[Elliott waves toàn tập] Phần I: Khái quát về sóng Elliott

Mình rất thích elliot và đang chờ được chia sẽ và học hỏi từ những kiến thức và kinh nghiệm của bạn.
Nhưng trước khi đi sâu vào kiến thức chính của elliot, mình xin chia sẻ thế này. Để tránh nhầm lẫn sóng chéo và sóng điều chỉnh tam giác sau này, vì cùng có cấu trúc sóng là 3.3.3.3.3 nên ngay từ đầu bạn để sóng chéo vào cùng nhóm với sóng đẩy, còn các sóng tam giác, sóng phẳng, sóng zigzag, kết hợp... vào nhóm sóng điều chỉnh. Như vậy sau này các bạn đếm sóng sẽ đơn giản hơn. Đó là vài kinh nghiệm của mình muốn chia sẻ.

Mình rất thích elliot và đang chờ được chia sẽ và học hỏi từ những kiến thức và kinh nghiệm của bạn.
Nhưng trước khi đi sâu vào kiến thức chính của elliot, mình xin chia sẻ thế này. Để tránh nhầm lẫn sóng chéo và sóng điều chỉnh tam giác sau này, vì cùng có cấu trúc sóng là 3.3.3.3.3 nên ngay từ đầu bạn để sóng chéo vào cùng nhóm với sóng đẩy, còn các sóng tam giác, sóng phẳng, sóng zigzag, kết hợp... vào nhóm sóng điều chỉnh. Như vậy sau này các bạn đếm sóng sẽ đơn giản hơn. Đó là vài kinh nghiệm của mình muốn chia sẻ.
Cảm ơn bạn, cái này mình sẽ có lưu ý vào từng phần cụ thể!

Chủ đề này hấp dẫn đó bác @Mạc An !:). Mình cũng nghiền ngẫm cái này khá nhiều và nhận ra việc đếm sóng là cực kỳ quan trong cho tất cả các trường phái phân tích kỹ thuật.:D. Mong bác giải ngố thêm cho mình các kiến thức chuyên sâu hơn nữa về Elliott.:):)

như này, đã ok chưa?

Bác phải note thêm quy tắc sóng 4 k nằm trong phạm vi sóng 1 trừ trường hợp sóng chéo ( diagonal ) chứ. 2 nữa là chia ra đẩy có 2 loại: đẩy và chéo. Sóng chỉnh có 2 loại: chỉnh đơn giản và phức tạp. Đơn giản có zz, flat, triangle; phức tạp có double tree, triple tree. Rồi viết về từng sóng có lẽ sẽ hiệu quả hơn :d

Bác phải note thêm quy tắc sóng 4 k nằm trong phạm vi sóng 1 trừ trường hợp sóng chéo ( diagonal ) chứ. 2 nữa là chia ra đẩy có 2 loại: đẩy và chéo. Sóng chỉnh có 2 loại: chỉnh đơn giản và phức tạp. Đơn giản có zz, flat, triangle; phức tạp có double tree, triple tree. Rồi viết về từng sóng có lẽ sẽ hiệu quả hơn :d
Chưa xong mà bác :D, tạm thời thế đã!

Cảm ơn bác đã chia sẻ.
Quy tắc số 3 có lẽ cần hiệu chỉnh: Trong sóng impulse, sóng 4 không được chồng lấn (can not overlap) lên vùng sóng 1.
Cái này là cốt lõi để phân biệt dạng impulse và diagonal.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 137 Xem / 9 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 233 Xem / 7 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 54 Xem / 1 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 486 Xem / 21 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 285 Xem / 8 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,079 Xem / 40 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,792 Xem / 78 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên