Forex Trader nhớ cẩn thận Quy định chống rửa tiền của Việt Nam

Các bác nói bank wire mà e chả hiểu j lun. Bác nào giải thích dùm e với. Nó giống hay khác với việc dùng visa/mastercard.
E là newbie, đang dùng phương thức thanh toán mastercard.
Cảm ơn.

Nạp bằng thẻ visa hay Mastercard thì số tiền rút chỉ nhỏ hơn hoặc bằng số nạp thôi, phần dôi ra phải rút bằng bank wire, sàn nào cũng thế (vì đó là quy định chống rửa tiền)
Các bác nói bank wire mà e chả hiểu j lun. Bác nào giải thích dùm e với. Nó giống hay khác với việc dùng visa/mastercard.
E là newbie, đang dùng phương thức thanh toán mastercard.
Cảm ơn.

thế méo nào mà đợt trước em rút được cả lợi nhuận về thẻ tín dụng visa bên sàn exness nhỉ. hơi bất ngờ

Mình rút 3k qua ACB mà nó đòi xác nhận của bên gửi tiền , nếu không có xác nhận thì nó giam ít nhất 35 ngày. đưa cho nó cái sao kê tài khoản forex thì nó nói là trong sao kê không có số thẻ VISA hoặc số tài khoản ngân hàng của mình nên vẫn phong tỏa. Xin xác nhận của sàn thì vẫn không có số tài khoản của mình trong đó. Thế là đành đợi. Có bạn nào rút tiền bị như mình không ?

Nếu bạn ở HCM thì lên ACB ở góc Nguyen dinh Chieu-Dinh Tien Hoang, đem theo laptop cho nó xem mail xác nhận đã trả tiền của broker cho tên mình(khi trả tiền thì sàn nào cũng gửi mail thông báo)

sao không rút trực tiếp từ net về ngân hàng ?
Rút trực tiếp từ Net về bank thì cũng được nhưng tổng kết thì có lẽ nhận được ít tiền vnd hơn ;bán luôn trên Net thì nhận được nhiều tiền hơn ;hiện nay Net tính phí 1% khi chuyển tiền(bán) với tk thông thường.(TK VIP -gd >6000 $/tháng thì phí rất rẻ)

Rút trực tiếp từ Net về bank thì cũng được nhưng tổng kết thì có lẽ nhận được ít tiền vnd hơn ;bán luôn trên Net thì nhận được nhiều tiền hơn ;hiện nay Net tính phí 1% khi chuyển tiền(bán) với tk thông thường.(TK VIP -gd >6000 $/tháng thì phí rất rẻ)
bán như thế nào hả bạn? bán thế có rủi ro gì k?

Bị *** có 20 % thuế nếu tính theo kiểu thu nhập chứng khoán, mất 30% nếu thu nhập trên 80 triệu, còn nếu tính theo thuế thu nhập đặc biệt là 10%.

Tôi rút bankwire mấy trăm k$ có vấn đề gì đâu ?Có đợt rút $25k 1 lần .Chả ai hỏi han gì .Có lúc nhanh thì sáng rút chiều nhận được lâu thì 3 4 ngày.Giống như được nhận như dạng kiều hối (nhà nước khuyến khích,ko phải đóng thuế thu nhập).Nhà nước chỉ ghét ông nào chuyển $ ra nước ngoài thôi. :D
bác mở tk USD ở ngân hàng nào vậy ?

đây là đang nói hơn 1000$/1 giao dịch của 1 tháng hay 1 ngày vậy a. Nếu mình giao dịch 999$ nhiều lần cùng ngày thì sao?

Chào các bác, mình newbie, nãy h đọc tất cả các post mà vẫn mông lung quá, nên xin phép hỏi là :
1. Ví dụ e trade thắng và đã gửi tiền nhiều lần về tk ngoại tệ đã mở ở VN (Bankwire và mỗi lần gưi 1 ít ) r sau đó quyết định rút 1 cục to USD ra ngoài thì co bị sờ gáy không, hay là chỉ kiểm soát theo tưng giao dịch ??
2. Nãy có post của bác nao nói về cái bankwire Timo MasterCard , bác nao có kn về nó có thể cho e 1 sô thông tin được ko vì nó 0% phí chuyển đổi ngoại tệ (lạ là đã bankwire r còn MasterCard)

Lận đận mãi mà đến lúc rút tiền về cũng khổ vậy hả các bác? E còn đang giai đoạn rút về thẻ vì chưa có lợi nhuận nên thấy lo lo!

Chuyển ngoại tệ về qua ngân hàng thì luật không cấm nhưng phải chịu thuế thu nhập cá nhân, nhưng khai báo thuế như thế nào ?

vì sợ nên nếu là tôi thì tôi đành chia ra 5 lần rút (999$/lần), cay đắng chịu thêm phí vậy. Có thể rút 5k hay hơn cũng k ma nào hỏi đâu, nhưng tính tôi nhát gan. Lúc trước mình cũng định hỏi bọn ngân hàng, nhưng như thế là lộ đuôi cho chúng nó nắm rồi. Nên nhớ FX chưa được công nhận ở VN
Bác chơi sàn nào vậy

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 451 Xem / 32 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 207 Xem / 29 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 28 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,061 Xem / 38 Trả lời
  • duc1551 trong Trao Đổi về Broker 621 Xem / 1 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 44 Xem / 1 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên