eur/usd 11/7/2019

Thảo luận trong 'Trao đổi - Chia sẻ về Trading tổng quát' bắt đầu bởi Lengocha, 11/07/2019.

1. Các file đính kèm:

Lưu
    ✅ Định Hướng Giao Dịch VÀNG-FOREX-BITCOIN Theo Price Action Tháng 06/2020
    ✅ Fibonacci Hồi Quy (Fibonacci Retracement) - Phương Pháp Vẽ Mới Chính Xác 96.69%
    ✅ Hệ Thống Giao Dịch Theo Xu Hướng Kết Hợp ADX & RSI
    ✅ Phân Tích Vàng & Forex Theo Price Action - Cậu Vàng Đã Chạy - Tuần 18/05-22/05
    ✅ Tất Tần Tật Về STOCHASTIC - Indicator Huyền Thoại Trong Giao Dịch Forex
    ✅ Phân Tích Vàng & Forex Theo Price Action - Lội Ngược Dòng - Tuần 25/05-29/05
    ✅ Kỹ Thuật Quản Lý Lệnh Giúp Trader Tăng Lợi Nhuận, Giảm Thua Lỗ - Phần 2: Scaling Out
    ✅Phân Tích VÀNG-FOREX-BITCOIN Theo Price Action - Mỹ Trung Căng Thẳng - Tuần 01/06-05/06
    Chỉnh sửa cuối: 11/07/2019
    Đang tải...
  2. Em có đọc qua lý thuyệt về mua cao, bán thấp của bác mà e ko hiểu hết. Khi nào thì biết thị trường mua cao, bán thấp vậy bác? Bác lấy số liệu số lượng giao dịch mua, số lượng giao dịch bán ở đâu ạ?

3. cái bảng đó ông lấy đâu ra thế?

4. Tôi áp dụng từ chứng khoán, tình cờ tôi lấy được dữ liệu từ mt4 có thể dùng được cho mỗi chỉ số như 1 cp của ck, nó chuẩn hơn so với ck vì nó là diễn biến giá ổn định, còn ck bị tổ chức thao túng mỗi cp nên có thể bị bẻ gẫy giá vô lý.Bạn tải file excell từ mt4 về.

5. Tôi tự lập ra theo lý thuyết gd phân vùng giá của mình.

6. Eur/usd đang cho tín hiệu tuần sau có thể cắm buy được.

wildness bài này.
  7. cái bảng đó ông lấy đâu ra thế?
    là bảng excel hả, hay gì ?

8. Chính là bảng excell đó bạn, để tính toán các gd xem xu hướng hiện tại như thế nào, xu hướng hiện tại nhé bạn, còn nó vẫn chỉ là bài toán xác xuất, xác xuất cao thì độ tin cậy cao, vẫn phải có các điểm hỗ trợ để stoploss. Khi có các phản ứng từ tin tức bất ngờ, mình thường gd us30 chỉ số ck mỹ, nhưng mình thấy ngoại hối ổn định hơn chỉ số ck mỹ rất nhiều.

9. Mình thì sử dụng PVA để phân tích thì thấy vùng bạn đánh dấu tương ứng với khu vực new demand có mức volume bất thường, hy vọng thị trường có đủ sức đẩy giá lên vùng 1.135 trong tuần tới

volume-EU.

10. Vậy à hi mình mù hết các phân tích kt khác, chỉ biết mỗi theo doi diễn biến giá trong 4 phân vùng, thấy khả năng tuần sau em nó sẽ buy được. Các điểm hỗ trợ của mình sẽ thay đổi theo thời gian và ko cố định, thường theo ngày vì mình chủ quan tâm khung 1D.

11. IMG_4810.JPG Sau 1 tuần chờ đoi đã cắm buy eur/us

Bình luận mới nhất

• MrLeo1988 trong Chuyện bên lề 228 Xem / 1 Trả lời
  • Kicker trong Thị trường chứng khoán Việt Nam 6,248 Xem / 43 Trả lời
  • Zactini trong Video Clips 7,697 Xem / 69 Trả lời
  • MrLeo1988 trong Trao Đổi về Broker 20,190 Xem / 76 Trả lời
  • Phương skye trong Trao Đổi về Broker 259 Xem / 16 Trả lời
  • facific trong Chuyện bên lề 64,413 Xem / 160 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    Công ty Fintech eToro