Elliot thực chiến

Elliot thực chiến

Elliot thực chiến

rev

Active Member
28
29
Chào 500 ae TraderViet, e mem mới, cũng mới tìm hiểu về elliot thấy có nhiều cái hay cơ mà nó cũng khoai lắm, đôi khi mình vẽ ra không biết đúng hay sai. Tất nhiên là để biết đúng sai thì dễ thôi, đợi một thời gian sau market nó trả lời cho thì rõ liền à.
Tuy vậy với tinh thần học hỏi là chính, đúng sai thì kệ cha nó quan trọng đúng thì được bao nhiêu mà sai thì mất bao nhiu nên e vẫn cứ mở top này để post phân tích về các cặp tiền em theo dõi bằng EW. Bác nào đi qua quăng gạch đá càng tốt để e vỡ vạc cho mau tiến bộ :D:D:D

GBPCHF

GOLD

Giới thiệu sách Trading hay
Thấu hiểu Hành vi giá Thị trường Tài chính - Understanding Price Action

Là quyển sách hướng dẫn giao dịch Phương Pháp Price Action của Bob Volman, chỉ sử dụng duy nhất một đường MA và cấu trúc thị trường cùng hành vi giá để tìm kiếm lợi nhuận
Chỉnh sửa lần cuối:
GBPAUD

GA hiện đang trong sóng 5( đáy khoảng 1.9 đang ném đá dò đường thôi )

Chỉnh sửa lần cuối:
Chart GA sóng 3 ngắn hơn sóng 5 là mình thấy Ko ổn chút nào :) ngoài ra ko phải lúc nào cũng chỉnh theo abc

• Like
Reactions: rev
Chart GA sóng 3 ngắn hơn sóng 5 là mình thấy Ko ổn chút nào :) ngoài ra ko phải lúc nào cũng chỉnh theo abc
tks! bác coment, em mới học vẽ thôi bác, có gì bác chỉ giáo để ae cùng tiến bộ.
Sở dĩ em chọn sóng 3 như vậy là dựa vào macd phân kỳ(thực ra cũng đoán thôi vì sóng 5 chưa hoàn thành). Còn như bác nói sóng 3 ngắn hơn sóng 5 thì ko vấn đề chỉ cần nó ko ngắn nhất trong 3 sóng 135 thôi bác( cái này là e đọc sách nói vậy)

tks! bác coment, em mới học vẽ thôi bác, có gì bác chỉ giáo để ae cùng tiến bộ.
Sở dĩ em chọn sóng 3 như vậy là dựa vào macd phân kỳ(thực ra cũng đoán thôi vì sóng 5 chưa hoàn thành). Còn như bác nói sóng 3 ngắn hơn sóng 5 thì ko vấn đề chỉ cần nó ko ngắn nhất trong 3 sóng 135 thôi bác( cái này là e đọc sách nói vậy)
sorry vì ko cmt rõ hơn, mình ko nói về lý thuyết :) ý mình là cụ thể chart GA bạn vẽ sóng 3 ngắn hơn sóng 5 mình thấy ko hợp lý, vì mình cũng đang theo kèo này, và cũng đánh Elliott, quan điểm của mình GA sóng 3 giảm chưa confirm kết thúc, nên cũng chưa thấy sóng 5 nào cả :) target sóng 3 tại 1.893 :)
GA EW.png

• Like
sorry vì ko cmt rõ hơn, mình ko nói về lý thuyết :) ý mình là cụ thể chart GA bạn vẽ sóng 3 ngắn hơn sóng 5 mình thấy ko hợp lý, vì mình cũng đang theo kèo này, và cũng đánh Elliott, quan điểm của mình GA sóng 3 giảm chưa confirm kết thúc, nên cũng chưa thấy sóng 5 nào cả :) target sóng 3 tại 1.893 :)View attachment 145671
Ok bác, bác có thể chia sẻ cách đếm sóng của bác ko? E đếm trên H4 thì thấy vậy chứ D1 thì đúng như bác nói, EW có cái hay là sóng trong sóng.

theo nguyên tắc chỉ cần sóng 3 không phải là ngắn nhất và MACD phải lớn nhất.

• Like
Ok bác, bác có thể chia sẻ cách đếm sóng của bác ko? E đếm trên H4 thì thấy vậy chứ D1 thì đúng như bác nói, EW có cái hay là sóng trong sóng.
mình nghĩ mình v bác khác nhau ở chỗ xác định khi nào 1 con sóng kết thúc á, bác kết hợp MACD còn mình lại mình Fibo và PA nên sự khác biệt là kha khá, mình ko dùng MACD nên cũng ko dám nói chắc :)

• Like
mình nghĩ mình v bác khác nhau ở chỗ xác định khi nào 1 con sóng kết thúc á, bác kết hợp MACD còn mình lại mình Fibo và PA nên sự khác biệt là kha khá, mình ko dùng MACD nên cũng ko dám nói chắc :)
Đúng rồi bác, e dùng macd nên thấy lực khó vượt qua được chỗ e cho là đáy sóng 3. Tuy nhiên do sóng 5 trên H4 chưa kết thúc nên mình chỉ đoán vậy thôi chứ đà giảm trên D1 còn xuống dài dài.

Đúng rồi bác, e dùng macd nên thấy lực khó vượt qua được chỗ e cho là đáy sóng 3. Tuy nhiên do sóng 5 trên H4 chưa kết thúc nên mình chỉ đoán vậy thôi chứ đà giảm trên D1 còn xuống dài dài.
Okie bác :) trc phiên Âu ngày mai nếu lệnh e ko đá Tp e cũng chốt tay thôi chứ đoạn cuối sóng e cũng ko mặn mà. Lúc đó hy vọng Buy limit của bác vào dc profit kha khá :)

US30 đang xuất hiện tình huống éo le, chờ xem có đúng không!!!

Trên này có rất nhiều thứ về elliott
1. Fibonacy pinball - đo tỷ lệ sóng theo fibo
2. Phương pháp dùng kênh giá
3. Tham khảo các bài viết của bác @Mạc An về elliott.
4. Có bác @damthianhthu cũng là 1 người nghiên cứu elliott
5. Có hệ thống wavy tunnel cũng đưa ra 1 cách nhận diện sóng cũng khác lạ
Bác tham khảo

• Like
Trên này có rất nhiều thứ về elliott
1. Fibonacy pinball - đo tỷ lệ sóng theo fibo
2. Phương pháp dùng kênh giá
3. Tham khảo các bài viết của bác @Mạc An về elliott.
4. Có bác @damthianhthu cũng là 1 người nghiên cứu elliott
5. Có hệ thống wavy tunnel cũng đưa ra 1 cách nhận diện sóng cũng khác lạ
Bác tham khảo
Bác chủ xị navy tunnel pk ạ? E cũng nghe về hệ thống này rùi mà thấy hướng dẫn sử dụng nhiều quá nên ngại

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 221 Xem / 27 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 44 Xem / 11 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 594 Xem / 46 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 307 Xem / 2 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên