[GẤP] Sàn Liber ltd ra gói đầu tư nhận lãi suất 7%/tháng? Thật hay scam?

tattayvunay

Active Member
2,573
1,960
Em là newbie, các bác xem giúp sàn này có uy tín không ạ?

Sàn Liber ltd là 1 broker forex chơi trên MT5.
Địa chỉ: https://liberforex.global/

Bên cạnh forex, họ còn có các gói đầu tư nhận lãi suất 5%/tháng trở lên.
Em có người thân đã ném vào đây 1 khoản tiền khá lớn.

Mong các bác kiểm tra giúp xem sàn này có uy tín không?
Hay đây là 1 mô hình đầu tư dạng HYIP, sẽ sập khi đã huy động đủ tiền.

Mong các bác giúp ạ!

Đính kèm

53.1 KB · Xem: 11

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp VPA - Kỹ Thuật Nhận Diện Dòng Tiền Thông Minh bằng Hành Động Giá kết hợp Khối Lượng Giao Dịch

Phương pháp VPA - Volume Price Analysis - là phương pháp Price Action hướng dẫn ĐỌC GIÁ / NẾN kết hợp với KHỐI LƯỢNG GIAO DỊCH để tìm ra hướng đi của DÒNG TIỀN THÔNG MINH
Thấy trên trang của họ có ghi là có giấy phép với Ủy ban chứng khoán Belize
Số đăng ký 174775
Mà em tra trên trang http://www.ifsc.gov.bz.php72-4.lan3-1.websitetestlink.com/license-verification/
không ra.
Anh em check dùm em với. Hay em check nhầm trang?

Không hẳn là dạng hyip đâu bạn, nhưng kể cả có giay phep đc công nhận bởi thằng belize thì cũng phải cẩn thận vì mình thấy mấy sàn đc cấp phép bởi nó scam ầm ầm

Cám ơn bác!
Em thấy trên trang họ ghi như này ạ:

Legal: This website is operated by Liber ltd., (Registration Number 174775). Authorised and Regulated by Belize (Belize Securities and Exchange Commission).

Bác có kinh nghiệm có thể check dùm em xem họ có thực sự có giấy phép không với!

Sàn không tên tuổi. Gói lãi suất thì 5%/tháng. Khuyên bác tránh

Bác Huy có kinh nghiệm, phiền bác check dùm xem họ có thực sự có giấy phép không với.
Vì người thân em khăng khăng là có giấy phép mà em tra không ra.

Trên web họ ghi:
Legal: This website is operated by Liber ltd., (Registration Number 174775). Authorised and Regulated by Belize (Belize Securities and Exchange Commission).

Cám ơn bác!
Em thấy trên trang họ ghi như này ạ:

Bác có kinh nghiệm có thể check dùm em xem họ có thực sự có giấy phép không với!
Sàn này mới quá, chưa có thông tin chính thông hay bất kì báo cáo scam gì trên các web broker thế giới ấy chứ k nói ở vn luôn bác, kể cả tra trên wikifx cũng chưa nói chắc chắn sàn này scam bác ạ, nêu đã đầu tư r thì nên tìm cách rút vốn trong 1-3 tháng để tránh rủi ro, và trong thời gian đó bác có thể tìm hiểu thêm và theo dõi nếu ổn bác có thể tiếp tục đầu tư

Sàn này mới quá, chưa có thông tin chính thông hay bất kì báo cáo scam gì trên các web broker thế giới ấy chứ k nói ở vn luôn bác, kể cả tra trên wikifx cũng chưa nói chắc chắn sàn này scam bác ạ, nêu đã đầu tư r thì nên tìm cách rút vốn trong 1-3 tháng để tránh rủi ro, và trong thời gian đó bác có thể tìm hiểu thêm và theo dõi nếu ổn bác có thể tiếp tục đầu tư
Ý quên là giấy phép bên đó như mình đề cập r, có hay k vẫn co the scam như bình thường đc nhé, vì mình có đọc 1 số bài nói rằng luật bên belize về chứng khoán, forex này lỏng lắm

Em cám ơn ạ!

Kiểu đầu tư lãi suất này từ xưa vẫn nhan nhản - mấy kiểu này toàn dụ dân ham giàu nhanh bỏ tiền vào. Riêng với dân kiếm tiền trên mạng kinh nghiệm thì dù có giấy phép hay không cũng bỏ qua. Vì nhìn cũng biết nếu trang ko scam thì sớm muộn cũng sập mất tiền thôi.

Còn kiểu mấy trang mới lập cũng chẳng lạ gì, vì không bị dính báo cáo với report này nọ mới lôi kéo được dân ham tiền bỏ tiền vô.

Xưa giờ chưa thấy trang nào tồn tại mà trả lãi đều đều, dân chơi toàn kiểu lời tí là rút tiền, dân tham thì mất hết.

Mấy cái này thì bỏ qua đi. Còn người thân bạn cứ khăng khăng này kia thì cứ đợi rồi sẽ thấy, ko sập cũng khó rút tiền vì đầu tư đâu ra 5% trả lãi đều thế - nếu chủ bảo bỏ tiền vô forex này kia thì nói thẳng là sao bác ko tự đi đầu tư còn cho tiền vô tay người khác để nó quyết định..... nói thật cảm giác người hỏi hơi ngô nghê giống mình thời sinh viên.

Kiểu đầu tư lãi suất này từ xưa vẫn nhan nhản - mấy kiểu này toàn dụ dân ham giàu nhanh bỏ tiền vào. Riêng với dân kiếm tiền trên mạng kinh nghiệm thì dù có giấy phép hay không cũng bỏ qua. Vì nhìn cũng biết nếu trang ko scam thì sớm muộn cũng sập mất tiền thôi.

Còn kiểu mấy trang mới lập cũng chẳng lạ gì, vì không bị dính báo cáo với report này nọ mới lôi kéo được dân ham tiền bỏ tiền vô.

Xưa giờ chưa thấy trang nào tồn tại mà trả lãi đều đều, dân chơi toàn kiểu lời tí là rút tiền, dân tham thì mất hết.

Mấy cái này thì bỏ qua đi. Còn người thân bạn cứ khăng khăng này kia thì cứ đợi rồi sẽ thấy, ko sập cũng khó rút tiền vì đầu tư đâu ra 5% trả lãi đều thế - nếu chủ bảo bỏ tiền vô forex này kia thì nói thẳng là sao bác ko tự đi đầu tư còn cho tiền vô tay người khác để nó quyết định..... nói thật cảm giác người hỏi hơi ngô nghê giống mình thời sinh viên.
Vâng, cám ơn bác đã chia sẻ ạ.
Chuyện đã rồi. Thôi thì vớt vát được bao nhiêu hay bấy nhiêu.

Lãi suất 7%/tháng thì lừa đảo 100% bạn nhé kể cả là 2%/tháng. Giờ có ngân hàng nào ở VN mà huy động lãi suất 2%/tháng thì tôi cũng chẳng tin nữa là 1 sàn forex ko tên tuổi, có tên tuổi cũng không tin được với lãi suất đấy.

Hôm qua vừa đi gặp bên này vs đứa em, thấy đội tư vấn căng quá, cảm giác muốn xuống tiền luôn, thật sự chuyên nghiệp ...
Mình thì vẫn ko tin là dễ dàng vậy
Còn đứa em thì quyết xuống tiền rồi
Chỉ mong vài tháng nó thu hồi đc vốn, có chút lời là mừng, haizzzz
LÀm giàu dễ quá\....

Hôm qua vừa đi gặp bên này vs đứa em, thấy đội tư vấn căng quá, cảm giác muốn xuống tiền luôn, thật sự chuyên nghiệp ...
Mình thì vẫn ko tin là dễ dàng vậy
Còn đứa em thì quyết xuống tiền rồi
Chỉ mong vài tháng nó thu hồi đc vốn, có chút lời là mừng, haizzzz
LÀm giàu dễ quá\....

Xuống tiền ở mức mất cũng đc thì ok. Còn tất tay cắm sổ đỏ vs huy động tiền của người thân thì toang. Đây là 1 canh bạc thực sự. Đã là canh bạc thì...

Xuống tiền ở mức mất cũng đc thì ok. Còn tất tay cắm sổ đỏ vs huy động tiền của người thân thì toang. Đây là 1 canh bạc thực sự. Đã là canh bạc thì...
uh, ban đầu nó bảo kéo cả bố mẹ, nhưng sau khuyên là thôi, thích thì bỏ mấy nghìn vào được rồi, để các cụ yên
nghe đội tư vấn toàn bỏ tiền tỷ, show tài khoản tiền về hàng ngày thích vl ý ahuhuhu làm đứa đa nghi như mình cũng bị cuốn

uh, ban đầu nó bảo kéo cả bố mẹ, nhưng sau khuyên là thôi, thích thì bỏ mấy nghìn vào được rồi, để các cụ yên
nghe đội tư vấn toàn bỏ tiền tỷ, show tài khoản tiền về hàng ngày thích vl ý ahuhuhu làm đứa đa nghi như mình cũng bị cuốn

Em làm MMO lâu mà gặp đội tư vấn nói em cũng thấy xuôi vl luôn. Nhưng sau khi về duy xét lại thì thôi chịu, ko tham gia. Có ông anh khuyên nhủ nên cũng tỉnh ra rồi. Ko ông đổ hết vốn liếng vào rồi huy động tiền để ăn chênh lệch thì nguy.

bác chịu khó đọc ít sách xưa : nghe lạ tai nhìn lạ mắt thì cứ cẩn thận.

Dân giàu tỉ phú đầy ra mà họ không bỏ tiền vô đầu tư tất không phải miếng ngon ăn.

Vẫn là lấy tiền người vào sau trả cho người trước. Nên mấy ông tư vấn mới toát mồ hôi mời bác vô để ăn tiền bác mà thôi - chứ cứ xem mấy quỹ làm ăn chân chính kiếm được lợi - bác muốn tham gia phải trả phí kha khá, gì mà ngon ăn thế.

Em làm MMO lâu mà gặp đội tư vấn nói em cũng thấy xuôi vl luôn. Nhưng sau khi về duy xét lại thì thôi chịu, ko tham gia. Có ông anh khuyên nhủ nên cũng tỉnh ra rồi. Ko ông đổ hết vốn liếng vào rồi huy động tiền để ăn chênh lệch thì nguy.
Tình hình là con vợ em đi nghe tư vấn xong được mời ăn uống tiệc tùng giờ về nhà cuốn vcl nói nó không nghe phải làm sao giờ bác? Nó cứ đòi em bơm tiền để đầu tư gói thấp nhất 1000$, mà 1000$ không phải số tiền em dám bỏ ra để mất.

Tình hình là con vợ em đi nghe tư vấn xong được mời ăn uống tiệc tùng giờ về nhà cuốn vcl nói nó không nghe phải làm sao giờ bác? Nó cứ đòi em bơm tiền để đầu tư gói thấp nhất 1000$, mà 1000$ không phải số tiền em dám bỏ ra để mất.
Bác nói chị nhà:
1. Sàn này tuyên bố được quản lý bởi
Ủy ban chứng khoán Belize
Nhưng tra hoàn toàn không có
http://www.ifsc.gov.bz.php72-4.lan3-1.websitetestlink.com/license-verification/
2. Xem đánh giá trên Wikfx báo không có giấy phép, mới lập được 1 năm và trang khuyến nghị cẩn thận.
https://www.wikifx.com/us_en/dealer/2846267482.html

Pháp lý rất mập mờ.

3. Hỏi vợ tại sao bao nhiêu sàn FX nổi tiếng như IC, Exness, vv không có trò đầu tư nhận lãi này mà tự nhiên thằng này lại có?

Nói đến đây mà chị nhà vẫn muốn ném tiền vào canh bạc này thì tát cho nó phát cho tỉnh ra. :D:D:D

Thân!

Bác nói chị nhà:
1. Sàn này tuyên bố được quản lý bởi
Ủy ban chứng khoán Belize
Nhưng tra hoàn toàn không có
http://www.ifsc.gov.bz.php72-4.lan3-1.websitetestlink.com/license-verification/
2. Xem đánh giá trên Wikfx báo không có giấy phép, mới lập được 1 năm và trang khuyến nghị cẩn thận.
https://www.wikifx.com/us_en/dealer/2846267482.html

Pháp lý rất mập mờ.

3. Hỏi vợ tại sao bao nhiêu sàn FX nổi tiếng như IC, Exness, vv không có trò đầu tư nhận lãi này mà tự nhiên thằng này lại có?

Nói đến đây mà chị nhà vẫn muốn ném tiền vào canh bạc này thì tát cho nó phát cho tỉnh ra. :D:D:D

Thân!

Em cũng được tư vấn thì thấy bảo là Liber ltd mới mở nên muốn đưa ra mức lãi suất cao như vậy để thu hút các nhà đầu tư. Còn đâu nó có một đội ngũ dùng tiền gửi của khách đó để trade tay và nhận được lãi suất cao lắm. So với cái tiền nó nhận được thì lãi của mình không là bao. Với nó chỉ mở mức lãi xuất này trong 1-2 năm đầu thôi chứ không duy trì lâu. À thấy bảo chủ của sàn này dám công khai tên tuổi trong buổi ra mắt nên cũng yên tâm phần nào.
Các bác thấy tin được không?

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 95 Xem / 5 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 343 Xem / 10 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 445 Xem / 42 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 292,598 Xem / 1,385 Trả lời
  • Linh2021 trong Chuyện bên lề 171 Xem / 7 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên