EUR đi đâu tiếp theo? Kỳ vọng gì cho biến động GBP hôm nay

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,641
154,036
Tóm tắt nhận định của Kathy Lien từ Bkassetmanagement. Tựa đề do người dịch tự đặt

Biên bản họp ECB bộc lộ nhiều điều thú vị, EUR sẽ đi về đâu tiếp theo?
  • Thị trường đồn đoán là việc hết hạn các giao dịch option hôm qua ở mốc 1.17 sẽ tác động nhiều đến giá EURUSD, nhưng cuối cùng ít tác động
  • Kỳ vọng EURUSD tiếp tục giảm do biên bản họp ECB công bố hôm qua là bồ câu
  • Việc EURUSD tăng 13% trong vòng 1 năm qua đã khiến ECB phải nhấn mạnh sự chú ý. ECB lo lắng việc EUR tăng mạnh và tác động của nó đến lạm phát (đồng tiền mạnh thì lạm phát yếu). ECB thấy rằng lạm phát tăng trưởng yếu nhưng EUR mạnh cũng đóng góp cho sự mạnh lên của nền kinh tế EU.
  • Thặng dư thương mại EU tăng lên mức 22.3 tỷ từ mức 19 tỷ nhưng nếu EUR tiếp tục giá cao, nó sẽ tác động xấu đến nhu cầu bên ngoài và các dữ liệu kinh tế
  • Giá tiêu dùng giảm -0.5% tháng 7 nhưng CPI cả năm thì giữ nguyên.
  • Dự đoán là EURUSD còn giảm tiếp về vùng 1.16
  • Các báo cáo kinh tế hôm nay như PPI Đức hay Tài Khoản Vãng Lai khu vực EU sẽ không tác động nhiều đến đồng EUR
Khả năng nào cho biến động GBP hôm nay?
  • Dữ liệu kinh tế Anh tiếp tục lộn xộn khi tăng trưởng Doanh Số Bán Lẻ tốt hơn so với tháng trước, nhưng điều chỉnh doanh số của tháng 6 lại giảm xuống, khiến tổng cộng doanh số bán lẻ năm giữ nguyên ở mức 1.3%, thấp hơn nhiều so với mức 2.8% công bố trong tháng 6.
  • Nhiều báo cáo của Anh đã công bố tuần này và nó phản ánh tình hình tăng trưởng không đồng đều, tuy nhiên, nếu giá cả ở mức thấp và tăng trưởng tiền lương cao, tiêu dùng cá nhân có thể được đẩy mạnh trong các tháng tới
  • Các thành viên NHTW Anh BoE cho rằng tăng trưởng tiền lương sẽ chậm lại vì nỗi sợ bất ổn từ Brexit tăng.
  • Hiện nay, các đàm phán Brexit đang hoãn lại và sẽ không khởi động trở lại cho đến tháng 12
  • Kỳ vọng hôm nay không có biến động lớn cho GBP
Anh em có thích kiểu viết bài tóm ý như vầy không, hay thích kiểu dịch nguyên xi em Lien như cũ. Comment ý kiến bên dưới để tôi biết mà phục vụ anh em nhé

>> Khung thời gian nào là tốt nhất cho giao dịch forex?

>> Những yếu tố cơ bản tác động đến giá trị của đồng tiền

Giới thiệu sách Trading hay
Thấu hiểu Hành vi giá Thị trường Tài chính - Understanding Price Action

Là quyển sách hướng dẫn giao dịch Phương Pháp Price Action của Bob Volman, chỉ sử dụng duy nhất một đường MA và cấu trúc thị trường cùng hành vi giá để tìm kiếm lợi nhuận
Viết thế này thì hay rồi Huy ơi. Nhưng cho cái hình mát mẻ xí nữa thì bài viết chất hơn nữa... hihihi. Cám ơn Huy nhiều nhiều.;):)

Bác Huy tóm ý ngắn gọn dễ hiểu hơn em Liên, cho thêm tám hình full ko che thì anh em yêu nhìu hơn, chúc bác Huy mạnh khỏe, ngay nào cũng có bài cho anh em nhé

Bác Huy tóm ý ngắn gọn dễ hiểu hơn em Liên, cho thêm tám hình full ko che thì anh em yêu nhìu hơn, chúc bác Huy mạnh khỏe, ngay nào cũng có bài cho anh em nhé
Hình của tôi hay hình em Lien?

Hình tôi tý tôi up lên ngay và luôn. Không che toàn bộ. Anh em nhớ để bụng đói khi coi hình, ko thì lại ói mẹ nó vào bàn phím

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 601 Xem / 41 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 179 Xem / 19 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,423 Xem / 86 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 604 Xem / 46 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên