Giao dịch Binary Options với khung thời gian nào là tốt nhất?

Thống

Active Member
1,920
8,374
Có nhiều khung thời gian khác nhau trên chart. Tùy vào mỗi khung sẽ có những đặc điểm riêng biệt, câu hỏi đặt ra là khung thời gian nào là tối ưu nhất để giao dịch Binary Options?

Chúng ta sẽ cùng nhau thảo luận chủ đề khung thời gian trade BO trong bài viết này nhé.

1. Quỹ thời gian dành cho trading

Binary Options thường được biết đến với những cú trade tốc độ, kéo dài có khi chỉ vừa vặn 30 giây đồng hồ. Với những trade nhanh như vậy, đòi hỏi bạn phải có đủ thời gian để ngồi ngắm chart. Có những chiến lược tín hiệu thì ít mà thời gian canh lệnh thì nhiều.

Như chiến lược trade với Bollinger Band (20,3) tại đây.

Thế nên yếu tố đầu tiên để xác định được khung thời gian phù hợp đó là quỹ thời gian của bạn dành cho thị trường. Nếu bạn đang có 1 công việc full-time kèm thêm thời gian dành cho gia đình thì khung càng lớn càng có lợi cho bạn.

ais2_ssl.mzstatic.com_image_thumb_Purple41_v4_25_fa_4f_25fa4f9fb4f6ae4de84f12ff7bf4ab627a8820d.jpg

Ngược lại, nếu bạn là 1 trader toàn thời gian có thể thoải mái ngắm chart cả ngày thì khung nhỏ sẽ là lựa chọn đáng để trải nghiệm.

2. Độ nhiễu

Nếu chiến lược trade BO của bạn chủ yếu là Price Action thì độ nhiễu là yếu tố quan trọng cần phải tính đến. Khung càng nhỏ, nến càng nhiễu. Khung càng lớn, hành động giá càng đáng tin cậy.

Nhưng khung quá nhỏ như M1 có thể thử thách lớn với những chiến lược Price Action. Tuy nhiên, nếu bạn có nhiều kinh nghiệm, tự tin trước những cây nến nhanh gọn đó thì cũng không vấn đề gì.

Còn trường hợp bạn cảm thấy những khung nhỏ không đáng tin cậy thì khung lớn từ H1 trở lên sẽ là sự lựa chọn hoàn hảo.

3. Độ nhanh tay lẹ mắt

Nến ở khung càng nhỏ, đặc biệt là từ M5 trở xuống, thì tốc độ phân tích cũng như các thao tác khác cần phải thật nhanh.

afiverr_res.cloudinary.com_images_t_main1_q_auto_f_auto_gigs_16bb1234a0ad4756430450899f47a8505.jpg

Theo mình ở những khung nhỏ, chúng ta khi quyết định trade tiền thật thì cần phải thực sự thuần thục kỹ thuật trade. Với cái tốc độ khủng khiếp đó thì sẽ không có bất kỳ cơ hội nào để chúng ta lật lại sách vở ôn bài đâu.

Tốc độ nhanh của khung nhỏ còn có 1 khuyết điểm nữa đó là khiến 1 số trader cảm thấy ngộp thở. Họ cần phân tích mọi thứ thật kỹ càng trước khi ra quyết định. Nếu bạn cũng như vậy có thể cân nhắc khung nến M15 trở lên.

4. Phương pháp/Chiến lược của bạn

Yếu tố cuối cùng và cũng rất quan trọng đó là Chiến lược của bạn. Mỗi chiến lược sẽ phù hợp với từng khung thời gian riêng biệt. Rất khó để chuyển 1 chiến lược chuyên đánh M1 lên H1. Vì hành động giá giữa 2 khung này rất rất khác nhau.

Sau khi đã cân nhắc hết 3 yếu tố đầu, hãy lựa chọn chiến lược phù hợp với khung bạn cảm thấy thoải mái nhé.

Tạm kết

Câu trả lời chính xác nhất cho câu hỏi: Khung thời gian nào là tối ưu nhất để giao dịch BO? đó là... tùy thuộc vào bạn. Khung lý tưởng là khung thõa mãn 4 yếu tố trên.

M5 hay H1 hay thậm chí D1 cũng chẳng quan trọng, quan trọng là bạn trade tốt ở khung nào.

Giới thiệu sách Trading hay
Nhật Ký Giao Dịch Thực Chiến của Phù Thủy Thị trường Tài Chính

Sách chia sẻ 05 tháng giao dịch thực tế trên thị trường tài chính, sử dụng Price Action và Mô hình Biểu đồ của Phù thủy trader Peter Brandt, người có gần 50 năm kinh nghiệm trading và đạt lợi nhuận bình quân 68% lợi nhuận mỗi năm
Theo mình thì phải thuần thục phân tích đa khung thời gian thì mới dám trade khung nhỏ, chứ như mình chỉ dám trade khung M15 trở lên, hiện tại mình đang duy trì ở M30, số lệnh giới hạn 1 ngày là 5 lệnh nên mình cảm thấy khá thoải mái ở khung này. Cảm ơn bạn đã mở rất nhiều topic hay để anh em tích lũy kiến kinh nghiệm mà ko phải lên mạng xh kiếm mấy ông thầy tào lao :D

Theo mình thì phải thuần thục phân tích đa khung thời gian thì mới dám trade khung nhỏ, chứ như mình chỉ dám trade khung M15 trở lên, hiện tại mình đang duy trì ở M30, số lệnh giới hạn 1 ngày là 5 lệnh nên mình cảm thấy khá thoải mái ở khung này. Cảm ơn bạn đã mở rất nhiều topic hay để anh em tích lũy kiến kinh nghiệm mà ko phải lên mạng xh kiếm mấy ông thầy tào lao :D
:D :D :D :D :D

xin hỏi chủ thớt có đang chiến ko vậy, đời có 2 loại chuyên gia
1 giỏi nói có thể giải thích được những gì đã xảy ra
2 chiến đấu giỏi .....
bạn thì sao???

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 853 Xem / 53 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 184 Xem / 9 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 232 Xem / 19 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên