Giao dịch Forex có vui không? Lý do gì người ta lại bảo là Fun-damental chứ không phải Sad-damental?

Giao dịch Forex có vui không? Lý do gì người ta lại bảo là Fun-damental chứ không phải Sad-damental?

Le Hue Truong

Editor
Trial mod
7,275
32,424
Xin chào cả nhà!

Có lẽ đối với hầu hết chúng ta, giao dịch Forex được mô tả là một công việc vô cũng căng thẳng và tốn notron thần kinh. Việc phải tỉnh táo trong suốt phiên Á, xem những đường xu hướng nguệch ngoạc cả ngày và cố gắng giữ cho lòng bàn tay không bị ướt đẫm mồ hôi mỗi khi công bố tin tức quan trọng là những thứ khiến trader ám ảnh.

Tất nhiên, trader không còn sự lựa chọn nào khác vì đây là bản chất của giao dịch Forex. Nhưng dành cho những ai vẫn muốn tìm kiếm niềm vui khi đầu tư thì giao dịch Forex là một sự theo đuổi có một không hai.

Và dĩ nhiên, miễn là bạn không mất tiền,

Mình sẽ không ở đây để nói cho bạn nghe về một khóa học Forex 101 nhàm chán nào đó vì mình đoán là hầu hết các bạn đều biết cách tính một pip và cài đặt biểu đồ trên MT4. Thay vì thế, mình ở đây để nhắc nhở bạn về những khía cạnh thú vị của giao dịch Forex, hay mình gọi vui là Fun-damental nếu bạn thích!

Dưới đây là 4 lý do vì sao giao dịch Forex lại thực sự rất vui!

Giao dịch Forex không hề yêu cầu những bằng cấp chính thức

Nếu bạn muốn bước chân vào con đường tài chính, bạn phải sở hữu một tấm bằng cử nhân 4 năm trước đã, sau đó mới là một loạt các chứng chỉ khác nhau. Nhưng trở thành một trader thì sao? Chẳng cần yêu cầu gì sấc!

Trên thực tế, một số trader đỉnh nhất thế giới không hề có bằng cấp chính thức nào cả!

Giao dịch Forex không có quá nhiều rào cản để gia nhập, nhưng để xuất sắc trong lĩnh vực này, thì đó là một sự theo đuổi cả đời. Giao dịch demo có thể là một lựa chọn để bạn tập tành làm trader cho đến khi đã đủ lông đủ cánh mà không cần xách ba lô đến trường mà vẫn có kinh nghiệm chinh chiến.

Cộng đồng Forex trader là một gia đình

Trái ngược với suy nghĩ của mọi người, Forex trader không hề là những kẻ đơn độc ngồi thức trắng đêm chỉ để nhìn chằm chằm vào màn hình.

Forex trader luôn được kết nối với những người anh em khác, đôi khi cách xa cả về mặt địa lý. Nếu bạn không tin, vậy thì hãy xem lại xem có bao nhiêu bảng tin, phòng chat giao dịch và nhóm phương tiện truyền thông xã hội dành riêng cho Forex nhé!

Giao dịch Forex là một sở thích thực sự có thể mang lại lợi ích cho bạn

Hầu hết ai trong chúng ta cũng đều có cho mình những sở thích, nhưng liệu bao nhiêu cái trong số đó là thực sự có lợi cho bạn? Mặc dù giao dịch Forex không đảm bảo sẽ lại đem lại thành công cho tất cả mọi người, nhưng nó sẽ mở ra cho bạn một cơ hội tuyệt vời.

Nếu sở thích của bạn là bóng đá, bạn có thể đá giỏi hơn mỗi ngày nhờ chăm chỉ chơi bóng hoặc thường xuyên tham gia các giải đấu quy mô lớn nhỏ khác nhau. Hãy áp dụng những quy tắc đó vào giao dịch Forex, có điều hãy cẩn thận, vì nó sẽ mang lại nhiều lợi ích hơn bạn tưởng đấy!

Giao dịch Forex nâng cao khả năng đọc của bạn

Để có được thông tin về thế giới xung quanh bạn, chắc chẳng có cách nào tốt hơn việc trở thành một Forex trader cả! Đó là bởi vì trader biết rằng họ không có sự lựa chọn nào khác ngoài việc đọc tin tức mỗi ngày để bắt kịp những diễn biến nóng trên thị trường.

Và không chỉ mỗi tin tức đâu! Họ còn đọc cả những tạp chí như The Wall Street Journal, Bloomberg và The Financial Times. Nhờ vậy, những cuộc nói chuyện với gia đình, bạn bè và đồng nghiệp của bạn sẽ thêm phần thú vị. Hơn nữa, thật không ngoa nếu nói rằng nhờ giao dịch Forex mà phong cách của bạn trông có vẻ thần thái hơn đấy!

Nguồn: forex.info

Đừng quên THẢ TIM, SHARE VÀ COMMENT để ủng hộ mình nhiều hơn nữa nhé!! Nice day cả nhà ;););)

Giới thiệu sách Trading hay
Khám phá Nghệ thuật Giao dịch Tiền tệ Chuyên nghiệp

Sách được viết bởi FX Trader chuyên nghiệp, có gần 30 năm giao dịch Forex cho các ngân hàng lớn thế giới như Citi, Nomura hay HSBC, đồng thời từng trading cho quỹ đầu cơ có vốn hàng chục triệu đô la
Sau khi cháy khét lẹt bao lần , nay cũng biết quản lý tài chính cá nhân thế nào , gửi tiết kiệm ra sao :v

Mà lười hình như chơi môn này hay hơn là chăm . rất hợp rất hợp

chả thấy cái chatbox nào trên này cả nghe đồn lão Huy nói web mình yếu sinh lý k quản được

Làm trader còn có cái lợi lớn nữa đó là anh em, bạn bè, gia đình, người thân sẽ rất quan tâm đến mình, luôn lo lắng cho an nguy của mình ... vì mình mà xảy ra việc gì thì lấy ai trả nợ cho họ. ((==

Giao dịch Forex không hề yêu cầu những bằng cấp chính thức

nhưng vẫn trả học phí và đa phần mình nghe học phí này gấp mấy lần số tiền 4 năm học đại học. Hơn nữa bạn cũng phải hoc rất nhiều nếu không muốn bị đá đít khỏi thị trường.

Cộng đồng Forex trader là một gia đình

khía cạnh khác nó giống chiến trường khắc nghiệt hơn. Vì tiền chúng ta kiếm được là lấy từ túi kẻ khác.

Giao dịch Forex là một sở thích thực sự có thể mang lại lợi ích cho bạn

Nó thật sự có lợi ích khi bạn là người thành thật và có tinh thần cầu tiến. Bạn thành thật với bản thân mình, nhận lỗi và sửa lỗi. Mọi thứ đều tốt lên. Ngược lại, kẻ dối trá sẽ không chấp nhận thực tại và chỉ nhận được đau khổ.

Giao dịch Forex nâng cao khả năng đọc của bạn

Đọc càng nhiều càng dễ chết. Ví dụ, Facebook, Twitter rút hết thời gian của bạn thì tin tức cũng nhấn chìm nhận định khách quan của bạn. Vấn đề thời đại bây giờ không phải là thiếu thông tin để đọc mà là khả năng chắt lọc và xử lý thông tin. Nếu đọc nhiều mà thành công thì tụi AI nó giao dịch thay người được rồi.

=> vậy mới nói, FUN-damental.

:D:D:D mình vẫn đang tập chém..để sau này thành thục chỉ cần chờ thời điểm và vung gươm chém 1 nhát ..tháng làm vai ba nhat kiếm chục nghìn là đủ tiền rủ ngọc trinh đi chơi :D:D

Rủ Ngọc Trinh đi chơi sao bằng rủ chủ thớt xinh đẹp. Khuyến mãi thêm 500 ae chết đơ việt đi theo ăn ké =))
huynh đài yeen tam. dương gia ta cug đã có lời hẹn ước với nàng rồi ..khi rèn thân luyện kiếm ..đạt đc tuyệt chiêu vung phím enter duong gia ta sẽ về rước nàng bằng em lếch xù trong vinh quang và hạnh phúc

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,007 Xem / 83 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 322 Xem / 21 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,326 Xem / 77 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 219 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 109 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 135 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 234 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên