EA vì cộng đồng TraderViet

HungerTrader

Active Member
855
2,382
Hello các trader thích EA

Hôm nay TraderViet sau vài ngày đắn đo đã quyết định mở topic này để hỗ trợ các bạn tạo ra EA cho riêng mình.

Vì đội ngũ coder của Trader Viet khá mỏng và đang phải phân tán sức lực để thực hiện các sản phẩm khác nên sẽ hỗ trợ các bạn thích EA theo cách sau:

-Bạn nào có ý tưởng nghiêm túc về 1 hệ thống giao dịch thì trước hết phải vào topic này nêu ra ý tưởng. Càng chi tiết càng tốt.

-Sau đó tôi sẽ tư vấn, đặt câu hỏi để vặn vẹo system của các bạn. Các bạn phải tìm cách để dung hòa hoặc hóa giải các điểm yếu của system

-Nếu system tốt thì sau đó bạn sẽ mở riêng 1 topic trong phần Diễn đàn chung về system đó để các thành viên khác tập trung vào trao đổi, phân tích điểm mạnh điểm yếu của system.

-Nếu vượt qua được vòng ném đá này thì hoặc Trader Viet sẽ code EA cho bạn hoặc giới thiệu coder xịn để làm cho bạn. Free hay có phí còn tùy vào mức độ phức tạp của EA.

Nói chung Trader Viet sẽ hỗ trợ cho bạn từ quá trình thụ tinh, đến mang thai rồi khám thai định kỳ và đỡ đẻ cho bạn

Việc code rồi test EA cũng tốn khá nhiều thời gian, công sức và tiền bạc nên nếu có ý tưởng thì các bạn hãy backtest bằng mắt trên chart quá khứ kỹ 1 chút thì quá trình code EA sẽ suôn sẻ hơn

Bài này ko có hình gì để xem hết.
Hết

Giới thiệu sách Trading hay
Khám phá Nghệ thuật Giao dịch Tiền tệ Chuyên nghiệp

Sách được viết bởi FX Trader chuyên nghiệp, có gần 30 năm giao dịch Forex cho các ngân hàng lớn thế giới như Citi, Nomura hay HSBC, đồng thời từng trading cho quỹ đầu cơ có vốn hàng chục triệu đô la
Chỉnh sửa lần cuối:
Theo chiến thuật bẫy giá này thì điểm ra đòn rất quyết định.
Đó là điểm mà market đã rướn hết sức nên rất dễ bật lại. Còn nếu market nằm lưng lửng thì nó rất dễ sizeway, mà sideway thì cách này rất mau hết margin.

Điểm rướn này có thể là khi giá đụng biên của BB hay Stochastic tầm trên 80 và dưới 20. Hay có thể khi giá cách MA 20 80 pips (ví dụ)....

Các bạn thử lắp ghép thử xem có ra dc 1 vị trí nào cực thơm ko?

Theo chiến thuật bẫy giá này thì điểm ra đòn rất quyết định.
Đó là điểm mà market đã rướn hết sức nên rất dễ bật lại. Còn nếu market nằm lưng lửng thì nó rất dễ sizeway, mà sideway thì cách này rất mau hết margin.

Điểm rướn này có thể là khi giá đụng biên của BB hay Stochastic tầm trên 80 và dưới 20. Hay có thể khi giá cách MA 20 80 pips (ví dụ)....

Các bạn thử lắp ghép thử xem có ra dc 1 vị trí nào cực thơm ko?

Chọn các vùng nằm outside bollinger band bẫy thử anh?

EA theo chiến thuật bẫy giá được đặt tên là "EA Brave Heart". Chạy backtest lâu lâu thấy giật mình. Mới chạy thử từ 01/01/2015 đến 31/12/2015 với vốn ban đầu 1000$. Kết quả nó đây.

Đính kèm

• EA Brave Heart.ex4
    27.4 KB · Xem: 77
Phương pháp ichimoku mà khả năng win 80-85% có người chứng minh thực tế 2 năm rồi, có sẵn sao code bên mình ko thử nhỉ? ^^ chỉ báo thôi cũng zui rùi. hehe

cho em xin con này mà bán tự động được không anh ^^ he ^^ thanks anh nhiều luôn. he

dạ ^^ có robot thì quá ok, mà sợ robot nó làm mình ù lì đi T_T nên cóa tín hiệu thì dùng đc trong mọi trường hợp ^^ hehe.

oke :)) con này chơi đc mọi cặp, cơ mà drawdown vấn còn lớn ấy :)), Tui thì không tin vào bẫy giá lắm :)) tin vào xu hướng với martingale hơn :)). Đợi sửa xong r sẽ cho mn xem ::))

con này rất tiềm năng, nếu bạn ko ngại thì có thể chia sẻ ý tưởng, hoặc chup hình lại các tình huống nó drawdown lớn để mọi người góp ý

Các bạn đừng sợ mất ý tưởng, trên MQL5 và ForexFactory có rất nhiều người lên share system để nhiều người dùng và dựa vào phản hồi để nâng cấp.

Một mình sẽ mãi loay hoay

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 938 Xem / 60 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 246 Xem / 22 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 214 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên