Giao dịch cùng ichimoku Wang

Thảo luận trong 'Hệ thống giao dịch' bắt đầu bởi namansanfx, 24/10/2019.

1. Chào các bác
    mình tham gia vào traderviet đã lâu và cũng theo dõi rất nhiều bài viết của các bác. thông qua các bài viết rất hữu ích trên traderviet mình cũng đã học hỏi được rất nhiều điều và cũng trưởng thành dần từ đây.
    Hôm nay mình mạo muội xin phép lập 1 bài viết này để thảo luận về hệ thống ichimoku cũng như cập nhật tình hình thị trường hoàn toàn dựa vào ichimoku. tất cả mình đều dựa vào ichimoku và lý thuyết sóng, thuyết không gian và thời gian. nếu có gì sai sót mong các bác đừng gạch đá mình nhé.
    hôm nay mình có phân tích 1 cặp AUD/USD. cặp này theo lý thuyết sóng và lý thuyết thời gian của ichimoku thì nó đã đến ngày thay đổi chu kì giá. và mình đã cho mọi người sell xuống. các bác tham khảo và bổ sung cho mình ạ.
    mình cảm ơn.
    https://vn.tradingview.com/chart/AUDUSD/nKwg6KXz/

nguyencuongbkg1nt4ma bài này.
    Đang tải...
  2. Xu hướng cặp NZD/USD trong cuối tuần chủ đạo vẫn canh sell. sau khi giá phá trendline thì giá chưa phá được vùng cản phía trên. đây là vùng cản quan trọng vì nó quyết định xu hướng có chuyển thành uptrend hay không. hiện giá chưa thể phá được vùng cản này nên chưa thể hình thành uptrend được. và đây cũng là 1 nhịp hồi nữa của NZDUSD sau đó mới quyết định có thể đi lên được hay không. nhà đầu tư có thể sell về vùng cản bên dưới. nu.PNG

3. Chào bác, em đang tìm hiểu về ichimoku, bác có sách naòhay về ichimoku bác chia sẻ cho em với. Em cám ơn bác !

4. mình đa phần lên youtube và xem các video về ichimoku sau đó thực chiến và rút kinh nghiệm dần dần đó bạn. ở trên youtube có một số kênh ichimoku của việt nam cũng như của nước ngoài. bạn học kỹ về thuyết thời gian và lý thuyết sóng , sau đó thực chiến theo nó là bạn sẽ hiểu dần ra

gabaybong bài này.
  5. khá hay.
    Tuy nhiên, mình mạn phép hỏi 1 chút, bạn kết hợp thế nào giữa Ichi và MACD?

6. lúc trước tui cũng kết hợp ichimoku với MACD nhưng sau 1 thời gian thì bỏ MACD vì thấy có nó thì dư, bây giờ thì tui chỉ dùng ichimoku - công cụ này dễ dùng

7. Trên mây ưu tiên buy, dưới mây ưu tiên sell, dựa vào mây xác định xu hướng. Đang backtest với một số indicator.

Bình luận mới nhất

• Sindex trong Thị trường phái sinh VN30 898 Xem / 14 Trả lời
  • nguyenphanduc trong Sách - Tài liệu 7,569 Xem / 36 Trả lời
  • Trieuchau88168 trong Thị trường CFD - Index quốc tế 2,188 Xem / 47 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    GKFXPrime
    FBS
    AETOS
    Forex4you
    FXTM