Forex Trader nhớ cẩn thận Quy định chống rửa tiền của Việt Nam

đang tính rút 5k qua wire transfer mà mấy bác nói thế làm e căng quá. Rút qua skrill cũng mất phí chuyển đổi lại còn ko nhận đc bằng usd.

đang tính rút 5k qua wire transfer mà mấy bác nói thế làm e căng quá. Rút qua skrill cũng mất phí chuyển đổi lại còn ko nhận đc bằng usd.
vì sợ nên nếu là tôi thì tôi đành chia ra 5 lần rút (999$/lần), cay đắng chịu thêm phí vậy. Có thể rút 5k hay hơn cũng k ma nào hỏi đâu, nhưng tính tôi nhát gan. Lúc trước mình cũng định hỏi bọn ngân hàng, nhưng như thế là lộ đuôi cho chúng nó nắm rồi. Nên nhớ FX chưa được công nhận ở VN

vì sợ nên nếu là tôi thì tôi đành chia ra 5 lần rút (999$/lần), cay đắng chịu thêm phí vậy. Có thể rút 5k hay hơn cũng k ma nào hỏi đâu, nhưng tính tôi nhát gan. Lúc trước mình cũng định hỏi bọn ngân hàng, nhưng như thế là lộ đuôi cho chúng nó nắm rồi. Nên nhớ FX chưa được công nhận ở VN
broker của mình 1 lần wire transfer nó bắt $50 phí, chơi 5 lần thì xài skrill vẫn hơn.

Khi nào các bác kiếm được vài triệu $$$ hẳn lo tới cái này, giờ lo không cháy tài khoản đi đã :D

Danh sách phải theo dõi của bên ấy dài lắm, số của anh em ta chưa đủ để bên ấy phải quan tâm đâu, cho dù có rút 10k :D
bác nói có lý đấy. tôi nghĩ trên 1000$ là máy tự động cho vào danh sách cần theo dõi, nhưng danh sách ấy quá dài, nó chỉ theo dõi những con lợn béo, cứ trên dưới 10k$ nó có biết cũng chả thèm sờ đến

1 hồi chưa ngộ ra đc nên rút thế nào cho hợp lý :(

Trước nhớ có đọc topic nào có vụt rút tiền từ skrill qua bankplus của viettel, nhưng hình như bị hạn mức và phí cao thì phải.

cũng tìm hiểu chủ đề này mãi từ khi tham gia vào fx nhưng vẫn còn mù mờ về luật của VN quá nên chưa dám manh động :D

Lưu ý là các khoản tiền qua bank VN thì bank VN nó mới phải báo cáo cho Cục rửa tiền, chứ qua các tổ chức quốc tế không có trụ sở ở VN như Net, Skrill, WMZ, Paypal thì bọn nó không có nghĩa vụ phải báo với ông VN nhà mình nhé.
Nó nắm thằng bán chứ ai nắm thằng mua,

Đa phần các thành niên nào buôn bán trao đuổi tiền điện tử đều trong tầm ngắm hết. Chưa có chủ trương chứ cần có là bên CA đưa cho cục thuế bên bộ phận cá nhân gọi từng người 1.
Hiện tại 1 số buôn mặt hàng internet như fb bị gọi nhiều rồi.

NHA NUOC TA DANG CAN TRUMP-DOLA , CAC BAC MANG DUOC
TRUMP VE VIT NAM LA OK ,CO RUT 1 MILLION,TRUMP.DOLA VE VIT NAM CUNG KO SO. CHI SO DIEU NGUOC LA THUI.
LA TRADER THI WIN MR.MARKET VA KEEP AN EYE ON YOUR BROKER MOI LA VIEC QUAN TRONG.
VAI LOI TAM DAC . XIN NHAN HET GACH DA . CON LOI KHEN XIN TANG TEAM OF TraderViet VA PAC HUY.

Tui có rút >5000$, từ sàn về tk USD ngân hàng SHB, chỉ thấy báo có + phí báo có, nói chung là 2 lần, 1 lần 2k 1 lần như trên trong 2 tháng, cũng chưa thấy j, thủ tục cũng nhanh gọn, có lẽ chỉ bị xét hay mời lên cục uống trà khi người nhận ( tức bản thân ấy) có vấn đề j để bị để ý thôi!

Tôi rút bankwire mấy trăm k$ có vấn đề gì đâu ?Có đợt rút $25k 1 lần .Chả ai hỏi han gì .Có lúc nhanh thì sáng rút chiều nhận được lâu thì 3 4 ngày.Giống như được nhận như dạng kiều hối (nhà nước khuyến khích,ko phải đóng thuế thu nhập).Nhà nước chỉ ghét ông nào chuyển $ ra nước ngoài thôi. :D

Vãi bác này, đúng luật là bác phải đóng thuế TNCN đó, chỉ là giờ NN chưa có biên pháp triệt để nên cho anh em tự nguyện khai (mà chả ai thèm khai). Nhớ vụ Nguyễn Hà Đông không bác :D bị báo chí la làng phát là dính ngay :D

Lướt hết Topic này em chợt có 1 ý tưởng, để mai em kiu thằng bạn nhà báo lên 1 loạt bài lăng xê tiêu đề " rút hàng triệu $ từ nhiều sàn forex nước ngoài, trader Nhất Chi Mai bị công an triệu tập điều tra"... Thế rồi đợi sóng yên biển lặng em rầm rộ quảng cáo lớp dạy forex triệu đô...khửa khửa...:))

Mình rút 3k qua ACB mà nó đòi xác nhận của bên gửi tiền , nếu không có xác nhận thì nó giam ít nhất 35 ngày. đưa cho nó cái sao kê tài khoản forex thì nó nói là trong sao kê không có số thẻ VISA hoặc số tài khoản ngân hàng của mình nên vẫn phong tỏa. Xin xác nhận của sàn thì vẫn không có số tài khoản của mình trong đó. Thế là đành đợi. Có bạn nào rút tiền bị như mình không ?

Sửa nội dung gì bác?
Theo em hiểu thì "chuyển tiền điện tử" tức là chuyển bank wire từ các ví điện tử Skrill hay Net hay Paypal về VN thì sẽ bị theo dõi, vì số tiền đó bắt nguồn từ đâu có trời biết, đấy là ý nghĩa của việc "chống rửa tiền"

Còn bank wire trực tiếp từ Broker thì thoải mái, nguồn gốc rõ ràng có vẹo gì đâu, như rất nhiều anh em đã lên tiếng là thoải mái đê, nên mong bác @DuongHuy check lại thông tin và có thông báo chuẩn xác nhất cho anh em ạ. Chứ mù mờ thế này anh em cứ mất công chuyển bằng Skrill với Net có ngày tiền mất tật mang đấy :)

• Like
Reactions: Kha
Theo em hiểu thì "chuyển tiền điện tử" tức là chuyển bank wire từ các ví điện tử Skrill hay Net hay Paypal về VN thì sẽ bị theo dõi, vì số tiền đó bắt nguồn từ đâu có trời biết, đấy là ý nghĩa của việc "chống rửa tiền"

Còn bank wire trực tiếp từ Broker thì thoải mái, nguồn gốc rõ ràng có vẹo gì đâu, như rất nhiều anh em đã lên tiếng là thoải mái đê, nên mong bác @DuongHuy check lại thông tin và có thông báo chuẩn xác nhất cho anh em ạ. Chứ mù mờ thế này anh em cứ mất công chuyển bằng Skrill với Net có ngày tiền mất tật mang đấy :)
Tôi cũng như các bạn thôi, đó là đọc Thông Tư nói trên và suy nghĩ về khả năng tác động của nó đến công việc của mình. Check thông tin thì tôi chả biết check như thế nào vì Thông Tư nó ghi rành rành rồi, đó là cứ giao dịch khoảng 1000 usd trở lên thì có nguy cơ vô sổ (còn có vô hay không làm sao tôi biết).

Nếu các bác muốn chắc chắn thì nên làm cái thư hỏi Cục Phòng Chống Rửa Tiền ấy. Bác Cục Trưởng bác ấy trả lời là chắc ăn nhất

• Like
Reactions: Kha

Đây là định nghĩa về ""chuyển tiền điện tử" nhé. Là chuyển tiền thông qua hệ thống máy tính, chứ không phải chuyển Net, Skill, Paypal....gì gì đâu
https://vi.wikipedia.org/wiki/Chuyển_tiền_điện_tử
https://thuvienphapluat.vn/archive/...HNN2-Quy-che-chuyen-tien-dien-tu-vb41066.aspx

Các bác cho em hỏi, em nạp rut bằng thẻ Visa Debit của Sacombamk. Trước đây nạp khoảng 2,000 thì vẫn không sao ( tk đã cháy ). Hiện tại nạp 2 tk mỗi tk 500 usd hiện tại tk có lời và muốn rút mỗi lần < 1000 usd thì có ảnh hưởng gì không,?
Mong các bác xem giúp
Cám ơn

Rút vẫn là bài toán muôn thuở của a e trader. Hiện tại thì e toàn rút qua net rồi bán.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,877 Xem / 80 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 879 Xem / 44 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,680 Xem / 13 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 343 Xem / 19 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 175 Xem / 4 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 245 Xem / 3 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 235,502 Xem / 1,065 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên