EA vì cộng đồng TraderViet

có thể bạn nhầm version, thử file này xem
Vẫn vậy bác ơi. em lấy version mới nhất của bác mà. (hình 1)
( test trên Fxpro.com. Demo5.)
Thử test trên sàn khác cùng thông số thì kết quả khác. ( hình 2)

Hình 1

Hình 2

Chỉnh sửa lần cuối:
@HungerTrader
em mới đổi thử khung thời gian khác 2016.09.06 lúc 09:00
thì kết quả Order(4) tự nhiên vẫn bị delete. bác xem lại giúp
hay có sự khác biệt giữa tk demo vs real. mà khi chiều e coi video của bác thì giá vào lệnh y chan nhau. chả hiểu nổi

chắc history data bị lỗi rồi
Tôi test trên data của Fxpro Demo 1. Bạn thử trên server này xem

Ghé qua các diễn đàn fx, mình có sưu tập dc khá nhiều statement thần thánh, nổi bật nhất trong số đó là hình chụp history của 1 ea trong 1 ngày, phải nói là profit siêu khủng. Đáng nói hơn nữa chủ của ea này là người việt, mình có hỏi trên diễn đàn nhưng ko thấy người đó trả lời ( chắc vào thả thính rồi chuồn ).
Các bro thử nghiên cứu xem có tìm hiểu dc phương pháp sử dụng ở đây là gì không ? Mình chỉ biết đây là ea scalp
Vậy là bác chủ EA đã có tên trong danh sách giàu nhất Việt Nam rồi đó bạn.

Vậy là bác chủ EA đã có tên trong danh sách giàu nhất Việt Nam rồi đó bạn.

Có thể như vậy nhưng không công khai, kiểu ăn mảnh 1 mình trong thầm lặng :)

Mình tham gia forex đã dc 2 năm, biết dc thị trường nó khắc nghiệt cỡ nào. Nhưng mình không làm dc ko có nghĩa người khác cũng không làm dc.
Nếu theo dõi những cuộc thi forex từ những sàn khá uy tín như fxpro, exness thì sẽ gặp dc rất nhiều cao thủ tăng trưởng tài khoản một cách kinh hoàng. Chắc chắn khi trade trong một cuộc thi sẽ bốc đồng và sử dụng hết margin nhằm cạnh tranh thứ hạng, nhưng không thể phủ nhận ptkt của họ chính xác thì mới có nền tảng để mạo hiểm mà vẫn thăng hoa.

Giống như 1 khán giả dc chiêm ngưỡng các cao thủ trình diễn võ công thượng thặng, mình cảm thấy rất phấn khích, nhưng ko có nghĩa là mình khuyên mọi người mạo hiểm trong nghề này, chỉ là chia sẻ cảm xúc giống như dân bóng đá xem trận cầu kinh điển. Vd: Barca gặp Bayern :p

Thêm 1 ví dụ nữa chứng minh cao thủ forex ở VN không phải là ít, đó là cuộc thi do exness tổ chức dành riêng cho VN từ 16.05.2016 - 27.05.2016.

Chỉ trong 2 tuần, quán quân đã tăng trưởng 2400% tài khoản nhờ sử dụng leverage 1:2000. Mọi người lưu ý mình ko quảng cáo sàn, còn nhiều sàn khác tổ chức cuộc thi forex để tìm ra tài năng, vừa để quảng bá thương hiệu lại vừa có cơ hội phân tích phương pháp giao dịch của người thắng cuộc.

https://www.exness.com/intl/vi/contests/forextalents/#?page=1

Tuyệt vời cảm ơn all anh em trader việt
bản cập nhật 1.2
đây là bản thô để test ý tưởng, các bạn đừng làm khó nó quá kiểu như Sl=5, TP=30 để xem nó chạy cho nhanh thì nó sẽ có lỗi
Muốn test nhanh thì dùng backtest
Xin bác làm một cái video hướng dẩn backtest cụ thể hơn giúp các anh em gà mờ được không ạ !! Xin đội ơn bác

mọi người giúp e code con EA theo tín hiệu zigzag(5 5 3) + bollinger bands (thông số mặc định) có nút tắt mở chế độ tự động vào lệnh

nguyên tắt vào lệnh sell
đóng nến giảm cắt đường bands giữa + nằm trong vùng đáy zigzag trước đó
Stoploss: trên điểm cao nhất của cây nến vào lệnh hoặc điểm cao nhất của cây nến trước cây nến vào lệnh (+ spread)
Take profit: theo tỷ lệ 1sl = 2tp hoặc 1sl = 3tp

nguyên tắt vào lệnh buy
đóng nến tăng cắt đường bands giữa + nằm trong vùng đỉnh zigzag trước đó
Stoploss: dưới điểm thấp nhất của cây nến vào lệnh hoặc điểm thấp nhất của cây nến trước cây nến vào lệnh (+ spread)

vùng đáy zigzag hoặc đỉnh zigzag được tính từ giá mà zigzag vẽ qua tới giá đóng cửa của cây nến đó

mọi người giúp e code con EA theo tín hiệu zigzag(5 5 3) + bollinger bands (thông số mặc định) có nút tắt mở chế độ tự động vào lệnh

nguyên tắt vào lệnh sell
Stoploss: trên điểm cao nhất của cây nến vào lệnh hoặc điểm cao nhất của cây nến trước cây nến vào lệnh (+ spread)
View attachment 2916

nguyên tắt vào lệnh buy
Stoploss: dưới điểm thấp nhất của cây nến vào lệnh hoặc điểm thấp nhất của cây nến trước cây nến vào lệnh (+ spread)
View attachment 2917

vùng đáy zigzag hoặc đỉnh zigzag được tính từ giá mà zigzag vẽ qua tới giá đóng cửa của cây nến đó
kimlongfx miêu tả con EA này rất giống với con Algo giá 30K$ trên MQL5. Phương pháp của Kimlongfx miêu tả chính là phương pháp thuận theo xu hướng

mình sử dụng tín hiệu này để vô lệnh được 1 thời gian rồi, nhưng mà vào lệnh tay nhiều lúc mình bận việc không coi chart thế mất tính hiệu ngon nên lên đây tìm cao nhân code giúp đỡ :D:D:D:D:D

mình sử dụng tín hiệu này để vô lệnh được 1 thời gian rồi, nhưng mà vào lệnh tay nhiều lúc mình bận việc không coi chart thế mất tính hiệu ngon nên lên đây tìm cao nhân code giúp đỡ :D:D:D:D:D
Bạn coi chart 1 ngày là thời gian thoải mái, không sợ mất tín hiệu. Có tới hơn 30 cặp tiền để giao dịch cùng với các loại hàng hóa khác. Một tuần chỉ cần hai ba tín hiệu tốt vào lệnh thì ok.

nguyên tắt vào lệnh sell
View attachment 2916

nguyên tắt vào lệnh buy
View attachment 2917

Cách đánh khá khôn ngoan khi follow trend, Bản chất là theo order flow + price above ma 20 để confirm. Nếu thêm ma 16 và macd thì y sì lục chỉ cầm ma.

anh @HungerTrader có thể code cho nó nhận diện lệnh limit được không
vd: e đặt 1 lệnh buy limit ở mức giá pivots sau khi lệnh này khớp thì bẫy giá sẽ được kích hoạt,
trên chart của tài khoản mỗi lần chỉ có duy nhất 1 lệnh chờ, EA chỉ cần canh lệnh đó được kích hoạt sẽ tiến hành bẫy :D

anh @HungerTrader có thể code cho nó nhận diện lệnh limit được không
vd: e đặt 1 lệnh buy limit ở mức giá pivots sau khi lệnh này khớp thì bẫy giá sẽ được kích hoạt,
trên chart của tài khoản mỗi lần chỉ có duy nhất 1 lệnh chờ, EA chỉ cần canh lệnh đó được kích hoạt sẽ tiến hành bẫy :D
Version 1.2 của làm đc điều đó mà bạn!

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,489 Xem / 18 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,561 Xem / 94 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 367 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 345 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên