EA vì cộng đồng TraderViet

Topic hổm rày im lìm dễ sợ :(!

Bữa giờ chạy bản 1.2 hay bị lỗi nhảy volume quá! Bác @HungerTrader có version mới cho ae test thử với bác!

Tks bác!

EA theo chiến thuật bẫy giá được đặt tên là "EA Brave Heart". Chạy backtest lâu lâu thấy giật mình. Mới chạy thử từ 01/01/2015 đến 31/12/2015 với vốn ban đầu 1000$. Kết quả nó đây. View attachment 2616 View attachment 2617
bác có thể vui lòng cho em xin ít thông tin em muốn hỏi về cách giấu biểu đồ sau khi back test xong. ko cho ng ta biêt mình dùng c cụ gì

Mình không để ý, indi này dùng như thế nào bạn ơi?
Chào bạn!
Ý tưởng của indi đó là các nến sau nằm trong vùng range của nến master chứng tỏ thị trường đang cô đọng giá, khi giá phá range thì sẽ có khuynh hướng đi xa hơn. Bạn tự trãi nghiệm nhé!
Thân.

Bạn cho hỏi: Làm thế nào để thêm datetime expiration vào lệnh chờ. Thử mãi mà chưa xong. Thanks.

Bạn đã thử những gì ? trong câu lệnh thì expiration là thời gian, vì vậy bạn chỉ cần nhập vào ngày giờ bạn muốn hủy lệnh, thêm nữa là MT4 chỉ cho phép thời gian ngắn nhất là 10 phút thì phải.

Ví dụ ở dưới tự hủy lệnh sau 60 phút không khớp.
datetime expiration = TimeCurrent() + 60*60;
int ticket = OrderSend(Symbol(),OP_BUYSTOP,1,Ask + 500*Point,0,0,0,"test",123,expiration);

Bạn đã thử những gì ? trong câu lệnh thì expiration là thời gian, vì vậy bạn chỉ cần nhập vào ngày giờ bạn muốn hủy lệnh, thêm nữa là MT4 chỉ cho phép thời gian ngắn nhất là 10 phút thì phải.

Ví dụ ở dưới tự hủy lệnh sau 60 phút không khớp.
datetime expiration = TimeCurrent() + 60*60;
int ticket = OrderSend(Symbol(),OP_BUYSTOP,1,Ask + 500*Point,0,0,0,"test",123,expiration);
Cám ơn bạn nhé.

Newbie trong lĩnh vực forex và code EA. Và đây là con EA tui viết cho một cái ngẫu nhiên, khi ba cây nến cùng màu, gặp cây khác màu và tạo đáy hoặc đỉnh thì đặt hai lệnh SELLSTOP và BUYSTOP. Khuyến khích dùng torng 1M hoặc 5M, stoploss và take profit với cặp tiền có giá 3 số thì nên gần nhau, còn cặp có giá 5 số thì gấp 2-5 lần được a. Backtest tàm tạm.

Đính kèm

• Random.ex4
    12.4 KB · Xem: 12
  • Random.mq4
    10.1 KB · Xem: 29

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,871 Xem / 80 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 867 Xem / 44 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,680 Xem / 13 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 339 Xem / 19 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 170 Xem / 4 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 241 Xem / 3 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 235,501 Xem / 1,065 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên