EA vì cộng đồng TraderViet

Tôi đang hỏi chính là cái khoảng cách giữa lệnh đang Active và lệnh Stop đó bác. Ví dụ zô chiến cái là Buy or Sell với TP = 35p SL = 65p, còn 1 lệnh Stop cách đó 30p và cũng TP = 35p và SL= 65p. Tại sao lại nên dư ra ít nhất 5p cho SL TP vì chỉ cần 5p đó mà lợi nhuận sẻ khác hẵn, k có cái đó thì thường hòa hoặc chỉ lời tí xíu do spead, công nó gồng gánh bao nhiêu lệnh..bnhiu size lots để rồi chỉ lời tí xíu bằng 1 lệnh chốt đơn lẻ thì k nên. Tôi đang trade tay như vậy rất hiệu quả, trên thực tế nó sẻ có khác hơn chút so với backtest nhé.
TimeOut là thời gian cho EA hoạt động vì oánh kiểu này thời gian vào lệnh cũng khá quan trọng, VD với cặp EU thì nên từ đầu phiên Âu đến giữa Phiên Mỹ là đc, phiên Á biên độ nhỏ hay dính chưởng sideway

em sẽ chiều anh lần này cưng ạ, đợi qua tuần nhé ku

có ae nào bị bug này chưa ạ, đang ở lệnh 0.04 đáng ra phải lên 0.08, ai ngờ nó về lại 0.02 ạ Anh @HungerTrader em có kèm hình bug đây ạ

Đính kèm

15.7 KB · Xem: 2
có ae nào bị bug này chưa ạ, đang ở lệnh 0.04 đáng ra phải lên 0.08, ai ngờ nó về lại 0.02 ạ Anh @HungerTrader em có kèm hình bug đây ạ
Không nên cho EA trade trên 2 cặp tiền tại 1 thời điểm hoặc vừa oánh tay vừa trade EA, tại 1 thời điểm chi cho trade 1 cặp tiền thôi tránh xung đột các lệnh của EA dẫn đến nhầm lẫn và sai sót k đáng có

bản cập nhật 1.2
đây là bản thô để test ý tưởng, các bạn đừng làm khó nó quá kiểu như Sl=5, TP=30 để xem nó chạy cho nhanh thì nó sẽ có lỗi
Muốn test nhanh thì dùng backtest

Xin nhớ người ơi:
Con này là con mới đẻ, chưa cho đi học hay uốn nắn gì nên phải chiều nó tí.
Nó có lỗi lầm gì thì vui lòng ko chấp và bỏ qua.

Mai mốt khôn lớn có thể nó sẽ hầu lại các bạn.

Con EA của bác đưa là tự động hoàn toàn rồi nên không xài được với hệ thống trade của TS, chiến lược SL và TP của EA bác đưa cũng không giống với chiến lược bẫy giá SL 60 và TP 30. Bác có lòng thì code giùm con EA bán tự động để TS tự phân tích và vào lệnh bằng tay, sau đó ea tự đặt chiến lược bẫy giá với SL 60 và TP 30, khi chốt lời thì nó tự động xóa hết các lệnh chờ. TS chỉ cần con EA vậy thôi nếu được bác giúp làm cho một con thì e cám ơn bác nhiều.

Không nên cho EA trade trên 2 cặp tiền tại 1 thời điểm hoặc vừa oánh tay vừa trade EA, tại 1 thời điểm chi cho trade 1 cặp tiền thôi tránh xung đột các lệnh của EA dẫn đến nhầm lẫn và sai sót k đáng có

Lỗi là do code thôi, chứ máy móc sao mà nhầm lẫn được.

Hẳn là bác chưa từng xài EA kiểu này, 2 nguyên tắc rất cơ bản khi trade EA 100% tự động đó là k đc thọc tay vào khi EA đang làm việc, hay chèn lệnh vào, nó sẻ làm sai lệch hệ số của EA, hay cho EA chạy trên nhiều cặp tiền 1 cùng lúc vì những EA kiểu này thường phải kết hợp thêm phương pháp bình quân giá hay tăng lots bù lỗ... nó đều phải có thêm hệ số riêng chứ k đơn thuần như những EA chỉ vào đơn lệnh kiểu TP hay SL xong rồi mới vào lệnh tiếp. Còn nếu muốn can thiệp bằng tay thì hãy Stop EA lại trước khi muốn làm 1 điều gì đó. Code đc 1 chú EA nó k đơn giản như các bác nghỉ đâu ...

mong anh Huy chia sẻ con EA mà so găng với con Algo 30k$, cho mọi người trade

Xin nhớ người ơi:
Con này là con mới đẻ, chưa cho đi học hay uốn nắn gì nên phải chiều nó tí.
Nó có lỗi lầm gì thì vui lòng ko chấp và bỏ qua.

Mai mốt khôn lớn có thể nó sẽ hầu lại các bạn.
Bác @HungerTrader cho mình hỏi: sao mình chạy tester nhiều lần mà lần nào cũng chỉ được đúng 1 loạt lệnh sau khi TP rồi ngưng luôn không vào lệnh tiếp nữa. Không biết mình có làm sai bước nào ko. Tks bác!!!

Con EA của bác đưa là tự động hoàn toàn rồi nên không xài được với hệ thống trade của TS, chiến lược SL và TP của EA bác đưa cũng không giống với chiến lược bẫy giá SL 60 và TP 30. Bác có lòng thì code giùm con EA bán tự động để TS tự phân tích và vào lệnh bằng tay, sau đó ea tự đặt chiến lược bẫy giá với SL 60 và TP 30, khi chốt lời thì nó tự động xóa hết các lệnh chờ. TS chỉ cần con EA vậy thôi nếu được bác giúp làm cho một con thì e cám ơn bác nhiều.
Bác cứ vào lệnh bằng tay xong hãy thả EA, trước khi thả bác tự chỉnh SL TP trong phần input là được mà bác. Good luck!

Hẳn là bác chưa từng xài EA kiểu này, 2 nguyên tắc rất cơ bản khi trade EA 100% tự động đó là k đc thọc tay vào khi EA đang làm việc, hay chèn lệnh vào, nó sẻ làm sai lệch hệ số của EA, hay cho EA chạy trên nhiều cặp tiền 1 cùng lúc vì những EA kiểu này thường phải kết hợp thêm phương pháp bình quân giá hay tăng lots bù lỗ... nó đều phải có thêm hệ số riêng chứ k đơn thuần như những EA chỉ vào đơn lệnh kiểu TP hay SL xong rồi mới vào lệnh tiếp. Còn nếu muốn can thiệp bằng tay thì hãy Stop EA lại trước khi muốn làm 1 điều gì đó. Code đc 1 chú EA nó k đơn giản như các bác nghỉ đâu ...

tôi thì quá hiểu về code EA. Bác lấy con EA của tôi post ở trang trước cho chạy khoảng 5 đến 10 cặp, thêm cả đánh tay nữa cũng không hề có lỗi gì.
về cơ bản là mỗi EA sẽ có 1 mã số riêng dùng để quản lý các lệnh của nó ( magic number ).

Ghé qua các diễn đàn fx, mình có sưu tập dc khá nhiều statement thần thánh, nổi bật nhất trong số đó là hình chụp history của 1 ea trong 1 ngày, phải nói là profit siêu khủng. Đáng nói hơn nữa chủ của ea này là người việt, mình có hỏi trên diễn đàn nhưng ko thấy người đó trả lời ( chắc vào thả thính rồi chuồn ).
Các bro thử nghiên cứu xem có tìm hiểu dc phương pháp sử dụng ở đây là gì không ? Mình chỉ biết đây là ea scalp

Đính kèm

• history scalp 2.jpg
    history scalp 2.jpg
    472.6 KB · Xem: 3
Bác @HungerTrader cho mình hỏi: sao mình chạy tester nhiều lần mà lần nào cũng chỉ được đúng 1 loạt lệnh sau khi TP rồi ngưng luôn không vào lệnh tiếp nữa. Không biết mình có làm sai bước nào ko. Tks bác!!!
đúng rồi bạn, mỗi lần chỉ test 1 loạt vì là EA mì ăn liền sinh ra để test ý tưởng nên tôi phải làm thế để cho nhanh

tôi thì quá hiểu về code EA. Bác lấy con EA của tôi post ở trang trước cho chạy khoảng 5 đến 10 cặp, thêm cả đánh tay nữa cũng không hề có lỗi gì.
về cơ bản là mỗi EA sẽ có 1 mã số riêng dùng để quản lý các lệnh của nó ( magic number ).
EA có thể bị ảnh hưởng bởi tác động này nhưng hoàn toàn có thể tránh dc bằng code nhưng EA của tôi do code nhanh để ACE test chiến thuật nên ko thể code kỹ dc

bác @HungerTrader cho em hỏi. nay e mới backtest cặp GBP/USD
Thông số như hình bên dưới.
Chạy tới Order (3) chạm SL sao (4) tự động bị Delete ? :confused:

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,124 Xem / 68 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 288 Xem / 20 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,988 Xem / 82 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 185 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 103 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 121 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 233 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên