Giao dịch Forex có thể trở thành nguồn thu nhập chính được không .... câu trả lời là có ......

Giao dịch Forex có thể trở thành nguồn thu nhập chính được không .... câu trả lời là có ......

MasterGray

Member
22
100
Mình biết đến Forex khoảng 2010 ..... lúc đó cũng chả quan tâm gì mấy ..... cũng tìm hiểu sơ sơ rồi quên hẳn đi ...... được một thời gian sau khoảng 2014 ...... tự nhiên thằng bạn rủ rê qua nhà mở cho xem cái MT4 ...... rồi nó tải cho mình cái demo dùng thử ...... sau đó nó đánh cháy thử cho mình xem ..... nâng khối lượng lên cháy đúng nhanh luôn ...... thế là mình lập tức quan tâm đến khối lượng đầu tiên ...... sáng hôm sau ...... lập tài khoản Real quất ngay và liền ....... sau đó mình tạo tài khoản ví điện tử rồi nghiên cứu cách rút tiền các kiểu ..... set up xong mọi thứ ...... bắt đầu yên tâm trade ...... lúc đầu mình trade thì thằng bạn bày mình dùng SL ...... nhưng mà mình ko thèm dùng ...... đánh mỗi cặp GJ thôi ...... đánh đúng 1 khung m1 ...... không phân tích cái vẹo gì cả ...... cứ thấy giá lên thì SELL xuống thì BUY ..... giống như vào lệnh ngẫu nhiên vậy ...... nhiều khi bật máy lên thích là vào ....... mình giao dịch 1 ngày có khi 20 - 30 lệnh ...... 1 tháng đánh vài trăm lệnh là chuyện bình thường ..... kết quả sao các bạn biết không ...... mình đánh chả biết thua là gì cả các bạn ...... vậy nó mới tai hại chứ ..... 6 tháng đầu lợi nhuận đều ...... tk $ 100 tháng nào cũng lời ít nhất 100% ..... cũng hên ko tăng khối lượng hay nạp thêm vào ......có lợi nhuận là rút tiền lời về đi quẩy hết ..... và rồi 1 ngày đẹp trời ..... ma xui quỷ khiến thế nào lại lập ra cái bảng lãi suất kép ..... tăng khối lượng lên ..... và cháy ....... thực ra giao dịch theo cách này rất tốt ...... chỉ là một phút bồng bột của tuổi trẻ ......đã tiễn tk đầu tiên ra đi .... trong cái hên có cái xui và trong cái xui lại có cái hên ......trade gần 1 năm trời lòi ra ông thần Huyền Vũ .... cuộc đời trader sáng lạng luôn ..... viết đơn xin nghĩ việc .....^^

[B]Chiến lược 1: [/B]Huyền Vũ Lệnh

Lựa thị trường càng sideway càng tốt ..... né tin ..... đóng khung sideway trên H1 ...... vào lệnh m5 hoặc m15 ....... SL các bạn hãy để gấp 4 lần TP ...... ví dụ SL 60 thì TP 15 thôi ......

Trường hợp 1 : giá đi ngược lệnh của mình phá khung sideway mà chậm thì chờ nó hồi lại nhảy ra.

Trường hợp 2 : giá đi ngược lệnh mà nhanh và chưa chạm SL thì đặt 1 lệnh giống trạng thái lệnh ban đầu ..... SL bằng lệnh ban đầu ...... ví dụ lệnh đầu SL 60 giá ngược 40 ...... đặt thêm 1 lệnh SL 20 nữa ...... để khi giá hồi về trung điểm thì nhảy ......

Trường hợp 3 : giá lạnh lùng chạy thẳng đến SL không kịp xử lí cái vẹo gì cả ...... tắt máy đi quẩy thôi

Trường hợp 4 : giá chạy thẳng đến TP ...... ngồi nhịp đùi thôi ...... không cần xử lí gì phức tạp cả

Chiến lược 2: Chu Tước Lệnh

Chiến lược 1 có lẽ là kiếm tiền được rồi các bác ạ ...... nhưng tính e tò mò ..... lại thích sáng tạo này nọ ...... nghiên cứu thêm 1 năm nữa thì lại lòi ra ông thần Chu tước lệnh ..... cái này thì đòi hỏi phân tích nhiều chút ....... sử dụng BB, MA, Fractals ...... với lại chia sẻ cái này mất nhiều thời gian lắm ...... cũng tùy tính cách mỗi người ..... có khi e xài hiệu quả ..... chia sẻ các bác lại cháy nên thôi ...... nói sơ qua được rồi ...... pp này thì đánh 1 lệnh duy nhất ...... RR cao ......dao động từ 1:2 đến 1:5 có khi hên hên dính tin thì 1:10 .... 1:15 ...... vào lệnh xong thì đẩy SL theo nến đóng cửa thôi chứ ko dùng TP ...... cái này thì đòi hỏi kiên nhẫn ...... có khi tháng vào có 1 - 2 lệnh ...... đánh kiểu này chán lắm ..... dễ bỏ nghề ^^

Nghiên cứu pp này mất cả 1-2 năm ..... tại mình toàn test lệnh real ...... sau này cũng ít dùng ..... mình ít đánh Break out ..... chủ yếu dùng để bổ sung cho pp1 ...... né Break out...... mình thích giao dịch sideway ...... và chủ yếu kiếm tiền từ dạng này thôi ....

Chiến lược 3: Bạch Hổ Lệnh

Chiến lược này dùng để mua bán theo vùng ...... nó kết hợp cả 2 pp ...... nhồi khi đúng và bỏ khi sai .....chiến lược này cũng khó dùng và đòi hỏi kinh nghiệm lâu năm nên mình ko chia sẽ ..... nói sơ qua thôi .....

Chiến lược 4: Thanh Long Lệnh

Chiến lược này dùng được lãi suất kép ..... dùng đánh BO tăng tk tốc độ bàn thờ luôn .... đánh FX vẫn hiệu quả nhưng thời gian lâu hơn xíu ..... chiến lược này không cần nhiều vốn ..... cái này khá nhạy cảm ..... nên e ko chia sẻ ...... các bác thông cảm nhé ......

Chủ yếu là chia sẻ các bác chiến lược 1 ...... dễ dùng ..... ai cũng đánh được ..... tk $1000, đánh 0.1 ...... đến 0.5 .... tùy độ tự tin của các bác ...... e giao dịch 3 năm ...... kiếm sống được 2 năm ..... từ FX ...... các bác đừng bảo e show tk nhé ...... tin thì dùng ...... không tin thì thôi ....... e không IB .... không đào tạo ...... trader hàng xịn ^^ ...... chém gió vui chúc các bác 1 ngày làm việc vui vẻ ......

Giới thiệu sách Trading hay
Khám phá Nghệ thuật Giao dịch Tiền tệ Chuyên nghiệp

Sách được viết bởi FX Trader chuyên nghiệp, có gần 30 năm giao dịch Forex cho các ngân hàng lớn thế giới như Citi, Nomura hay HSBC, đồng thời từng trading cho quỹ đầu cơ có vốn hàng chục triệu đô la
Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Thiệt tình là ngồi đọc cả bài post của bác em chỉ hiểu được đúng câu cuối cùng...^^!

...... chém gió vui chúc các bác 1 ngày làm việc vui vẻ ......

Huyền Vũ lệnh
Chu Tước lệnh
Thanh Long lệnh
Bạch Hổ lệnh

Em không biết bác có bị thị trường dùng lại chiêu TÀO THÁO lệnh với bác chưa ^^!

Thiệt tình là ngồi đọc cả bài post của bác em chỉ hiểu được đúng câu cuối cùng...^^!

Huyền Vũ lệnh
Chu Tước lệnh
Thanh Long lệnh
Bạch Hổ lệnh

Em không biết bác có bị thị trường dùng lại chiêu TÀO THÁO lệnh với bác chưa ^^!

Mình thích cách nói chuyện của bác ...... trading lời lỗ là chuyện bình thường mà bác ..... quan trọng là tổng kết cuối tháng mình có lời ..... tổng kết cuối năm mình có lời ..... mỗi ngày mình đều tiến bộ ..... Tào Tháo thì quất mình dc 2 cái SL 60 pip liên tục của cặp GJ .....đó là mức Max Drawdown ...... winrate mình khá là cao đấy .... Tào Tháo tuổi gì ..^^

Bài này bác có giấu mật mã gì bên dưới không mà viết toàn dấu 3 chấm khó đọc quá. Rồi bác đưa ra 4 chiêu theo tứ linh thú mà không thấy có cái chart minh họa nào hết uổng quá vậy. Làm mấy cái chart ví dụ chơi đi bác

Kiên nhẫn đọc hết thì e cũng Lo mơ hiểu cách chơi của bác,e biết một người cũng chơi giống kiểu này họ đặt SL xa và TP gần ưu điểm của phương pháp này là winrate rất cao nhưng chết cái là ăn thì ăn nhỏ.Quản lý vốn thì xây dựng theo kiểu xếp gạch đánh,tầng trên mà xập thì quay lại tầng dưới.E hiểu vậy có phải ko tác giả bác viết kiểu này cứ........... Anh em họ nhìn như giống như bí kíp võ Công haha

Bài này bác có giấu mật mã gì bên dưới không mà viết toàn dấu 3 chấm khó đọc quá. Rồi bác đưa ra 4 chiêu theo tứ linh thú mà không thấy có cái chart minh họa nào hết uổng quá vậy. Làm mấy cái chart ví dụ chơi đi bác

Đại khái là như vầy nè bác ^^

Đính kèm

118.2 KB · Xem: 6
Chỉnh sửa lần cuối:
Kiên nhẫn đọc hết thì e cũng Lo mơ hiểu cách chơi của bác,e biết một người cũng chơi giống kiểu này họ đặt SL xa và TP gần ưu điểm của phương pháp này là winrate rất cao nhưng chết cái là ăn thì ăn nhỏ.Quản lý vốn thì xây dựng theo kiểu xếp gạch đánh,tầng trên mà xập thì quay lại tầng dưới.E hiểu vậy có phải ko tác giả bác viết kiểu này cứ........... Anh em họ nhìn như giống như bí kíp võ Công haha
Quan trọng là biết khi nào nên nhảy nha bác ...... tặng bác tấm hình xem chơi ...... mở sang khung m5 sẽ thấy rõ hơn .....đảm bảo pp này dễ giao dịch ...... chỉ cần bác đừng dính tin là được ^^

Đính kèm

118.2 KB · Xem: 7
Tả Thanh long, Hữu Bạch hổ, hậu
Huyền Vũ, tiền Chu tước; đây là thuật ngữ phong thuỷ!
Hôm trước có Chiêm tinh gia trader, Nay có Phong thuỷ trader nữa.
TraderViet phát huyệt hàm rồng chăng??
Dạo này liên tục xuất hiện kỳ nhân dị sỹ!
:D:D

Tả Thanh long, Hữu Bạch hổ, hậu
Huyền Vũ, tiền Chu tước; đây là thuật ngữ phong thuỷ!
Hôm trước có Chiêm tinh gia trader, Nay có Phong thuỷ trader nữa.
TraderViet phát huyệt hàm rồng chăng??
Dạo này liên tục xuất hiện kỳ nhân dị sỹ!
:D:D
Viết.....theo kiểu........bình thường..........thì quá tầm...........thường......!
:D
Cứ phải ko bình thường nó mới dị hả bác :D

Hic hôm nay mình mới thấy có người giống mình. Hi hi triệu like mastergray. Chổ này chỉ có người chơi thực tế mới hiểu vì sao sl gấp 2-3-4 lần tp hihihi.

Đã lâu lắm rồi nay mới thấy có bài viết ......trên mây trên gió như vầy....hay; chỉ có ai có thâm niên mới hiểu được....
Chỉ dùng Stoploss khi kỹ thuật đạt đẳng cấp Quốc tế ( thì chẳng có 1 từ cho anh em);
Không dùng Stoploss mới là Quái thủ biết sử dụng và Quản trị vốn.....
Vào lệnh Pháp thuật chứ không dễ như Tân binh đâu nha!;.....nên sống ít chết nhiều,,,,
Trader Việt nam đang trong vùng "XÁM" như pác Dương Huy nói......
Nếu cho phép thì khai quật được nhiều cỗ máy in tiền, Việt nam sẽ có tầng lớp Triệu Đô ...
cố lên anh em!
Nó là thật như vậy.

Chỉnh sửa lần cuối:
Thực sự là ngôn từ của các hạ quá thâm thuý.
Tại hạ đây cảm thấy phải học hỏi nhiều
Tòn nhưng chiêu thức cao siêu khiến ng thường có lẽ phải nộp học phí vài năm nữa mới hiểu nổi.
Haiz...

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,033 Xem / 83 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 330 Xem / 21 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,354 Xem / 77 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 233 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 110 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 141 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 234 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên