Exness QUÁ NGUY HIỂM ??????

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

có sàn nào nhân viên support và hỗ trợ kỹ thuật làm việc đến 24h giờ đêm việt nam vậy? bạn có hiểu các broker trên thế giới làm việc ra sao ko thế (nhất là các broker đang hoạt động mạnh ở thị trường vn ấy).
thông thường các Support chỉ làm việc cao nhất đến 22h thôi, nhưng có nhiều broker, thì chỉ làm đến 6h nhé . tùy broker. và đây là nói đến các support cho thị trường vietnam. mặt khác, support thì làm khuya thế, còn đội ngũ kỹ thuật ( ko phải chỉ là mấy ông cơ khí và IT đâu) , mà gọi là đội ngũ kỹ thuật của các phòng ban khác nhé. chịu trách nhiệm xử lý các lệnh, kiểm tra ấy, thì họ làm việc đến 19 hoặc 22h thôi. tôi làm việc với không dưới 5 broker lâu nay, nên tôi nắm rất rõ. và những nhân viên kỹ thuật đó mới là người có thể kiểm tra đc các lệnh và server , dữ liệu, máy chủ ... chứ support chỉ là người trung gian báo lên cho bộ phận kỹ thuật nhé! nên kỹ thuật mà nghỉ rồi, thì support không làm dc gì ngoài việc ngồi chờ nha.
và hãy công tâm đi, thời gian khiếu nại là 72h hoặc 3 - 5 ngày, trừ t7, chủ nhật, lễ tết. thì vài tiếng đồng hồ, có ai có thể trả lời dc cho bên khách hàng của bạn chưa? mà 19h hôm đó, bạn đã lên fb viết ầm ỹ, nói này nọ, chê bai, phản đối ...., sao không cho họ đủ thời gian để kiểm tra và trả lời rõ ràng đã.
Và quan trọng, đi giấu hết info với tất cả trader việt nam rồi, còn nói này nọ dc, trong khi lại muốn đc sự ủng hộ của các trader việt nam. kỳ vậy?

Càng đọc bạn viết, tôi không thể nào diễn ra được cảm xúc nữa, nó giống như là, người ta đang nhìn 1 anh chí phèo đi giữa làng chửi bới ầm ỹ ấy. cũng như 1 anh đi khóc mướn , nhưng chẳng có chút hiểu biết gì. buồn quá !
bạn và chủ tài khoản đã không có chút tôn trọng với broker. và bây giờ, bạn còn không tôn trọng những trader việt nam nữa, khi tuyên bố như thế.

tôi và bạn bè vẫn đang quan tâm về sự việc cụ thể như thế nào và sẽ được broker xử lý và thông báo ra sao. nhưng mà, về mặt nhân cách và thái đội của bạn, thì chúng tôi thật sự không còn chút cảm thông gì cả, nếu có ấy! bạn làm mọi người thất vọng về thái độ và cách hành xử quá!

"có sàn nào nhân viên support và hỗ trợ kỹ thuật làm việc đến 24h giờ đêm việt nam vậy? bạn có hiểu các broker trên thế giới làm việc ra sao ko thế (nhất là các broker đang hoạt động mạnh ở thị trường vn ấy).
thông thường các Support chỉ làm việc cao nhất đến 22h thôi, nhưng có nhiều broker, thì chỉ làm đến 6h nhé . tùy broker. và đây là nói đến các support cho thị trường vietnam."

bác giỏi quá cơ.

Giờ làm việc của ai cũng biết nhỉ ?

Tôi cho bác xem là lịch làm việc và hỗ trợ công bố trên web của họ là đến mấy giờ của Việt nam nhé :

https://www.exness.com/intl/vi/about_us/contacts/

Tiếng ViệtThứ Hai — Thứ Sáu

01:00 — 17:00
( GMT )
Thứ Hai — Thứ Sáu

08:00 — 00:00
( ICT - Giờ Đông Dương - Việt nam ; GMT +7 )
[TBODY] [/TBODY]

Nó có thể hiện rõ là:

- Xuất hiện giá mà chúng tôi không hề đặt ,

- Cũng như chúng tôi bị vô hiệu Scrpit ( bị buộc phải vào bằng tay , vừa mất thời gian lại bị vào với giá xấu hơn vì vào chậm hơn so với script )

- Rồi bị buộc phải khớp với giá bất lợi ;

- Và thời gian chỉnh sửa lệnh mất đến 8 giây ; trong khi sàn quảng cáo vào lệnh/ chỉnh sửa chỉ dưới 1 giây.

mấy cái phía trên, thì tôi không phải trong cuộc, nên không bình luận . nhưng mấy cái được bôi đen, thì :
- Rồi bị buộc phải khớp với giá bất lợi ; <=== Cái này thường thì vãn được xem là Slippage nhé (trên danh nghĩa là trader lâu năm, tôi đánh giá thế. còn cụ thể vấn đề, hãy để sàn làm rõ ra nhé), tôi nói thế, vì bạn còn chưa hiểu hết về slippage. cái này, đọc lại cái phản biện đầu tiền của tôi trong topic này nhé. thì sẽ hiểu rõ hơn, và đừng có cố gắng cãi về slippage nữa nhé : https://traderviet.org/threads/exness-qua-nguy-hiem.20894/page-2#post-202109

- Và thời gian chỉnh sửa lệnh mất đến 8 giây ; trong khi sàn quảng cáo vào lệnh/ chỉnh sửa chỉ dưới 1 giây. <=== Cái này thì nói thật, bạn nói thế, thì biết thế, chứ lúc đó, nó ra sao, cụ thể thế nào thì ai biết được. nên đừng dùng cái đó để phản ánh. bởi vì thế này nè. tôi trade lâu năm nên tôi biết, 1 broker sẽ có nhiều real (real1, real2, real3 ...) và mỗi real sẽ có từ 5 đến 20 Server (mỗi server thường sẽ đặt ở 1 quốc gia, như mỹ, anh, pháp, úc, nhật, singapore ...) và thường thì mt4 mà trader dùng sẽ chọn cái server nào mà có tốc độ truy cập nhanh nhất (nhìn vào cái chữ số trước chữ ms ấy, khi kích vào phần góc bên phải dưới cùng màn hình ấy, sẽ hiện ra). cho nên, trong 1 lúc nào đó, nếu số lượt truy cập vào server đó quá nhiều, và mỗi client giao dịch liện tục, hay giá được update liên tục (do biến động mạnh của thị trường) thì server đó sẽ tạm thời bị nghẽn, nó giống như là dạng DDos ấy. quá tải. thì lúc đó, mặc dù 1 máy tính có nhiều mt4 của các broker đang hoạt động bình thường, thì sẽ có thể cái mt4 của 1 broker nào đó bị disconnect . nếu chờ thì một lúc sau hết quá tải, nó sẽ lại connect bình thường, nhưng nếu nhanh tay thì chỉ cần nhấp vào đó và chọn server khác, thì nó sẽ lại có ngay kết nối liền.
đó, chính là kinh nghiệm của tôi. và qua đó, việc bạn kêu ko chỉnh đc lệnh là do sự quá tải của server bạn đang kết nối, chưa kể, vì bạn bảo bạn dùng Scipt để giao dịch (hình như nó chưa đến mức robot, chỉ là dạng vài dòng code cơ bản, vì dân chơi robot sẽ ko bao giờ nói là script cả, hiii) , nếu bạn dùng script đc code không chuẩn thì có thể gây nên tình trạng quá tải lên server đó, điều này rất hay xẩy ra rồi, nên tôi có biết. mà khi quá tải thì lấy đâu ra connect để bạn đổi các trạng thái lệnh.

"Thấy các bác nói đủ ý hết rồi, theo mình nếu như sàn không chịu đền tiền thì chơi sàn khác lớn. Ngoài Exness còn khá nhiều sàn có điều kiện tương đương và nạp rút tiền nhanh như fxpro hay hotforex, ic markets. Nếu vẫn có vấn đề nữa thì coi như số đen luôn.

Trước giờ mấy vụ trượt giá do tin ra thì nghe nhiều và sàn sẵn sàng reimburse lại cho khách, còn ko có tin mà vẫn khớp SL thì thấy hơi quan ngại."

Vâng cảm ơn bác đã động viên nhé bác !!!

"tôi và bạn bè vẫn đang quan tâm về sự việc cụ thể như thế nào và sẽ được broker xử lý và thông báo ra sao. nhưng mà, về mặt nhân cách và thái đội của bạn, thì chúng tôi thật sự không còn chút cảm thông gì cả, nếu có ấy! bạn làm mọi người thất vọng về thái độ và cách hành xử quá!"

Bạn không phải một trader như bình thường nên đừng nhân danh trader đi khóc mướn cho sàn , vì bạn có quyền lợi liên quan đến họ.

Từ hôm qua đến giờ tôi phải trả lời cho hàng tá người như bạn , khi vào check thông tin : thì hỡi ôi , toàn là đang làm tư vấn cho sàn Exness ; rồi thì "tư vấn đầu tư , mở tài khoản Exness cho người mới tìm hiểu "

Các bạn ạ, làm môi giới - IB thì không xấu.

Nhưng một vài bạn chỉ vì mấy đồng commision làm hại bao nhiêu người.

Chúng tôi hiểu chút ít về thị trường FX thì còn biết khiếu nại , chứ người mới vào thị trường FX cứ xác định mệt mỏi, đầu hàng và mất tiền trong cam chịu, ngậm đắng, ngậm bồ hòn làm ngọt.

Chúng tôi đứng lên khiếu nại thì nhận được một đống bâu xâu , bậu sậu liên quan đến sàn vào đòi hỏi , rồi chửi trader là khóc mướn, như kiểu muốn chúng tôi không được nói lên sự thực, để các bạn như những con kền kền chuyên đi ăn ké các xác chết của trader bị làm thịt !

Vâng tôi xin các vị khóc mướn hãy dừng khóc mướn hộ sàn ; để những trader thuần túy chúng tôi được yên ổn với ạ.

Chỉnh sửa lần cuối:
mấy cái phía trên, thì tôi không phải trong cuộc, nên không bình luận . nhưng mấy cái được bôi đen, thì :
- Rồi bị buộc phải khớp với giá bất lợi ; <=== Cái này thường thì vãn được xem là Slippage nhé (trên danh nghĩa là trader lâu năm, tôi đánh giá thế. còn cụ thể vấn đề, hãy để sàn làm rõ ra nhé), tôi nói thế, vì bạn còn chưa hiểu hết về slippage. cái này, đọc lại cái phản biện đầu tiền của tôi trong topic này nhé. thì sẽ hiểu rõ hơn, và đừng có cố gắng cãi về slippage nữa nhé : https://traderviet.org/threads/exness-qua-nguy-hiem.20894/page-2#post-202109

- Và thời gian chỉnh sửa lệnh mất đến 8 giây ; trong khi sàn quảng cáo vào lệnh/ chỉnh sửa chỉ dưới 1 giây. <=== Cái này thì nói thật, bạn nói thế, thì biết thế, chứ lúc đó, nó ra sao, cụ thể thế nào thì ai biết được. nên đừng dùng cái đó để phản ánh. bởi vì thế này nè. tôi trade lâu năm nên tôi biết, 1 broker sẽ có nhiều real (real1, real2, real3 ...) và mỗi real sẽ có từ 5 đến 20 Server (mỗi server thường sẽ đặt ở 1 quốc gia, như mỹ, anh, pháp, úc, nhật, singapore ...) và thường thì mt4 mà trader dùng sẽ chọn cái server nào mà có tốc độ truy cập nhanh nhất (nhìn vào cái chữ số trước chữ ms ấy, khi kích vào phần góc bên phải dưới cùng màn hình ấy, sẽ hiện ra). cho nên, trong 1 lúc nào đó, nếu số lượt truy cập vào server đó quá nhiều, và mỗi client giao dịch liện tục, hay giá được update liên tục (do biến động mạnh của thị trường) thì server đó sẽ tạm thời bị nghẽn, nó giống như là dạng DDos ấy. quá tải. thì lúc đó, mặc dù 1 máy tính có nhiều mt4 của các broker đang hoạt động bình thường, thì sẽ có thể cái mt4 của 1 broker nào đó bị disconnect . nếu chờ thì một lúc sau hết quá tải, nó sẽ lại connect bình thường, nhưng nếu nhanh tay thì chỉ cần nhấp vào đó và chọn server khác, thì nó sẽ lại có ngay kết nối liền.
đó, chính là kinh nghiệm của tôi. và qua đó, việc bạn kêu ko chỉnh đc lệnh là do sự quá tải của server bạn đang kết nối, chưa kể, vì bạn bảo bạn dùng Scipt để giao dịch (hình như nó chưa đến mức robot, chỉ là dạng vài dòng code cơ bản, vì dân chơi robot sẽ ko bao giờ nói là script cả, hiii) , nếu bạn dùng script đc code không chuẩn thì có thể gây nên tình trạng quá tải lên server đó, điều này rất hay xẩy ra rồi, nên tôi có biết. mà khi quá tải thì lấy đâu ra connect để bạn đổi các trạng thái lệnh.

1.
- Rồi bị buộc phải khớp với giá bất lợi ; <=== Cái này thường thì vãn được xem là Slippage nhé (trên danh nghĩa là trader lâu năm, tôi đánh giá thế.

bạn trade lâu năm rồi thì bạn có biết nguyên tắc khớp lệnh của thị trường không ????

Bạn biết tại sao Admin DuongHuy nói là "LỆNH CHỜ THÌ KHÔNG THỂ TRƯỢT ĐƯỢC " không ????

https://traderviet.org/threads/fore...xau-trader-nhu-the-nao-phan-3-truot-gia.3469/

2.
" - Và thời gian chỉnh sửa lệnh mất đến 8 giây ; trong khi sàn quảng cáo vào lệnh/ chỉnh sửa chỉ dưới 1 giây. <=== Cái này thì nói thật, bạn nói thế, thì biết thế, chứ lúc đó, nó ra sao, cụ thể thế nào thì ai biết được. nên đừng dùng cái đó để phản ánh. bởi vì thế này nè. tôi trade lâu năm nên tôi biết, "

=> bạn trade lâu năm bạn thì bạn sẽ biết được file log của tôi à ???
Bạn đọc cho kỹ rằng là bên tôi đã đối chiếu file log của bên tôi với tick giá của sàn xong rồi mới khẳng định là con số "8 giây" chứ không phải con số khác nhé.

3.
"nếu bạn dùng script đc code không chuẩn thì có thể gây nên tình trạng quá tải lên server đó, điều này rất hay xẩy ra rồi, nên tôi có biết. mà khi quá tải thì lấy đâu ra connect để bạn đổi các trạng thái lệnh."

Quá tải thì sẽ disconect nhé. Còn ở đây có thông báo từ chối, dù lúc trước thì script đó vẫn vào lệnh bình thường nhé.

"

bác giỏi quá cơ.

Giờ làm việc của ai cũng biết nhỉ ?

Tôi cho bác xem là lịch làm việc và hỗ trợ công bố trên web của họ là đến mấy giờ của Việt nam nhé :

https://www.exness.com/intl/vi/about_us/contacts/

Tiếng ViệtThứ Hai — Thứ Sáu

01:00 — 17:00
( GMT )
Thứ Hai — Thứ Sáu

08:00 — 00:00
( ICT - Giờ Đông Dương - Việt nam ; GMT +7 )
[TBODY] [/TBODY]

đã nói là support là việc support, còn đội kỹ thuật, họ sẽ nghỉ sớm hơn. chỉ có đội kỹ thuật mới có thể kiểm tra được các lệnh nha. Tôi khiếu nại nhiều nên tôi biết.
Và bạn đừng cứ đọc rồi lại quên, hãy xem người ta viết gì đã, chứ lúc bình luận thì chỉ copy 1 đoạn rồi trả lời chung chung, là ko tốt đâu. đọc xem người ta viết có đầy đủ ko nhé.

Bạn không phải một trader như bình thường nên đừng nhân danh trader đi khóc mướn cho sàn , vì bạn có quyền lợi liên quan đến họ.
bạn đã thiếu kiến thức và kinh nghiệm, lại còn hay hiểu sai ý người khác và lại cứ nghĩ xấu về người khác. tôi là 1 TRADER , tôi giao dịch rất nhiều, rất lớn (bọn tôi giao dịch toàn 5 - 10 lot trở lên nha) và lâu năm, tôi còn có cả 1 Team giao dịch trên rất nhiều broker chứ ko chỉ mỗi exness nhé! cho nên, hãy đọc và suy nghĩ 1 chút rồi hãy bình luận, tôi không giống như các trader khác khi trả lời bạn đâu!
Tôi thực sự quan tâm đến các vấn đề phát sinh, vì như bạn từng nói: "chúng tôi chọn exness vì đòn bẫy cao". đó, từng đó để bạn hiểu tôi thực sự trade ko. nhưng chủ tk là người khác mà, bạnchỉ là IB sàn khác hay chỉ là 1 trader thì khó nói quá, nhất là cách bạn post bài và trả lời. Còn tôi thực sự quan tâm vấn đề này, vì thế tôi mới liên tục bình luận để bạn hiểu bạn đang đi quá giới hạn trước thời hạn cho phép với sàn, cũng như trước khi có kết quả cuối cùng mà bạn chơi quá đáng thế, thì ảnh hưởng nhiều đến họ. và vì tôi và team của tôi đang giao dịch lớn, tài khoản lớn trên này (và nhiều broker khác) , cho nên, nếu có chuyện khủng khiếp, thì chúng tôi cũng còn biết để có biện pháp.

đã nói là support là việc support, còn đội kỹ thuật, họ sẽ nghỉ sớm hơn. chỉ có đội kỹ thuật mới có thể kiểm tra được các lệnh nha. Tôi khiếu nại nhiều nên tôi biết.
Và bạn đừng cứ đọc rồi lại quên, hãy xem người ta viết gì đã, chứ lúc bình luận thì chỉ copy 1 đoạn rồi trả lời chung chung, là ko tốt đâu. đọc xem người ta viết có đầy đủ ko nhé.

bạn đã thiếu kiến thức và kinh nghiệm, lại còn hay hiểu sai ý người khác và lại cứ nghĩ xấu về người khác. tôi là 1 TRADER , tôi giao dịch rất nhiều, rất lớn (bọn tôi giao dịch toàn 5 - 10 lot trở lên nha) và lâu năm, tôi còn có cả 1 Team giao dịch trên rất nhiều broker chứ ko chỉ mỗi exness nhé! cho nên, hãy đọc và suy nghĩ 1 chút rồi hãy bình luận, tôi không giống như các trader khác khi trả lời bạn đâu!
Tôi thực sự quan tâm đến các vấn đề phát sinh, vì như bạn từng nói: "chúng tôi chọn exness vì đòn bẫy cao". đó, từng đó để bạn hiểu tôi thực sự trade ko. nhưng chủ tk là người khác mà, bạnchỉ là IB sàn khác hay chỉ là 1 trader thì khó nói quá, nhất là cách bạn post bài và trả lời. Còn tôi thực sự quan tâm vấn đề này, vì thế tôi mới liên tục bình luận để bạn hiểu bạn đang đi quá giới hạn trước thời hạn cho phép với sàn, cũng như trước khi có kết quả cuối cùng mà bạn chơi quá đáng thế, thì ảnh hưởng nhiều đến họ. và vì tôi và team của tôi đang giao dịch lớn, tài khoản lớn trên này (và nhiều broker khác) , cho nên, nếu có chuyện khủng khiếp, thì chúng tôi cũng còn biết để có biện pháp.

"Còn tôi thực sự quan tâm vấn đề này, vì thế tôi mới liên tục bình luận để bạn hiểu bạn đang đi quá giới hạn trước thời hạn cho phép với sàn, cũng như trước khi có kết quả cuối cùng mà bạn chơi quá đáng thế, thì ảnh hưởng nhiều đến họ."

Phần này thì tôi nói bạn ở bên trên rồi đấy : "bạn đang đi quá giới hạn trước thời hạn cho phép với sàn" ; tôi nói rằng bên rôi không thể nằm yên chờ 3-5 ngày , rồi thì 72 giờ làm việc , vân vân và mây mây như mấy cái bạn bạn nói để ra sức bảo vệ sàn được ... Chúng tôi thấy chúng tôi bị thiệt hại , vì những lý do như vậy thì chúng tôi phải lên tiếng luôn mà thôi. Cứ như bạn nói thì chờ đến 30 năm nữa cũng chưa giải quyết được vấn đề , vừa mất tiền, mất công sức, rồi tốn biết bao nhiêu thời gian ... Còn sàn có trả hay không , thì nhiều lúc tùy hứng của nó - mà hứng để nó mất tiền thì có lẽ là chẳng bao giờ có được rồi !!!!

bạn đã thiếu kiến thức và kinh nghiệm .... , tôi giao dịch rất nhiều, rất lớn (bọn tôi giao dịch toàn 5 - 10 lot trở lên nha)

=>
1.
bạn biết người ta là ai ? có bao nhiêu kinh nghiệm mà bạn khẳng định là người ta "thiếu kiến thức và kinh nghiệm' ???

Bạn hãy show kiến thức kinh nghiệm của bạn ra đây , đừng che giấu chúng tôi, những người mà bạn muốn thể hiện rằng mình có nhiều kinh nghiệm / rồi thì "trade lâu năm nên tôi biết"

( nghe cứ có vẻ quen quen í nhỉ )

2.
tôi giao dịch rất nhiều, rất lớn (bọn tôi giao dịch toàn 5 - 10 lot trở lên nha)

Khiếp, kinh quá cơ. Giao dịch toàn 5-10 lot thì kinh quá rồi cơ.

"Còn tôi thực sự quan tâm vấn đề này, vì thế tôi mới liên tục bình luận để bạn hiểu bạn đang đi quá giới hạn trước thời hạn cho phép với sàn, cũng như trước khi có kết quả cuối cùng mà bạn chơi quá đáng thế, thì ảnh hưởng nhiều đến họ."

Phần này thì tôi nói bạn ở bên trên rồi đấy : "bạn đang đi quá giới hạn trước thời hạn cho phép với sàn" ; tôi nói rằng bên rôi không thể nằm yên chờ 3-5 ngày , rồi thì 72 giờ làm việc , vân vân và mây mây như mấy cái bạn bạn nói để ra sức bảo vệ sàn được ... Chúng tôi thấy chúng tôi bị thiệt hại , vì những lý do như vậy thì chúng tôi phải lên tiếng luôn mà thôi. Cứ như bạn nói thì chờ đến 30 năm nữa cũng chưa giải quyết được vấn đề , vừa mất tiền, mất công sức, rồi tốn biết bao nhiêu thời gian ... Còn sàn có trả hay không , thì nhiều lúc tùy hứng của nó - mà hứng để nó mất tiền thì có lẽ là chẳng bao giờ có được rồi !!!!

Từ hôm qua đến giờ tôi phải trả lời cho hàng tá người như bạn , khi vào check thông tin : thì hỡi ôi , toàn là đang làm tư vấn cho sàn Exness ; rồi thì "tư vấn đầu tư , mở tài khoản Exness cho người mới tìm hiểu "

Các bạn ạ, làm môi giới - IB thì không xấu.

Nhưng một vài bạn chỉ vì mấy đồng commision làm hại bao nhiêu người.

Chúng tôi hiểu chút ít về thị trường FX thì còn biết khiếu nại , chứ người mới vào thị trường FX cứ xác định mệt mỏi, đầu hàng và mất tiền trong cam chịu, ngậm đắng, ngậm bồ hòn làm ngọt.

Chúng tôi đứng lên khiếu nại thì nhận được một đống bâu xâu , bậu sậu liên quan đến sàn vào đòi hỏi , rồi chửi trader là khóc mướn, như kiểu muốn chúng tôi không được nói lên sự thực, để các bạn như những con kền kền chuyên đi ăn ké các xác chết của trader bị làm thịt !

Vâng tôi xin các vị khóc mướn hãy dừng khóc mướn hộ sàn ; để những trader thuần túy chúng tôi được yên ổn với ạ.

You nên đọc lại những gì tôi đã viết, thì sẽ hiểu tại sao tôi khẳng định mấy thứ trên.
những gì cần nói đã nói, những gì cần góp ý đã góp ý. thái độ và cách làm, cách trả lời của you đã thể hiện rõ ra rồi, mọi người cũng sẽ đọc và hiểu đươc mà.
đối với nhóm người cứ muốn được cộng đồng lên tiếng hỗ trợ, giúp đỡ, mà lại đi dấu hết thông tin, khi được yêu cầu show ra hết để xem xét, nghiên cứu , thì lại quay quắt ra nói này nọ, tỏ thái độ bề trên, không tôn trọng cộng đồng. thì khó lòng mà được sự cảm thông. đừng xem thường cộng đồng và trader việt nam như thế. không tốt đâu.

T cũng muốn nói vấn đêf ở đây chủ topic chỉ cần nói rõ. Thì không cần phải viết đầy topic này

Nếu không phải tk ECN thì là bình thường thôi vì sàn ôm lệnh.
Tôi không thấy nói đến việc lệnh khớp giá bị lệch bao nhiêu pip, nếu vài chục pip thì mới sợ, chứ vài pip thì bình thường với ngày cuối tuần.
Còn không vào được lệnh thì có thể sever quá tải, hoặc scripts gửi lệnh quá nhiều nên bị sàn nó chặn.
Còn nữa nếu dùng chiêu ăn tiền của sàn thì chắc chắn bọn nó sẽ chặn hoặc khớp giá sai cho lệnh - tức là nó đuổi đi rồi.

Xin phép Admin , chào anh chị trên group.

Người thân của em có giao dịch trên sàn Exness ngày hôm nay 16/11/2018 trên MT4 sàn Exness vào 2 khoảng thời gian ( 15:17 - 15:25 ) và (16:44 - 16:46 ) giờ Việt Nam ; tức ( 8:17 - 8:25 ) và ( 9:44 -9:46 ) theo giờ của sàn Exness.

1.Cả hai khoảng thời gian này đều không có tin tức gì bất thường hay tin tức được công bố liên quan đến đồng GBP hay đồng USD. Và trong thông báo của Exness cũng không có thông báo gì bất thường , chỉ cảnh báo các đồng tiền khác.

Lúc đó thị trường vẫn giao dịch ổn định ( spread không bị giãn mấy , chỉ giao động chủ yếu loanh quanh 0.9 - 1.4 pip ).

2.Nhưng người thân của mình có những lệnh chờ ( Buy Stop ; Sell Stop ) đặt trước đó thì bị TỰ ĐỘNG DI CHUYỂN THEO HƯỚNG BÂT LỢI, và sau đó khớp các lệnh bất lợi này.

3. Và có quãng thời gian đó không thể vào thêm lệnh chờ ( dùng script ) mặc dù đặt cách 40-50 point ( 4-5 pip ).

Điều này gây thiệt hại cho người thân của mình 3.430 usd ( khoảng 80 triệu VND ) chỉ trong vòng 90 phút.

4. Các anh chị có kinh nghiệm cho em hỏi trường hợp như vậy liệu có phải tất cả các sàn khác đều bị như thế , hay chỉ có Exness là bị như vậy ???

( Thị trường đang hoạt động ổn định mà lệnh chờ đã đặt thì tự động bị di chuyển sang những vị trí bất lợi ; những lệnh chờ mới không thể vào thêm cho dù khoảng cách đặt rất xa )

5. Bên dưới em có kèm ảnh chụp nến vào 2 khoảng thời gian mà người thân em đang gặp phải vấn đề bên trên ( nến trong khoảng thời gian đó hoàn toàn bình thường, không có GAP , không bị giãn Spread , thanh khoản vào thời điểm thị trường hoạt động ổn định, không có tin tức bất thường , không có tin kinh tế được thông báo ... )

6. Người thân em giao dịch khối lượng khá lớn tầm 200 lot/ngày ( có thể là tài khoản bị nằm trong danh sách sàn soi chặt hơn các tài khoản thông thường )

Vậy nên chỉ riêng tiền spread biếu cho sàn cũng rơi vào tầm 2000 usd/ngày rồi ( em chỉ tính tối thiểu spread = 10 points = 1 pip thôi ; chứ nếu tính lúc bị giãn spread = 15 point = 1.5 pip hoặc giãn nhiều hơn thế nữa thì con số biếu cho sàn cũng phải là 3.000 usd/ngày trở lên ).

7. Thực sự kiếm tiền trên thị trường FX này là cực kỳ khó khăn - rủi ro, và vô vàn bất lợi với các sàn về công nghệ ; nhưng bên em xác định nếu thua thị trường một cách sòng phẳng thì bên em chấp nhận ngay.

Còn nếu bị thua vì các vấn đề có liên quan đến việc sàn dùng tiểu xảo/ mánh khóe thì bên em xin được đưa ra để anh em cùng xem Exness giải quyết thế nào , cũng như các anh em cùng đóng góp ý kiến để bảo vệ cộng đồng trader Việt Nam với nhau ạ.

Anh chị em cho bên em xin ý kiến đóng góp hướng giải quyết như thế nào là tốt nhất cho người thân của em ạ ?

Cảm ơn Admin, cảm ơn các anh chị.

View attachment 66470 bên em chat cho support

View attachment 66471
ảnh chụp nến 1 phút , 2 khoảng thời gian bên em giao dịch là được khoanh ô màu xanh đánh dấu ( Lúc đó không hề có biến động gì bất thường cả )

Nếu không phải tk ECN thì là bình thường thôi vì sàn ôm lệnh.
Tôi không thấy nói đến việc lệnh khớp giá bị lệch bao nhiêu pip, nếu vài chục pip thì mới sợ, chứ vài pip thì bình thường với ngày cuối tuần.
Còn không vào được lệnh thì có thể sever quá tải, hoặc scripts gửi lệnh quá nhiều nên bị sàn nó chặn.
Còn nữa nếu dùng chiêu ăn tiền của sàn thì chắc chắn bọn nó sẽ chặn hoặc khớp giá sai cho lệnh - tức là nó đuổi đi rồi.

Sàn ôm lệnh không có nghĩa là họ thích lệch bao nhiêu pip , giãn bao nhiêu point thì tuỳ ý nhé bác.

Và không phải cả ngày thứ 6 thì thị trường bị thiếu thanh khoản nhé bác nhé ; thông thường thiếu thanh khoản khi tầm hết phiên Âu - cuối phiên Mỹ thôi nhé.

Vấn đề của tôi là bị từ lúc chiều ngày thứ 6 , thanh khoản vẫn bình thường , giá trên các tick giá thể hiện rất rõ thanh khoản đang bình thường vào những thời điểm bên tôi đặt lệnh , spread chỉ loanh quanh 10 point hoặc hơn chút thôi.

Chứ tôi nhìn bảng giá mà thấy rõ ràng spread giãn thì nói làm gì. Và check lại tick giá thì thể hiện rõ là dsang bình thường về thanh khoản.

Thế mà lại xảy ra vấn đề mà bên tôi phát hiện ra mới kỳ lạ chứ !!!!

"Còn không vào được lệnh thì có thể sever quá tải, hoặc scripts gửi lệnh quá nhiều nên bị sàn nó chặn."

Sever làm gì mà quá tải vào lúc 15-16h chiều Việt Nam , khi đó không có tin hot kiểu như Non-Farm thì nếu bảo sever quá tải thì quá thể vô lý luôn ấy.

Còn Script bên tôi không gửi linh tinh nhé - nó thể hiện trên file log của chúng tôi.

Chúng tôi đang chờ Exness phản hồi email khiếu nại thì chúng tôi sẽ gửi ho họ đối chiếu file log với tick giá nhé bác.

T cũng muốn nói vấn đêf ở đây chủ topic chỉ cần nói rõ. Thì không cần phải viết đầy topic này

bác muốn rõ theo ý hiểu của bác thì nó vô cùng lắm.

Tôi có gợi ý cho bác so sánh tick giá trên trang tick.exness.com ; so với ảnh chụp nến tôi đăng thì sẽ thấy tôi nói đúng phần nào ( có giãn spread hay không , thanh khoản thế nào )

còn history thì tôi nói ở trong comment bên trên rồi đấy : nó liên quan đến hệ thống giao dịch , và là một phần trong kế hoạch kinh doanh của chúng tôi nên chúng tôi sẽ cung cấp cho những người có liên quan , những bên có liên quan , những người có uy tín.

Chứ nói thật một số bác bên tôi gặp từ hôm nọ đến giờ ( check thông tin các bác ấy toàn là đang làm cho Exness ; rồi thì "Nhận tư vấn đầu tư , mở tài khoản Exness cho người mới ) còn chưa hiểu rõ lệnh chờ ; nguyên nhân trượt giá , nguyên nhân giãn spread ; gap .... thì tôi có đưa ra có lẽ cũng chẳng giúp được gì.

Mộ vụ án thì bằng chứng trong giai đoạn đang điều tra xem xét thì chỉ đưa cho luật sư / công an / những người có chuyên môn thôi ; chứ chẳng ai có trách nhiệm phải cung cấp bằng chứng cho bất cứ ai đòi hỏi cả.

Chưa kể rất nhiều bác là đang làm cho Exness.

Tôi đưa ra chẳng khác nào đưa bằng chứng cho "địch" để họ biết trước và xoá dấu vết cả.
Sever thì là của họ , họ thích sửa thì thật sự chẳng có khó khăn gì cả.

You nên đọc lại những gì tôi đã viết, thì sẽ hiểu tại sao tôi khẳng định mấy thứ trên.
những gì cần nói đã nói, những gì cần góp ý đã góp ý. thái độ và cách làm, cách trả lời của you đã thể hiện rõ ra rồi, mọi người cũng sẽ đọc và hiểu đươc mà.
đối với nhóm người cứ muốn được cộng đồng lên tiếng hỗ trợ, giúp đỡ, mà lại đi dấu hết thông tin, khi được yêu cầu show ra hết để xem xét, nghiên cứu , thì lại quay quắt ra nói này nọ, tỏ thái độ bề trên, không tôn trọng cộng đồng. thì khó lòng mà được sự cảm thông. đừng xem thường cộng đồng và trader việt nam như thế. không tốt đâu.

Sau một đêm ngủ dậy là não bác đánh rơi hết những cái hôm qua tôi nói với bác rồi à ???

Tôi nói cái history + file log bên tôi có , nhưng nó là bằng chứng để làm việc với họ ; chứ tôi chẳng có nghĩa vụ phải cung cấp cho bác xem trước những thông tin có liên quan hệ thống giao dịch của bên tôi , và nó là một phần kế hoạch kinh doanh của bên tôi.

Bác ngừng vô duyên hộ cho anh em được nhờ với !

Còn giả sử một trader bình thường ( tôi nói giả sử thế thôi , chứ từ hôm kia đến giờ tôi gặp hàng tá người như bác thì check ra toàn là làm cho Exness , hưởng lợi từ Exness ) nếu để thoả mãn sự thích tìm tòi thì xin mời bác vào trang tick.exness.com tải file tick giá của họ về , so sánh với nến tôi chụp có thể hiện rất rõ thời gian bên tôi vào lệnh gặp vấn đề đó ; rồi so sánh xem có bị giãn spread nhiều hay không , thanh khoản thế nào.

Sàn nó làm được hết, nhưng không phải tk nào nó cũng làm.
Chắc sàn nó sợ tk đó nên nó gây khó khăn để đuổi khách đi.

Sàn ôm lệnh không có nghĩa là họ thích lệch bao nhiêu pip , giãn bao nhiêu point thì tuỳ ý nhé bác.

Và không phải cả ngày thứ 6 thì thị trường bị thiếu thanh khoản nhé bác nhé ; thông thường thiếu thanh khoản khi tầm hết phiên Âu - cuối phiên Mỹ thôi nhé.

Vấn đề của tôi là bị từ lúc chiều ngày thứ 6 , thanh khoản vẫn bình thường , giá trên các tick giá thể hiện rất rõ thanh khoản đang bình thường vào những thời điểm bên tôi đặt lệnh , spread chỉ loanh quanh 10 point hoặc hơn chút thôi.

Chứ tôi nhìn bảng giá mà thấy rõ ràng spread giãn thì nói làm gì. Và check lại tick giá thì thể hiện rõ là dsang bình thường về thanh khoản.

Thế mà lại xảy ra vấn đề mà bên tôi phát hiện ra mới kỳ lạ chứ !!!!

"Còn không vào được lệnh thì có thể sever quá tải, hoặc scripts gửi lệnh quá nhiều nên bị sàn nó chặn."

Sever làm gì mà quá tải vào lúc 15-16h chiều Việt Nam , khi đó không có tin hot kiểu như Non-Farm thì nếu bảo sever quá tải thì quá thể vô lý luôn ấy.

Còn Script bên tôi không gửi linh tinh nhé - nó thể hiện trên file log của chúng tôi.

Chúng tôi đang chờ Exness phản hồi email khiếu nại thì chúng tôi sẽ gửi ho họ đối chiếu file log với tick giá nhé bác.

Không biết loại chiến thuật EA của bác ntn, nhưng nhiều EA đặt lệnh chờ 2 đầu rồi liên tục sửa lệnh sau mỗi giây hoặc 1/10 giây.
việc gửi lệnh liên tục như vậy cũng làm cho sever quá tải, và thường thì broker sẽ nhắc hoặc khóa luôn không cho tk đó sử dụng EA.

Chắc sàn nó sợ tk đó nên nó gây khó khăn để đuổi khách đi.

1.
Sever trong tay nó, nhưng nếu nó mà cứ động vào lệnh của trader thì tức là nó làm ăn bậy bạ rồi , và bất cứ ai đang trade trên sàn đó chuẩn bị tâm lý là nó sẽ rơi vào mình, hoặc rơi vào mình mà mình không biết / không phát hiện ra.

Bên trên có bác nói mất 35.000 usd vì Exness rồi đó.
Trên Group cũng có người kêu giao dịch to bên đấy, lệnh lãi nhiều thì không được chốt lãi nhiều , những lỗ nhiều thì bị khớp cho lỗ nhiều luôn
( cái đó người ta nói thế thì tôi biết thế thôi chứ tôi không khẳng định được, vì xem kỹ hơn thì phải biết khoảng thời gian họ vào lệnh và xem tick giá của sàn )

2.
"không phải tk nào nó cũng làm."

vâng, nếu nó làm với tất cả mọi người thì chắc chắn nó phải làm kín đáo và tinh vi chứ sao nó làm mà để cho tất cả mọi người đều thấy được ( tất cả mọi người bao gồm newbie - người có chút kinh nghiệm - người có nhiều kinh nghiệm )

Còn nếu nó chỉ làm với 1 số người , thì những người còn lại cũng nên chuẩn bị tinh thần vì có thể sắp tới sẽ đến những người chưa bị làm đó.

Không biết loại chiến thuật EA của bác ntn, nhưng nhiều EA đặt lệnh chờ 2 đầu rồi liên tục sửa lệnh sau mỗi giây hoặc 1/10 giây.
việc gửi lệnh liên tục như vậy cũng làm cho sever quá tải, và thường thì broker sẽ nhắc hoặc khóa luôn không cho tk đó sử dụng EA.

1.
Họ khẳng định với khách hàng của họ rằng giao dịch bên họ là :" Môi trường lý tưởng để sử dụng các robot giao dịch"

rồi thì " Khớp lệnh nhanh . Thực hiện mọi thuật toán giao dịch chất lượng cao"

Như vậy có nghĩa là bất kể mọi loại EA đều không bị giới hạn nhé bác.

Đã không bị giới hạn thì tất cả các lý do liên quan đến việc dùng công cụ mà bị sàn làm khó dễ thì tức là sàn đang tát vào chính mặt họ , đang chửi vào chính những lời quảng cáo với khách hàng nhé bác

2.
" nhiều EA đặt lệnh rồi liên tục sửa lệnh sau mỗi giây hoặc 1/10 giây. "

=> như bên trên có nói, họ khẳng định tất cả các EA giao dịch thoải mái , nên EA không phải là vấn đề để họ có thể đổ lỗi cho khách hàng được nhé bác.

Bên cạnh đó bên tôi cũng không phải vào lệnh với tần suất lớn - liên tục - trong thời gian dài ( có thể check file log để kiểm chứng ) , nên nói chặn bên tôi vì lý do đó là cũng bị vô lý bác nhé.

( quảng cáo khớp lệnh 0.1 giây ???!!!! )

Chỉnh sửa lần cuối:
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 126 Xem / 6 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 500 Xem / 28 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 295 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 67 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,713 Xem / 1,397 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,306 Xem / 58 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 412 Xem / 24 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên