EA Stop Lot theo giá đóng nến

dauminhdong

Member
9
2
Mình đang tìm một con EA hỗ trợ đặt Stop lot như hình dưới.
Con EA này sẽ đóng lệnh theo giá đóng cửa của nến để tránh trường hợp các râu nến hit stop lot. và làm cho vùng SL của mình được chặt chẽ hơn.
Anh em tham khảo hình dưới cho dễ hiểu.
Có 2 mức đặt SL là SL EA và SL cứng
- Nếu giá chạy qua SL cứng thì đóng lệnh ngay tại mức giá này
- Nếu Giá đóng nến nằm trong vùng SL EA và SL cứng thì EA sẽ đóng lệnh.
- Nếu giá chạy vào vùng SL EA và SL cứng nhưng đóng nến trên vùng ngày thì lệnh đó vẫn tiếp tục.
Nếu anh em nào biết con EA hay Indicator nào có thể làm được cái này thì giới thiệu cho mình với. Cảm ơn anh em nhiều.

Đính kèm

27 KB · Xem: 8

Giới thiệu sách Trading hay
Đánh Bại Thị Trường Forex - Tư duy khác biệt và các kỹ thuật giao dịch của chuyên gia quản lý quỹ triệu đô

Sách chia sẻ kiến thức và kinh nghiệm trading từ một chuyên gia quản lý quỹ, cùng các kỹ thuật giao dịch giúp quỹ này đứng trong top nhiều năm
Mình đang tìm một con EA hỗ trợ đặt Stop lot như hình dưới.
Con EA này sẽ đóng lệnh theo giá đóng cửa của nến để tránh trường hợp các râu nến hit stop lot. và làm cho vùng SL của mình được chặt chẽ hơn.
Anh em tham khảo hình dưới cho dễ hiểu.
Có 2 mức đặt SL là SL EA và SL cứng
- Nếu giá chạy qua SL cứng thì đóng lệnh ngay tại mức giá này
- Nếu Giá đóng nến nằm trong vùng SL EA và SL cứng thì EA sẽ đóng lệnh.
- Nếu giá chạy vào vùng SL EA và SL cứng nhưng đóng nến trên vùng ngày thì lệnh đó vẫn tiếp tục.
Nếu anh em nào biết con EA hay Indicator nào có thể làm được cái này thì giới thiệu cho mình với. Cảm ơn anh em nhiều.
View attachment 62074
Đề bài của bác có vẻ hơi khó hiểu. Em đọc mãi k hiểu bác muốn thế nào:
+ Nếu giá qua SL cứng thì ĐƯƠNG NHIÊN là nó phải đóng lệnh, cần gì phải EA nữa.
+ "Nếu giá nằm trong vùng SL EA và SL cứng thì đóng lệnh" điều này là không thể xảy ra được. Làm sao mà tồn tại 2 SL cùng lúc được? Với trường hợp này e chỉ có thể hiểu là: Giả sử SL cứng đã được thiết lập trên MT4, còn SL EA chỉ là "thông số", và khi giá đóng cửa nằm thấp hơn SL EA và cao hơn SL cứng thì đóng lệnh. Vậy thì bác dịch chuyển SL cứng lên vị trí của SL EA là xong. Tức là hủy SL cứng và kích hoạt SL EA.

Ý bạn chủ thớt là có 2 loại sl đó bạn. Sl cứng về lý thuyết ko có trượt hay gap , giá hạ xuống sẽ dóng lệnh tại đó. Sl "mềm" do ea tự đóng. Cái này làm được. code trên EA thoi chứ ko dùng indicator nào cả bạn @dauminhdong

Ý mình đơn giản là như thế này:
Ví dụ mình vào lệnh BUY giá 15 và đặt SL trên MT4 là giá 10.
Nhưng mình muốn là nếu giá ĐÓNG NẾN của nến 4H mà đóng dưới giá 13 thì đóng lệnh Buy của mình luôn.
Nếu như vậy sẽ loại trừ được trường hợp ví dụ như giá có lúc sẽ xuống dưới 13 nhưng sau đó đóng nến 4H thì lại trên 13 thì lệnh Buy của mình vẫn còn tiếp tục. (Tránh râu nến). Còn mặc nhiên nếu giá mà chỉ cần xuống tới giá 10 thì sẽ dính SL rồi.

Ý bạn chủ thớt là có 2 loại sl đó bạn. Sl cứng về lý thuyết ko có trượt hay gap , giá hạ xuống sẽ dóng lệnh tại đó. Sl "mềm" do ea tự đóng. Cái này làm được. code trên EA thoi chứ ko dùng indicator nào cả bạn @dauminhdong

Đúng ý mình rồi đó bạn. Mình cũng nghĩ là cần EA. Theo mình thấy thì còn EA này cũng đơn giản thôi. Mỗi tội mình ko biết lập trình.

Đúng ý mình rồi đó bạn. Mình cũng nghĩ là cần EA. Theo mình thấy thì còn EA này cũng đơn giản thôi. Mỗi tội mình ko biết lập trình.
ea này chuyên để quản lý lệnh mở thủ công của bạn hay để quản lý lệnh của chính ea mở, khác nhau chỗ đó thôi. Ngoài ra quản lý 1 cặp thì khác 29 cặp. Nếu dễ và nhanh thì tôi hoặc có bạn nào khác làm code trên đây có thể code free giúp bạn được. Còn phức tạp làm tốn thời gian thì khó hơn.

ea này chuyên để quản lý lệnh mở thủ công của bạn hay để quản lý lệnh của chính ea mở, khác nhau chỗ đó thôi. Ngoài ra quản lý 1 cặp thì khác 29 cặp. Nếu dễ và nhanh thì tôi hoặc có bạn nào khác làm code trên đây có thể code free giúp bạn được. Còn phức tạp làm tốn thời gian thì khó hơn.

EA này là quản lý lệnh mở thủ công.
EA này chỉ cần cho tôi nhập 2 thông số.
1. Khung thời gian đóng nến (M15, 1H, 4H, 1D)
2. Mức giá mà nếu đóng nến trên khung thời gian đã chọn qua mức đó thì EA sẽ tự động đóng lệnh.
Với EA này chỉ chạy trên biểu đồ mà tôi kẹp con EA này vào.

Nếu trường hợp mà cũng trên 1 biểu đồ có nhiều lệnh thì nếu có thể lựa chọn cho EA hoạt động trên các lệnh khác nhau hoặc toàn bộ càng tốt.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,542 Xem / 80 Trả lời
  • TraderViet News trong Chuyện bên lề 193 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 426 Xem / 24 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,124 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 314 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 120 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 187 Xem / 3 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên