Giao dịch các cặp nào đối ngược nhau ?

hanh

Active Member
120
79
xin chào các bác
em muốn giao dịch các cặp nào đối ngược nhau ?
ví dụ em hay chọn EU thì trade đối nghịch với cặp nào vậy các bác

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Wyckoff Hiện Đại - Kỹ thuật Nhận diện Xu hướng Thị trường Tiềm năng

Phương pháp Wyckoff là một phương pháp price action kinh điển và đem lại thành công cho nhiều trader. Phương pháp này là nền tảng của nhiều phương pháp trading nổi tiếng khác
xin chào các bác
em muốn giao dịch các cặp nào đối ngược nhau ?
ví dụ em hay chọn EU thì trade đối nghịch với cặp nào vậy các bác

Chào bạn.

Các cặp tiền chạy thuận nghịch trong thị trường thì được gọi là có correlation (tương quan) với nhau. Bạn dễ dàng search google dưới từ khóa "correlation forex" và tham khảo. Tùy theo giai đoạn mà có cặp chạy cùng cặp này, chạy cùng cặp kia, hoặc chạy nghịch. Như EURUSD lúc trước khoàng hơn 90% chạy ngược USDCHF, nhưng sau vụ CHF bỏ tỷ giá cứng với EUR vào đầu 2015 (sự kiện khủng khiếp nhất của market sau nhiều năm) thì 2 cặp tiền này không còn chạy chung nhiều

Bạn có thể tham khảo 1 bảng correlation của Oanda tại đây: http://www.myfxbook.com/forex-market/correlation

Ví dụ như mình dùng bảng này và muốn tìm các cặp tiền trong 1 THÁNG qua có mức tương quan nhau trên 90% (thuận) và dưới -90% (nghịch) thì mình sẽ có kết quả như hình dưới đây:

Lưu ý là mấy cái 100% là của cặp tiền đó tương quan với...chính nó thôi nhé.

Happy trading !!!

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,503 Xem / 18 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,591 Xem / 94 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 371 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 379 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên