Giao dịch Forex với các sàn ở Vanuatu? Bỏ qua sớm bớt đau khổ

thuyanh

Active Member
94
469
Gần đây em thấy trong diễn đàn TraderViet có nhiều bạn hỏi thăm về các sàn lạ hoắc, mà tựu chung đặc điểm là đều đến từ 1 nơi khỉ ho cò gáy của giới tài chính là Vanuatu. Em xin trích dẫn lại các bài của 1 số bạn hỏi
Các cao thủ cho e hỏi sàn IMTTRADE thế nào ah?

Link câu hỏi ở đây : https://traderviet.org/threads/cho-minh-hoi-thong-tin-ve-fxgiants.6978/#post-50362

Mọi người cho em hỏi sàn fgmarket có uy tín không? Sàn này thuộc loại broker nào dma hay ecn hay stp

Link câu hỏi ở đây : https://traderviet.org/threads/fgmarket.5467/

Em đã nêu ở trên là 2 sàn này đều thuộc Vanuatu, chính xác là Vanuatu Financial Services Commission - ủy ban dịch vụ tài chính Vanuatu.

Trước tiên em xin nói sơ về Vanuatu

Theo Wikipedia Việt (link đây), Vanuatu nằm ở Tây Nam Thái Bình Dương, gần nước Úc

Vị trí của Vanuatu trên bản đồ thế giới​

Vị trí của Vanuatu so với nước Úc​

Như vậy, Vanuatu là 1 đảo quốc rất nhỏ và nền kinh tế kém phát triển. Trích dẫn của Wikipedia về nền kinh tế Vanuatu

"Vanuatu có nền kinh tế còn chưa phát triển, chủ yếu là nông nghiệp với quy mô nhỏ, công nghiệp còn khiêm tốn; ngoài ra còn một số ngành khác như đánh bắt hải sản, khai khoáng và du lịch. Tốc độ tăng GDP trung bình khoảng 2,9%. Vanuatu nhập khẩu nhiều máy móc, phương tiện vận tải, thực phẩm, dầu mỏ, hoá chất trong khi xuất khẩu khiêm tốn chủ yếu là cùi dừa, ca cao, thịt bò, gỗ. Bạn hàng và cũng là nước cung cấp viện trợ chính là Úc, Anh, Pháp, Liên minh châu Âu (EU), Nhật Bản, New Zealand. Nhập khẩu của Vanuatu từ Úc chiếm khoảng 40% - 50%, New Zealand: 11%, New Caledonia: 8%, Nhật: 10%, Fiji và Pháp: 6%. Thu nhập bình quân đầu người của Vanuatu đạt 2442 USD năm 2008 (số liệu của IMF).[1]"

Vấn đề chính cần quan tâm là việc mở forex broker tại Vanuatu rất lỏng lẻo. Một số yêu cầu như sau (theo trang agplaw)
  • Yêu cầu vốn cực kỳ thấp, chỉ cần 2000USD là mở được sàn forex rồi
  • Không yêu cầu có văn phòng ở Vanuatu
  • Không cần có đội ngũ nhân viên tại Vanuatu
  • Đăng ký rất nhanh, nếu có đủ giấy tờ thì 3 tháng là xong
  • Rất có lợi về thuế. Không thuế thu nhập, không thuế lợi nhuận...
  • Không có kiểm soát các sàn giao dịch
  • Luật lệ bình thường, không nghiêm ngặt
Đây được xem là thiên đường của các sàn forex vì vốn thì cần ít, ít đòi hỏi và luật lệ không kiểm soát được.

Vanuatu được xem là nơi bán giấy phép cho giới sàn forex. Gần như ai cũng mở được sàn forex tại Vanuatu

Trong 2 sàn forex mà 2 bạn hỏi ở trên, xuất thân của nó đều là Vanuatu. Em đã kiểm tra và thấy

Sàn FGMarkets

Sàn IMTTRADE

Nếu anh chị không muốn mất tiền thì nên bỏ qua các sàn đăng ký tại Vanuatu này đi.

Em mong admin đem bài này ra trang chủ cho diễn đàn cùng được biết

Cảm ơn admin và diễn đàn TraderViet

Giới thiệu sách Trading hay
Giao Dịch Với Phân Tích Liên Thị Trường

Quyển sách cung cấp cách thức giao dịch như các tổ chức tài chính chuyên nghiệp, thông qua việc khám phá bức tranh chung, những tác động trong sự kết nối tổng thể thị trường
Bác ơi, phân tích luôn cái đảo quốc Belize luôn đi bác, sàn ở đó cung nhìu vô kể

Nhìn vào hình của bạn @thuyanh thì tôi thấy 2 sàn này đều thuộc cùng 1 công ty, công ty Fivecircles thuộc Vanuatu

1 công ty mà mở đến 2 sàn Forex tại cùng 1 nơi là Vanuatu chi ta?

Chắc bán sản phẩm dịch vụ cho nhiều đối tượng khác nhau

Hoặc chạy đâu cũng trúng ổng hết

Vậy xin hỏi anh Dương Huy mình nên chơi ở sàn nào. Em định có 2000 usd thui chơi dc ko ? Nhờ anh Tư vấn thêm giúp ạ.

Cảm ơn Thuyanh, Bạn có thể cung cấp thông tin 1 số sàn giao dịch uy tín nữa được không?

Thanks bạn nhé tại họ cứ gọi điện nói mãi mình mới hỏi câu kèo câu kèo giờ cho im đj và mong ad đăng lên cho hủy cái dịch vụ này đj

Vanuatu hồi đấy thuộc Úc, bây giờ tách ra để có thể tự thân phát triển, bây giờ tham vọng của nó là trở thành trung tâm tài chính của Châu Á. Chính vì là một đất nước nhỏ và mới, nên để phát triển thì họ sẽ có những chính sách để có thể phát triển nền kinh tế. Đơn cử là việc giảm thuế hay miễn thuế gì đấy cho các doanh nghiệp đăng ký giấy phép kinh doanh ở đó.
Thôi chừng nào nó trở thành trung tâm tài chính thì mình qua trade vẫn chưa muộn. Còn giờ cứ kiếm broker ở các trung tâm tài chính mà chơi.
Thực sự mà nói thì đầu tư cái này chính xác là bên chứng khoán của nước ngoài. Nhưng mà mình cũng phải tự lực, tự cẩn thận,phương hướng đầu tư rõ ràng. Cũng tương tự như chứng Việt đấy mọi người. Bọn nó bảo là chuyên viên tư vấn chiến lược đầu tư gì đấy này kia, nhưng dựa vào bản thân mình là chính thôi, ngay cả chứng Việt cũng phải mất một mớ khá khá rồi mới lên tay được, thì chứng QT nó cũng rứa.
Bác so sánh chứng Việt với sàn forex ở Vanuatu là không hợp lý. Bác đánh chứng việt bác thua là do bác, không phải do thằng sàn. Lời bác ăn, lỗ bác mất. Còn trade forex ở Vanuatu thì nhiều khi lỗ bác mất, lời bác cũng bị nó xù. Khác nhau nhé. Đừng trộn lẫn vào nhau như vậy

Uây vãi, lời nó xù à bác??? Là sao cơ??
Mà bên đấy tôi có mua được cả cổ phiếu nữa ko phải chỉ mỗi forex...
Cố phiếu hình thức CFD thì rất nhiều sàn forex uy tín đều mua được bạn ạ.
Khả năng xù cao hơn rất nhiều so với các sàn khác

Các bác chọn sàn có chứcng hỉ cùa ASIC hay Mỹ, FCA mà chiến cho nó hơn mấy sàn kia 1% yên tâm

Gần đây em thấy trong diễn đàn TraderViet có nhiều bạn hỏi thăm về các sàn lạ hoắc, mà tựu chung đặc điểm là đều đến từ 1 nơi khỉ ho cò gáy của giới tài chính là Vanuatu. Em xin trích dẫn lại các bài của 1 số bạn hỏi

Link câu hỏi ở đây : https://traderviet.org/threads/cho-minh-hoi-thong-tin-ve-fxgiants.6978/#post-50362

Em đã nêu ở trên là 2 sàn này đều thuộc Vanuatu, chính xác là Vanuatu Financial Services Commission - ủy ban dịch vụ tài chính Vanuatu.

Theo Wikipedia Việt (link đây), Vanuatu nằm ở Tây Nam Thái Bình Dương, gần nước Úc

View attachment 20335

View attachment 20334

Như vậy, Vanuatu là 1 đảo quốc rất nhỏ và nền kinh tế kém phát triển. Trích dẫn của Wikipedia về nền kinh tế Vanuatu

"Vanuatu có nền kinh tế còn chưa phát triển, chủ yếu là nông nghiệp với quy mô nhỏ, công nghiệp còn khiêm tốn; ngoài ra còn một số ngành khác như đánh bắt hải sản, khai khoáng và du lịch. Tốc độ tăng GDP trung bình khoảng 2,9%. Vanuatu nhập khẩu nhiều máy móc, phương tiện vận tải, thực phẩm, dầu mỏ, hoá chất trong khi xuất khẩu khiêm tốn chủ yếu là cùi dừa, ca cao, thịt bò, gỗ. Bạn hàng và cũng là nước cung cấp viện trợ chính là Úc, Anh, Pháp, Liên minh châu Âu (EU), Nhật Bản, New Zealand. Nhập khẩu của Vanuatu từ Úc chiếm khoảng 40% - 50%, New Zealand: 11%, New Caledonia: 8%, Nhật: 10%, Fiji và Pháp: 6%. Thu nhập bình quân đầu người của Vanuatu đạt 2442 USD năm 2008 (số liệu của IMF).[1]"

Vấn đề chính cần quan tâm là việc mở forex broker tại Vanuatu rất lỏng lẻo. Một số yêu cầu như sau (theo trang agplaw)
Đây được xem là thiên đường của các sàn forex vì vốn thì cần ít, ít đòi hỏi và luật lệ không kiểm soát được.

Vanuatu được xem là nơi bán giấy phép cho giới sàn forex. Gần như ai cũng mở được sàn forex tại Vanuatu

Trong 2 sàn forex mà 2 bạn hỏi ở trên, xuất thân của nó đều là Vanuatu. Em đã kiểm tra và thấy

Sàn FGMarkets

View attachment 20540

Sàn IMTTRADE

View attachment 20337

Nếu anh chị không muốn mất tiền thì nên bỏ qua các sàn đăng ký tại Vanuatu này đi.

https://order.ustrade.live có ai biết sàn này ntn nào ko ạ? có phải là Offshore Broker ko ạ??? cách check thế nào ai chỉ giùm e với ạ?

Chủ bài viết hoặc mod cho mình hỏi có một bạn nói rõ về Fivecircles : fxmarkets + imttrade sao lại bị xóa đi rồi nhỉ ??????

Nhìn vào hình của bạn @thuyanh thì tôi thấy 2 sàn này đều thuộc cùng 1 công ty, công ty Fivecircles thuộc Vanuatu

1 công ty mà mở đến 2 sàn Forex tại cùng 1 nơi là Vanuatu chi ta?

Chắc bán sản phẩm dịch vụ cho nhiều đối tượng khác nhau

Hoặc chạy đâu cũng trúng ổng hết
Vanuatu là ủy ban dịch vụ tài chính mà. Như các công ty chứng khóan Vn đều do ủy ban chứng khóan VN quản lý; cấp phép, vậy ủy ban chứng khóan VN cần gì mở nhiều công ty chứng khoán, các công ty cần gì mở nhiều chi nhánh?
so sánh Vanuatu và VIỆT NAM thì không biết nước nào nghèo hơn, nên không thể vì VN kém phát triển mà nói các công ty chứng khoán ở VN đều không tốt được.
Vài ý nhỏ, ý kiến riêng, đừng ném đá

View attachment 20335

View attachment 20334

Sàn FGMarkets

View attachment 20540

Sàn IMTTRADE

View attachment 20337

Vâng 1 bài viết của chủ topic mang đậm chất xàm. Thể hiện bác méo hiểu cc gì về các môi giới ck và sàn ck cả.
Thứ 2 nữa bác cũng éo hiểu và cung ko biết 1 cái quái gì về vanuatu ( wiki ư?? cười khẩy =)) )
E thì cũng mới chơi CFD dc có 3 năm. Cũng lướt sóng qa mấy sàn rồi. Anh có, Úc có, Síp có.. Mỹ thì chưa vì mỹ nó đánh nội bộ.
Vanuatu nó là 1 thiên đường về tài chính, thuế và du lịch. Đất nước quyền lực thứ 34 trên thế giới? Đất nước mà khi bạn nhập tịch dc đi qua hơn 200 nước ko cần visa? vậy nó có nghèo ko bác chủ pic.
Môi giới ck vẫn chỉ là môi giới. Còn muốn kiếm lợi nhuận chủ yếu do bản thân mình có hiểu về lĩnh vực mình đầu tư hay ko. Nguồn tiền mình rút nạp ra sao. Khi nào mà bác trade mà tiền bác rút về ko dc mất tiền thì lúc đấy bác hãng nói? ok.
Còn về qá trình trade có thua có thắng tùy thôi. Bắt được xu hướng thì ngon ko thì phải chịu. đã đầu tư là phải chấp nhận.
Xin hết!

Vâng 1 bài viết của chủ topic mang đậm chất xàm. Thể hiện bác méo hiểu cc gì về các môi giới ck và sàn ck cả.
Thứ 2 nữa bác cũng éo hiểu và cung ko biết 1 cái quái gì về vanuatu ( wiki ư?? cười khẩy =)) )
E thì cũng mới chơi CFD dc có 3 năm. Cũng lướt sóng qa mấy sàn rồi. Anh có, Úc có, Síp có.. Mỹ thì chưa vì mỹ nó đánh nội bộ.
Vanuatu nó là 1 thiên đường về tài chính, thuế và du lịch. Đất nước quyền lực thứ 34 trên thế giới? Đất nước mà khi bạn nhập tịch dc đi qua hơn 200 nước ko cần visa? vậy nó có nghèo ko bác chủ pic.
Môi giới ck vẫn chỉ là môi giới. Còn muốn kiếm lợi nhuận chủ yếu do bản thân mình có hiểu về lĩnh vực mình đầu tư hay ko. Nguồn tiền mình rút nạp ra sao. Khi nào mà bác trade mà tiền bác rút về ko dc mất tiền thì lúc đấy bác hãng nói? ok.
Còn về qá trình trade có thua có thắng tùy thôi. Bắt được xu hướng thì ngon ko thì phải chịu. đã đầu tư là phải chấp nhận.
Xin hết!
Vậy nếu lựa chọn mở tài khoản giao dịch CFD giữa 1 broker có giấy phép ở Vanuatu và 1 broker có giấy phép ở Úc, Anh thì bạn chọn Broker nào?
Bạn có biết người ta xếp loại forex broker ra sao không? Bạn đọc bài này nhé
https://traderviet.org/threads/san-forex-o-dau-tot-nhat-von-va-chi-phi-xin-giay-phep-ra-sao.992/
Vanuatu ở đây trong danh sách các hạng bậc broker uy tín thế giới trong bài viết mình gửi link?
Bạn hãy kể tên vài công ty hay tập đoàn tài chính uy tín thế giới có giấy phép của Vanuatu giúp mình luôn được không?

so sánh Vanuatu và VIỆT NAM thì không biết nước nào nghèo hơn, nên không thể vì VN kém phát triển mà nói các công ty chứng khoán ở VN đều không tốt được.
Việt Nam và Vanuatu giống nhau ở chỗ chẳng có tiếng tăm nào trong lĩnh vực dịch vụ tài chính toàn cầu cả. Không có tổ chức dịch vụ tài chính lớn và uy tín toàn cầu nào từ 2 quốc gia này. Bạn nếu đã đầu tư quốc tế thì nên chọn sàn hoặc broker có giấy phép uy tín quốc tế. Nếu có thể đầu tư cho Broker có giấy phép Úc, Anh thì không ai lại đi đầu tư cho Broker có giấy phép Vanuatu cả

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,067 Xem / 66 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 277 Xem / 20 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,983 Xem / 82 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 173 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 100 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 113 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 233 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên