Giao dịch Binary Options với chiến lược HGI - Đơn giản mà hiệu quả

ono

Junior Mod
1,953
7,367
Đến hẹn lại lên, hôm nay mình xin giới thiệu các bác chiến lược HGI, viết tắt của từ Holy Grail Indicator (chén thánh Indicator). Có một điểm đặc biệt là tác giả Indicator này giao dịch Forex, nhưng người tạo ra chiến lược HGI lại đánh Binary Options. Liệu đây có phải chén thánh thật không thì các bác cứ test thử nhé :D.

Đây là chiến lược giao dịch theo xu hướng nhé các bác.

Khung thời gian: Chart M1

Thời gian kết thúc: 3-5 phút

Tín hiệu vào lệnh CALL:
  • Xuất hiện nến nằm phía trên đường trung bình màu xanh
  • Xuất hiện mũi tên XANH LÁ lớn hướng lên
  • Đường Stochastic hướng lên
Tín hiệu vào lệnh PUT:
  • Xuất hiện nến nằm phía dưới đường trung bình màu đỏ
  • Xuất hiện mũi tên ĐỎ lớn hướng xuống
  • Đường Stochastic hướng xuống
HGI BO sample 1.jpg

Ví dụ lệnh CALL

HGI BO sample 2.jpg

Ví dụ lệnh PUT
Đơn giản như vậy thôi. Indicator có alert báo hiệu mũi tên lớn. Trong template còn một số loại mũi tên nhỏ khác nhưng không cần quan tâm, chỉ cần nhìn vào mũi tên lớn thôi. Giao dịch 3 phút hay 5 phút là tùy vào độ cảm nhận từng người. Các bác có thể vào topic gốc để tìm nhiều ví dụ hơn. Nhớ test cẩn thận nha :D.

Xem thêm:

>> Chiến lược Dhanush - Martingale trong Binary Options 100% không bao giờ thua

Nguồn: BOE

Đính kèm

• HGI.zip
    105.7 KB · Xem: 478

Giới thiệu sách Trading hay
Khám phá Nghệ thuật Giao dịch Tiền tệ Chuyên nghiệp

Sách được viết bởi FX Trader chuyên nghiệp, có gần 30 năm giao dịch Forex cho các ngân hàng lớn thế giới như Citi, Nomura hay HSBC, đồng thời từng trading cho quỹ đầu cơ có vốn hàng chục triệu đô la
Mình cũng đã thử cái này, kết hợp mấy thứ khác cũng ok, đánh Bo lúc đêm khuya.

HGI, cứ tưởng là sàn vàng HGI đình đám ngày xưa :D
mà cái trading system này có vẻ hay đấy, để em test thử, tks bác @ono :D

http://www.binaryoptionsedge.com/topic/3745-hgi-5-minute-bo-strategy/page-6
Trên page này với page tiếp có cái file pdf nói về indi này bác tải hộ e với :D sẵn add vô bài cho ae đọc luốn bác ơi :D
@ono
Bác chịu khó quá. File pdf hướng dẫn Indicator HGI dùng cho Forex, với lại bản cũ nên mình ko muốn mọi người rối rắm. Bác thích thì mình up thôi.

https://drive.google.com/file/d/0B_A4c43wamHvRmdMMFZtdGdrenc/view?usp=sharing
https://drive.google.com/file/d/0B_A4c43wamHvZlFtQjM2cmRzbTA/view?usp=sharing

cái HGI này cứ vừa vào setting chỉnh size với màu xong thoát ra là lại như cũ :v chẳng chỉnh dc chán ghê

mình đã load template và cài Indicators rồi nhưng vẫn ko có cái đường màu xanh và nhìn nó cứ lỗi lỗi như hình.
Mình có vào post chính bên BOE thì cũng có vài người như vậy, chủ thớt nói là có upload file mới. thớt ONO xem giúp nha. tks thớt

mình đã load template và cài Indicators rồi nhưng vẫn ko có cái đường màu xanh và nhìn nó cứ lỗi lỗi như hình.
Mình có vào post chính bên BOE thì cũng có vài người như vậy, chủ thớt nói là có upload file mới. thớt ONO xem giúp nha. tks thớt
View attachment 19180
Ai cài được có thể lên tiếng không? Bên mình thấy bình thường. Bản mình up lên đây là file mới rồi đấy.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 668 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 158 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,226 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 281 Xem / 12 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên