Em gái xinh muốn lần đầu muốn hỏi các anh đẹp zai ^^

Nhung Viggo

Member
13
12
Hê lô các anh chimđơ đẹp zai ^^

Em hằng ngày đều vào web để xem và học hỏi, nhưng do chưa có gì đặc sắc để chia sẻ cho mọi người nên mong lượng thứ cho em nhé.

Hôm nay em có vấn đề cần hỏi cao kiến của mấy anh như sau:
- Em thấy chức năng trailing-stop rất hay. Nhưng mình có thể tạo EA mà nó tự động dịch chuyển giá trị trailing-stop theo giá trị một đường nào đó cho mỗi cây nến mới không nhỉ?
Ví dụ: Em có 2 đường trung bình A, B. Giả sử với mỗi cây nến mới em muốn trailing-stop theo A, qua cây sau thì trailing-stop theo B (tất nhiên tuỳ điều kiện giữa A và B mà mình chọn).

Hy vọng là mấy anh đẹp zai hiểu ý của em và trả lời giúp em.
Em xin cảm ơn nhiều nhiều nhá! chụt chụt :D

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Mới Để Giao Dịch Kiếm Sống

Quyển sách của Tiến sỹ Alexander Elder đề cập đến những vấn đề cơ bản và cần thiết nhất với các trader. Sách được đánh giá rất cao trên toàn cầu
Em gọi các a ở đây là chimđơ thì sẽ kg ai trả lời e đâu, 1 sự động chạm kg hề nhẹ.
(Mặc dù đúng là nhiều a thích ôm lệnh hơn ôm người yêu)

Nói chung lại, thay vì phải trailing stop theo số point cụ thể mặc định trong mt4. Nhưng em ấy muốn trailing stop theo đường trung bình MA. MA15, MA50, MA100, MA200..... Em nó chọn MA nào thì trailing stop theo đường ấy. Ca này không khó, chỉ cần lấy công thức cấu tạo hoạt động của đường MA thay thế cho Trailing Stop

Cái này không khó đâu em. Kiếm 1 anh coder chuyên làm code mql là được ngay. Mời anh @MQL CodeStuff vào tư vấn giúp

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,192 Xem / 71 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294 Xem / 20 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,992 Xem / 82 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 195 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 105 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 123 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 234 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên