EA theo chiến thuật cung cầu chạy H4

vodkaexpans

Member
9
12
Chào các bạn TraderViet !

Mình có con EA giao dịch khung thời gian H1 trên 1 cặp ngoại tệ chính là:
- EUR/USD
Chiến thuật : Cung Cầu
indicators : Zigzag
có sử dụng : trailling stop

Kết quả mình backtest trên dữ liệu lịch sử từ năm 2015 cho kết quả:
- Tỉ lệ lệnh Win/Lose trong tổng số là: 60/40

Bạn nào có thời gian cho mình thêm ý kiến để tối ưu EA này !

Đính kèm

413.4 KB · Xem: 4
  • CungCau_H4_V1.08_BackTestMode.zip
    54.7 KB · Xem: 56

Giới thiệu sách Trading hay
Naked Forex - Phương Pháp Price Action Tinh Gọn

Naked Forex được đánh giá cao trên toàn cầu (theo Amazon) vì đã cung cấp một cẩm nang thực thụ cho những nhà giao dịch theo trường phái Price Action
EA của a hình như xác nhận đặt lệnh = 1 nến giảm hoặc tăng có số point > số point quy định , lệnh cũng đc đặt ở nến tăng mạnh hoặc giảm mạnh đó với 1 chỉ số point quy định (90) còn cái zigzac e hk thấy vẽ ra , với cả EA của a thì e ko dám chê vì trình của e cũng chỉ là cover lại của ng ta thôi ^^! ... theo ngu kiến của e là vậy nhưng chắc hk phải vậy , do a hk có post code lên nên nhìn cách vào lệnh e đoán vậy thôi , nhưng nếu đúng thì EA của a xài đc , nhưng chỉ 1 khoảng thời gian thôi , chẳng hạn a test 2015-2017 , nhưng e test 2010-2017 thì tk còn gần 5k khi kết thúc , chứng tỏ nó chỉ xài đc 1 thời gian trên thị trường vì "thị trường thay đổi mỗi ngày" , nếu muốn dùng vào real e nghĩ là nên update thường xuyên nhu cầu của thị trường , đa số con EA nào cũng vậy mà ... EA của e backtest chưa đc 2 năm là ngủm rồi :p:p:p

Chào các bạn TraderViet !

Mình có con EA giao dịch khung thời gian H1 trên 1 cặp ngoại tệ chính là:
- EUR/USD
Chiến thuật : Cung Cầu
indicators : Zigzag
có sử dụng : trailling stop

Kết quả mình backtest trên dữ liệu lịch sử từ năm 2015 cho kết quả:
- Tỉ lệ lệnh Win/Lose trong tổng số là: 60/40

Bạn nào có thời gian cho mình thêm ý kiến để tối ưu EA này !
Hic nhìn cái graph hơi k ổn tẹo. Vì có 1 đoạn đi ngang đấy. Cũng chả ai rảng nếu EA 1 đoạn chạy ngang cả. Do test thì cũng là history thôi bác. Tương lai không biết gì cả. Mà test từ 2015 bác đánh có hơn 200 lệnh thì trung bình 1 tuần vào lệnh 1 lần. Nhưng x3 TK thì mình cảm thấy số lot hơi lớn nhé

EA của a hình như xác nhận đặt lệnh = 1 nến giảm hoặc tăng có số point > số point quy định , lệnh cũng đc đặt ở nến tăng mạnh hoặc giảm mạnh đó với 1 chỉ số point quy định (90) còn cái zigzac e hk thấy vẽ ra , với cả EA của a thì e ko dám chê vì trình của e cũng chỉ là cover lại của ng ta thôi ^^! ... theo ngu kiến của e là vậy nhưng chắc hk phải vậy , do a hk có post code lên nên nhìn cách vào lệnh e đoán vậy thôi , nhưng nếu đúng thì EA của a xài đc , nhưng chỉ 1 khoảng thời gian thôi , chẳng hạn a test 2015-2017 , nhưng e test 2010-2017 thì tk còn gần 5k khi kết thúc , chứng tỏ nó chỉ xài đc 1 thời gian trên thị trường vì "thị trường thay đổi mỗi ngày" , nếu muốn dùng vào real e nghĩ là nên update thường xuyên nhu cầu của thị trường , đa số con EA nào cũng vậy mà ... EA của e backtest chưa đc 2 năm là ngủm rồi :p:p:p
EA backtest tuỳ loại. Như loại của mình Martingate thì chạy 2 tháng là lời rồi :v 1 năm cháy backtest tầm 2 lần vì blackswan. Cơ mà đâu để tiền sẵn đâu. Blackswan 1 phát cùng lắm cháy tiền lời 1 tháng à :v

tớ code theo chiến thuật của bác tiểu long share
Xem thêm chi tiết: https://youtu.be/BBAKKGrAvBY

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 45 Xem / 10 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24 Xem / 3 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294 Xem / 37 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,922 Xem / 81 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 207 Xem / 9 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 39 Xem / 1 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 984 Xem / 47 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên