Giải thích tại sao giá tài sản cổ phiếu, chứng khoán, nhà đất…tăng giảm. Cuộc chơi lớn!

Giải thích tại sao giá tài sản cổ phiếu, chứng khoán, nhà đất…tăng giảm. Cuộc chơi lớn!

Ok, thấy cách nc của bạn là trade ko dài rồi, nên ko cần dự báo, và cũng có lẽ là bạn đọc rất nhiều sách, và nhiều kiến thức. cảm ơn bạn đã chia sẻ kiến thức cho anh em. :)

Phương pháp giao dịch khác nhau nên không cần bàn luận thêm.

"Họ tạo ra nhiều công cụ, nhiều hình thức, nhiều tầng tầng lớp lớp, họ vẽ ra đủ các thể loại cực kỳ khó hiểu đủ để khiến bạn nghĩ rằng bạn kém thông minh. “Bạn càng làm mọi thứ khó hiểu thì bạn càng dễ dàng kiếm được tiền từ khách hàng”. Mà nền giáo dục này, giới ngân hàng và Wall Street, môi giới, cò mồi… là những bậc thầy về phức tạp hóa vấn đề và bậc thầy về biến những thứ dễ hiểu thành khó hiểu."

Bài mình viết mang mục đích làm dễ hiểu cho mọi người đọc, không nhất thiết là phải đầu tư giao dịch mới đọc, mà ai cũng có thể đọc và hiểu cuộc chơi thôi bạn và tránh những sai lầm :)

Thôi, Mình nhường sân khấu lại cho bạn và bạn Vũ Thái Dương.

Thank you so much for sharing! :)
Phải công nhận với bác là nhiều người thích phức tạp vấn đề thật, thể nào VN nhiều thầy ông thầy bà đi làm nghề dạy học để kiếm cơm/ Đơn giản nhiều người dễ hiểu là được rồi. Quan trọng hóa lên làm gì nữa :))))))

Mọi người luôn đúng dựa trên lượng thông tin mà họ có :)
Mình tham gia TraderViet được 4 năm , và ko vào 4rum này có lẽ đã tầm 3 năm, gần đây mình mới comeback lại , tuy nhiên, các bài viết ko có gì đặc sắc lắm , kiến thức quanh đi quẩn lại vẫn vậy ( trendline , pattern như W and M , vai đầu vai , MA cross , phân kỳ kín ,hội tụ gì đó, overbought,oversold , hỗ trợ kháng cự, vùng cung cầu ,candlestick pattern , đại loại vậy ! ) Thật sự giao dịch chỉ có thế thôi à ?
Trên đời có 2 kiểu người :
1. Bằng lòng với những gì mình đang có , họ nghĩ ko có bí mật gì , mình biết hết rồi , v.v.
2. Ko bằng lòng , quyết học hỏi thêm và tìm ra những cái MỚI
Một kiểu tư duy bám víu vào mấy cái cũ , kiểu còn lại là THINK OUTSIDE OF THE BOX
Lựa chọn là của bạn !
Mình ko có ý định buôn bán cái gì ở đây cả, để tránh bị hiểu lầm là scammer , mình chỉ gửi 1 vài idea mới mẻ hơn để mọi người cùng suy nghĩ, biết đâu có thể cải thiện được hiệu suất giao dịch của mình

Mình sẽ viết đến đây thôi , cám ơn tất cả về cuộc nói chuyện vừa rồi, trade safe !
Em thấy pác nói chuẩn này,tham gia TraderViet cũng kothaays có gì mới, quanh đi quẩn lại vẫn vậy.

Thôi dừng cuộc chơi thôi pác, ai về nhà đấy kaka

Ngay cả Bitcoin hiện tại cũng chỉ là trò chơi bơm thổi ai cũng nhìn ra.
Vấn đề là báo chí, các thầy ông thầy bà thi nhau giải thích sao nó giảm, sao nó tăng...bla bla...
Chart 14/4
Đường màu vàng là lượng lớn stable coin được bơm vào lúc vùng giá 6k-6k8. Hiện tại bit gần 9k.

P/s mình muốn nói đến dài hạn nhé. Còn các bạn trade ngắn 1H-4H... Ko cần quan tâm :)
Thanks.

Tài chính là gì ? Khái niệm : tài chính là hệ thống các luồng chuyển dịch giá trị, các luồng vận động trong quá trình tạo lập và sử dụng các quỹ tiền tệ. Hay nói cách khác tài chính là cái máy bơm, bơm chỗ này xả ra chỗ kia.
Khi nào bơm: khi suy thoái và giản lãi suất. Khi nào hút : hút khi có dấu hiệu tăng trưởng chậm và bão hòa.
Khủng hoảng là gì : khủng hoảng là khái niệm về sự mất giá của các loại tiền tệ, lúc này sẽ phải thay thế phương thức giao dịch bằng một loại tài sản khác như : vàng, bitcoint....
Hãy nhìn động thái của các bank trung ương đối với việc tăng giảm lãi suất để đánh giá mức độ và xem cái máy bơm đang hút và xả ở đâu ?

Từ những khái niệm chúng ta sẽ thấy động thái như : kích cầu bđs với gói 30000 tỷ. Cho vay lãi suất thấp cho doanh nghiệp sản xuất. Nói chung là cứu cá mập khỏi mắc cạn
Vậy ta làm sao? Bơi theo dòng nước mà máy bơm đã bơm ra. Mua cổ phiếu doanh nghiệp sản xuất khi nước đã đupwcj bơm vào đó đầy đủ và mọi chuyện bắt đầu ổn. Mua bđs khi nước bơm ngập và cá mập bắt đầu vùng vẫy.
Tất cả tạo nên chu kỳ. Có thể sai cũng có thể đúng nhưng hãy đánh giá và định lượng thật tốt.
Khi đọc tinh thấy thằng này giàu do bđs, thằng kia giàu do mua bitcoin.... bđs nén lại để sau dịch bung lên mạnh hơn là co chân bỏ chạy. Chạy thật nhanh không thằng khác sẽ chạy mất.
Toàn bộ bank ( chi phối máy bơm ) thế giới có báo cáo quý 1 rất rất tệ.

Ngay cả Bitcoin hiện tại cũng chỉ là trò chơi bơm thổi ai cũng nhìn ra.
Vấn đề là báo chí, các thầy ông thầy bà thi nhau giải thích sao nó giảm, sao nó tăng...bla bla...
Chart 14/4
Đường màu vàng là lượng lớn stable coin được bơm vào lúc vùng giá 6k-6k8. Hiện tại bit gần 9k.
View attachment 145766
P/s mình muốn nói đến dài hạn nhé. Còn các bạn trade ngắn 1H-4H... Ko cần quan tâm :)
Thanks.
Happy Bitcoin 10k again! and more than 3days before halving.

Còn gì tuyệt vời hơn khi các bạn hiểu về dòng tiền và được tận mắt chứng kiến lý thuyết đó đang diễn ra :)

Ai hay đi hội thảo hóng hớt, thì thấy bác Tần Nguyễn đầu tư giá trị gì đó cũng hay nói mấy bài giống vầy, nói chung là lý thuyết vậy cũng đúng, nhưng với scalpers thì không liên quan gì.

Mấy lý thuyết giống vầy bên mẽo hay nói, còn có thuyết âm mưu là dân Do Thái đang kiểm soát kinh tế thế giới nữa, đọc cho vui chứ cũng ko ảnh hưởng đến việc giao dịch trong ngày.

Ok, thấy cách nc của bạn là trade ko dài rồi, nên ko cần dự báo, và cũng có lẽ là bạn đọc rất nhiều sách, và nhiều kiến thức. cảm ơn bạn đã chia sẻ kiến thức cho anh em. :)

Tháng 8/2020 thấy bác @kaikulz xin tên indicator "Mọi người có thể cho mình xin 1 vài cái tên hoặc indicator của 2 dòng trên được ko ạ ?
1. Dòng indicator lag
2. Dòng non - lag ( hoặc ít lag )
Mình cám ơn mọi người nhiều !"
Giờ mới tháng 2/2021 đúng là có vẻ mới thật, lại cả định luật newton với không cần dự báo zz.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 668 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 158 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,226 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 281 Xem / 12 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên