Exness QUÁ NGUY HIỂM ??????

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

thanhtamVN

Active Member
123
112

Xin phép Admin , chào anh chị trên group.

Người thân của em có giao dịch trên sàn Exness ngày hôm nay 16/11/2018 trên MT4 sàn Exness vào 2 khoảng thời gian ( 15:17 - 15:25 ) và (16:44 - 16:46 ) giờ Việt Nam ; tức ( 8:17 - 8:25 ) và ( 9:44 -9:46 ) theo giờ của sàn Exness.

1.Cả hai khoảng thời gian này đều không có tin tức gì bất thường hay tin tức được công bố liên quan đến đồng GBP hay đồng USD. Và trong thông báo của Exness cũng không có thông báo gì bất thường , chỉ cảnh báo các đồng tiền khác.

Lúc đó thị trường vẫn giao dịch ổn định ( spread không bị giãn mấy , chỉ giao động chủ yếu loanh quanh 0.9 - 1.4 pip ).

2.Nhưng người thân của mình có những lệnh chờ ( Buy Stop ; Sell Stop ) đặt trước đó thì bị TỰ ĐỘNG DI CHUYỂN THEO HƯỚNG BÂT LỢI, và sau đó khớp các lệnh bất lợi này.

3. Và có quãng thời gian đó không thể vào thêm lệnh chờ ( dùng script ) mặc dù đặt cách 40-50 point ( 4-5 pip ).

Điều này gây thiệt hại cho người thân của mình 3.430 usd ( khoảng 80 triệu VND ) chỉ trong vòng 90 phút.

4. Các anh chị có kinh nghiệm cho em hỏi trường hợp như vậy liệu có phải tất cả các sàn khác đều bị như thế , hay chỉ có Exness là bị như vậy ???

( Thị trường đang hoạt động ổn định mà lệnh chờ đã đặt thì tự động bị di chuyển sang những vị trí bất lợi ; những lệnh chờ mới không thể vào thêm cho dù khoảng cách đặt rất xa )

5. Bên dưới em có kèm ảnh chụp nến vào 2 khoảng thời gian mà người thân em đang gặp phải vấn đề bên trên ( nến trong khoảng thời gian đó hoàn toàn bình thường, không có GAP , không bị giãn Spread , thanh khoản vào thời điểm thị trường hoạt động ổn định, không có tin tức bất thường , không có tin kinh tế được thông báo ... )

6. Người thân em giao dịch khối lượng khá lớn tầm 200 lot/ngày ( có thể là tài khoản bị nằm trong danh sách sàn soi chặt hơn các tài khoản thông thường )

Vậy nên chỉ riêng tiền spread biếu cho sàn cũng rơi vào tầm 2000 usd/ngày rồi ( em chỉ tính tối thiểu spread = 10 points = 1 pip thôi ; chứ nếu tính lúc bị giãn spread = 15 point = 1.5 pip hoặc giãn nhiều hơn thế nữa thì con số biếu cho sàn cũng phải là 3.000 usd/ngày trở lên ).

7. Thực sự kiếm tiền trên thị trường FX này là cực kỳ khó khăn - rủi ro, và vô vàn bất lợi với các sàn về công nghệ ; nhưng bên em xác định nếu thua thị trường một cách sòng phẳng thì bên em chấp nhận ngay.

Còn nếu bị thua vì các vấn đề có liên quan đến việc sàn dùng tiểu xảo/ mánh khóe thì bên em xin được đưa ra để anh em cùng xem Exness giải quyết thế nào , cũng như các anh em cùng đóng góp ý kiến để bảo vệ cộng đồng trader Việt Nam với nhau ạ.

Anh chị em cho bên em xin ý kiến đóng góp hướng giải quyết như thế nào là tốt nhất cho người thân của em ạ ?

Cảm ơn Admin, cảm ơn các anh chị.

bên em chat cho support

6- man hinh-1.JPG

ảnh chụp nến 1 phút , 2 khoảng thời gian bên em giao dịch là được khoanh ô màu xanh đánh dấu ( Lúc đó không hề có biến động gì bất thường cả )

Giới thiệu sách Trading hay
Giao Dịch Theo Xu Hướng Để Kiếm Sống

Sách chia sẻ chiến lược giao dịch, tâm lý, phương pháp quản lý vốn thực chiến của Trader 18 năm kinh nghiệm giao dịch theo xu hướng
Chỉnh sửa lần cuối:
đánh 200 lot mà phải bâu vào nó chơi thì cũng hiểu là chiến thuật của người thân bạn cần exness tới dường nào. Cần nó thì phải chơi theo luật của nó thôi

"Thị trường đang hoạt động ổn định mà lệnh chờ đã đặt thì tự động bị di chuyển sang những vị trí bất lợi " khá là khó hiểu như thế nào là chuyển sang vị trí bất lợi chẳng nhẽ lệnh đặt rồi bị thay đổi sao

Cơ bản thì "vị trí bất lợi" bác có thể hiểu như trong ví dụ sau :

Trong thời điểm thị trường hoạt động bình thường ( thanh khoản không vấn đề gì , không có gap , không có tin tức bất thường , không có thông tin kinh tế nào được công bố , sàn cũng không có thông báo gì bất thường vào trước - trong - sau lúc đó ) :

Tài khoản của bác đặt ST / TP nhưng lại không thể khớp với giá như mình đặt , hoặc bị sàn ép khớp cho giá bất lợi để khách phải chịu thiệt hại hoặc cháy tài khoản đó bác.

Như vậy có phải sàn ExxNeess dùng tiểu xảo / chiêu trò để chơi xấu khách hàng không các bác ??

Chỉnh sửa lần cuối:
- Chọn sàn và test lệnh nhỏ theo chiến lượt xem có bj trượt giá, giãn spread, khớp lệnh....
- Không nên tập trung hết vốn vào 1 sàn. Mỗi sàn chỉ nạp một phần đủ trade theo khối lượng bạn dự định ( gọi là stoploss theo tài khoản, cần thì nạp thêm).
- Dùng con EA copy lệnh giữa các tài khoản.
- Dùng link mở tk có backcom để gia tăng lợi nhuận và giảm chi phí giao dịch(cần thì mình hỗ trợ chỗ này). Thân!

đánh 200 lot mà phải bâu vào nó chơi thì cũng hiểu là chiến thuật của người thân bạn cần exness tới dường nào. Cần nó thì phải chơi theo luật của nó thôi

Bác hình dung câu chuyện thế này :

Nhà bác có tiền để đầu tư kinh doanh hàng điện máy ; mà cả vùng chỗ bác ở chỉ có 1-2 thằng cung cấp nguồn hàng.

Bác chọn được thằng ExxNeess cung cấp nguồn hàng cho bác ( nó quảng cáo tiền nong sòng phẳng, nó tài trợ cho đội bóng RM ... vv và vv ... ) ; sau đó khi làm ăn thì nó cung cấp hàng đểu cho bác / hoặc cung cấp dịch vụ không tốt cho bác thì bác có khiếu nại nó hoặc báo lên phường là nó lừa đảo hoặc ít nhất cũng vạch mặt nó cho hàng xóm láng giềng biết để mà đề phòng / cạch mặt nó ra không ?????

Làm ăn thì mình cần đối tác cung cấp dịch vụ tốt - sản phẩm tốt - chế độ tốt là bình thường.

Nhưng đối tác treo "đầu dê bán thịt chó" thì nó có dính dáng đến lừa gạt/ lừa đảo khách hàng hay không ????

Chắc bác thừa hiểu rằng chỉ cần một người có trí thông minh bình thường cũng biết thế nào là lừa gạt khách hàng chứ ???!!!

ví dụ thịt heo giá thị trường 100k/kg mà bác tìm dc 2 nhà cung cấp giá 50k/kg hay ưu đãi rõ rệt nào đó thì bác phải nên có tâm lý đề phòng mọi chuyện. Nó khôn hay mấy thằng khác ngu.
Khi nó thiết kế ra các thông số hệ thống của nó vượt trội hơn các đối thủ thì hoặc là nó có công nghệ ưu việt hoặc cả nó và khách hàng đều phải sẳn sàng chịu rủi ro. Với fx thì khách hàng nằm đằng lưỡi

Lẽ ra bác phải tính đến những trường hợp như vậy chứ.
Cá nhân tôi đánh giá mấy broker dạng này chỉ đáng nạp vài k thôi, còn đánh lớn thì xác định là có lúc 1 mất 1 còn với chiêu trò của nó.

Nó lừa được bác thì do ngay từ đầu bác đã sẳn sàng và chấp nhận có thể bị nó lừa. Có điều bác k nhận ra thôi

ví dụ thịt heo giá thị trường 100k/kg mà bác tìm dc 2 nhà cung cấp giá 50k/kg hay ưu đãi rõ rệt nào đó thì bác phải nên có tâm lý đề phòng mọi chuyện. Nó khôn hay mấy thằng khác ngu.
Khi nó thiết kế ra các thông số hệ thống của nó vượt trội hơn các đối thủ thì hoặc là nó có công nghệ ưu việt hoặc cả nó và khách hàng đều phải sẳn sàng chịu rủi ro. Với fx thì khách hàng nằm đằng lưỡi

Lẽ ra bác phải tính đến những trường hợp như vậy chứ.
Cá nhân tôi đánh giá mấy broker dạng này chỉ đáng nạp vài k thôi, còn đánh lớn thì xác định là có lúc 1 mất 1 còn với chiêu trò của nó.

Nó lừa được bác thì do ngay từ đầu bác đã sẳn sàng và chấp nhận có thể bị nó lừa. Có điều bác k nhận ra thôi

===========

1.
"Lẽ ra bác phải tính đến những trường hợp như vậy chứ"

Xin thưa với bác : chắc chỉ có một mình bác là biết tính các trường hợp trong làm ăn ???!!!

Cái vấn đề ở đây là nó không liên quan nhiều đến cái lợi về giá cả mà bác ví dụ ở trên ( giá thị trường 100k ; nhưng có thằng bán 50k; lúc ấy mà mình không nghi ngờ đặt dấu hỏi về thằng đấy nó thì mới là lạ : hoặc là hàng của nó đểu, hoặc là nó lừa đảo là chắc luôn rồi chứ ai mua bán hợp tác gì với nó nữa ).

Mà bác đọc cho kỹ câu chuyện của Topic : không liên quan gì đến tiền phí giao dịch ( chi phí mua bán ) nhé bác !!!!

2.
Vấn đề ở đây nó liên quan đến sản phẩm của ExxNeess : cố tình thay đổi chất lượng sản phẩm/ dịch vụ mà họ đang cung cấp để gây thiệt hại cho khách hàng ( giá giao dịch hiện trên chart biểu đồ cho tất cả khách hàng nhìn thì lại khác hoàn toàn so với giá thực tế khách hàng phải chịu ) ; phải nói họ làm như vậy quá tinh vi để lừa gạt khách hàng.

3.
Mình đưa ra câu chuyện thực tế ở đây để mọi người cùng biết, phòng tránh , thậm chí cạch mặt những kẻ làm ăn lừa đảo, lừa gạt khách hàng.

Chứ nghe bác nói như bác là người của ExxNeess hoặc hưởng lợi từ ExxNeess hay sao mà ra sức bảo vệ với lý lẽ kiểu như : " gặp thằng lừa đảo mà mình kệ nó đi , sau khi biết nó lừa đảo thì mình không làm ăn với nó nữa , cũng không cần phải viết lên TraderViet để anh em biết mà tránh " ??!!!

Mình nói lại với bác : hiện giờ sàn ExxNess đang cầm đằng chuôi vì họ đang giữ tiền của bên mình;

Nếu thua thị trường sòng phẳng thì bên mình không ý kiến ; còn sàn ExxNess làm trò tiểu xảo để hại khách hàng thì mình nói cho tất cả anh em cùng biết mà bảo vệ nhau.

Nếu bác là trader như bao anh em TraderViet thì hiểu mình nên bảo vệ cái nào.

Nếu bác là người có liên quan đến sàn , hoặc có hưởng lợi ích liên quan đến sàn ExnNeess thì chúng ta nên dừng comment/reply qua lại ở đây.

Chào bác.

1 sàn thông thường sẽ dùng các chiêu sau để câu khách:
1) tăng đòn bẩy
2) giảm stopout
3) bonus
4) cam kết trượt giá này nọ
bác đánh GU, sp này sàn nào mà k có. Nếu bác chọn exness vì 1 trong 4 lí do trên thì bác chết là đúng quy trình. Đây là rủi ro khi bác chọn đường mạo hiểm.
Nếu thật sự muốn giúp cộng đồng thì bác vui lòng nói tại sao bác chọn exness mà k chọn thằng khác Bác chỉ muốn mượn diễn đàn tố cáo gây áp lực với nó thôi. Mà hình như nó đang k muốn bác chơi ở đó nữa đó.
Mình chả có lợi ích gì với exness. Mình cũng muốn giúp cộng đồng đấy. Đừng ham ăn thính của sàn.
Bác k thích thì mình dừng ở đây. Good luck

1) tăng đòn bẩy
2) giảm stopout
3) bonus
bác đánh GU, sp này sàn nào mà k có. Nếu bác chọn exness vì 1 trong 4 lí do trên thì bác chết là đúng quy trình. Đây là rủi ro khi bác chọn đường mạo hiểm.
Nếu thật sự muốn giúp cộng đồng thì bác vui lòng nói tại sao bác chọn exness mà k chọn thằng khác Bác chỉ muốn mượn diễn đàn tố cáo gây áp lực với nó thôi. Mà hình như nó đang k muốn bác chơi ở đó nữa đó.
Mình chả có lợi ích gì với exness. Mình cũng muốn giúp cộng đồng đấy. Đừng ham ăn thính của sàn.

1.
"Nếu bác chọn exness vì 1 trong 4 lí do trên thì bác chết là đúng quy trình."

"Nếu thật sự muốn giúp cộng đồng thì bác vui lòng nói tại sao bác chọn exness mà k chọn thằng khác"

=======

Xin thưa bác , Bên tôi chả ngại gì mà không nói rằng bên tôi chọn một Broker có đòn bẩy cao cả.

"Người thường không dám dùng con dao sắc vì sợ đứt tay. Nhưng người biết dùng võ thì lúc nào họ cũng muốn có con dao/ thanh kiếm thật sắc nhọn bên mình"

Hiểu đòn bẩy thì tức là bên tôi hiểu cách dùng đòn bẩy , các cái lợi và cái hại của dùng đòn bẩy. ( Không phải cứ chơi đòn bẩy hay 3 lý do còn lại thì trader bị chết ; chủ yếu mình đang nói về việc nó dùng thủ thuật/tiểu xảo, làm ăn lừa đảo dùng các thủ thuật khác để hại khách hàng mà thôi !!! )

Nếu bên tôi thua vì đòn bẩy cao trong thời điểm không kiểm soát được thông tin thị trường, hoặc các vấn đề khách quan của thị trường ( tất cả các sàn cùng bị ) thì bên tôi chấp nhận.

Còn vấn đề bên tôi nói ở đây là ExxNeess đã tự động dời các lệnh của bên tôi theo chiều hướng bất lợi, ngăn cản các biện pháp phòng ngừa rủi ro để bảo vệ tài khoản của chúng tôi thì không phải nó lừa đảo thì còn là cái gì ????

Bạn đang đi làm ăn , phải đi qua một con cầu , thằng chủ cái cầu nó đẩy bạn xuống sông , đồng thời ngăn cản các biện pháp để bạn có thể nổi lên để thở thì không phải nó đểu nó còn là cái gì hả bạn ?

2.
"Bác chỉ muốn mượn diễn đàn tố cáo gây áp lực với nó thôi"

Tôi nói với bác rồi : 3.430 usd/90 phút mà ExxNeess đang cầm trong tay họ ; giả sử ExxNeess muốn làm trò bậy bạ thì bên tôi cho tất cả các anh em biết và tránh. Chứ bên tôi không cay cú lắm.

Chứ tôi nói lại với bạn điều này : làm ăn thì có rủi ro , nhưng nó làm trò mất dạy thì bên tôi sẽ làm cho nó hiểu nó làm thế là nó thiệt ( chỉ vì 3.430 usd mà nó sẽ được cộng đồng trader VN xem nó như thế nào , và tôi chỉ nói lên một vấn đề có thực cho tất cả anh em Trader Viet cùng biết ).

Chứ tôi không phải "tố cáo gây áp lực" như bạn nói ; giả sử ExxNeess làm ăn bố láo không trả lại tiền bên tôi thì bên tôi cũng vẫn có thể kiếm lại nhiều hơn thế cơ mà.

Nó biết nó sai và nó sửa thì ok. Còn nó sai mà nó không nhận lỗi và còn lấy tiền của mình trắng trợn thì phải nói cho mọi người biết, cộng đồng trader Việt Nam biết.

Còn bạn không cần biết hoặc bàng quang với vấn đề ấy ; nhưng sẽ có người khác cần biết !!!!

1) tăng đòn bẩy
2) giảm stopout
3) bonus

1.
"Nếu bác chọn exness vì 1 trong 4 lí do trên thì bác chết là đúng quy trình."

"Nếu thật sự muốn giúp cộng đồng thì bác vui lòng nói tại sao bác chọn exness mà k chọn thằng khác"

=======

Xin thưa bác , Bên tôi chả ngại gì mà không nói rằng bên tôi chọn một Broker có đòn bẩy cao cả.

"Người thường không dám dùng con dao sắc vì sợ đứt tay. Nhưng người biết dùng võ thì lúc nào họ cũng muốn có con dao/ thanh kiếm thật sắc nhọn bên mình"

Hiểu đòn bẩy thì tức là bên tôi hiểu cách dùng đòn bẩy , các cái lợi và cái hại của dùng đòn bẩy. ( Không phải cứ chơi đòn bẩy hay 3 lý do còn lại thì trader bị chết ; chủ yếu mình đang nói về việc nó dùng thủ thuật/tiểu xảo, làm ăn lừa đảo dùng các thủ thuật khác để hại khách hàng mà thôi !!! )

Nếu bên tôi thua vì đòn bẩy cao trong thời điểm không kiểm soát được thông tin thị trường, hoặc các vấn đề khách quan của thị trường ( tất cả các sàn cùng bị ) thì bên tôi chấp nhận.

Còn vấn đề bên tôi nói ở đây là ExxNeess đã tự động dời các lệnh của bên tôi theo chiều hướng bất lợi, ngăn cản các biện pháp phòng ngừa rủi ro để bảo vệ tài khoản của chúng tôi thì không phải nó lừa đảo thì còn là cái gì ????

Bạn đang đi làm ăn , phải đi qua một con cầu , thằng chủ cái cầu nó đẩy bạn xuống sông , đồng thời ngăn cản các biện pháp để bạn có thể nổi lên để thở thì không phải nó đểu nó còn là cái gì hả bạn ?

2.
"Bác chỉ muốn mượn diễn đàn tố cáo gây áp lực với nó thôi"

Tôi nói với bác rồi : 3.430 usd/90 phút mà ExxNeess đang cầm trong tay họ ; giả sử ExxNeess muốn làm trò bậy bạ thì bên tôi cho tất cả các anh em biết và tránh. Chứ bên tôi không cay cú lắm.

Chứ tôi nói lại với bạn điều này : làm ăn thì có rủi ro , nhưng nó làm trò mất dạy thì bên tôi sẽ làm cho nó hiểu nó làm thế là nó thiệt ( chỉ vì 3.430 usd mà nó sẽ được cộng đồng trader VN xem nó như thế nào , và tôi chỉ nói lên một vấn đề có thực cho tất cả anh em Trader Viet cùng biết ).

Chứ tôi không phải "tố cáo gây áp lực" như bạn nói ; giả sử ExxNeess làm ăn bố láo không trả lại tiền bên tôi thì bên tôi cũng vẫn có thể kiếm lại nhiều hơn thế cơ mà.

Nó biết nó sai và nó sửa thì ok. Còn nó sai mà nó không nhận lỗi và còn lấy tiền của mình trắng trợn thì phải nói cho mọi người biết, cộng đồng trader Việt Nam biết.

Còn bạn không cần biết hoặc bàng quang với vấn đề ấy ; nhưng sẽ có người khác cần biết !!!!

1. T

Người thân của em có giao dịch trên sàn Exness ngày hôm nay 16/11/2018 trên MT4 sàn Exness vào 2 khoảng thời gian ( 15:17 - 15:25 ) và (16:44 - 16:46 ) giờ Việt Nam ; tức ( 8:17 - 8:25 ) và ( 9:44 -9:46 ) theo giờ của sàn Exness.

1.Cả hai khoảng thời gian này đều không có tin tức gì bất thường hay tin tức được công bố liên quan đến đồng GBP hay đồng USD. Và trong thông báo của Exness cũng không có thông báo gì bất thường , chỉ cảnh báo các đồng tiền khác.

Lúc đó thị trường vẫn giao dịch ổn định ( spread không bị giãn mấy , chỉ giao động chủ yếu loanh quanh 0.9 - 1.4 pip ).

2.Nhưng người thân của mình có những lệnh chờ ( Buy Stop ; Sell Stop ) đặt trước đó thì bị TỰ ĐỘNG DI CHUYỂN THEO HƯỚNG BÂT LỢI, và sau đó khớp các lệnh bất lợi này.

3. Và có quãng thời gian đó không thể vào thêm lệnh chờ ( dùng script ) mặc dù đặt cách 40-50 point ( 4-5 pip ).

Điều này gây thiệt hại cho người thân của mình 3.430 usd ( khoảng 80 triệu VND ) chỉ trong vòng 90 phút.

4. Các anh chị có kinh nghiệm cho em hỏi trường hợp như vậy liệu có phải tất cả các sàn khác đều bị như thế , hay chỉ có Exness là bị như vậy ???

( Thị trường đang hoạt động ổn định mà lệnh chờ đã đặt thì tự động bị di chuyển sang những vị trí bất lợi ; những lệnh chờ mới không thể vào thêm cho dù khoảng cách đặt rất xa )

5. Bên dưới em có kèm ảnh chụp nến vào 2 khoảng thời gian mà người thân em đang gặp phải vấn đề bên trên ( nến trong khoảng thời gian đó hoàn toàn bình thường, không có GAP , không bị giãn Spread , thanh khoản vào thời điểm thị trường hoạt động ổn định, không có tin tức bất thường , không có tin kinh tế được thông báo ... )

6. Người thân em giao dịch khối lượng khá lớn tầm 200 lot/ngày ( có thể là tài khoản bị nằm trong danh sách sàn soi chặt hơn các tài khoản thông thường )

Vậy nên chỉ riêng tiền spread biếu cho sàn cũng rơi vào tầm 2000 usd/ngày rồi ( em chỉ tính tối thiểu spread = 10 points = 1 pip thôi ; chứ nếu tính lúc bị giãn spread = 15 point = 1.5 pip hoặc giãn nhiều hơn thế nữa thì con số biếu cho sàn cũng phải là 3.000 usd/ngày trở lên ).

7. Thực sự kiếm tiền trên thị trường FX này là cực kỳ khó khăn - rủi ro, và vô vàn bất lợi với các sàn về công nghệ ; nhưng bên em xác định nếu thua thị trường một cách sòng phẳng thì bên em chấp nhận ngay.

Còn nếu bị thua vì các vấn đề có liên quan đến việc sàn dùng tiểu xảo/ mánh khóe thì bên em xin được đưa ra để anh em cùng xem Exness giải quyết thế nào , cũng như các anh em cùng đóng góp ý kiến để bảo vệ cộng đồng trader Việt Nam với nhau ạ.

Anh chị em cho bên em xin ý kiến đóng góp hướng giải quyết như thế nào là tốt nhất cho người thân của em ạ ?

View attachment 66470 bên em chat cho support

View attachment 66471
ảnh chụp nến 1 phút , 2 khoảng thời gian bên em giao dịch là được khoanh ô màu xanh đánh dấu ( Lúc đó không hề có biến động gì bất thường cả )
1. Tickmill đi bác, em đánh tk bé bé chả bao giờ bị trượt lệnh, nạp rút nhanh (tầm 30p), có hỗ trợ tiếng Việt và văn phòng đại diện ở VN, thắc mắc gì cũng được giải đáp nhanh gọn lẹ.
2. Em không biết các sàn khác ra sao nhưng cặp GU bên tickmill thì spread chỉ 4-5 point thôi, đánh scalp rất lợi, nghe đâu tài khoản 50k nâng lên VIP còn thấp hơn nữa (chưa thử, vì nếu tôi mà có 50k thì đếch trade nữa, lên núi mua đàn bò về chăn thấy khỏe hơn). :D

Bạn không nói rõ ràng giá đặt ở đâu, bị trượt như thế nào... nên cũng khó mà hiểu hết được.
Nhưng có thể vấn đề ở đây là liên quan tới thanh khoản vì tài khoản này giao dịch rất lớn. Bạn chú ý khi giao dịch với khối lượng lớn giá khớp lệnh sẽ không như bình thường với lệnh bé; nhất là với các lệnh Stop.
Tôi đã giao dịch rất nhiều sàn nên có thể hiểu được vấn đề này ở các sàn khác nhau. Một số sàn khi giao dịch khối lượng lớn thì trượt giá rất kinh khủng. Các sàn càng lớn, càng uy tín thì trượt giá thường thấp hơn.
Theo kinh nghiệm của mình tôi thấy sàn ICMarkets.com có trượt giá thấp, chấp nhận được, tốt hơn các sàn khác nhiều khi giao dịch khối lượng lớn.
Bạn có thể tìm hiểu thêm về sàn này, đây là sàn thuộc loại uy tín và lớn nhất hiện nay.
https://forexrebate.xyz/uu-diem-cua-icmarkets.html

1. Cảm ơn bác đã giới thiệu IC Market !

2. Bên em không nói về giá vào lệnh vò nó không quan trọng với trường hợp này.

Trường hợp này muốn nói việc có trượt giá và tự động dời lệnh của bên mình trong thời điểm thị trường hoạt động ổn định ( ảnh chụp nến không hề có gì bất thường , không có gap ... không tin bata thường ... )

bác nói rõ hơn lệnh stop bác đặt ở khoảng nào mà bị hit ?
trc e cũng có dùng qua exness, tk nhỏ cũng k vấn đề gì lắm, mỗi tội việc đôi khi sàn k cho đặt lệnh thật, kể cả cách xa số pip theo quy định, chắc tại trong lúc thị trường biến động mạnh, nhg song song e dùng xm thì thấy lệnh đặt bt nên có hơi ớn exness :)))

nó cho đòn bẩy cao là để lôi kéo khách hàng gà, chứ đòn bẩy 1000 thì nó ôm lệnh chứ đẩy đi đâu. Bác mà đánh thắng nó thì nó mời bác đi chỗ khác. Nếu là bác thì bác cũng làm như thế.
Lời hứa của nó là để quảng cáo.
Nếu đi chỗ khác mà vẫn kiếm dc thì đừng đôi co với nó nếu nó chây ì. Đi chỗ khác là xong, nó có kiếm dc tí thì bác mới có cái ăn trước giờ.

Bác cứ viết rõ cụ thể :
1) đặt lệnh giá nào và khớp giá nào
2) lệnh buy thành sell hay sell thành buy
Bc cứ viết cụ thể như vậy thì mọi người đọc sẽ dễ hiểu, chứ thấy bc up hình và viết quá trời mà cuối cùng đọc hoài cũng chưa hiểu rõ cặn kẽ vấn để luôn đó bc.

nó cho đòn bẩy cao là để lôi kéo khách hàng gà, chứ đòn bẩy 1000 thì nó ôm lệnh chứ đẩy đi đâu. Bác mà đánh thắng nó thì nó mời bác đi chỗ khác. Nếu là bác thì bác cũng làm như thế.
Lời hứa của nó là để quảng cáo.
Nếu đi chỗ khác mà vẫn kiếm dc thì đừng đôi co với nó nếu nó chây ì. Đi chỗ khác là xong, nó có kiếm dc tí thì bác mới có cái ăn trước giờ.

1.
Bác xem có sàn nào hoạt động ngành FX ở thị trường VN mà họ không ôm một tí nào không ??? Không ôm nhiều thì cũng ôm ít , không lúc này thì cũng lúc khác.

Ai cũng hiểu có thể sàn phải tự đối ứng lệnh của mình với lệnh của khách hoặc lênh của khách với lệnh của khách trước khi họ đẩy tiếp ra mạng lưới lớn hơn.

Kể cả sàn có nói rằng họ thuần ECN thì đó vẫn chỉ là quảng cáo thôi bác nhé.

Khi trước sự việc tất cả đều mù mờ và dựa niềm tin để thực hiện thì bác ngồi ở VN bác chẳng thể nào khẳng định được sàn nào ôm , sàn nào thuần môi giới đâu.

Còn bác nghĩ bên tôi ngây thơ tin vào lời hứa suông, và mấy câu quảng cáo của các sàn mà lại đi giao dịch số lượng lớn ???

Sàn nào khi có phốt thì mới lộ, và mình mới khẳng định được. Còn khi chưa có phốt thì nó vẫn ổn với người chưa gặp phốt của nó.

2.
"nó cho đòn bẩy cao là để lôi kéo khách hàng gà"

Đòn bẩy không tạo nên khách hàng gà hay khách hàng pro nhé bác.
Độ gà hay độ pro nó tuỳ thuộc vào cái đầu của bác khi sử dụng nó.

3.
"chứ đòn bẩy 1000 thì nó ôm lệnh chứ đẩy đi đâu."

Bác dựa vào đâu mà khẳng định sàn có đòn bẩy cao thì bác chắc chắn rằng là nó ôm lệnh ???

Còn những sàn có đòn bẩy thấp hơn ( 1:500 ; 1:200 ) là bác khẳng định là nó không ôm lệnh ????

trc e cũng có dùng qua exness, tk nhỏ cũng k vấn đề gì lắm, mỗi tội việc đôi khi sàn k cho đặt lệnh thật, kể cả cách xa số pip theo quy định, chắc tại trong lúc thị trường biến động mạnh, nhg song song e dùng xm thì thấy lệnh đặt bt nên có hơi ớn exness :)))

1.
"bác nói rõ hơn lệnh stop bác đặt ở khoảng nào mà bị hit ?"

Như mình trả lời bên trên : khoảng thì nó nằm trong hình ô vuông , vấn đề bên mình nói là họ xê dịch từ động các lệnh của mình và khớp các lệnh ấy ở các mức giá bất lợi cho tài khoản của bên mình , và không cho vào thêm lệnh trong điều kiệu thị trường bình thường , và khoảng cách đủ xa theo quy định.

Bác ko nói rõ khớp lệnh gì, giá bao nhiêu, trượt bao nhiêu thì ae sao biết rõ mà xét đc.:D Có khi nào lệnh của bác ăn nhưng sàn nó xén bớt 1 phần lệnh của bác ko...?

View attachment 66470 bên em chat cho support

View attachment 66471
Theo kinh nghiệm trade hơn 2 năm ở sàn exness, mình cho rằng chúng có làm trò, biểu hiện nhiều lệnh nhiều lần. Đặc biệt là quét stoploss và chặn Take profit. Nhưngthật ngu rằng nó đã ngốn của mình rất nhiều tiền, vì tiếc tiền mất mà giờ đã -35k. Cuộc sống mình lão đao, nợ nần, ko nhà ko người thân
MÌNH KHUYÊN THẬT NG THÂNTBẠN BỎ ĐI, THÀ MẤT 80TR CÒN HƠN ĐỂ MẤT 35K USD NHƯ MÌNH. AI CŨNG HI VỌNG GỠ, NHƯNG MÌNH NGHIỆM RA SÀN SẼ TÌM CÁCH KO CHO MÌNH GỠ. SÀN NÀO CŨNG VẬY. MÌNH ĐÃ ƯỚC KHÔNG BIẾT ĐẾN CÁI FOREX KHỐN KIẾP NÀY

1.
"bác nói rõ hơn lệnh stop bác đặt ở khoảng nào mà bị hit ? "

Lệnh Stop của bên mình là lệnh Buy Stop / Sell Stop chứ không phải lệnh Stop Loss nhé bác.

Lệnh của bên mình bị di chuyển theo chiều hướng bất lợi ví dụ lệnh Buy Stop bị dịch chuyển lên khớp ở giá cao hơn hẳn lúc bên mình đặt ; hoặc lệnh Sell Stop bị di chuyển xuống bán giá thấp hơn so với giá mình đặt lúc đầu.

Nếu đó là lúc ra tin , mất thanh khoản .... thì không có gì để nói. Còn thời điểm ấy thị trường đang hoạt động ổn định mà bị như vậy thật sự quá vớ vẩn và vô lý.

2.
"trc e cũng có dùng qua exness, tk nhỏ cũng k vấn đề gì lắm, mỗi tội việc đôi khi sàn k cho đặt lệnh thật, kể cả cách xa số pip theo quy định, chắc tại trong lúc thị trường biến động mạnh, nhg song song e dùng xm thì thấy lệnh đặt bt nên có hơi ớn exness "

Như vậy ExxNeess cực rất có vấn đề, giãn trượt tuỳ ý của họ sao ????

Lúc thị trường biến động thì giãn trượt mạnh hơn bên khác.

Lúc thị trường đang ổn định , họ thích giãn thì giãn , thích trượt thì trượt , thích giãn trượt bao nhiêu tuỳ ý họ hay sao ????

Nếu có thì chẳng khác nào thích cướp của khách hàng bao nhiêu thì cướp sao ?????

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,660 Xem / 96 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,517 Xem / 18 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 379 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 395 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên