duskcopy thì cháy nha.
bạn gửi giúp kết quả cho mọi người xem cùng được ko? sự đa dạng phong phú của nhiều nguồn sẽ giúp kết luận nó "tèo" hay là "ngon"
mình thắc mắc vì backtest mt4 nhiều lệnh chốt trong thời gian quá nhanh 1-2s nên cũng muốn xem kết quả của bạn có khác ko?

EA này thì như EA đánh news thôi, giá giật mạnh về hướng nào thì nó mở lệnh theo hướng đó.

để có được EA lãi hay thậm chí hòa thôi mà cũng khó đến vậy. nếu bác nào có EA đánh hòa là cũng kiếm được khá tiền rồi chưa nói là lãi

Test trên GU từ đầu năm tới nay.
file đính kèm:
MT4 tốt vậy mà tick data dốc tụt khó lúc nào ngóc đầu lên được con này ko ăn thua rồi.
để có được EA lãi hay thậm chí hòa thôi khó đến vậy. nếu bác nào có EA đánh hòa là cũng kiếm được tiền rồi. code được 1 EA đánh hòa và hòa mãi là mong ước "giản đơn" của mình !

Có bạn nào biết broker có giá chậm hơn các broker khác không ?
Đạng định thử con EA đánh trên sàn có giá chậm.

live trade là 1 bằng chứng rất thuyết phục về tính ổn định của robot, mình đang dùng tk demo

theo mình broker tốt tài khoản demo ECN (mất phí commision cho mỗi lệnh) đòn bẩy nhỏ điều kiện gần giống được với tk real để thử mới phát huy đúng hiệu quả. còn tài khoản demo mô phỏng tài khoản thật có đòn bẩy lớn đến 1:1000, spread 2-3 pip và mọi điều kiện nôm na broker dành cho các trader mới thử giao dịch thì thử khó đúng.

nếu tk demo chạy quá chậm, lagg hoặc quá tốt (ko có trượt giá v.v...) khác quá nhiều tk real thì kết quả test khác 1 trời 1 vực và đôi khi ea tốt nhưng mình test demo thấy kém và vứt bỏ thì phí.
để biết tốc độ tk demo thử = cách mở khoảng 10-20 cặp,và đều nạp indicator loại nặng. tk demo đểu thì treo luôn hoặc ì ạch không chạy nổi.

mình đang thử tài khoản demo ecn xl fxcc rồi (ko có phí commision) và chạy trên VPS 24/24 nên khá chính xác ko bị bỏ sót lệnh nào, kết quả đang theo dõi, chắc ít nhất cũng phải vài tuần nữa. bạn nào có tk demo broker khác thử để khỏi trùng hợp, ví dụ alpari.com, fxopen.co.uk, fxpro.com....

Mình không hiểu chỗ “ để biết tốc độ tk demo thử = cách mở khoảng 10-20 cặp,và đều nạp indicator loại nặng. tk demo đểu thì treo luôn hoặc ì ạch không chạy nổi.“
Vì nếu không vào được là do mình sử dụng quá cấu hình của máy chứ ! Xin giải thích thêm cám ơn bạn nhiều!!!

Mình không hiểu chỗ “ để biết tốc độ tk demo thử = cách mở khoảng 10-20 cặp,và đều nạp indicator loại nặng. tk demo đểu thì treo luôn hoặc ì ạch không chạy nổi.“
Vì nếu không vào được là do mình sử dụng quá cấu hình của máy chứ ! Xin giải thích thêm cám ơn bạn nhiều!!!
tk demo "tốt" để thử ea xem hiệu quả ra sao bạn a.

1 số broker tốt cung cấp tài khoản demo với tính năng chung, spread và tốc độ load dữ liệu gần giống với tk thật tới 90-95% chỉ trừ mức giãn spread là không bao giờ giống hoàn toàn.

1 số broker lại cung cấp tài khoản demo khá tệ với tốc độ load dữ liệu giá rất chậm.

vì vậy ý mình nói ở trên để nhận biết loại tài khoản demo họ cấp cho mình sử dụng là "tốt" hay không thì mình làm 1 cách thử như vậy. nếu nó load dữ liệu giá chậm như rùa hoặc treo thì tk demo đó tốt nhất không nên đem ra để dùng vào việc test tính năng ea hoặc trước khi mở tk real (vì nó sẽ ko giống real). thậm chí cân nhắc việc ngừng broker này luôn vì họ cung cấp dịch vụ không tốt thể hiện ở từng việc nhỏ như vậy.

đôi lúc tôi có nhìn thấy sự lệch giá, nhất là khi có tin nhưng không thật rõ ràng vì chỉ nhìn bằng mắt.
nếu đã có sẵn ea thì hay, bạn thử nghiên cứu và test 1 chút DE30 (hoặc GER30) trên mấy sàn alpari, pepperstone, icmarkets xem có sự chênh lệch thật sự hay không, nêu có kết quả ới cho anh em biết với nhé!

đôi lúc tôi có nhìn thấy sự lệch giá, nhất là khi có tin nhưng không thật rõ ràng vì chỉ nhìn bằng mắt.
nếu đã có sẵn ea thì hay, bạn thử nghiên cứu và test 1 chút DE30 (hoặc GER30) trên mấy sàn alpari, pepperstone, icmarkets xem có sự chênh lệch thật sự hay không, nêu có kết quả ới cho anh em biết với nhé!

Mình hiểu ý định của bạn rồi ý .ý bạn ấy là muốn đánh ăn chênh lệch giá giữa các broker . Chính mình cũng đã nghĩ tới cách này lâu rồi. Hồi trước mình có đọc 1 bài ở forum nào đó mọi người có nói về vấn đề này, theo kinh nghiệm của mình cũng thấy thế. broker nó biết trước điều này rồi không qua mặt được đâu ! bỏ đi bạn ơi !
Nhưng theo kinh nghiệm mình có biết 1 vài broker mà để bạn dùng chiêu này là chỉ có ở broker không uy tín chẳng hạn : fxgianst ( tiền thân của ironfx đã mang tiếng là scam ).... và 1 số broker giải thể rồi sao ấy
Khuyên bạn không nên !!!

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 185 Xem / 10 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 949 Xem / 41 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,244 Xem / 41 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 297 Xem / 7 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,310 Xem / 84 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 333 Xem / 31 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên