Giao dịch Binary Options không lo bị cháy với phương pháp quản lý vốn Fibonacci

E luyện như này mah củng ko dám chơi REAL :(

Trang 2

Trang 3

Trang tổng quan

thì đánh thật và demo cảm xúc hoàn toàn khác nhau thôi, nhiều khi DEMO win chưa chắc REAL win đâu...mà bác đánh theo phương pháp nào vậy....

Nhìn đẹp vậy nhưng thực ra có 6 lệnh win liên tiếp. Bạn đánh vậy chơi thì được, chứ nếu rèn luyện vậy là không nên, nếu đã có phương pháp rồi hãy demo như tiền thật mới kiểm nghiệm đc. Thân

chiến thuật này có lẽ chơi dc nhưng chỉ dám chơi nhỏ kiếm đủ tiền cà phê thôi còn mang tài sản lớn ra chơi e rằng uống no thuốc trợ tim vẫn run...........chẳng qua cũng edit thêm nếm chút xíu từ pp gấp thếp của cờ bạc thôi lý thuyết nó xa thực tế lắm , ma đã có gan gấp thếp rồi thì gấp đôi mẹ luôn 1>2>4>8 mẹ luôn chứ gấp kiểu nhỏ giọt làm mẹ gì nữa cho mắt thời gian

@ono anh ono cho em hỏi chút, trong lúc trade thì làm sao biết đến lệnh nào là mình gỡ được và lời được rồi anh nhỉ, vừa trade vừa cộng cộng trừ trừ chắc rối trí quá hihi

@ono anh ono cho em hỏi chút, trong lúc trade thì làm sao biết đến lệnh nào là mình gỡ được và lời được rồi anh nhỉ, vừa trade vừa cộng cộng trừ trừ chắc rối trí quá hihi
Chỉ cần biết kết quả lệnh gần nhất là được.
Ví dụ bạn đang có chuỗi 1$ thua -> 2$ thua. Lệnh tiếp theo của bạn là $3. Nếu lệnh $3 thua -> lệnh tiếp theo là $5. Nếu lệnh $3 thắng -> lệnh tiếp theo là $2.

Chỉ cần biết kết quả lệnh gần nhất là được.
Ví dụ bạn đang có chuỗi 1$ thua -> 2$ thua. Lệnh tiếp theo của bạn là $3. Nếu lệnh $3 thua -> lệnh tiếp theo là $5. Nếu lệnh $3 thắng -> lệnh tiếp theo là $2.
Dạ ý em là, ví dụ: sau 5 lệnh thua thì có tiếp 2 lệnh thắng, nhưng đến 2 lệnh thắng này k biết đã gỡ được 5 lệnh thua kia và có lời chút chưa, hay cần thêm 1 lệnh thắng nữa ấy ạ :d, hiện em cứ phải nhìn và nhớ tk trước khi vào chu kỳ là nhiêu :D

Dạ ý em là, ví dụ: sau 5 lệnh thua thì có tiếp 2 lệnh thắng, nhưng đến 2 lệnh thắng này k biết đã gỡ được 5 lệnh thua kia và có lời chút chưa, hay cần thêm 1 lệnh thắng nữa ấy ạ :d, hiện em cứ phải nhìn và nhớ tk trước khi vào chu kỳ là nhiêu :D
Bạn nên đọc lại bài viết 1 lần nữa, trong bài viết đã có câu trả lời, gợi ý cho bạn là tìm cụm "4 lệnh thắng để gỡ 5 lệnh thua".

Tỷ lệ thắng tối thiểu = 50% là bạn đã có lời rồi nhé :)
Tối thiểu 50% nhưng phân bổ đều đều thì được, chứ gặp liền vài dây đen thì cháy tk là bình thường. Chiến lược "thua tiến 1, thắng lùi 1" dân baccarat(tỷ lệ 50:50) áp dụng xưa giờ nhưng hầu như ko thành công.

Tối thiểu 50% nhưng phân bổ đều đều thì được, chứ gặp liền vài dây đen thì cháy tk là bình thường. Chiến lược "thua tiến 1, thắng lùi 1" dân baccarat(tỷ lệ 50:50) áp dụng xưa giờ nhưng hầu như ko thành công.
Khi chơi baccarat, player có rất ít thông tin và may mắn chiếm phần lớn. Trong trading thì trader có nhiều thông tin hơn, nếu việc phân tích thị trường không giúp trader có tỷ lệ thắng hơn 50% thì tốt hơn là nên nhờ 1 đứa trẻ 3 tuổi giao dịch giùm.

Mấu chốt của chiến lược này mình đã nhấn mạnh nhiều lần, đó là Quản trị Rủi ro. Mình lấy ví dụ hình tượng, bạn phải cắt một đống dây để gỡ bom, nếu cắt nhầm 4 sợi là bùm! Nhưng nếu cắt đúng 3 sợi là sống, nghĩa là theo xác suất thống kê cơ hội sống của bạn vẫn cao hơn đấy! Còn dây đen dài quá thì cố gắng gồng martingale nhé, và vốn phải khủng nhé.

Mình cũng áp dụng pp này. Quy luật thì thay đổi tùy theo số vốn và số lần thua liên tiếp. Bạn nào vốn ít tầm 500 có thể điều chỉnh : 1,1,2,3,5,8,12,18,25,35,50. Nhìn chung quản lý vốn kiểu này chi cần R:R 50/50 với Payout >80% là ổn. Mà hệ thống có tỉ lệ R:R 50/50 đâu có khó..
Hệ thống mà bạn đang nói có nằm trong số bài viết của tradetviet ko? Mong chia sẻ của bạn.

Phương pháp hay quá. Mình vừa test và thấy khi quay về đầu thì tất cả những lệnh thua sẽ dc tính là thắng. ví dụ lệnh đầu là 3$: thua 5 lệnh và quay về đầu thì những lần vào lệnh đó đều dc tính là thắng 2.1x5 = 10.5, khi thua trong 1 chuỗi và phải gấp lên cao hơn thì những lệnh thua đó dc cộng dồn khi quay về đầu. Mình vừa test thì thấy vậy ko biết có chính xác ko

phương pháp này có 1 khuyết điểm, đó là chu kỳ thua lỗ kéo dài vd như 5 thua > 8 thắng > thua > thắng.... và bạn có việc phải đứng lên, vậy lúc ta giao dịch lại liệu ta còn vững vàng tâm lý khi mà ta đã thua tới lệnh thứ 8 rồi

"Đánh 5$ thua -> 8$ thua ->13$ thắng -> 8$ thắng. Tại chu kỳ này 2 lệnh thắng 13 và 8 bạn được 9.1 + 5.6 = 14.7$ thắng, gỡ được 5 + 8= 13$ thua và lời 1.7$."
Bác nào giải thích giúp e con số "9.1 + 5.6 = 14.7$" ở đâu dc không? e tưởng là 13$+8$ = 21$ mới đúng chứ

"Đánh 5$ thua -> 8$ thua ->13$ thắng -> 8$ thắng. Tại chu kỳ này 2 lệnh thắng 13 và 8 bạn được 9.1 + 5.6 = 14.7$ thắng, gỡ được 5 + 8= 13$ thua và lời 1.7$."
Bác nào giải thích giúp e con số "9.1 + 5.6 = 14.7$" ở đâu dc không? e tưởng là 13$+8$ = 21$ mới đúng chứ
Thua 10 còn ăn được 7 thôi bạn ơi

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,095 Xem / 57 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 282 Xem / 20 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 284 Xem / 7 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,909 Xem / 14 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,455 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên